เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 20:06:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  อุทาหร์
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน อุทาหร์  (อ่าน 1276 ครั้ง)
super boss
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 09:24:21 »

อะไรกันนี่ ตกใจ
Pithanee
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 09:28:00 »

ฉันให้ไป1พันบาท !
Pithanee
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 09:35:11 »

เรื่องส่วนตัวคุณกับแฟนคุณไม่ยุ่งหลอกคร่า เพียงแต่คิดว่าเหตมาจากแฟนคุณบอกว่นให้ไปรับคืนเดี่ยวคุณเอากระต่ายไปฆ่าทิ้ง แล้วดิฉันก็ไรับคืน แล้วคุณไม่บอกตกลงกันก่อนที่ดิฉันจัไปรับคืนว่าคุณอยากได้ค่าเลี้ยงดู แต่พอไปถึงมาเรียกร้องตัวละ1พันบาท มันเกินไป แล้วดิฉันก็ตกลงจ่ายให้คุณค่าเลี้ยงดู1พันบาท จริง ลงบันทึกประจำวันถูกต้องด้วย ถ้าคุณจะสร้างเรื่องว่าดิฉันให้คุณ200บาท ไม่ถูกต้อง ดิฉันก็มีหลักฐานพร้อม คุณไม่น่าสร้างเรื่องโกหกว่าดิฉันให้เงินค่สเลี้ยงดูกระต่าย200บาทเลยนะคร่า  ที่มาตั้งกระทู้ไม่ได้ต้องการเงินนะคร่าเรื่องมันจบไปแล้วแค่มาเล่าให้เป็นอุทาหร์แค่นั้นเอง ส่วนเงินที่ให้คุณจะไปทำบุญ หรือทำไรแล้วแต่คุณ ถือเป็นค่าเลี้ยงดูชั่วคราว
kenny038
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 09:43:51 »

เป็นอุทาหรณ์สอนใจ เรื่องการแจกสิ่งมีชีวิต   ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
br.9999
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

อยากได้รอยยิ้มของคนอื่น ต้องให้รอยยิ้มของเราก่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 10:39:46 »

หัวกระทู้ เตือนภัย มันไม่น่าจะใช่นะครับ......

คิดว่า คุณแม่ คู่กรณีท่านคงไม่ค่อยพอใจมั่ง ที่เขาพูดคุยสอบถามแต่จขกท.ไม่พูดกับเขา เหมือนเราเป็นเด็ก กับผู้ใหญ่ที่มีวุฒิภาวะมากกว่า มันเหมือนว่าไม่เห็นเขาอยู่ในสายตา เหมือนเห็นว่าเขาเป็นตาสีตาสา เขาเลยหมั่นใส้เอา จริงๆจขกท.อาจจะไม่คิดอย่างนั้น อีกฝ่ายอาจจะคิดไปอีกมุม (นี่ผมคิดเอาเองเน้อ) จริงๆถ้าไม่มีอะไรหมั่นใส้กัน คนไม่เคยทะเลาะ ไม่เคยมีปัญหากันมาก่อน ก็คงไม่มีปัญหาอะไรมั่ง แล้วคุณแม่คู่กรณีเขาก็คงเป็นคนที่มีคนนับหน้าถือตาอยู่บ้างดูจากการทำอาชีพธุระกิจ ก็ไม่ธรรมดา
      ความเห็นของผมนะ เรื่องนี้น่าจะเกิดจากการวางตัวระหว่างความรู้สึก เด็กกับผู้ใหญ่ มากกว่า ที่เขาเรียกค่าอะไรคงเกิดจากอารมณ์หมั่นใส้ มากกว่าต้องการเงินทองนะครับ  และดูจากการลงกระทู้ของจขกท.ก็คงจะเกิดจากอารมณ์เหมือนกัน แต่การลงกระทู้แบบนี้มันดาบสองคม พออะไรๆออกมาเยอะๆมันก็เข้าเน้อทั้งคู่ แพ้ทั้งคู่
   จากการมารับกระต่ายที่จขกท. ประกาศให้ฟรีๆ แต่เขายังมีน้ำใจเอาปลาคร้าฟมาให้อีกถึง50ตัว ราคาคงจะเยอะกว่าราคากระด่ายด้วย เขาก็มีน้ำใจพอเหมือนกัน (คงไม่มีข้อแม้ ข้อบังคับให้รับหรือไม่รับกันหรอกมั่ง มันอยู่ที่เหตุที่ผลว่าจะรับหรือไม่รับ)  ตอนมารับก็คงอยากได้ อย่างว่าครับ คนรักกัน ตอนรักกันเห็นอะไรก็ว่าดีตามกันไปหมด แต่พอโกรธ เกลียดกัน มองอะไรก็ขัดหูขัดตาไปหมด แต่เมื่อรับไปแล้วก็น่าจะเลี้ยงดูเขาให้ได้และให้ดีด้วย อย่างน้อยกัอยังเป็นสิ่งดีๆคอยเตือนใจ(แมนๆ)..ครั้งนึงเราเคยรักกัน...
    อีกอย่าง การให้ ขาย เเลกเปลี่ยน หรือจะด้วยเหตุผลใดๆก็ตามกับคนอื่นไปแล้ว มันก็น่าจะจบกันแล้ว แต่ยังไม่จบยังติดตามผลอยู่...ถ้าเป็นผม มันเป็นสิ่งที่รบกวน น่ารำคาญมากๆ....
   ไม่ได้เข้าข้างใคร ไ แต่การออกคาวมเห็นของคนอื่นๆก็น่าจะคิด ไตร่ตรองก่อน ว่าความเป็นไปได้ มากน้อยแค่ใหน ไม่งั้นจะทำให้คนอื่นเขาเสียหาย เรื่องบางเรื่องจริงมั่ง เท็จมั่ง บางคนเอามาลงไม่หมด ใครผิดใครถูกเราๆท่านๆไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 10:41:55 โดย br.9999 » IP : บันทึกการเข้า

