เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 00:44:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  โรงแรม รีสอร์ท ห้องพัก (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ขอบคุณเชียงรายโฟกัส ปิดกระทู้ได้เลยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอบคุณเชียงรายโฟกัส ปิดกระทู้ได้เลยครับ  (อ่าน 757 ครั้ง)
theXNs
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2014, 21:54:22 »

จะเป็นบ้านเช่า อพาร์ทเม้นท์ หรือหอพักก็ได้ แต่ต้องเงียบสงบเป็นส่วนตัวนะครับ ไม่มีเสียงดัง หรือเสียงโหวกเหวกจากห้องข้างๆ เพราะเวลาผมอ่านหนังสือ หรือทำงานต้องใช้สมาธิค่อนข้างเยอะ หากอยู่ใกล้สนามบินไม่มีปัญหากับเสียงเครื่องบินครับ

เรทราคาอยากได้สักไม่เกิน 3500 มากสุด ไม่เกิน 4000-5000 นะครับ

เฟอร์นิเจอร์ครบ ทีวี มีไม่มีก็ได้ แต่ขอให้มีตู้เย็นนะครับ (ผมไม่ค่อยดูทีวีครับ แต่ถ้าเป็นเคเบิ้ลช่องการ์ตูนเยอะๆ ผมดูนะ)

น้ำอุ่น  แอร์  อินเทอร์เน็ต/ไวไฟ (ถ้าเป็นแบบไม่ต้องขอยูส และพาสเวิร์ด สำหรับกรอกเวลาเปิดบราวเซอร์ จะดีมาก T^T ตอนอยู่หอเก่าปีที่แล้วลำบากมากฮือ อยากได้แบบใส่รหัสลงเครื่องเลย)

มีที่จอดรถในร่มจะดีมากครับ ตอนนี้ผมยังใช้รถจักรยานยนต์อยู่ ไม่อยากให้รถตากแดดตากฝน (หอเก่าทำรถผมแทบพังเลย ตอนผมกลับบ้าน ทั้งแดดทั้งฝนทั้งลมหนาว ขนาดคลุมด้วยผ้าคลุมรถยังแทบไม่รอด ต้องเรียกช่างมาดูรถให้อ่ะ)

ดูเวิ่นจัง สรุปเลยครับ
มีเฟอร์นิเจอร์ครบ ผมหิวกระเป๋าเข้าอยู่ได้เลย
มีที่จอดรถ อินเตอร์เน็ต น้ำอุ่น แอร์

มีร้านซักรีดด้วยก็ดีนะครับ หรือเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญก็ได้

มีร้านขายของในตัวก็ดีนะครับ 24 ชม ไรงี้ เผื่อหิวดึกๆ

มีระบบรักษาความปลอดภัยจะดีมากเลยนะครับ แน่นหนา

ผมเรียนอยู่หมาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงนะครับ แต่ระยะทางไม่ใช่ปัญหาครับ อยากได้หอที่สงบ เงียบ บางครั้งเวลาอ่านหนังสือมันไม่มีสมาธิ เป็นหอที่มีแต่คนวัยทำงานก็ดีนะครับ ผมไม่ค่อยสุงสิง หรือสังสรรค์กับเพื่อนเท่าไหร่ ชอบอยู่เงียบๆคนเดียวมากกว่า

ไม่ขอหอพักละแวกมหาวิทยาลัยที่ผมเรียนอยู่นะครับ

ปล.ใจจริงอยากได้หอพักที่เป็นอะไรที่เงียบๆ อยู่ถามกลางธรรมชาติรายล้อม ไม่มีความวุ่นวาย จะดีๆมากๆ

ขอบคุณนะครับสำหรับคนที่เข้ามาแนะนำให้ผม

เพิ่งเคยตั้งครั้งแรก ผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ
ภาษามีเวิ่นเว้อเยอะไปบ้าง วกวนบ้าง ต้องขอโ?ษด้วยนะครับ

ปลสำคัญ หากมีเจ้าของหอคนไหนเข้ามาเห็น แล้วอยากแนะนำหอ PM มาหาได้นะครับ บอกรายละเอียดเอาไว้ เดี๋ยวผมติดต่อกลับไปครับ

หรือส่งรายละเอียดที่พักมาที่ MAXNAM@live.co.uk ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 กรกฎาคม 2018, 23:29:28 โดย theXNs » IP : บันทึกการเข้า
Malee27
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2014, 23:59:56 »

