เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 17:34:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  สี่แยกบายพาส ก่อนถึงดอยสะเก็น สัญญาณไฟจราจร เร็วมากๆ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน สี่แยกบายพาส ก่อนถึงดอยสะเก็น สัญญาณไฟจราจร เร็วมากๆ  (อ่าน 2162 ครั้ง)
idcrifocus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2014, 12:32:39 »

ขอบคุณมากครับ แต่ระยะเวลาก้อยังน้อยไปครับ 15 วิ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
สำหรับ 15 วินาที หรือ 1 นาที สำหรับชั่วโมงเร่งด่วนไม่พอแน่ครับ แต่สำหรับชั่วโมงปกติการจราจรคล่องตัวดีครับ สำหรับ 15 วินาที

แล้วขอให้ลองคิดในมุมกลับดูนะครับ ยิ่งปล่อยไฟเขียวนานเท่าไหร่ รถที่ติดไฟแดงอีกด้านก็ต้องติดนานตามไปด้วย อย่างเช่น ไฟเขียว 15 วินาที อีกด้าน ที่ติดไฟแดงกว่าจะถึงรอบไฟเขียวก็ 15*3 เท่ากับ 45 วินาที ยังไม่รวมวินาทีไฟเหลืองอีกประมาณ 3 วินาที นะครับ รวมๆก็เท่ากับ 54 วินาที

ผมก็ขอให้พิจารณาดู เผื่อเขาเผื่อเรา นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ครับ ^^
じ☆ve MAINBOARD ✿☆卐
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2014, 12:39:29 »

ว่าจะโพส  ตั้งนาน แล้วครับ  แต่ ไม่มีเวลา  เห็น  ด้วยครับ  กับ จขกท.   อยากให้เพิ่มเวลาให้มากกว่านี้  บางที  ขับมาไวไว  เบรก  แทบ  ไม่ทัน  เพราะ ไฟจราจร  เปลี่ยนไวมาก...
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2014, 12:41:18 »

ขอเรียนให้ทุกท่านที่ใช้ถนนเส้นนี้ในการสัญจรนะครับ

ขอออกตัวก่อนเลยว่า ผมไม่ได้รับผิดชอบการควบคุมไฟจราจรโดยตรงนะครับ แต่มีหน้าที่ดูแลไฟจราจรถนนสาย ชร 5023 ที่ตัดกับสี่แยกดอยสะเก็น

จากกระทู้ผมได้ทำการเช็ค และแก้ไข สัญญานไฟจราจรและ แก้ไขเวลาในการปล่อย (ไฟเขียว) ให้ทุกเส้น มีระยะเวลา 15 วินาที  จากการสังเกต ช่วงเวลา 7.00- 8.30 น. ช่วงเวลานี้การจราจรอาจจะหนาแน่น แต่หลังจากช่วง เวลา 9.00 - 11.00 การจราจรคล่องตัวดี และช่วงเวลา 15.30 - 17.30 การจราจรหนาแน่น

สำหรับไฟนับถอยหลังผมก็ได้บอกกับหัวหน้าที่รับผิดชอบให้พิจารณาแล้วนะครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำ ถ้ามีข้อแนะนำอื่นๆ ที่จะเสนอ ก็ขอรบกวนทุกท่าน แนะนำหรือ บอกได้นะครับ โดยต้องรบกวนเจ้าของกระทู้นี้ เป็นช่องทางในการตอบข้อแนะนำด้วยครับ

หัวหน้าที่รับ ผิดชอบ  น่าจะใช้เส้นทางนี้บาง  จะได้รู้กับตัว  ชาวบ้านเค้าเดือด ร้อน   ควรเร่ง  แก้ไขโดยด่วน......

painfull
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2014, 14:39:33 »

ขอเรียนให้ทุกท่านที่ใช้ถนนเส้นนี้ในการสัญจรนะครับ

ขอออกตัวก่อนเลยว่า ผมไม่ได้รับผิดชอบการควบคุมไฟจราจรโดยตรงนะครับ แต่มีหน้าที่ดูแลไฟจราจรถนนสาย ชร 5023 ที่ตัดกับสี่แยกดอยสะเก็น

จากกระทู้ผมได้ทำการเช็ค และแก้ไข สัญญานไฟจราจรและ แก้ไขเวลาในการปล่อย (ไฟเขียว) ให้ทุกเส้น มีระยะเวลา 15 วินาที  จากการสังเกต ช่วงเวลา 7.00- 8.30 น. ช่วงเวลานี้การจราจรอาจจะหนาแน่น แต่หลังจากช่วง เวลา 9.00 - 11.00 การจราจรคล่องตัวดี และช่วงเวลา 15.30 - 17.30 การจราจรหนาแน่น

สำหรับไฟนับถอยหลังผมก็ได้บอกกับหัวหน้าที่รับผิดชอบให้พิจารณาแล้วนะครับ

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำ ถ้ามีข้อแนะนำอื่นๆ ที่จะเสนอ ก็ขอรบกวนทุกท่าน แนะนำหรือ บอกได้นะครับ โดยต้องรบกวนเจ้าของกระทู้นี้ เป็นช่องทางในการตอบข้อแนะนำด้วยครับ

