เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 15:49:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อุบัติเหตุแถวบ้านสันต้นเปา-ห้วยสัก
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อุบัติเหตุแถวบ้านสันต้นเปา-ห้วยสัก  (อ่าน 3886 ครั้ง)
๑Sam jubu๑
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 20:49:59 »

อุบัติเหตุแถวบ้านสันต้นเปา-ห้วยสักใครพอทราบบ้างครับพอดีขับรถผ่าน เห็นมีคนเสียชีวิตในที่เกิดเหตุด้วยครับ

สนใจกล้องฟิล์ม กล้องดิจิตอล เลนส์canon sony เลนส์มือหมุน ทยอยลงของในเพจครับ ขออยู่เชียงราย

https://www.facebook.com/SM-Camera-200088610346370/

สนใจโทร 0987470006
Line samjubuu
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 21:01:51 »

อุบัติเหตุอีกแล้ว...รอฟังข่าว
pongpangs13
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 21:26:27 »

ตามนี้ครับ
https://www.facebook.com/komkrit.sinsurin/posts/765535720163974
PumpKinTm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 21:39:39 »

เสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

<a href="https://lsm99wins.com/">LSM99</a>
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 21:57:35 »

ขับรถด้วยความระมัดระวังและไม่ประมาทกันด้วยนะครับ... เจ๋ง

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 22:15:13 »

ปิดถนนด้วย ได้อ้อมไปในซอย
บ่าวห้วยสัก
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 02:00:31 »

ร่องเผียวซอย1ครับ 2ศพ ก่อนหน้านี้ก็มีคนโดนรถชนแล้วหนีหน้าซอย2ตาย1ศพยังไม่ถึง10วันเลย

เส้นนี้มันเป็นทางตรงตั้งแต่4แยกห้วยสักจนถึงเกือบๆท้ายหมู่บ้านร่องเผียวเลยนะครับ แต่ทำไมไม่รู้เกิดอุบัตเหตุบ่อยมาก ส่วนตัวผมว่าถนนมันจะแคบตั้งแต่ โรงเรียนห้วยสักวิทยาคมอ่ะครับ ถ้ามีรถใหญ่ เช่น สิบล้อพ่วง ขี่นำหน้าเราจะเห็นว่าถนนตรงเส้นขาวหรือช่องมอไซร์ มันจะเหลือนิดเดียวเอง ทำให้ไม่สามารถแซงได้เลย เพราะมันแคบมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 02:13:31 โดย บ่าวห้วยสัก » IP : บันทึกการเข้า
aa-pp-bb
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 08:48:26 »

ร่องเผียวซอย1ครับ 2ศพ ก่อนหน้านี้ก็มีคนโดนรถชนแล้วหนีหน้าซอย2ตาย1ศพยังไม่ถึง10วันเลย

เส้นนี้มันเป็นทางตรงตั้งแต่4แยกห้วยสักจนถึงเกือบๆท้ายหมู่บ้านร่องเผียวเลยนะครับ แต่ทำไมไม่รู้เกิดอุบัตเหตุบ่อยมาก ส่วนตัวผมว่าถนนมันจะแคบตั้งแต่ โรงเรียนห้วยสักวิทยาคมอ่ะครับ ถ้ามีรถใหญ่ เช่น สิบล้อพ่วง ขี่นำหน้าเราจะเห็นว่าถนนตรงเส้นขาวหรือช่องมอไซร์ มันจะเหลือนิดเดียวเอง ทำให้ไม่สามารถแซงได้เลย เพราะมันแคบมาก

อุบัติเหตุก่อนหน้าเป็นคุณพ่อพี่เองค่ะ  ชนแล้วหนียังไม่เจอรถที่ชน  กล้องหน้าปากซอยจับภาพได้เฉพาะด้านข้างรถ  แต่มีชิ้นส่วนรถตกอยู่  ตอนนี้ตำรวจกำลังเร่งตามหาค่ะ เพราะยังมีกล้องอีกหลายจุด ถนนเส้นนี้เป็นทางตรงก็จริงแต่ถนนแคบมากค่ะ  มืดด้วย  ประกอบกับขับรถกันเร็วมากและเส้นทางนี้รถวิ่งเยอะทำให้เกิดอุบัติเหตุบ่อย