........โทร...089 8504449 ....( ต๋อย)  
      .......... Line  Id  : 0898504449 .....
Jazky
ระดับ ป.ตรี

โลก ส่วน ตัว สูง

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 10:43:11 »

เรื่องทั้งหมดมีอยู่ว่า เจ้าของกระทู้ประกาศแจกกระต่ายแล้วผมก็ไปรับมาดูแลผมมีในใจถามว่าสนใจเอาปลาคราฟไปเลี้ยงไหมเจ้าของกระทู้ก็เอาผมเอาตัวเล็กตัวละ20บาทให้50ตัว ตัวใหญ่ตัวละ100บาท 2ตัว ไม่ได้บังคับว่าต้องเอาผมถามก่อนที่ผมจะเอาไปให้ เจ้าของกระทู้ก็ถามทุกวันแฟนผมก็ส่งข่าวให้ทุกวันว่ากระต่ายเป็นอย่างไรบ้างถ่ายรูปถ่ายคลิปให้ทุกวันทำกรงใหม่ให้ พอผ่านไปได้ไม่กี่วันเจ้าของกระทู้คิดถึงกระต่ายขอกระต่ายคืนผมก็บอกให้มารับไปได้เลยพออีกวันก็บอกไม่เอาแล้วให้ผมดูแลกระต่ายให้ด้วย พออีกไม่กี่วันก็จะเอาคืนอีกพอวันอีกวันก็บอกว่าไม่เอา ผมเอามาเลี้ยงได้อาทิตย์กว่าแล้วแฟนผมก็กลับบ้านไปทำงานผมกับแฟนทะเลอะกับแฟนผมเล็กน้อย แล้ววันก่อนเจ้าของกระทู้ก็โทรมาหาผมบอกว่าจะเอากระต่ายคืนผมก็ให้คืนฟรีๆ เจ้าของกระทู้ก็โทรมาถามทางตลอด พอมาถึงที่บ้านเจ้าของกระทู้ก็ถือกรงมาเอากระต่ายที่อยู่ในกรงผม แม่ผมก็ถามเจ้าของกรทู้ว่ามาเอากระต่ายใช่ไหม เจ้าของกระทู้ก็ไม่ตอบแม่ผมก็ถามอยู่3เจ้าของกระทู้ก็ไม่ตอบคอยจะจับกระต่ายใส่กรงที่เจ้าของกระทู้เอามาแม่ผมไม่เห็นคุนจะตอบคำถามของแม่ผมไม่พูดอะไรทั้งนั้นแม่ผมเลยโทรแจ้งตำรวจ พอตำรวจมาที่บ้านผมก็เล่าเหตุการณ์ให้ฟังเจ้าของกระทู้ก็เล่าเหตุการณ์ให้ตำรวจฟัง ตำรวจก็บอกให้เจ้าของกระทู้ช่วยค่าเลี้ยงดูกระต่ายให้ผม ตำรวจก็ถามเจ้าของกระทู้ว่าจะช่วยผมเท่าไรเจ้าของกระทู้ก็ไม่ตอบถามอยู่2รอบก็ไม่ตอบ ตำรวจก็ถามผมว่าคิดเท่าไรผมก็หมั่นไส้บอกไปผมขอตัวละ1000เจ้าของกระทู้ก็บอกว่า6ตัว6000ไม่ไหวหรอก งั้นก็ไม่เอาคืนให้ผมเลี้ยงต่อ ผมเลยบอกว่าผมไม่เลี้ยงต่อแล้วเอาคืนไปเหอะไม่อยากมีปัญหาอีก ตำรวจก็ไกล่เกียบอกว่า3000 ผมก็ตกลงเจ้าของกระทู้ก็บอกจะช่วย2500 ผมก็ยืนยันที่ 3000 สักพักเจ้าของกระทู้ก็ว่าไม่เอาแล้วให้ผมเลี้ยงไว้เหอะ ผมก็ยืนยันที่จะไม่เลี้ยงต่อเพราะผมไม่อยากมีปัญหา ตำรวจก็บอกว่าผมไม่สามารถเรียกร้องอะไรได้แล้วแต่เจ้าของกรทู้จะช่วยผม เจ้าของกระทู้เลยบอกว่าช่วยผมทั้งหมด 1000 ก็ตกลงกันตามนี้ ไปลงบันทึกประจำวัน พอไปลงบันทึกประจำวันเจ้าของกระทู้ก็จะจ่าย 200 ตำรวจก็บอกว่าก็ตกลงกันแล้วไม่ใช่หรอว่าจะช่วย 1000 เจ้าของกระทู้ก็ช่วย 1000 แล้วเงินที่ได้มา ผมก็เอาไปทำบุญที่วัดตำรวจเป็นพยายได้

