เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 19:19:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ช่วยด้วย!!!! รถ scoopy i หายที่ รพ.เชียงราย(เปิดอีกครั้ง เพื่อหาเบาะแส)
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยด้วย!!!! รถ scoopy i หายที่ รพ.เชียงราย(เปิดอีกครั้ง เพื่อหาเบาะแส)  (อ่าน 5276 ครั้ง)
br.9999
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

อยากได้รอยยิ้มของคนอื่น ต้องให้รอยยิ้มของเราก่อน

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 14:58:03 »

รถใครก็หายได้ครับ "หากนำกุญแจรถเสียบทิ้งไว้เกินกว่า 2 ชั่วโมง" แล้วกรณีของน้อง ผมได้เข้าไปสอบถามเพื่อน จึงได้ความดังนี้  "เจ้าของรถได้เสียบกุญแจรถ จยย. คาทิ้งไว้เกินกว่า 5 ชั่วโมง" เจ้าของไม่รู้ตัวว่าลืมกุญแจคาไว้ที่รถ ซึ่งรถ จยย คันนี้จอดอยู่ข้าง อาคาร PCU (แขวงการทางเก่า) บริเวณนี้ จนท. + ผู้ป่วยและญาติ (ผู้ป่วยส่วนมากที่นำรถมาจอดบริเวณนี้เพราะใกล้ห้องขบำบัดรักษาเกี่ยวกับสารเสพติด .... ) มักจะนำรถ จยย. มาจอดกันเยอะ และที่สำคัญหากสังเกตุให้ดีจะมีป้ายเตือนว่า "ห้ามนำรถ จยย. มาจอดบริเวณนี้" เพราะเนื่องจากเป็นบริเวณที่ รปภ. เข้าไปปฏิบัติหน้าที่ได้ไม่ทั่วถึง

+หน่วยงาน รปภ. ส่งสำเนาภาพถ่าย + วีดีโอ ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ เรียบร้อยแล้ว ส่วนเรื่องการดำเนินการสืบค้นหานั้น ล้วนแล้วแต่ทาง เจ้าหน้าที่ตำรวจจะดำเนินการ เพราะเนื่องจากไม่สามารถก้าวก่าย หรือ แทรกแทรง อำนาจของ เจ้าหน้าที่ตำรวจได้....จึงแจ้งให้ทราบครับ

ไม่เป็นใคร ใครไม่รู้ค่ะ

เขาไม่ได้ซ้ำเติมหรอกครับ การหาข้อมูลมาแย้งแบบนี้ เขาเรียกว่าเป็นการเอาข้ออ้างมาปัดความรับผิดชอบ   ขอให้ได้คืนไวๆเน้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 15:01:00 โดย br.9999 » IP : บันทึกการเข้า

........โทร...089 8504449 ....( ต๋อย)  
      .......... Line  Id  : 0898504449 .....
jirapohn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 15:28:54 »

ขอบคุณทุกฝ่าย
ถ้ากระทู้มันทำให้ต้องมาเกิดความเห็นต่าง
ไม่ได้โทษใครๆ ใดๆทั้งสิ้น

ไม่มีเจตนาใดๆ แค่อยากได้รถคืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 15:46:04 โดย jirapohn » IP : บันทึกการเข้า

รับปรึกษาและทำงานวิจัย ทำวิทยานิพนธ์ รับสอนพิเศษวิชา สถิติ  อยู่เชียงราย Tel.085-9294939
faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 15:39:54 »

ผมเองนั่งอ่านอยู่นานจึงได้เข้ามาชี้แจงถึงรายละเอียดของรูปคดีว่า "ใครทำอะไรที่ไหนอย่างไร" ก็ยังไม่วายเจอะบอกว่า "กรุณาอย่าบั่นทอนกำลังใจ"  ฮืม   ก็รูปคดีเป็นแบบนี้ ผมเองยังสงสัยว่า "พิมอะไรตรงจุดไหนผิดไปจากข้อเท็จจริง" หรือ เปล่า ? การนำข้อเท็จจริงมาให้รู้นั้น ไม่ได้หมายความว่า "ไม่เห็นใจ จขกท. " แต่ผมว่าในที่นี้ต้องการ เสพ ข้อเท็จจริง กันมากกว่า...