เฮียพง
แฟนพันธุ์แท้เชียงรายโฟกัส
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 10:11:08 »

ขับรถด้วยความระมัดระวังและไม่ประมาทกันด้วยนะครับ... เจ๋ง

Tel.086-7320469
แป๊ะยิ้ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 13:54:35 »

ถนนกีดมากๆๆ รถก็ดันขับเร็ว   ลังเล
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 13:56:15 »

อุบัติเหตุก่อนหน้าเป็นคุณพ่อพี่เองค่ะ  ชนแล้วหนียังไม่เจอรถที่ชน  กล้องหน้าปากซอยจับภาพได้เฉพาะด้านข้างรถ  แต่มีชิ้นส่วนรถตกอยู่  ตอนนี้ตำรวจกำลังเร่งตามหาค่ะ เพราะยังมีกล้องอีกหลายจุด ถนนเส้นนี้เป็นทางตรงก็จริงแต่ถนนแคบมากค่ะ  มืดด้วย  ประกอบกับขับรถกันเร็วมากและเส้นทางนี้รถวิ่งเยอะทำให้เกิดอุบัติเหตุบ่อย

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 14:10:29 »

ที่แน่ๆ ถนนเส้นนี้ไม่มีไฟกิ่งมาตั้งแต่ผมลืมตาดูโลก นี่ก็ 26 ปีแล้ว ไม่มีผู้บริหารจะติดบ้างเหรอโดยเฉพาะ ร่องเผียว ร่องเบ้อ ขับมอไซค์กลางคืนโครตเปลี่ยวและน่ากลัวเพราะเป็นทางตรง รถวิ่งความไวสูง
ร่มไทร
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 14:31:16 »

ที่แน่ๆ ถนนเส้นนี้ไม่มีไฟกิ่งมาตั้งแต่ผมลืมตาดูโลก นี่ก็ 26 ปีแล้ว ไม่มีผู้บริหารจะติดบ้างเหรอโดยเฉพาะ ร่องเผียว ร่องเบ้อ ขับมอไซค์กลางคืนโครตเปลี่ยวและน่ากลัวเพราะเป็นทางตรง รถวิ่งความไวสูง
   ***ใช่ครับเห็นด้วย ใครมีหน้าที่ดูแล สส.หรือ สจ. ในเขตที่รับผิดชอบ น่าจะมาดูแลบ้าง อย่าว่าแต่ 26 ปีเลย พี่45 ปีแล้ว ยังเหมือนเดิมเลยน้อง เศร้าใจแทน และขอแสดงความเสียใจกับ ผู้เสียชีวิตด้วยครับ และคำตอบที่น่ากลัวที่สุดคือ "งบหมด ไม่มีงบ" จบครับ
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 15:45:45 »

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
มงคล
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 16:19:38 »

ผมกลับเส้นนี้เกือบทุกอาทิตย์  ตามข้อสังเกต น่าจะมาจาก ไหล่ทาง (ทางเดินรถมอเตอร์ไซด์)  แคบไป  อีกทั้งยังมีวัชพืช  กิ่งไม้  ปกคลุุมทางข้าง  และสายนี้ค่อนข้างมืด และอีกอย่างหนึ่งสุราครับ (อันนี้เจอบ่อย  ขับรถส่ายไปส่ายมา ทั้งรถยนต์และมอไซด์) ก็เป็นส่วนสำคัญ  อาจเป็นสาเหตุทำให้เกิดอุบัติเหตุบ่อย ๆ   

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
boy_2009
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 14:52:24 »