เจ้าของกระทู้แจกกระต่ายถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ตามเอากระต่ายคืนเรื่องจะเกิดขึ้นหรอ แจกกระต่ายพอมีคนรับไปเลี้ยงสักพักก็ตามเอาคืน แล้วก็ไม่ใช่แค่ผมคนเดียว

ใครอยากรู้ความว่าเหตุการณ์มันเป็นอย่างไรโทรไปถามตำรวจได้ครับ

054459239
Jazky
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 10:49:04 »

เรื่องส่วนตัวคุณกับแฟนคุณไม่ยุ่งหลอกคร่า เพียงแต่คิดว่าเหตมาจากแฟนคุณบอกว่นให้ไปรับคืนเดี่ยวคุณเอากระต่ายไปฆ่าทิ้ง แล้วดิฉันก็ไรับคืน แล้วคุณไม่บอกตกลงกันก่อนที่ดิฉันจัไปรับคืนว่าคุณอยากได้ค่าเลี้ยงดู แต่พอไปถึงมาเรียกร้องตัวละ1พันบาท มันเกินไป แล้วดิฉันก็ตกลงจ่ายให้คุณค่าเลี้ยงดู1พันบาท จริง ลงบันทึกประจำวันถูกต้องด้วย ถ้าคุณจะสร้างเรื่องว่าดิฉันให้คุณ200บาท ไม่ถูกต้อง ดิฉันก็มีหลักฐานพร้อม คุณไม่น่าสร้างเรื่องโกหกว่าดิฉันให้เงินค่สเลี้ยงดูกระต่าย200บาทเลยนะคร่า  ที่มาตั้งกระทู้ไม่ได้ต้องการเงินนะคร่าเรื่องมันจบไปแล้วแค่มาเล่าให้เป็นอุทาหร์แค่นั้นเอง ส่วนเงินที่ให้คุณจะไปทำบุญ หรือทำไรแล้วแต่คุณ ถือเป็นค่าเลี้ยงดูชั่วคราว

ผมก็แค่พูดเล่นกับแฟนคุณไม่ต้องสร้างเรื่องขึ้นมาหรอกว่าผมเลี้ยงดูแฟนผมอดยากแล้วแฟนหนีผมไป แฟนผมกลับไปทำงานแล้วผมกับแฟนทะเลอะกันเล็กน้อย ผมก็ไม่ได้เรียกร้องว่าจะเอาตัวละ1000 ตำรวจถามคุณแล้วว่าจะช่วยเท่าไรคุณไม่ตอบแล้วตำรวจก็มาถามผม ผมหมั่นไส้คุณที่คุณมาก็ไม่พูดอะไรแม่ผมเป็นเจ้าของบ้านเห็นคุนเข้ามาแม่ผมถามคุณก็ไม่ตอบผมเลยเรียกไปแบบนั้น ผมก็ไม่ได้ว่าคุณให้ผมมา200 ผมก็บอกว่าคุณให้มา1000 แต่ตอนที่คุณจะให้คุนพูดเองนะคับว่าจะจ่าย200แล้วตำรวจก้อพูดว่าตกลงกันแล้วว่าคุณจะช่วย1000 แล้วคุณก็ช่วยมา1000
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 11:47:38 โดย Jazky » IP : บันทึกการเข้า
Jazky
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 10:51:38 »

หัวกระทู้ เตือนภัย มันไม่น่าจะใช่นะครับ......