นี่ขนาดรถเจ้าหน้าที่นะ
ระบบยังช้าเลย  ถ้าเป็นคนนอกไม่อยากจะคิด

อยากได้รถคืน

กรณีนี้ ตามที่อ่านดู ทาง จขกท. ตั้งใจจะบอกว่า "นี่ขนาดฉันทำงานในหน่วยงานเดียวกันกับพวกเธอ ยังทำงานกันล่าช้า"  ผมก็เลยเขามาอธิบายว่า "เหตุใดจึงช้า ที่มันช้าเพราะอะไร" แล้วจึงอธิบายให้เห็นรูปคดีมากยิ่งขึ้นเพราะตั้งแต่ อ่าน Reb.1 มา จขกท. ไม่ได้ระบุรายละเอียดมากมายนัก ซึ่งมีแต่รูปถ่าย (จากกล้อง) ไม่มีการระบุว่า เหตุใดจึงหาย หายเมื่อไหร ช่วงเวลาไหน

**** ส่วนตัวแล้วถ้าผมเองยังทำงานเป็น รปภ. อยู่ที่เดิมหากได้เข้ามา อ่านที่ จขกท. พิม ผมเองคงเสียใจกับประโยคนี้ไม่น้อย 

สรุปคือถ้าจอดรถไว้ในที่ที รพ กำหนดแล้วรถหาย จะช่วยให้การทำงานเร็วขึ้นหรือครับ  หุหุ ถ้าท่านเกี่ยวข้องกับการทำงานในส่วนนี้ควรจะหาทางป้องกันไม่ให้ไม่เกิดขึ้นในภายหน้าครับ กรณีนี้คงไม่ใช่เป็นรายที่ทรัพย์สินสูญหายในโรงพยาบาลเป็นรายแรก ท่านมาชี้แจงแล้ว เท่าที่อ่านคือหมดความรับผิดชอบจากส่วนของท่านไปแล้ว ต่อไปเจ้าทุกข์ต้องไปตามกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจเอง ผมเข้าใจถูกไหม

1. ท่านไม่ได้อ่านไม่ได้เข้าใจในเนื้อหา
2. ผมไมไ่ด้ทำงานตรงจุดนี้
3. การทำงานหากเกิด กรณีข้างต้น
3.1. การตามเรื่องต้องประสานเรื่องกันทั้ง 2 ฝ่าย
3.2. ท่านคิดว่า หากจุดไหน รปภ. ไม่สามารถทำงานทั่วถึง ทำไมต้องหา กล้องเข้ามาช่วย ?
3.3. ท่านคิดว่า มาตราการ รักษาความปลอดภัย ในโรงพยาลใหญ่ๆแบบนี้ เขาจะไม่มีวิธีการอะไรเลยตามท่าานเข้าใจแบบนี้ หรือ ?

อ่าน+วิเคราะห์ ก่อนจะพิมอะไร...

**เพิ่มเติม หากท่านสงสัย ให้โทรไปสอบถามโดยตรงที่ 053-711300 ต่อ 1370  ถามไปตรงๆเลยครับ เรื่องหน้าที่ความรับผิดชอบต่างๆ แล้วมาตราการแก้ไข รวมถึงข้อมูลเชิงลึก.... 

ภาษาที่ท่านเขียน ก่อนจะมาถึงบทสรุปว่าท่านไม่เกี่ยวข้อง ใครอ่านใครก็เข้าใจว่าท่านทำงานเกี่ยวข้องกับเหตุการณ์นี้ ลองดื่มน้ำเย็นๆแล้วนั่งอ่านไล่เรียงสิ่งที่เขียนออกมา  ถ้าไม่เกี่ยวแล้วพิมพ์แบบนี้ แถวบ้านผมเรียกซ้ำเติมคนอื่นครับ
アクマ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 15:55:57 »

รถใครก็หายได้ครับ "หากนำกุญแจรถเสียบทิ้งไว้เกินกว่า 2 ชั่วโมง" แล้วกรณีของน้อง ผมได้เข้าไปสอบถามเพื่อน จึงได้ความดังนี้  "เจ้าของรถได้เสียบกุญแจรถ จยย. คาทิ้งไว้เกินกว่า 5 ชั่วโมง" เจ้าของไม่รู้ตัวว่าลืมกุญแจคาไว้ที่รถ ซึ่งรถ จยย คันนี้จอดอยู่ข้าง อาคาร PCU (แขวงการทางเก่า) บริเวณนี้ จนท. + ผู้ป่วยและญาติ (ผู้ป่วยส่วนมากที่นำรถมาจอดบริเวณนี้เพราะใกล้ห้องบำบัดรักษาเกี่ยวกับสารเสพติด .... ) มักจะนำรถ จยย. มาจอดกันเยอะ และที่สำคัญหากสังเกตุให้ดีจะมีป้ายเตือนว่า "ห้ามนำรถ จยย. มาจอดบริเวณนี้" เพราะเนื่องจากเป็นบริเวณที่ รปภ. เข้าไปปฏิบัติหน้าที่ได้ไม่ทั่วถึง

+หน่วยงาน รปภ. ส่งสำเนาภาพถ่าย + วีดีโอ ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ เรียบร้อยแล้ว ส่วนเรื่องการดำเนินการสืบค้นหานั้น ล้วนแล้วแต่ทาง เจ้าหน้าที่ตำรวจจะดำเนินการ เพราะเนื่องจากไม่สามารถก้าวก่าย หรือ แทรกแทรง อำนาจของ เจ้าหน้าที่ตำรวจได้....จึงแจ้งให้ทราบครับ

ผมเองนั่งอ่านอยู่นานจึงได้เข้ามาชี้แจงถึงรายละเอียดของรูปคดีว่า "ใครทำอะไรที่ไหนอย่างไร" ก็ยังไม่วายเจอะบอกว่า "กรุณาอย่าบั่นทอนกำลังใจ"  ฮืม   ก็รูปคดีเป็นแบบนี้ ผมเองยังสงสัยว่า "พิมอะไรตรงจุดไหนผิดไปจากข้อเท็จจริง" หรือ เปล่า ? การนำข้อเท็จจริงมาให้รู้นั้น ไม่ได้หมายความว่า "ไม่เห็นใจ จขกท. " แต่ผมว่าในที่นี้ต้องการ เสพ ข้อเท็จจริง กันมากกว่า...

นี่ขนาดรถเจ้าหน้าที่นะ
ระบบยังช้าเลย  ถ้าเป็นคนนอกไม่อยากจะคิด

อยากได้รถคืน

กรณีนี้ ตามที่อ่านดู ทาง จขกท. ตั้งใจจะบอกว่า "นี่ขนาดฉันทำงานในหน่วยงานเดียวกันกับพวกเธอ ยังทำงานกันล่าช้า"  ผมก็เลยเขามาอธิบายว่า "เหตุใดจึงช้า ที่มันช้าเพราะอะไร" แล้วจึงอธิบายให้เห็นรูปคดีมากยิ่งขึ้นเพราะตั้งแต่ อ่าน Reb.1 มา จขกท. ไม่ได้ระบุรายละเอียดมากมายนัก ซึ่งมีแต่รูปถ่าย (จากกล้อง) ไม่มีการระบุว่า เหตุใดจึงหาย หายเมื่อไหร ช่วงเวลาไหน

**** ส่วนตัวแล้วถ้าผมเองยังทำงานเป็น รปภ. อยู่ที่เดิมหากได้เข้ามา อ่านที่ จขกท. พิม ผมเองคงเสียใจกับประโยคนี้ไม่น้อย 

หากท่านอ่านให้ครบแล้ว นำมาวิเคราะห์ ท่านจะรู้ว่าตอนนี้ผมทำงานอยู่หน่วยงานอะไร ก่อนผมทำงานอยู่หน่วยงานอะไร ตั้งใจอ่านซักนิด อย่าอ่านแค่ไม่กี่บรรทัดแล้วโยงเรื่องเอง....
"ระบุชัดเจน...นั่งในห้องแอร์...ก็ยังร้อนหาก....อ่านไม่ครบ...ทุกตัวหนังสือ...."

**** อ่าน + วิเคราะห์ ก่อนที่จะพิม... ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 16:00:51 โดย アクマ » IP : บันทึกการเข้า
faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 16:53:49 »

ไม่เกี๋ยวแล้วร้อนตัวทำไมครับ  มีอะไรไปสะกิดสีข้างให้อยู่ไม่เป็นสุขหรือครับ มาโพสต์ว่าถามน้อง นู้นนี่ วิเคราะห์ปัญหา ทำเพื่อ? 

กระทู้นี้ ผมไม่สนใจไปวิเคราะห์ บุคคลผู้ไม่มีหน้าที่เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ รถของเจ้าของกระทู้หายหรอกครับว่าทำงานอะไร ไม่มีกระทู้นี้มา คงมีคนนั่งในห้องแอร์เย็นๆ ปล่อยเรื่องไปตามกระแสลม กับการทำงานของเจ้าหน้าที่ในบริษัทตัวเอง  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 17:04:06 โดย faraway » IP : บันทึกการเข้า
แม่ยาวคอมเซอร์วิส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 17:21:58 »

ไม่เกี๋ยวแล้วร้อนตัวทำไมครับ  มีอะไรไปสะกิดสีข้างให้อยู่ไม่เป็นสุขหรือครับ มาโพสต์ว่าถามน้อง นู้นนี่ วิเคราะห์ปัญหา ทำเพื่อ? 

กระทู้นี้ ผมไม่สนใจไปวิเคราะห์ บุคคลผู้ไม่มีหน้าที่เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ รถของเจ้าของกระทู้หายหรอกครับว่าทำงานอะไร ไม่มีกระทู้นี้มา คงมีคนนั่งในห้องแอร์เย็นๆ ปล่อยเรื่องไปตามกระแสลม กับการทำงานของเจ้าหน้าที่ในบริษัทตัวเอง  

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
アクマ
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 18:57:42 »

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ผมรู้นะครับว่าท่านเองก็เป็นห่วง เรื่องนี้ แต่ลองจิบน้ำเย็นๆแล้วอ่านที่ผมพิม...ท่านเองบอกว่าผมร้อนตัว...ก็เป็นเหตุผมของตัวท่านที่จะแสดงออกมาแบบนี้...  ผมเองก็บอกไปแล้วว่า เคยทำงานมาในหน่วยงานนี้ และ ได้สอบถามเอาข้อเท็จจริงตามที่บอก ไม่ได้ออกมา ปัดความรับผิดชอบอะไรตามที่ท่าน "อ่าน" มา หรือ อีกหลายท่านอ่าน ...เรื่องเ็จจริงเป็นแบบนี้.....ยังไงก็บิดเบือนไม่ได้...ผมเสนอความจริงในส่วนที่ผมรู้มาตามที่ผมได้"ระบุข้างต้น"...ส่วนเรื่องการติดตาม ค้นหา ทางหน่วยงานที่รับผิดชอบ เช่น ตำรวจ ก็มีหน้าที่จัดชุดสืบสวน ติดตาม ค้าหาต่อไป ในส่วน จเา้หน้าที่ รปภ. ก็ต้องมีบทบาทหน้าที่อยู่ แต่ตรงนี้ผมไม่ได้ถาม ผมแค่เข้ามาบอกว่า "รถเป็นอะไรถึงหาย หายได้ยังไง เวลาไหน" ส่วนท่านเองกลับมองแง่ว่าผมนั้น มีส่วนเกี่ยวอะไรกับเขาถึงได้เข้ามา ปัดความรับผิดชอบอะไรให้ใครหรือเปล่า ....อันนี้แล้วนแต่ท่านจะคิด...ผมไม่สามารถเปลี่ยนแนวคิดในแง่ลบของแต่ละคนได้ครับ.... แต่ผมยังอดขำไม่ได้ว่า ตัวท่านเองที่บอกให้ผมจิบน้ำเย็นๆแล้วลองอ่านสำนวนที่ผมพิม....ผมว่า ตัวท่านเองนั้นแหละที่ โกรธเป็นฝนเป็นไฟในเรื่องนี้ ยิ้ม
taming
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 20:41:34 »

พอดีว่าวันนั้นมันบ่ามีคลินิคเมททาโดนเจ้าป้ายห้ามจอดกำลังเอามาติดตอนรถหายแล้วเห็นอยู่ใครบ่าเจอกับตัวใครบ่าหู้หรอก
br.9999
ระดับ :ป.โท
*

อยากได้รอยยิ้มของคนอื่น ต้องให้รอยยิ้มของเราก่อน

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 20:52:24 »

เค้ามีแต่จะช่วยกันขจัดภัยสังคม แต่มีพวกมือไม่พายเอาเท้าราน้ำ ทำให้ประเด็นของกระทู้เปลี่ยนไป

........โทร...089 8504449 ....( ต๋อย)  
      .......... Line  Id  : 0898504449 .....
faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 21:05:17 »

ผมถึงบอกอยู่ไง ว่าสิ่งที่ท่านพิมพ์มาหน่ะ ใครอ่านตั้งแต่ต้นส่วนใหญ่ก็เข้าใจแบบผมว่าท่านมีส่วนได้เสียกับเรื่องนี้ เพราะมีทั้งคำว่า ถามน้อง กุญแจรถเสียบคาไว้ จอดไว้นานเท่าไหร่ รวมทั้งไปวิเคราะห์ว่า จขกท ตำหนิหน่วยงานตัวเองว่าทำงานล่าช้า ท่านทราบหมด ส่วนคนอื่นรวมทั้งตัวผมเองแค่ผ่านเข้ามาอ่านไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย ผมจึงไม่จาเป็นต้องรู้ลึก รู้เจาะจงแบบท่าน เพียงแต่เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกเห็นใจเพื่อนมนุษย์ที่สูญเสียสมบัตืไปกับเดนสังคม  ฉะนั้นท่านเข้ามาเปิดเผยว่าเคยทำงานในหน่วยงาน รปภ ที่เกี่ยวข้อง ลองเปิดใจกว้างๆแล้วทบทวนดูครับว่าใจท่านคิดยังไง ไม่ได้บอกว่าท่านเข้าข้างโจรนะครับ แต่เกินครึ่งใจท่านก็เอาใจช่วยหน่วยงานเก่า วันนี้ถ้ารถคันที่หายเป็นของท่านหรือญาติพี่น้องท่านๆ จะมามัวตำหนิตัวเองหรือญาติพี่น้องว่าไปลืมเสียบกุญแจไว้ทำไม สมน้ำหน้าไหมหล่ะมีที่ให้จอดดีๆไม่ไปจอด  ในชีวิตคนเราความจำเป็นกับ Lifestyle ไม่เหมือนกันอยู่แล้ว คนกำลังเดือดร้อน ช่วยอะไรเขาไม่ได้ก็ควรเป็นกำลังใจ เห็นใจกันไป  ใจเขาใจเรา  สุดท้ายผมไม่ได้โกรธใครเป็นฟืนเป็นไฟ เพียงแต่ไม่ชอบคนที่เอาสีข้างเข้าคุย  กระทู้นี้ไม่ควรปิดครับ ถ้าปิดไปเพื่อนสมาชิกเชียงรายโฟกัส จะช่วยเป็นหูเป็นตาให้ได้ยังไง มีอะไรคืบหน้า จขกท ต้องมาอัพเดทเป็นระยะครับ ช่วยบอกตำหนิรถตัวเองด้วยครับว่ามีตรงไหนบ้าง รถรุ่นเดียวกัน สีเดียวกัน ก็เยอะครับ จะได้เป็นข้อมูลให้พลเมืองดีช่วยติดตาม

ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองให้ จขกท ได้รถมอเตอร์ไซด์กลับคืนมาโดยไว ครับ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 21:15:18 โดย faraway » IP : บันทึกการเข้า
gordoner25
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 21:36:03 »

เค้าก็บอกว่าปิดกระทู้ เพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย แต่ก็ยังมีคนมาเม้น ผมว่าคนที่ตอบเยอะๆไม่พอใจ ไม่ช่วย(คนที่มือไม่พายเอาเท้าราน้ำน่ะย้ำนะครับเฉพาะคนที่มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ)ช่วยคนร้ายขโมยรถหรือเปล่าคับ...และถ้ามีคนเม้นต่อผมและไม่พอใจก็สงสัยได้เลยว่าเป็นคุณ
jirapohn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 22:07:39 »

ขออนุญาต เปิดกระทู้ใหม่อีกครั้ง เพื่อหาเบาะแสค่ะ  ขอบคุณค่ะ

รับปรึกษาและทำงานวิจัย ทำวิทยานิพนธ์ รับสอนพิเศษวิชา สถิติ  อยู่เชียงราย Tel.085-9294939
gordoner25
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 22:24:22 »

เอาใจ๋จ่วยคับ คนเมือง คนไทยเหมือนกั๋นคับ บ่าใจ่คนชอบใจ้ภาษาต่างชาติคับ ขอหื้อป่ะเร็วๆเน้อคับ
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 23:28:00 »

เอามาโพสมาลงแบบนี้เกรงว่าผู้ต้องหาจะไหวตัวทันนะครับ เก็บไว้คุยกันเงียบๆ ใครได้เบาะแสก็ให้แจ้งไปทางตำรวจหรือ PM ดีกว่านะครับโพสโจ่งแจ้งแบบนี้เขาอาจรู้ โจรสมัยนี้ไม่ได้โง่และเป็นโจรกระจอกเสมอไปนะ
sawang23
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2014, 01:37:03 »

โรงบาลไทยปกติยามเยอะนะคับหายได้ไงนะแต่วตัวชะโก้เลยมองผ่านๆนึกว่าตำรวจยามบางท่านแต่งเอาเสียจนขอเป็นกำลังใจให้คับขอให้ได้คืนไวๆคับ
taratosman
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2014, 07:39:54 »

จขกท คับ ( เป็นความเห็นและมุมมองส่วนตัวนะคับ )หรือลองทำไปแล้วก็ไม่เป็นไรคับ
ลองเอารูปคนร้ายไปติดประกาศหรือบอร์ด โรงพยาบาลพอจะได้ไมคับ
คืนคนร้ายน่าจะมีอะไรเกี่ยวข้องกับโรงพยาบาลถึงได้มา ฉนันอาจจะมีคนพอรู้จักหรือจำหน้าได้
ลองพิมรูปและเเจกเป็นโบชัวเล็กๆ พร้อมเบอร์โทรและรางวัลเบาะเเสให้ดูล่อตาล่อใจ โดยคนให้เบาะแสไม่ต้องเปิดเผยตัวตน ใด้รถแล้วเราจะโอนเงินให้ ยังงี้พอเป็นไปได้ไมคับ
คือบางคนเค้าอาจจะจำได้หรือรู้จักแต่เค้าไม่สะดวกคุยหรือบอกเราได้ซึ้งหน้า
taratosman
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2014, 07:57:22 »

หรือว่าติดประกาศว่าเค้าลืมของหรือทำของตก ให้คนที่รู้จักเค้าติดต่อเค้าให้เค้ามารับของคืน
ยังงี้พอได้ไมคับ (อย่าว่าผมนะเเค่อีกแนวคิด)
jirapohn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2014, 09:08:36 »

จขกท คับ ( เป็นความเห็นและมุมมองส่วนตัวนะคับ )หรือลองทำไปแล้วก็ไม่เป็นไรคับ
ลองเอารูปคนร้ายไปติดประกาศหรือบอร์ด โรงพยาบาลพอจะได้ไมคับ
คืนคนร้ายน่าจะมีอะไรเกี่ยวข้องกับโรงพยาบาลถึงได้มา ฉนันอาจจะมีคนพอรู้จักหรือจำหน้าได้
ลองพิมรูปและเเจกเป็นโบชัวเล็กๆ พร้อมเบอร์โทรและรางวัลเบาะเเสให้ดูล่อตาล่อใจ โดยคนให้เบาะแสไม่ต้องเปิดเผยตัวตน ใด้รถแล้วเราจะโอนเงินให้ ยังงี้พอเป็นไปได้ไมคับ
คือบางคนเค้าอาจจะจำได้หรือรู้จักแต่เค้าไม่สะดวกคุยหรือบอกเราได้ซึ้งหน้า

จะลองปรึกษาพี่สาวดูค่ะ

auery28
มัธยม
**

น้องลานนา

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2014, 10:12:41 »

จะช่วยหาอีกแรงนะครับ
และเป็นกำลังใจให้หารถได้เร็วๆนะครับ
ก่อนที่เค้าจะเอาไปดัดแปลงสภาพ หรือถอดเป็นชิ้น ยิ้มเท่ห์

แก็งค์ใจง่าย...วัยรุ่นเซ็ง
jirapohn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2014, 11:20:07 »

ขอบคุณค่ะ หาต่อไป

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์