เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 15:44:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ใครอยากให้มีตัวแทนจำหน่ายรถยนต์ฮอนด้า อีกสักแห่งเหมือนผมบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครอยากให้มีตัวแทนจำหน่ายรถยนต์ฮอนด้า อีกสักแห่งเหมือนผมบ้างครับ  (อ่าน 468 ครั้ง)
mamoru.k
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 12:48:41 »

พอดีสนใจรถรุ่นหนึ่งของฮอนด้า วันแรกโทรไปถามสาขาแถวราชภัฏว่าถ้าจองรุ่นนี้จะได้รับรถเมื่อไหร่ครับ พนักงานตอบว่า ไม่แน่นอนยังให้คำตอบไม่ได้ค่ะ ผมก็ไม่ติดใจอะไรเพราะผมสนใจรถรุ่นนี้มาก วันนี้ว่างเลยตัดสินใจเข้าไปดูที่โชว์รูมในเมือง พอเข้าไปในโชว์รูม ผมก็เข้าไปดูรถ ได้สักครู่ใหญ่ๆรอพนักงานมาให้รายละเอียดแต่ไม่มีใครเข้ามาพูดหรือทักทายอะไรเลย เลยต้องเดินเข้าไปหาพนักงาน ถามว่าน้องมีโปรชัวร์รถรุ่นนี้มั้ย พนักงานตอบว่าไม่มีค่ะ ผมเลยต้องเดินออกจากโชว์รูมมาพร้อมกับการเปลี่ยนใจที่จะเป็นเจ้าของรถดังกล่าว รู้สึกเหมือนกับไปเรามารบกวนพนักงานเลยครับ ผมว่าถ้ามีตัวแทนจำหน่ายใหม่อีกสักแห่งที่บริการลูกค้าดีกว่านี้ ยอดขายที่เชียงรายคงถล่มถลายแน่นอนครับ ทุกวันนี้มีเจ้าเดียวแต่ 2 สาขาเราเลยไม่มีทางเลือกการบริการที่ดีกว่า
่phisit
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 14:25:54 »

เห็นด้วยอย่างแรงครับ ควรมีคู่แข่งเพิ่ม บริการห่วยมาก ผมต้องไปใช้บริการต่างจังหวัดเอาครับ
ccc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 14:48:21 »

ติดต่อคนนี้เลยค่ะ พี่แซม 0874109226 สาขาศรีทรายมูล  เขาบริการดีมากกกกกกก จริงๆ บ้านเราอยุ่ใกล้ๆเลยขับมอไชไปดูรถ เขาวิ่งเข้ามาบริการโดยที่ไม่ได้มองว่าเราขับรถอะไรมา พี่เขาให้คำแนะนำดีมาก พาดูรถ พาทดลองขับดูทุกอย่างที่เราอยากดู รวมถึงไฟแนทเขาจัดการให้หมด จะเอาไม่เอาว่ากันทีหลัง ลองโทไปนะค่ะ รับรองไม่ผิดหวัง
 ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเขานะค่ะ เป็นแค่ลูกค้าของพี่เขาเฉยๆ 

pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 15:17:37 »

อ้ายพวกที่คุณว่า สงสัยมันอยู่มาจนเขี้ยวลากดินแล้ว น่าจะเปลี่ยนเอาคนใหม่ๆที่มีจิตบริการมาทำแทน
mamoru.k
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 15:59:08 »

ช่ายคับ อย่างอีซูซุ เชียงรายเค้ามี 2 เจ้า แข่งขันกันบริการลูกค้า ยอดเยี่ยมมาก
bookskil
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 16:36:33 »

ศูนย์ฮอนด้าที่แม่สาย  น่าจะใกล้เปิดล่ะ แต่ไม่รู้บริษัทเดียวกันหรือเปล่า ถ้าเปิดเดียวต้องลองเอารถไปเช็คดู จะได้รู้นิสัยพนักงานด้วยว่าเป็นเหมือนกันหมดไหม

( นวพล  ก่อสร้าง )  รับสร้างบ้าน ต่อเติม ซ่อมแซม ปรึกษาได้ครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์   0823921783  ช่างวัช
หน้า: [1] พิมพ์