คิดว่า คุณแม่ คู่กรณีท่านคงไม่ค่อยพอใจมั่ง ที่เขาพูดคุยสอบถามแต่จขกท.ไม่พูดกับเขา เหมือนเราเป็นเด็ก กับผู้ใหญ่ที่มีวุฒิภาวะมากกว่า มันเหมือนว่าไม่เห็นเขาอยู่ในสายตา เหมือนเห็นว่าเขาเป็นตาสีตาสา เขาเลยหมั่นใส้เอา จริงๆจขกท.อาจจะไม่คิดอย่างนั้น อีกฝ่ายอาจจะคิดไปอีกมุม (นี่ผมคิดเอาเองเน้อ) จริงๆถ้าไม่มีอะไรหมั่นใส้กัน คนไม่เคยทะเลาะ ไม่เคยมีปัญหากันมาก่อน ก็คงไม่มีปัญหาอะไรมั่ง แล้วคุณแม่คู่กรณีเขาก็คงเป็นคนที่มีคนนับหน้าถือตาอยู่บ้างดูจากการทำอาชีพธุระกิจ ก็ไม่ธรรมดา
      ความเห็นของผมนะ เรื่องนี้น่าจะเกิดจากการวางตัวระหว่างความรู้สึก เด็กกับผู้ใหญ่ มากกว่า ที่เขาเรียกค่าอะไรคงเกิดจากอารมณ์หมั่นใส้ มากกว่าต้องการเงินทองนะครับ  และดูจากการลงกระทู้ของจขกท.ก็คงจะเกิดจากอารมณ์เหมือนกัน แต่การลงกระทู้แบบนี้มันดาบสองคม พออะไรๆออกมาเยอะๆมันก็เข้าเน้อทั้งคู่ แพ้ทั้งคู่
   จากการมารับกระต่ายที่จขกท. ประกาศให้ฟรีๆ แต่เขายังมีน้ำใจเอาปลาคร้าฟมาให้อีกถึง50ตัว ราคาคงจะเยอะกว่าราคากระด่ายด้วย เขาก็มีน้ำใจพอเหมือนกัน (คงไม่มีข้อแม้ ข้อบังคับให้รับหรือไม่รับกันหรอกมั่ง มันอยู่ที่เหตุที่ผลว่าจะรับหรือไม่รับ)  ตอนมารับก็คงอยากได้ อย่างว่าครับ คนรักกัน ตอนรักกันเห็นอะไรก็ว่าดีตามกันไปหมด แต่พอโกรธ เกลียดกัน มองอะไรก็ขัดหูขัดตาไปหมด แต่เมื่อรับไปแล้วก็น่าจะเลี้ยงดูเขาให้ได้และให้ดีด้วย อย่างน้อยกัอยังเป็นสิ่งดีๆคอยเตือนใจ(แมนๆ)..ครั้งนึงเราเคยรักกัน...
    อีกอย่าง การให้ ขาย เเลกเปลี่ยน หรือจะด้วยเหตุผลใดๆก็ตามกับคนอื่นไปแล้ว มันก็น่าจะจบกันแล้ว แต่ยังไม่จบยังติดตามผลอยู่...ถ้าเป็นผม มันเป็นสิ่งที่รบกวน น่ารำคาญมากๆ....
   ไม่ได้เข้าข้างใคร ไ แต่การออกคาวมเห็นของคนอื่นๆก็น่าจะคิด ไตร่ตรองก่อน ว่าความเป็นไปได้ มากน้อยแค่ใหน ไม่งั้นจะทำให้คนอื่นเขาเสียหาย เรื่องบางเรื่องจริงมั่ง เท็จมั่ง บางคนเอามาลงไม่หมด ใครผิดใครถูกเราๆท่านๆไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย

ขอบคุณครับที่เป็นกลาง  ยิ้ม
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 11:17:41 »

