เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 19:14:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  สอนเทรดหุ้น Forex เชียงราย กับคนเชียงราย ฟรี
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน สอนเทรดหุ้น Forex เชียงราย กับคนเชียงราย ฟรี  (อ่าน 3947 ครั้ง)
Megatrade
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2014, 13:00:36 »

Mega Trade School Course

ผมเทรดไปทำงานประจำไปนะครับ ใครที่สนใจผมจะนัดวันสอน ทั้งสด และ เรียนออนไลน์ผ่าน Skype นะครับ
สำหรับคนที่สนใจหรือ เพิ่งเริ่มต้นเทรด Forex นะครับ

คอร์ส Basic Course ฟรี (สอนแบบตัวต่อตัว และ สอนรวม)

สำหรับคอร์สพื้นฐาน เหมาะสำหรับผู้ที่ยังไม่รู้ว่า Forex เป็นยังไง
ผมจะเน้นที่การปูพื้นฐานก่อนนะครับ สิ่งที่ผมจะสอนมีดังนี้นะครับ

Forex คืออะไร
การใช้งานโปรแกรม MT4
รูปแบบกราฟ แท่งเทียน บาร์ชาร์ท
การวิเคราะห์แนวโน้มตลาด ขาขึ้น-ลง และ Sideway
การใช้เส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ Moving Average และ EMA
การใช้ Stochastic ในตลาด Sideway
การใช้ MACD
การใช้ Bollinger Band
การบริหารเงินทุน MM (Money Management)
วินัยและจิตวิทยาการเทรด
การเทรดข่าว Forex

คอร์ส Advance Course - มีค่าสอน (สอนแบบตัวต่อตัว)

-สอนระบบ Trend Follwing และ Price Action เทคนิคเดียวกันกับ Hedge Fund ใช้สร้างผลตอบแทนทบต้นเฉลี่ย 50%-100% ต่อปี
-สอนเทคนิคการบริหารความเสี่ยง -MM Port โตแบบทบต้น ลดการล้าง Port
-สอนจิตวิทยาการลงทุน (Psychology) ไม่ต้องเทรด ก็เพิ่มกำไรปลายปีได้
-ดูกราฟวันละ 30 นาที ไม่ต้องเฝ้าหน้าจอ
-อัตราค่าเรียน 8000 ไม่เข้าใจ กลับมาเรียนซ้ำได้
-เรียนตัวต่อตัว เน้นคุณภาพ ซักถามได้ง่าย

Trend Following Style ผสมผสาน Price Action (PA) ด้วยสุดยอดเทคนิคการทำกำไร จากสถาบันการเงินชื่อดังของยุโรป ไม่สามารถหาอ่านได้จากหนังสือ หรือ Youtube  ไม่ต้องเฝ้าหน้าจอ ไม่ต้องดูข่าว ผลตอบแทน 50%-100% ต่อปี
สุดยอด Technical ที่คุณจะได้เรียน
1. ทำกำไรรายวัน สามารถโกยกำไรเข้าพอร์ทแทบทุกวัน เป็นการสร้างกระแสเงินสดระยะสั้น
2. ทำกำไรเป็นรอบระยะกลาง Normal Trend (1-2 อาทิตย์) สร้างความมั่งคั่ง และลดความเสี่ยงในการเข้าเทรดที่บ่อยเกินไป
3. ทำกำไรรอบใหญ่ Big Trend  (1-2 เดือน) สร้างกำไรแบบก้าวกระโดด ทำให้พอร์ทเติบโต 25%-30% ในระยะเวลา 1-2 เดือน ได้อย่างไม่น่าเชื่อ

การทำกำไรทั้ง 3 แบบ สามารถทำได้ชนิดไม่ต้องเฝ้าหน้าจอ เพราะท่านเพียงแค่วิเคราะห์ตลาด 30 นาที ในตอนเช้าก็เพียงพอแล้ว

และที่เป็น Key Success ของระบบนี้คือ มีการสอนใช้การจำกัดความเสี่ยง (Money Management) ระดับสูงสุดไม่เกิน 15% ของพอร์ท เท่านั้นเอง โอกาส...ล้างพอร์ทจึงบอกได้ว่ามีค่าเท่ากับ 0

สุดท้ายคือสอนเคล็ดลับที่คน 90% ที่เป็นนักลงทุนมองข้าม ...เและป็นสาเหตุหลัก ที่ทำให้เราล้างพอร์ทครั้งแล้วครั้งเล่า หรือ เทรด มานาน...แต่แล้วพอร์ทก็ยังไม่เติบโต นั่นคือ จิตวิทยาการลงทุน (Psychology) ซึ่งเราจะมาเรียนรู้เทคนิค และวิธีการจัดการกับเรื่องนี้กันครับ