ผมกลับเส้นนี้เกือบทุกอาทิตย์  ตามข้อสังเกต น่าจะมาจาก ไหล่ทาง (ทางเดินรถมอเตอร์ไซด์)  แคบไป  อีกทั้งยังมีวัชพืช  กิ่งไม้  ปกคลุุมทางข้าง  และสายนี้ค่อนข้างมืด และอีกอย่างหนึ่งสุราครับ (อันนี้เจอบ่อย  ขับรถส่ายไปส่ายมา ทั้งรถยนต์และมอไซด์) ก็เป็นส่วนสำคัญ  อาจเป็นสาเหตุทำให้เกิดอุบัติเหตุบ่อย ๆ   
ผมสิครับ ต้องขับมอไซค์ไปกลับทุกวัน จ.-ศ. ดีนะครับที่ไม่ค่ำเกินไป แต่จะขอบอกว่า  รถยนต์ขับแบบไม่สนใจใครเลยครับ รถอีกเลน แซงโดยไม่สนใจรถมอไซค์ที่ขับสวนมาอีกเลนเลย บางครั้ง แซงแล้วขับสวนมา เบียดรถผมจนเกือบชน บางครั้งผมต้องหยุดรถ หรือไม่ก็ขับลงข้างทางเลย เพราะมันจะเบียดมาจนถึงช่องด้านซ้ายสุดเลยครับ  อยากขอให้คนขับรถยนต์ ให้เบา ๆ หน่อย ขับช้าขับไว ยังไงก็ถึงเหมือนกันครับ ยิ่งขับไว จากที่จะถึงไว จะกลายเป็นไม่ถึงนะครับ  ขับกันไวจริง ๆ โดยเฉพาะ ตั้งแต่บ้านร่องเผียว  จนถึงบ้านร่องเบ้อ  นี่ สุด ๆ จนยากจะบรรยายเลยครับ   แล้วอยากจะบอกว่า  คนตายคนนึง  เป็นเด็กในหมู่บ้านที่ผมทำงานอยู่  ครับ เพิ่งฌาปนกิจ  ไปเมื่อสักครู่นี่เองครับผม  ถ้าใครขับรถผ่านไปตรงนั้น  จะเห็นกองเลือดใหญ่มาก เห็นแล้วใจหายวาบเลยครับ

นายบรรหาร   ไชยเรือน  118 บ.หนองด่าน  ม. 1  ต.รอบเวียง  อ.เมือง  จ.เชียงราย 57000
0646255691
pongpiya55
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 14:59:00 »

ขับรถให้ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

jennemo
มัธยม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 16:59:31 »

ถนนเส้นนั้นตั้งแต่4แยกห้วยสัก-ร่องเบ้อ เลนของมอเตอร์ไซค์แคบมากๆขับไปเพลินๆรถยนต์มาข้างๆถึงกับสะดุ้งเลยทีเดียว ขับรถอย่างระมัดระวังก็แล้วกัน

;Dคนมันขี้ลืม จะให้ทำยังไง ไม่ให้ขี้ลืม ยิงฟันยิ้ม
อ้ายเกียรติ แฮปปี้เชียงราย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2014, 13:55:11 »

ถนนเส้นนั้นตั้งแต่4แยกห้วยสัก-ร่องเบ้อ เลนของมอเตอร์ไซค์แคบมากๆขับไปเพลินๆรถยนต์มาข้างๆถึงกับสะดุ้งเลยทีเดียว ขับรถอย่างระมัดระวังก็แล้วกัน

ถูกต้องแล้วครับ ช่วงระหว่าง ห้วยสัก-ร่องเบ้อ คนที่ไม่เจอกับตาตัวเองอาจไม่เชื่อ ชาวบ้านแถวนี้เขาเห็นจนชินตา ช่วงระยะเวลา 50 ปีที่ผ่านมา ไม่ต่ำกว่า 100 ศพ 
เพราะมันคือ ช่วงระยะทางแห่งความตาย   จำใว้นะครับ  ถนน เชียงราย-เทิง  ถนนแห่งความตาย
ระมัดระวังเป็นพิเศษ ชาวบ้านที่ใช้เส้นทางนี้เขารู้ดี อันตรายมากขนาดไหน

รถตู้เช่าเชียงราย สยามล้า่นนา (Siam Lanna)  เชิญติดต่อ สอบถาม รายละเอียด  คุณ ถกลเกียรติ  Tel. 084-387-6846,089-261-6891 ตลอด 24 ชั่วโมง
siamcantona
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2014, 15:27:56 »

เคยเสนอเรื่องขยายใหล่ทางให้กว้างขึ้นไปให้ทางกรมทางหลวงหลายต่อหลายรอบแล้ว ไม่เคยได้รับความสนใจ
หน้า: [1] พิมพ์