ถือเอาว่า สองฝ่าย เล่นในไลน์ไม่พอ เอามาเป็นดราม่าให้มวลสมาชิกเวป และคนผ่านไปมาได้ทราบด้วย
ใครลงความเห็นไปในแต่ล่ะฝ่าย เข้าใจผิดข้างก็โดนต่อว่ากลับแน่นอนไม่ว่าข้างไหน
สรุป  แจกกระต่าย จะเอาคืน
       สื่อสารกันไม่จบ..มาออกหน้ากระทู้..เพื่ออะไร...?ต่ออีกฝ่าย..
       อีกฝ่ายก็...ไม่จบ....ยาวกันไป..คนเข้ามาอ่านก็สนุกดีล่ะ?
..บทสุดท้ายล่ะ..ถึงหรือยัง..หรือจะไปกันเรื่อยๆ...กระทู้สัตว์เลี้ยง..คนเลี้ยงสัตว์
ซึ่งน่าจะเป็นกลุ่มคนที่มีน้ำใจดี จิตใจดี.กลายเป็นการแสดงออกซึ่งความเป็นคน หรือเป็นมนุษย์
..เคยมีเรื่องเล่ากันมาแต่ก่อน มีบ้านคนรักสุนัข  แต่ต่างคนต่างรักของตนเอง
หมามันออกมาเจอกันและกัดกัน ฝ่ายหนึ่งตัวเล็กเสียเปรียบ เจ้าของโกรธหมาอีกฝ่าย
 ไปทำร้ายหมาอีกฝ่าย สุดท้าย เจ้าของหมามีเรื่องทะเลาะกันไม่รู้จบ..
...กระทู้นี้ คงไม่ต่างกันกระมั้ง...?

Jazky
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 11:18:50 »

คุณบอกว่าแจกกระต่ายผมก็รับมาดูแลเลี้ยงดูทำโน้นี่นั้นให้กระต่ายเงินแค่ไม่กี่พันบาทผมไม่เสียดายไม่คิดรายหรอกครับผมแค่หมั่นไส้คุณที่พูดกลับไปกลับมาแล้วแม่ผมถามคุณดีๆคุณก็ไม่ตอบ

คุณไม่พอใจที่ช่วยค่าเลี้ยงดูกระต่ายมา1000หรอครับ คุณจะเอาคืนก็ได้ ผมคืนให้

ผมแจกปลาคราฟให้คนอื่นๆหลายๆคนผมไม่ไล่ถามโน้นนี่นั้นไม่ตามทวงคืนเหมือนคุณหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 11:54:23 โดย Jazky » IP : บันทึกการเข้า
Pithanee
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 11:53:30 »

คุณแต่งเรื่องเงิน200บาททำไมคร่ะ ตลกมากๆเลยๆ ดิฉันให้ไป1000บาท มีพยานรับรู้ลงนามถูกต้องด้วย ที่มาลงกระทุ้ไม่ได้ต้องเงินคืนนะ แต่โพสอุทาหร ไว้เฉยๆ  เอาเป็นว่าให้อภัยกันและกันก็ได้พลาดกันไปทั้งคู่ จบเรื่อง ไม่อยากต่อความยาว ส่วนเรื่องส่วนตัวไม่ยุ่งกันคะ
Jazky
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 12:01:12 »

คุณแต่งเรื่องเงิน200บาททำไมคร่ะ ตลกมากๆเลยๆ ดิฉันให้ไป1000บาท มีพยานรับรู้ลงนามถูกต้องด้วย ที่มาลงกระทุ้ไม่ได้ต้องเงินคืนนะ แต่โพสอุทาหร ไว้เฉยๆ  เอาเป็นว่าให้อภัยกันและกันก็ได้พลาดกันไปทั้งคู่ จบเรื่อง ไม่อยากต่อความยาว ส่วนเรื่องส่วนตัวไม่ยุ่งกันคะ

ผมไม่ได้แต่งเรื่อง ผมไม่ได้ว่าคุณให้มา200ผมบอกว่าคุณให้ผมมา1000แต่ตอนที่ลงบันทึกประจำวันคุณได้พูดไหมว่าจะให้200 แล้วตำรวจก็พูดว่าตกลงกันแล้วไม่ใช่หรอจะช่วย1000
Pithanee
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 12:11:09 »

