เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 22:50:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  คุณพ่อ คุณแม่ในเชียงรายโฟกัสพาลูกไปฝากเนอสเซอรี่ไหนบ้างคะ ในตัวเมือง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน คุณพ่อ คุณแม่ในเชียงรายโฟกัสพาลูกไปฝากเนอสเซอรี่ไหนบ้างคะ ในตัวเมือง  (อ่าน 1322 ครั้ง)
~ไอติม~
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2014, 12:57:57 »

จะพาลูกสาว ขวบครึ่งไปฝากเนอสเซอรี่ค่ะ  แต่ไม่ทราบว่าจะไปที่ไหนดี  ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2014, 13:29:54 »

ออกตัวก่อนว่าไม่ได้แอนตี้สถานที่นะคะ เคยพาเด็กไปฝาก วายเอ็มซีเอ ที่สันตาลเหลืองค่ะ ลูกป่วยบ่อยมาก ทุกๆเดือนต้องหยุด 7-10 วัน    พาเข้า โรงเรียนได้ พาไปมารีรักษ์ค่ะ ไม่ป่วยเลย  ที่อื่นไม่เคยฝากค่ะ
thangthavorn
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2014, 22:06:14 »

โรงเรียนบัณฑิต สันโคง ดีคะ ลูกชายก็เรียนอยู่ ครูเอาใจใส่ดี ลูกชาย 2ขวบ ไปร.รได้2วันแรกร้อง วันหลังๆๆๆเดินถือกระเป๋า เข้าห้องเรียนเองเลย กลับมาจากบ้าน ร้องระบายสี เล่นของเล่นตัวต่อมากขึ้นคะ โรงเรียนสถาบันดังๆไม่สำคัญคะ แต่สำคัญที่การเอาใจใส่ของครูมากกว่าคะ เพราะนี้ก็เคยเป็นครูที่โรงเรียน ชื่อดังมาก่อน ขอไม่ออกชื่อนะคะ ทุกอย่างเด็กจะป่วยไม่ป่วย อยู่ที่ ความสะอาดของโรงเรียน การดูแลเอาใจใส่ของครู ถ้าปล่อยให้เด็กร้องไห้บ่อยๆ ไม่อุ้มไม่เอาใจใส่เด็กก็จะแหกปากร้องอยู่อย่างนั้นคะ เพราะโรงเรียนใหม่เป็นสิ่งที่เขาไม่คุ้นเคย โรงเรียนและครูก็เหมือนเป็นบ้านอีกหลังที่เขาอยู่แล้วต้องมีความสุข ไม่ใช่ความทุกข์ ความทุกข์ของเด็กคือการร้องไห้นั้นเอง ถ้าเราทำให้เขาไม่ทุกข์ ทำให้เขามีความสุข เขาก็จะไม่ร้องไห้และจะเล่น ร่าเริงมีความสุขและสิ่งที่ตามมาอารมณ์ดี ไม่ป่วยไม่เครียด เด็กจะป่วยนั้น ปัจจัยแรกเลย คืออารมณ์ความเครียดมีส่วนคะ หาโรงเรียนที่เขาอยู่แล้วชอบ ครูเอาใจใส่ดี พูดจาดีไพเราะให้เกียรติเด็กไม่ปล่อยทิ้งขว้างรักเด็กให้เหมือนรักลูกตัวเอง แบบนี้แหละคะ ลูกจะอยู่ได้เหมือนที่ลูกชายมีความสุข อยากไปโรงเรียนทุกวัน ตอนเช้าลูกจะร้องไห้ไปโรงเรียนเลยคะ
jinko890
ชั้นประถม
*

hug koon nursery รับเลี้ยงเด็ก 4 เดือน - 3 ขวบ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2014, 15:03:19 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=614410.0

hug koon nursery รับเลี้ยงเด็กก่อนวันเรียน 4 เดือน - 3ขวบ
B.E.
Administrator
เตรียมอนุบาล

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2014, 09:38:27 »

เนิสเซอรี่ คุณครูเยาวเรศ แถวสันสลีค่ะ ลูกชายก็เรียนที่นั่นจนเดี๋ยวนี้มาเรียน อ.1 ที่ รร.เทศบาลแล้วค่ะ คุณครูดูแลเด็กเหมือนพ่อแม่ดูแลเลยค่ะ พี่เลี้ยงก็รักเด็ก ดูแลเด็กดีมาก คุณครูจะคัดพี่เลี้ยงที่รักเด็กและสะอาดค่ะ กลางวันเด็กคนไหนร้อนมีเหงื่อพี่เลี้ยงจะอาบน้ำ ประแป้ง แต่งตัวใหม่เลยค่ะ แต่ต้องเตรียมชุดไปเปลี่ยนสัก 1-2 ชุด และนมค่ะ ฝากไว้กับคุณครูตั้งแต่ 1.7 ขวบ จนถึง 3.6 ขวบก็มาเข้าที่ รร.เทศบาล อยู่ที่นั่นลูกไม่เคยติดโรคมือเท้าปากเลยค่ะ เบอร์โทรนะคะ 089-636-4274 ลองโทรสอบถามดู คุณครูจะรับเด็กไม่เยอะ บางครั้งต้องจองคิวก่อนค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์