สวัสดีค่ะ เรามีห้องพักตามที่ขอเลยค่ะเราค่อนข้างเน้นคนทำงานและไม่เสียงดังจริงๆมีธรรมชาติรายล้อม มีที่จอดรถให้ ค่ะ
หอพักบ้านจ๋าเป้นหอพักที่ให้ความเป็นส่วนตัวที่เหมาะทั้งคนทำงานที่ต้องการบรรยากาศธรรมชาติและครอบครัวที่ต้องการห้องกว้างๆพร้อมทั้งมีบริเวรในการทำอาหาร มีเครื่องสักผ้าหยอดเหรียญ wifi  เคเบิลทีวี 200 ช่องอีกด้วย มีห้องให้เลือก 2 แบบคือ
   แบบห้องแอร์ชั้น2 ราคา พื้นที่ประมาณ 30 ตารางเมตร. 4,000 บาท
   แบบห้องแอร์ชั้นหนึ่ง พื้นที่ประมาณ 20 ตารางเมตร ราคา 3,800 บาท
   ค่าไฟ หน่วยละ 6 บาท
   ค่าน้ำ  คนละ 150 บาทต่อเดือน
นอกจากนี้ยังมีเคเบิลทีวี เครื่องทำน้ำอุ่น wifi hight speed 30GB ที่จอดรถ มีCCTV
เงื่อนไข จ่ายล่วงหน้า 1 เดือน ประกัน 1 เดือนค่ะ
เข้าได้สองทางค่ะ คือ
1. เข้าทางสี่แยกดอยเขาควาย ผ่านร้านเช่าวีดีโอและร้านเสริมสวยตุ่น มาตามถนนหลัก ผ่านโบท์เฮ้วส์ เจอสามแยกใหญ่เลี้ยวซ้าย เข้าดอยพระบาทซอย1 อยู่ทางด้านขวามือ จะเห็นห้องตัวอาคารชัดเจนค่ะ
2. เข้ามาทางด้านหลังเซ็นทรัล เลี้ยวเข้ามาทางสนามบินเก่า มาตามถนนหลัก( ผ่านป่าช้า) เลี้ยวซ้าย ผ่านหอพักกล้วยใต้ เข้าดอยพระบาทซอย1 หอพักอยู่ทางด้านขวาจะเห็นตัวอาคารชัดเจนสีเหลืองค่ะ
  ต้องขออภัยที่หอพักอยู่ลึกไปหน่อย บริเวณรอบๆก่อนเข้าซอย มีร้านขายของชำอยู่ สะดวยพอควร เราอยู่กันแบบครอบครัวค่ะ มีอะไรคุยกันได้ เป็นหอแกะกล่องใหม่ค่ะ
สนใจติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5319254,088-1894249

ปล ตอนนี้มีว่างตามนี้ค่ะ ติดต่อได้นะค่ะ

* image.jpg (157.86 KB, 1024x768 - ดู 279 ครั้ง.)

* image.jpg (60.94 KB, 640x480 - ดู 279 ครั้ง.)

* image.jpg (47.07 KB, 640x480 - ดู 297 ครั้ง.)

* image.jpg (266.9 KB, 960x720 - ดู 278 ครั้ง.)
junya_siri
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2014, 10:28:02 »

รีสอร์ท สร้างใหม่  ชานเมืองเชียงราย ใกล้สนามบิน ใกล้แหล่งชุมชน
การเดินทางสะดวก จากตัวเมือง 10 นาที  จากสนามบิน 5 นาที
ไปดอยตุง 30 นาที   ไปแม่สาย 40 นาที  
มีแค่ 13 ยูนิต เงียบสงบ ปลอดภัย และเป็นส่วนตัว
บ้านทุกหลังมี แอร์  เครื่องทำน้ำอุ่น  เคเบิ้ลทีวี  ตู้เย็น  น้ำประปาทั้งระบบ Internet Wi-Fi
และที่สำคัญจอดรถข้างบ้านในที่ร่ม  จะลืมของจะหยิบของไม่รบกวนผู้พักท่านอื่น
เด่นน้ำเชียงราย รีสอร์ท  อยู่ในซอย 5 บ้านเด่น  ในเขตตำบลนางแล  มีทั้งวิวดอย  วิวลำน้ำนางแล
ตั้งอยู่ห่างจากถนนพหลโยธิน 300 เมตร  ไม่มีมลภาวะทางเสียง  และฝุ่นละออง
มีทั้งเตียงเดี่ยว  เตียงคู่   ที่นอนเสริม  บ้านแฝดสำหรับกลุ่มเล็กๆ
รายวัน 600-    รายเดือน 3,500- ไม่รวมน้ำ-ไฟฟ้า

สนใจสำรองที่พักได้  083-2428254  เจ้าของบริการเอง  ขาดเหลืออะไรบอกได้

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=366527.0

* DSC03744r755 (Large).jpg (146.11 KB, 1024x639 - ดู 272 ครั้ง.)

* DSC03744r755 (Large).jpg (146.11 KB, 1024x639 - ดู 280 ครั้ง.)
หน้า: [1] พิมพ์