เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 02:27:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ปล่อยอินทผาลัมล๊อตเก็บไว้ปลูกเอง และรับสั่งทำ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปล่อยอินทผาลัมล๊อตเก็บไว้ปลูกเอง และรับสั่งทำ  (อ่าน 720 ครั้ง)
khuanta
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 13:29:03 »

ต้นอิทผาลัมล๊อตนี้ชุดใหญ่ออกใบขนนกแล้วแต่ที่เหลืออยู่คืออยู่ใต้ต้นไม้เลยไม่งามเท่าไหร่ ใครสนใจPMนะค่ะ ขนส่ง ราคาต้นละ 80 รับเองที่พญาเม็งรายต้นละ 50 ค่ะ เป็นพันธุ์ทานดิบผลสีเหลืองหรือพันธุ์บาฮีนั้นเองค่ะ และใครที่ซื้อกล้าพันธุ์ไปจากขวัญ  ที่เคยบอกว่ารับซื้อผลผลิต ติดต่อมาได้เลยค่ะ  ช่วงนี้ทางประเทศลาวติดต่อมาแล้วว่าให้ไปรับ ทางเชียงรายมีไหมค่ะ จะได้ออกพื้นที่รอบเดียว ส่วน ที่เคยขายต้นละ20ตอนนี้ขยับราคามาเป็นต้นละ 50แล้วนะค่ะ แล้วยังเป็นการสั่งทำอยู่ค่ะ อีกสักช่วงถึงทำปล่อยค่ะ รอฟังข่าว ทานดิบสักพักนะค่ะหากหมดล๊อตที่ประกาศขาย และขอบอกท่านที่PMมาด่า ว่าตัดราคาของท่านที่ท่านบอกว่าท่านขาย 200 2ใบเลี้ยง ขวัญอยากบอกว่า ขวัญขายในนี้เป็นเจ้าแรกค่ะ เมื่อก่อนขายอยู่ 20 ขยับราคาตามเม็ดเป็น 50(ทานแห้ง)และ 100(ทานสด) อย่าได้กรุณามาด่าค่ะ คนที่เป็นลูกค้ารายเก่ามีค่ะ ไปขุดกระทู้เก่ามาดูได้ค่ะ
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2014, 09:17:40 »

มีคนส่งPMมากันมากว่ารับประกันกี่เดือน ตอบในหัวข้อเลยนะค่ะว่า 1 ปี การเคลมต้องมีรูปภาพแนบค่ะ ส่วนการส่งในเมือง จะส่งเดือนละ 1ครั้งค่ะ แล้วที่ถามว่าทำไมขยับราคา คุณค่ะ มันถูกกว่าที่อื่นขนาดนี้แล้ว ไม่พอก็ไม่รู้จะว่าไงแล้วค่ะเมื่อก่อนเป็นไม้ผลที่ไม่ค่อยมีใครรู้จัก ราคาเมล็ดไม่แพง แต่ตอนนี้เป็นที่สนใจกันมาก ราคาเม็ดแพงขึ้นค่ะ อีกอย่างตอนผลผลิตออก ตามไปรับซื้อจริง ที่แล้วๆมา คุณโดนหลอกไปกี่เจ้าแล้ว ที่มาบ่นๆให้ฟังว่าตามไปรับซื้อแล้วไม่รับจริงๆ แต่นี่ขวัญไปรับจริงๆมากี่เจ้าแล้วเคยมีคนมาโวยไหมไม่มี มีแต่ว่าทำไมไม่ทำเพิ่ม
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2014, 16:45:31 »

มีผลสดจำหน่ายไมครับอยากลองชิม และขอเบอร์ติดต่อPmด้วยนะครับ

Tel.087-7268139
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2014, 02:23:12 »

ผลสดบาฮี กิโลกรัมละ 650 ค่ะ
ฮายานี      กิโลกรัมละ 750 ค่ะ
ส่วนที่มีมากเพราะรับซื้อคืนเยอะคือกินแห้งDeglet nour กิโลกรัมละ 450 ค่ะ
ของพวกนี้คือของที่จะต้องรับซื้อคืนจากลุกค้าเก่าของขวัญ ถ้าจะสั่งต้องรีบนะค่ะ เพราะของกินสดได้รับติดต่อมาสั่งจองจากลูกค้าทางใต้เยอะค่ะรับซื้อคืนไม่เกิน 7วันของก็หมดแล้วค่ะ ส่วนตัว 450 นั้น ก็หมดไวพอกันเพราะขายปีต่อปีค่ะ ไม่เก็บเกินปี แต่ตัว 450 นี่ขายดีเพราะได้ผลปีละหลายครั้งแต่ทานสดรายได้น้อยกว่า คนเลยนิยมปลูกมากกว่าค่ะ
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2014, 13:34:51 »

อยากได้ชิมสักโลครับ ผลสด ว่าแต่เขาจะแกะเมล็ดออกป่าว

Tel.087-7268139
⚡️⚡️⚡️thom⚡️⚡️⚡️
มัธยม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2014, 14:16:34 »

ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ

ซื้อได้ซื้อ  ขายได้ขาย  ถ้ายังไม่ต่อรอง อย่าคิดว่าแพง
----------------------------
085-1079538  ฐม
Line :  0851079538
light-ning
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2014, 23:55:49 »

ขอถามหน่อยนะครับผมปลูกผสมกันมั่วไปหมดไม่รู้พันธุ์ไหนเป็นพันธุ์ไหนจะผสมเกสรได้ไหมครับ
หน้า: [1] พิมพ์