ฉันให้แม่คุณไป1000บาาท แต่คุณไม่ได้มาอยุ่ในป้อมเพื่อลงบันทึกดิฉันก็ไม่ทราบนะว่สเพราะอะไรตัวคุณถึงหายไปให้คุณแม่คุณมารับเงินชอชดเชยแทน แต่ดิฉันให้ไป1000บาทจริง มีพยานลงนามถูกต้อง คุณน่าจะจบได้หละดิฉันไม่เอาเรืรองอะไรหละให้เงินชดเชยคุณไปแล้ว1000บาท อะไรที่พราดก็อภัยกันไป ถือจบได้หละไม่อยาก ความยาวกว่านี้แต่ถ้าคุณอยากพิสูจย์ความจริงก็ได้นะดิฉันมีหลักฐานพร้อมอยู่คร่า เพราะดิฉันบริสุทใจอยุ่แล้ว
Jazky
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 12:49:11 »

ฉันให้แม่คุณไป1000บาาท แต่คุณไม่ได้มาอยุ่ในป้อมเพื่อลงบันทึกดิฉันก็ไม่ทราบนะว่สเพราะอะไรตัวคุณถึงหายไปให้คุณแม่คุณมารับเงินชอชดเชยแทน แต่ดิฉันให้ไป1000บาทจริง มีพยานลงนามถูกต้อง คุณน่าจะจบได้หละดิฉันไม่เอาเรืรองอะไรหละให้เงินชดเชยคุณไปแล้ว1000บาท อะไรที่พราดก็อภัยกันไป ถือจบได้หละไม่อยาก ความยาวกว่านี้แต่ถ้าคุณอยากพิสูจย์ความจริงก็ได้นะดิฉันมีหลักฐานพร้อมอยู่คร่า เพราะดิฉันบริสุทใจอยุ่แล้ว

ผมไม่ได้หายไปไหนผมอยู่บ้าน แต่ผมไม่ไปที่ป้อม ผมขี้เกียดเห็นหน้าคุนไงครับผมเลยไม่ไป ให้แม่ไปแทน ผมก็พูดแล้วว่าคุณให้ผมมา1000 ผมพูดหรอว่าคุณไม่ได้ให้ผมมา คุณอยากให้ผมพิสูจย์ใช่ไหมงั้นผมของหลักฐานด้วยว่าแฟนผมบอกว่าผมเลี้ยงเค้าแบบ อดอยาก

คุณแต่งเรื่องเงิน200บาททำไมคร่ะ ตลกมากๆเลยๆ ดิฉันให้ไป1000บาท มีพยานรับรู้ลงนามถูกต้องด้วย ที่มาลงกระทุ้ไม่ได้ต้องเงินคืนนะ แต่โพสอุทาหร ไว้เฉยๆ  เอาเป็นว่าให้อภัยกันและกันก็ได้พลาดกันไปทั้งคู่ จบเรื่อง ไม่อยากต่อความยาว ส่วนเรื่องส่วนตัวไม่ยุ่งกันคะ

ผมไม่ได้แต่งเรื่อง ผมไม่ได้ว่าคุณให้มา200ผมบอกว่าคุณให้ผมมา1000แต่ตอนที่ลงบันทึกประจำวันคุณได้พูดไหมว่าจะให้200 แล้วตำรวจก็พูดว่าตกลงกันแล้วไม่ใช่หรอจะช่วย1000
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 13:11:01 โดย Jazky » IP : บันทึกการเข้า
janjanny
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 13:14:18 »

ขอออกความคิดเห็นสักนิดนะคะ
1. ที่เจ้าของกระต่ายเดิมต้องการกระต่ายคืน เพราะแฟนของฝ่ายที่รับกระต่ายไปเลี้ยงบอกกับ จขกท ว่าจะเอากระต่ายโยนให้จระเข้กิน
2. ที่แม่ของเจ้าของใหม่แจ้งความ อาจจะเพราะคุณทำอะไรบู่มบ่ามเดินเข้าบ้านเขา ไม่ได้แสดงกิริยาเคารพเจ้าของบ้านรึป่าว อยู่ดีดีใครคงไม่แจ้งความกันง่ายๆ ยิ่งผู้ใหญ่มีอายุแล้วอยู่ดีดีจะรบกวนเวลาตำรวจเพราะเรื่องกระต่ายก็คงต้องมีอะไรสักอย่างแน่ๆ

2 ฝ่ายพูดตอบโต้กันไปมาในนี้เหมือนเป็นการทะเลาะกันเพราะเรื่องส่วนตัว เพราะคนที่รู้แก่ใจดีที่สุดคือทั้ง 2 ฝ่าย ถ้า จขกท มีหลักฐานอะไรมายืนยันมันน่าจะหาบทสรุปได้เร็ว ดีกว่ามาทะเลาะกันในนี้นะคะ
marnsura
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 13:20:26 »