หัวหน้าที่รับ ผิดชอบ  น่าจะใช้เส้นทางนี้บาง  จะได้รู้กับตัว  ชาวบ้านเค้าเดือด ร้อน   ควรเร่ง  แก้ไขโดยด่วน......
อยากกดlike สักล้านครั้งงง
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 09:42:54 »

ดันกระทู้หน่อยครับ  อย่าให้ตก ยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 07:26:52 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

บุรุษเจ้าสำราญ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 12:10:37 »

แยกศรีทรายมูล อีกครับช่วงระยะจากทางโรงพยาบาล ไปเวียงชัย แยกมันไกลน่าจะหน่วงไฟเหลืองอีกนิดครับ  ไม่งั้นจะกลายเป็นฝ่าไฟแดงเอาครับและขวางไฟเขียวทางตรง ตอนออกอาจจะเขียว แต่พอติดจะกลายเป็นขวางไฟแดงไปครับ ถนนซุปเปอร์นะครับ
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 13:21:13 »

ออกแบบเวลาผิดเกือบทุกแยกล่ะครับ ไม่เหมาะสมกับปริมาณรถสักแยกเลยครับ ผู้เกี่ยวข้องสำรวจใหม่ด้วยนะครับ 

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
kon-muang
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 21:40:52 »

บายพาสใหม่ทุกแยก ตอนเริ่มเปิดใช้ใหม่ ๆ มีกระดาษขนาด A4 พิมพ์ตัวเล็ก ๆ ติดเสาไฟจราจรว่า "ทดลองใช้ไฟจราจร" บางป้ายเอาเชือกมัดของร้อยห้อยเสาไว้ สังเวชใจจริง ๆ ประเทศเชียงราย จนกระทั่งป้ายทุกป้าย ทุกแยก หายไปหมด ปลิวไปกับลม เปียกฝน จนกระทั่งถึงวันนี้ก็ปรากฏว่าไม่มีการปรับเวลาอะไร เดิม ๆ ตั้งแต่เปิดใช้วันแรก เป็นเรื่องจริงที่ไฟเขียวที ออกรถได้แค่ 3-4 คัน ใครรับผิดชอบก็เสนอหน้ามาแก้ไขด้วย อาเซียน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ น่าอายจริง ๆ
Yoseph_1688
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 23:29:13 »

วันนี้มีรถชนตรงแยกนี้เลยคับ ไม่รู้หนักมั๊ย รอข่าวอยู่ๆ

รับซื้อขาย/แลกเปลี่ยนโทรศัพท์มือถือสวย
[ติดต่อสอบถาม]
** โทร+Line  ⓿❾❾-❷❻❾❾-❹❹❼
akat
ชั้นประถม
*

หยุดตรงนี้ที่เธอ!

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2014, 02:38:33 »

แยกศรีทรายมูล อีกครับช่วงระยะจากทางโรงพยาบาล ไปเวียงชัย แยกมันไกลน่าจะหน่วงไฟเหลืองอีกนิดครับ  ไม่งั้นจะกลายเป็นฝ่าไฟแดงเอาครับและขวางไฟเขียวทางตรง ตอนออกอาจจะเขียว แต่พอติดจะกลายเป็นขวางไฟแดงไปครับ ถนนซุปเปอร์นะครับ
+100 จากสันคอกช้างจะไปเวียงชัย เวลาจะข้ามก็ลุ้นๆอยู่ว่าจะทันก่ แยกมันไกล ไฟเหลืองหน่วงอีกหน่อย น่าจะปลอดภัย

ติดต่อ 089-9985890
DEN SWK
ระดับ ป.ตรี
*

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2014, 14:00:01 »

ตึงวันนี้แก้ละกะครับขอแหมสักน้อยได้ก่อ มันยังเร็วไปอยู่

พีเค คอม เซอร์วิส รับติดตั้งกล้องวงจรปิด รับซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนอุปกรณ์คอมพิวเตอร์  085-0303-533 เด่น
08.30-16.30 น. ที่ทำงานโรงเรียนสามัคคีวิทยาคม
16.30-20.00 น. หมู่บ้านชาตรีโฮม ดอยสะเก็นเชียงราย
คนข้างๆ
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2014, 15:02:14 »

ทุกท่านที่วิ่งเส้นนี้ เรื่องเวลาไฟเขียวไปแดง ดีขึ้นบ้างรึยังครับ  เจ้าหน้าที่คงกำลังแก้ไขอยู่  ช่วยกันรายงานหน่อยครับ
iloveyoubb12
..*ดอ..ดรีม..ตู้ซิ้ง*..
ระดับ :ป.โท
*

ขายทุกอย่าง*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2014, 08:33:22 »

ตึงวันนี้แก้ละกะครับขอแหมสักน้อยได้ก่อ มันยังเร็วไปอยู่
เห้นด้วยคับ บ้างทีมาจากสันคอกช้างนั้นมองไม่เห้นข้างหน้าตรงทางไปเวียงชัย พอข้ามไปรถติด ก้อกลายเป้น จอมขวาง ซะงั้น

ธีรภัทร ภัทรนนท์  063-8701450  "Line"ID.> u.dreme.za
หน้า: 1 [2] พิมพ์