สอบถามสถานที่ตกปลาแถวเชียงแสนหน่อย(สปิ๋ว)

(1/2) > >>

แสงสว่าง:
อยากถามว่าไปเชียงแสนมีสถานที่ตกปลาที่แนะนำ
พอที่จะมีหรือป่าวครับ
ขอผู้รู้แถวนั้นหน่อย
พอดีไปงานแถวนั้นทั้งวันเอาเบ็ดใหญ่ไปก้อเยอะไปเลยเอาสปิ๋วแทน
ตกฆ่าเวลาครับช่วงรอนักศึกษาฝึกงาน...

ironman:
ภูแสนหลวงครับ บ่อปลาดุก น้ำโขง ตกปลากด

แสงสว่าง:
อ้างจาก: ironman ที่ วันที่ 27 กรกฎาคม  2014, 23:41:06

ภูแสนหลวงครับ บ่อปลาดุก น้ำโขง ตกปลากด

ขอบคุนครับ
ขอเป็นบ่อที่เป็นธรรมชาติหน่อยมีหรือป่าวครับ

MeeTanG1619:
หน้าเทศบาลเวียง-บ่อหน้าโรงเรียนนานาชาติ แถวศูนย์อาหาร (หนองบัว) ตกได้ทั้งปลาหมอช้างเหยียบ ปลาช่อน ปลาสวาย ตามสบาย (ปลาเขี้ยว) ไม่เสียตังค์ค่าเบ็ดครับ

ironman:
อ้างจาก: แสงสว่าง ที่ วันที่ 28 กรกฎาคม  2014, 08:00:16

อ้างจาก: ironman ที่ วันที่ 27 กรกฎาคม  2014, 23:41:06

ขอบคุนครับ
ขอเป็นบ่อที่เป็นธรรมชาติหน่อยมีหรือป่าวครับ

ก็มีทะเลสาปเชียงแสน ช่อน ชะโด กระสูบ ปลาใหญ่เยอะ
แต่ต้องใช้กำลังภายในเป็นพิเศษ (เคยเอาเหยื่อไปบอมไว้เจอ "เซียนข่าย"มาล้อม)
ปลาติดข่าย ปลานิล ใหญ่ระดับ 0.8 - 2.0 กิโล ถ้ามีเรือ (พาย) พายตามตลิ่งตีเหยื่อปลอม
ใช้เหยื่อผิวน้ำนะครับ เพราะถ้าเหยื่อดำจะติด ข่าย หมายดี ธรรมชาติสวย เงียบ สงบ ปลาใหญ่
ติดอยู่อย่างเดียว  "ตาข่าย"

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป