เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 12:38:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เตือนภัย!!!เอากระเป๋าไว้ข้างๆยังหาย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัย!!!เอากระเป๋าไว้ข้างๆยังหาย  (อ่าน 1384 ครั้ง)
misikop
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2014, 12:16:34 »

เหตุเกิด เมื่อคืนได้นั่งที่ร้าน softdrink ค่ะ ตอนนั้นนั่งกับเพื่อนประมาน 3คนค่ะ ไฟนอกปิดหมดเพราะผับปิดเเล้ว แต่มีเเสงสลัวๆนิดๆ เราก็เอากระเป๋าวางไว้ข้างหลังเยื้องๆตัวเรานิดเดียว ...สักแปป ปรากฏกว่า กระเป๋าหายค่ะ คือตอนนั้นอึ้งมาก หายไปแบบปริศนา ในกระเป๋ามีกล้องถ่ายรูป casio zr1200 สีขาว (แบตเตอรี่หมด) บัตร ปชช เครื่องงสำอางค์ กุญแจรถยนต์ของเรากับกุญแจรถยนต์ของเพื่อน ซึ่งเขียนป้ายติดด้วยว่าป้ายทะเบียนอะไร กุญแจเข้าหอ บัตรเอทีเอม 2ใบ (อายัตรบัตรเเล้ว)   และเงินสดอีก20บาท หายตอนตี 2ครึ่งบริเวณ ร้านsoftdrink เป็นกระเป๋า prada สีครีม อย่างอื่นหายเราไปสนใจหรอก แต่9โมงเช้าเราต้องขึ้นเครื่องไปกทม คือต้องยกเลิกเลย หอก็เข้าไม่ได้ รถก็เอากลับไม่ได้ทั้งของเราเเละของเพื่อน นี่ขนาดไว้ข้างๆยังหายนะค่ะ เสียดายรูปในโทรศัพท์ มีรูปครอบครัว รูปคุณพ่อก่อนจะเสีย คือรูปเยอะกว่าในโทรศัพท์อีกค่ะ เมื่อคืนหาจนเช้า แต่รถไม่มีใครมาเอาไปนะคะ เราก็มาบอกไว้ช่วงนี้ให้ระวังๆกันหน่อย ขนาดวางใกล้ตัวยังหาย ดีนะที่ไม่มาเอารถยนต์ไปอีก เดี๋ยวนี้โจรเยอะค่ะ ยิ่งช่วงฟุตบอลโลกอีก เราก็ไม่อยากหวังเเล้วค่ะเพราะตามหายากมากๆ เพราะรู้เเล้วยังไงก็ไม่ได้คืน 99% โจรเดี๋ยวนี้พลุกพล่านเยอะมากค่ะ  ฝากเตือนทุกๆคนด้วยนะค่ะ  หรือถ้าใครเจอก็เอาไปให้ตำรวจเลยนะค่ะ แจ้งความไว้เเล้วค่ะ
bigbagj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2014, 12:53:15 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ คงยากจะได้คืนครับ สถานที่อโคจรก็ยังงี้แหล่ะครับ
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2014, 12:56:56 »

เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่ดีเพื่อนที่ไปด้วยเห็นซะก่อน เขาก็เลยไปคว้าจากมือคนที่ขโมยมาให้ ผู้ชายคนนั้นรีบวิ่งหนีไปเลย เกือบมีเรื่องแล้ว มิจฉาชีพมันแฝงตัวไปทุกที่แหละค่ะสมัยนี้

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2014, 13:03:25 »

ใช่ครับ เห็นด้วยมิจฉาชีพแฝงตัวไปทุกที่ เคยมีอาหมวยให้คำแนะนำตอนไปเที่ยวที่ปักกิ่งว่า กระเป๋าเราหากเอาไว้ข้างหลังก้อเป็นของคนอื่น ไว้ข้างๆเขาครึ่งนึงเราครึ่งนึง ไว้ข้างหน้าของเรา 100%  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2014, 13:30:41 »

ทางร้านเขาไม่ติดกล้องวงจรปิดเหรอครับหรือว่าหาดูแถวนั้นน่าจะมีครับผมว่า

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2014, 14:07:43 »

เอาขี้ห่อใส่ถุงมัดติดซิบไว้ครับ
แปปเดียว เดี๋ยวรู้ตัวขโมยเพราะมันต้องไม่พอใจมาก

ก้าวต่อไป
misikop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2014, 14:52:57 »

ตอนนี้ยังเปิดรถไม่ได้เลยค่ะ เป็นรีโมทล็อคอีกด้วย เปิดรถได้ค่ะเพราะปั้มกุญแจ แจ่สัญญานกันขโมยมันดังตลอดเลยค่ะ ต้องทำยังไงบ้างค่ะ เครียดมาก เซงกับพวกโจรจริงๆทำคนอื่นเดือดร้อน  ร้องไห้
misikop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2014, 15:30:24 »

ตอนนี้สามารถติดต่อศูนย์ได้เเล้วค่ะ คือต้องเอาศูนย์มาลากเท่านั้นกุญแจทำใหม่หมด  ค่ากุญแจ 9500 ค่าลากอีก งานนี้หมดทั้งเป็นคะอยู่ดีๆมาเสียตังฟรีๆ อยุ่ดีๆแท้ๆเชียว   ขอบคุณทางอินบล็อคด้วยค่ะ ที่แนะนำ  ร้องไห้
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2014, 08:31:52 »

เป็นจังหวะแห่งความโชคร้ายของเราครับ เสียทรัพย์ เสียเวลา ดีกว่าเสียชีวิต.....  คิดบวกเพิ่มกำลังใจให้ตัวเอง บทเรียนที่ทำให้วันหน้าเราระมัดระวังขึ้น..

มันได้ของหลายอย่าง โดยเฉพาะทะเบียนรถ ถึงเปลี่ยนกุญแจมันยังตามรถได้ ถ้าเป็นลูกหลานผมคงให้เปลี่ยนทะเบียน  ส่วนหอพักคงไม่มีชื่อในกุญแจนะว่าที่ไหน?   บัตรฯ ปชช.ที่อยู่ระบุในเชียงรายหรือเปล่า?  เรื่องพวกนี้เพิ่มความรอบคอบให้ตัวเองด้วยนะครับ   

**  ช่วงนี้...งดดื่ม งดเที่ยว ลงหน่อยก็ดีนะ

Ting4949
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2014, 14:25:29 »

ต่อไป ผับปิด... ต้องรีบกลับ ล่ะครับ.... ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1] พิมพ์