อ่านยากมากกกกกก
คนหนึ่งเล่นพิมพ์ไม่เว้นเลย
อีกคนล่อเว้นทุกคำ
ใครอ่านจบสรุปให้ผมหน่อย เขา เล่นอะไรกัน
Pithanee
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 13:28:20 »

ขอโทษนะคร่าจะลบกระทู้อย่างไร ไม่ค่อยได้เล่นเชียงรายโฟกัส ไม่รุ้วิธีลบกระทุ้ ตอนนี้รุ้สึกเรื่องไม่จบสักที บางเรื่องเข้าใจผิดกัน  คุณเจ้าของปลาคาฟ ไม่รุ้ชื่ออะไรนะเรียกคุณหละกัน เอาเป็นว่า เรื่องจบ ต่างคนก็ต่างอยู่ ไม่ยุ่งเกี่ยวกันคะ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 14:52:21 โดย Pithanee » IP : บันทึกการเข้า
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 14:10:17 »

เรื่อง นี้ ยาง ม่าย จบ ใช่ ไหม อย่า กล่าว หา กาน นะ คับ เรื่อง ที่ แฟน ผม อยู่ แบบ อด อยาก แล้ว เลิก กัน แค่ ทะ เลอะ กัน เฉยๆ เรื่อง นี้ มาน ก้อ เปน เรื่อง ส่วน ตัว ของ ผม กะ แฟน เรื่อง ที่ ว่า คุน แจก กระ ต่าย ผม ก้อ ไป รับ มา เลี้ยง ปลา ที่ ผม ให้ ผม ม่าย ได้ บัง คับ คุน ให้ รับ แฟน ผม ถาม คุน ก่อน ที่ ผม จะ เอา ปลา ไป ให้ แล้ว ตอน ที่ คุน เข้า มา เอา กระ ต่าย แม่ ผม เป็น เจ้า ของ บ้าน เดิน มา ถาม คุน ว่า มา เอา กะ ต่าย ใช่ ไหม คุน ก้อ ม่าย พูด อะ ไร ม่าย สน อะ ไร ทั้ง นั้น แม่ ผม ถาม แล้ว คุน ม่าย ตอบ ให้ แม่ ผม คิด ว่า อย่าง ไร หรอ คับ ก้อ ต้อง เรียก ตำ ตรวจ มา สิ คับ จน ตำรวจ มา คุน ถึง ยอม พูด คุย ผม รับ กะ ต่าย คุน มา ดู แล อาทิต กว่า ตอน ที่ ผม เอา มา คุน ก้อ ถาม โน้น นี่ นั้น แฟน ผม ก้อ ตอบ ทุก อย่าง แล้ว บอก จะ มา เอา คืน พอ อีก วัน ก้อ บอก ว่า ม่าย เอา แล้ว เปน แบบ นี้ หลาย ครั้ง ผม จะ คืน ให้ คุน เฉยๆ ม่าย คิด ราย หรอก แต่ ตอน ที่ คุน เข้า มา เอา กะ ต่าย แม่ ผม ถาม แล้ว คุน ทำ ไม ไม่ ตอบ ละ คับ ผม
อ่านยากมาก

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ทาเคชิ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 14:28:26 »