เมื่อจบจากการเรียนแล้ว สามารถกลับมาเรียนซ้ำได้ไม่จำกัด ... สอบถามพูดคุยกันได้ตลอด

ติดต่อผมได้
PM มาสอบถามได้ครับ
facebook: https://www.facebook.com/ninetyfoto
โทร 089-6356671

* ADS.gif (195.1 KB, 800x1200 - ดู 1151 ครั้ง.)

* Basic ads.png (67.88 KB, 800x500 - ดู 995 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 ตุลาคม 2014, 20:43:40 โดย Megatrade » IP : บันทึกการเข้า
Overstome
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2014, 15:57:49 »

สนใจ ครับขอรายระเอียดด้วย
Megatrade
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2014, 15:59:59 »

สนใจ ครับขอรายระเอียดด้วย
สนใจคอร์สไหนครับ
Overstome
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2014, 17:14:46 »

คอร์ส Basic Course ฟรี
ขอเบสิคก่อนครับ อยากมีความรู้เบื้องต้นก่อน
Megatrade
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2014, 17:45:24 »

ขอเบสิคก่อนครับ อยากมีความรู้เบื้องต้นก่อน
เคยเทรดแล้วหรือยังครับ
Overstome
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2014, 21:34:13 »

เคยเห็นเพื่อน เทรด พอจะรู้อะไรบ้าง อยากหาความรู้เพิ่มครับ ส่วนตัวไม่เคยเทรด ได้แต่ดุเขาเฉยๆ
Megatrade
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2014, 14:58:39 »

เคยเห็นเพื่อน เทรด พอจะรู้อะไรบ้าง อยากหาความรู้เพิ่มครับ ส่วนตัวไม่เคยเทรด ได้แต่ดุเขาเฉยๆ

ผมก็รู้พอสมควรครับ ผ่านการล้างพอร์ทมาหลายรอบครับ
พอถึงจุดๆหนึ่งที่เราลองผิดลองถูกด้วยตัวเอง มันก็ได้อะไรมาเยอะครับ แต่ก็ยังล้างพอร์ทอยู่ เสียไปเยอะกว่าค่าเรียนอีกครับ(คิดแล้วก็เสียดาย555)

ผมเลยเริ่มคิดที่จะหาคนที่อยู่รอดในตลาด Forex มาเทรนให้ เราเลยได้วิธีเทรดของเค้า แนวคิดต่างๆ ที่ไม่ซับซ้อนอะไรมาก
แทบไม่ต้องใช้เครื่องมือวิเคราะห์ให้ปวดหัวเลยครับ

เหตุผลที่ผมแนะนำให้เรียนคอร์ส Advance เลย เพราะเราไม่ต้องลองผิดลองถูกเอง เทรดตามระบบ ไม่เครียด ไม่กดดัน ทำความกับงานประจำได้ครับ ไม่ต้องนั่งติดจอทั้งวันเลย

ถ้าจะให้ผมสอนพื้นฐานให้ ผมจะว่างวันศุกร์ ครับ หรือให้ผมสอนผ่าน Skype ก็ได้ครับ แต่ดึกๆหน่อยนะครับ ผมเลิกงานดึกครับ ไงก็โทรมาคุยได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กรกฎาคม 2014, 15:03:20 โดย Megatrade » IP : บันทึกการเข้า
Megatrade
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2014, 06:23:12 »

ระบบ Trend Follwing
อย่างแรกที่ต้องทำคือ กำหนดความเสี่ยง เมื่อเกิดเทรน ปล่อยให้สุดเทรน

* 2014-07-07_061859.png (15.79 KB, 1720x532 - ดู 1427 ครั้ง.)
Overstome
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 14:31:24 »

ครับ เดียวผมติดต่อไปครับ
ayaaya
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 15:24:19 »

น่าสนใจคับ ผมไม่มีความรู้เลย อยากลองลงทุนอะไรแบบนี้บ้าง ขอลองคอสฟรีก่อนคับ
Megatrade
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 19:28:45 »

ครับ เดียวผมติดต่อไปครับ
ครับผม

น่าสนใจคับ ผมไม่มีความรู้เลย อยากลองลงทุนอะไรแบบนี้บ้าง ขอลองคอสฟรีก่อนคับ
ได้ครับผม
Megatrade
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 19:33:26 »

