เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 17:11:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ใบขับขี่หมดอายุ แต่มีเหตุจำไปไปต่อไม่ได้ จะเป็นไรไหมเนี้ย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใบขับขี่หมดอายุ แต่มีเหตุจำไปไปต่อไม่ได้ จะเป็นไรไหมเนี้ย  (อ่าน 466 ครั้ง)
poypang
มัธยม
**

โอ้ววว !!! พระเจ้า เชียงรายโฟกัส มันดีมากเลย

« เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 03:18:25 »

ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีบัตรหมดตั้งแต่ 31 พ.ค. แต่พอดีเพิ่งคลอดน้องตอน 23 พ.ค.
มีโอกาสมาดูอีกทีปรากฏว่า บัตรหมดอายุแล้ว ตอนนี้ยังทิ้งน้องไปไหนไม่ได้ด้วยสิค่ะ
กว่าจะไปได้ขอต่ออายุบัตรคงอีกหลายเพลา (กว่าจะฝึกน้อง+คนช่วยเลี้ยง ป้อนนมขวดก่อนกลับไปทำงาน)
รบกวนใครพอจะทราบไหมค่ะ ว่าจะเป็นไรไหมเนี้ย ฮืม?

อยู่อย่างคนธรรมดา แต่จงใช้ปัญญาเยี่ยงนักปราชญ์ : ท่าน ว.วริชเมธี
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 08:30:03 »

กรณีสิ้นอายุเกิน 1 ปี แต่ไม่เกิน 3 ปี เพิ่มขั้นตอนทดสอบข้อเขียน

กรณีสิ้นอายุเกิน 3 ปี เพิ่มขั้นตอนอบรม / ทดสอบข้อเขียน / ทดสอบขับรถ

ประมาณว่าเกิน1ปีต้องสอบใหม่ครับหาข้อมูลในเว็บมาอีกที

เดี๋ยวให้ผู็รู้ถ่องแท้มาตอบอีกทีครับ ยิงฟันยิ้ม

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 08:56:49 »

คุณ UFO ตอบถูกแล้วครับ  ผมเพิ่มว่า

***ถ้าจะเลี้ยงน้องก็ทำไป แต่ไม่ควรขับรถ งดสักช่วงหนึ่งก่อน

*** ถ้าจำเป็นต้องขับ ก็ขับไป ผิดมั๊ย ผิดครับ ถูกตรวจ โดนปรับได้ตามกฎหมายจราจรใบขับขี่ขาด
แต่ หากมีอุบัติเหตุ ประกันฯยังต้องรับผิดชอบอยู่ดี 100% ไม่ต้องคำนึงถึงอายุบัตรหรอกครับ

แต่ถ้าไม่ถูกตรวจไม่มีปัญหา เว้นแต่คุณจะแปะติดบอกเค้าข้างรถด้วยความสัตย์ซื่อ ว่า
"ขออภัย ใบขับขี่หมดอายุ"

*** ขาดยาวแล้วไม่ต่อในเวลา เพิ่มขั้นตอนความยุ่งยากมากขึ้นแค่นั้นเองครับ

อยู่บ้านดูแลน้องไปก่อนได้เลยครับ

poypang
มัธยม
**

โอ้ววว !!! พระเจ้า เชียงรายโฟกัส มันดีมากเลย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 10:25:25 »

ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบ
แต่คงไม่ปล่อยไว้นานเป็นปีหรอกค่ะ (ถึงแม้ว่าตั้งแต่ทำมาเป็น 10 ปี ยังไม่เคยโดนเรียกตรวจ)
ก่อกะว่าจะออกไปทำก่อนหมดช่วงลาคลอด 3 เดือนอยู่แล้ว
เดี๋ยวอีกสักเดือนรอน้องโตอีกนิดก่อจะฝึกหัดดูดขวดแล้วค่ะ
แต่แค่กลัวว่าจะมีค่่าปรับบ้างไรบ้างต้องเสียเวลาอบรมใหม่บ้างไรแบบเนี้ยค่ะ
ถ้าไม่เป็นไรก่อสบายใจค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ

อยู่อย่างคนธรรมดา แต่จงใช้ปัญญาเยี่ยงนักปราชญ์ : ท่าน ว.วริชเมธี
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 17:40:16 »

ขาดไม่ถึงปีไม่เป็นไรครับ ไปต่อได้เลยครับ... ยิงฟันยิ้ม

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2014, 15:02:12 »

ขาดไม่ถึงปีไม่เป็นไรครับ ไปต่อได้เลยครับ... ยิงฟันยิ้ม
ใช่แล้วคับท่าน
หน้า: [1] พิมพ์