เรื่องทั้งหมดมีอยู่ว่า เจ้าของกระทู้ประกาศแจกกระต่ายแล้วผมก็ไปรับมาดูแลผมมีในใจถามว่าสนใจเอาปลาคราฟไปเลี้ยงไหมเจ้าของกระทู้ก็เอาผมเอาตัวเล็กตัวละ20บาทให้50ตัว ตัวใหญ่ตัวละ100บาท 2ตัว ไม่ได้บังคับว่าต้องเอาผมถามก่อนที่ผมจะเอาไปให้ เจ้าของกระทู้ก็ถามทุกวันแฟนผมก็ส่งข่าวให้ทุกวันว่ากระต่ายเป็นอย่างไรบ้างถ่ายรูปถ่ายคลิปให้ทุกวันทำกรงใหม่ให้ พอผ่านไปได้ไม่กี่วันเจ้าของกระทู้คิดถึงกระต่ายขอกระต่ายคืนผมก็บอกให้มารับไปได้เลยพออีกวันก็บอกไม่เอาแล้วให้ผมดูแลกระต่ายให้ด้วย พออีกไม่กี่วันก็จะเอาคืนอีกพอวันอีกวันก็บอกว่าไม่เอา ผมเอามาเลี้ยงได้อาทิตย์กว่าแล้วแฟนผมก็กลับบ้านไปทำงานผมกับแฟนทะเลอะกับแฟนผมเล็กน้อย แล้ววันก่อนเจ้าของกระทู้ก็โทรมาหาผมบอกว่าจะเอากระต่ายคืนผมก็ให้คืนฟรีๆ เจ้าของกระทู้ก็โทรมาถามทางตลอด พอมาถึงที่บ้านเจ้าของกระทู้ก็ถือกรงมาเอากระต่ายที่อยู่ในกรงผม แม่ผมก็ถามเจ้าของกรทู้ว่ามาเอากระต่ายใช่ไหม เจ้าของกระทู้ก็ไม่ตอบแม่ผมก็ถามอยู่3เจ้าของกระทู้ก็ไม่ตอบคอยจะจับกระต่ายใส่กรงที่เจ้าของกระทู้เอามาแม่ผมไม่เห็นคุนจะตอบคำถามของแม่ผมไม่พูดอะไรทั้งนั้นแม่ผมเลยโทรแจ้งตำรวจ พอตำรวจมาที่บ้านผมก็เล่าเหตุการณ์ให้ฟังเจ้าของกระทู้ก็เล่าเหตุการณ์ให้ตำรวจฟัง ตำรวจก็บอกให้เจ้าของกระทู้ช่วยค่าเลี้ยงดูกระต่ายให้ผม ตำรวจก็ถามเจ้าของกระทู้ว่าจะช่วยผมเท่าไรเจ้าของกระทู้ก็ไม่ตอบถามอยู่2รอบก็ไม่ตอบ ตำรวจก็ถามผมว่าคิดเท่าไรผมก็หมั่นไส้บอกไปผมขอตัวละ1000เจ้าของกระทู้ก็บอกว่า6ตัว6000ไม่ไหวหรอก งั้นก็ไม่เอาคืนให้ผมเลี้ยงต่อ ผมเลยบอกว่าผมไม่เลี้ยงต่อแล้วเอาคืนไปเหอะไม่อยากมีปัญหาอีก ตำรวจก็ไกล่เกียบอกว่า3000 ผมก็ตกลงเจ้าของกระทู้ก็บอกจะช่วย2500 ผมก็ยืนยันที่ 3000 สักพักเจ้าของกระทู้ก็ว่าไม่เอาแล้วให้ผมเลี้ยงไว้เหอะ ผมก็ยืนยันที่จะไม่เลี้ยงต่อเพราะผมไม่อยากมีปัญหา ตำรวจก็บอกว่าผมไม่สามารถเรียกร้องอะไรได้แล้วแต่เจ้าของกรทู้จะช่วยผม เจ้าของกระทู้เลยบอกว่าช่วยผมทั้งหมด 1000 ก็ตกลงกันตามนี้ ไปลงบันทึกประจำวัน พอไปลงบันทึกประจำวันเจ้าของกระทู้ก็จะจ่าย 200 ตำรวจก็บอกว่าก็ตกลงกันแล้วไม่ใช่หรอว่าจะช่วย 1000 เจ้าของกระทู้ก็ช่วย 1000 แล้วเงินที่ได้มา ผมก็เอาไปทำบุญที่วัดตำรวจเป็นพยายได้

เจ้าของกระทู้แจกกระต่ายถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ตามเอากระต่ายคืนเรื่องจะเกิดขึ้นหรอ แจกกระต่ายพอมีคนรับไปเลี้ยงสักพักก็ตามเอาคืน แล้วก็ไม่ใช่แค่ผมคนเดียว

ใครอยากรู้ความว่าเหตุการณ์มันเป็นอย่างไรโทรไปถามตำรวจได้ครับ

054459239
หากเป็นผม แจกแล้วตัดใจไปเลย เค้าจะเอาไปพัดกระเพรา ก็ช่างเค้า

มีไฟไว้ส่องทาง มีธรรมะส่องใจ
สู้ต่อไป ทาเคชิ
โทร 081 2085442
janjanny
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 16:21:32 »

ขอโทษนะคร่าจะลบกระทู้อย่างไร ไม่ค่อยได้เล่นเชียงรายโฟกัส ไม่รุ้วิธีลบกระทุ้ ตอนนี้รุ้สึกเรื่องไม่จบสักที บางเรื่องเข้าใจผิดกัน  คุณเจ้าของปลาคาฟ ไม่รุ้ชื่ออะไรนะเรียกคุณหละกัน เอาเป็นว่า เรื่องจบ ต่างคนก็ต่างอยู่ ไม่ยุ่งเกี่ยวกันคะ  
จบเอาดื้อๆ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์