ใครที่สนใจเรียนคอร์สพื้นฐานฟรี

ส่งข้อมูลมาที่ PM ของผมนะครับ
1.ชื่อ
2.เบอร์โทรศัพท์

แล้วผมจะจัดตารางสอนให้นะครับ

เวลาสอนของผมจะเป็นช่วงประมาณ 22.00 - 12.00 น. นะครับ
แจ้งไว้ล่วงหน้า เพราะผมทำงานประจำอยู่ เลิกดึกหน่อย สอนผ่านโปรแกรม Skype นะครับ
ใครที่อยากเรียนสดๆ แจ้งผมด้วย ผมจะหาวันว่างสอนอีกทีครับ
ผมอยู่ในตัวเมืองเชียงรายนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 19:37:52 โดย Megatrade » IP : บันทึกการเข้า
Megatrade
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2014, 21:35:02 »

ใครที่สนใจเรียนคอร์สพื้นฐานฟรี

ส่งข้อมูลมาที่ PM ของผมนะครับ
1.ชื่อ
2.เบอร์โทรศัพท์

แล้วผมจะจัดตารางสอนให้นะครับ

เวลาสอนของผมจะเป็นช่วงประมาณ 22.00 - 12.00 น. นะครับ
แจ้งไว้ล่วงหน้า เพราะผมทำงานประจำอยู่ เลิกดึกหน่อย สอนผ่านโปรแกรม Skype นะครับ
ใครที่อยากเรียนสดๆ แจ้งผมด้วย ผมจะหาวันว่างสอนอีกทีครับ
ผมอยู่ในตัวเมืองเชียงรายนะครับ

พรุ่งนี้ใครที่พร้อมเรียนคอร์สเบสิค อย่าลืมแอด Skype ของผมนะครับ
ID Skepy : ninetyfoto

ติดตามข่าวสารการสอนได้ที่นี่จะเร็วที่สุดนะครับ
FB : https://www.facebook.com/ninetyfoto
Megatrade
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 13:29:04 »

สำหรับอาทิตย์หน้าท่านใดที่พร้อมเรียน ช่วงเวลา 20.00-22.00 อังคาร-พฤหัส
ติดต่อมานะครับ

ติดตามข่าวสารการสอนได้ที่นี่จะเร็วที่สุดนะครับ
FB : https://www.facebook.com/ninetyfoto
ID Skype : ninetyfoto
Megatrade
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2014, 23:16:11 »

ไม่ได้มีใครบอกว่าเทรดให้ยุ่งยาก จะกำไรกว่าเทรดอย่างเรียบง่าย

MegaTradeSchool
รับสอนเทรดหุ้นForex
http://megatradeschool.wordpress.com/

* 2014-07-24_223029.png (146.92 KB, 1906x875 - ดู 1277 ครั้ง.)
fristsign
มัธยม
**

จะดูดีหรือมีแดก

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2014, 22:07:23 »

ผมก็เล่นนะ รอยแผลมีเยอะเหมือนกัน อยากหาเพื่อนมั่งครับ

ร้าน เอสที อิเล็กทริค
ที่อยู่ 252/2 หมู่ 4 ต.ศรีถ้อย อ.แม่ใจ จ.พะเยา 56130
FB : https://www.facebook.com/MMCbike
doramon99
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2014, 22:23:23 »

ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ธันวาคม 2014, 17:06:51 โดย doramon99 » IP : บันทึกการเข้า
Megatrade
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 22:56:14 »

ดีใจมีเพื่อนร่วมทางแล้วครับ

ไงก็แอด Facebook มาคุยกันได้ครับ  ^^
https://www.facebook.com/ninetyfoto
[S]pyWare
BearTarder
ชั้นประถม
*

https://www.facebook.com/patawees

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2014, 13:54:24 »

คนเชียงรายก็เล่นเยอะเหมือนกันนะเนีย
TheRed
We are United
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 07:19:11 »

สนใจอยากเรียนครับ ซือหนังสือมาอ่านก็ไม่ค่อยเข้าใจ อยากเรียน Besic ส่วย Advance คงต้องรอมีความเข้าใจก่อน

จงระวังความคิดของตนเอง
จงระวังคำพูดของตนเอง
จงระวังการกระทำของตนเอง
และจงมีความสุขกับวันที่เหลืออยู่
เพราะชีวิตคนเรามันสั้น
หน้า: [1] 2 พิมพ์