เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 04:56:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  แก้งค์คอลเซ็นเตอร์มาอีกละ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แก้งค์คอลเซ็นเตอร์มาอีกละ  (อ่าน 2905 ครั้ง)
d-a-m
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 12:49:40 »

หลักจากจับไปแล้วเกือบ 50 คนที่แม่สาย
ก็ใช่ว่าจะหายหรือเบาบางลงเลย
เมื่อเวลา11.15 นาที วันที่ 18/06/75
มีผู้หญิงคนนึงโทรเข้าเบอร์บ้าน
ญ. สวัสดีค่ะ ขอสายคุณ.....(สามี)
เรา. เค้าไม่อยู่ค่ะ ไม่ทราบจากไหนคะ
ญ. จากศูนย์บัตรเครดิตกรุงศรีค่ะ คุณ...ค้างค่าบัตรเครดิตค่ะ
เรา.อ้าวเหรอคะ เค้าหักผ่านบัญชีธ.แล้วนี่คะ
ญ.ตอนนี้ทางการเงินแจ้งมาว่าไม่สามารถหักผ่านบัญชีได้ค่ะ
    ถ้าไงให้คุณ...โทรกลับเพื่อชำระยอดด้วยนะคะ เบอร์ 02-7145188 ชื่อวันนิสาค่ะ
เรา.ได้ค่ะ (วางสาย)
จากนั้นก็โทรหาแฟนเพื่อให้เค้าโทรกลับ แต่แฟนสงสัยเลยโทรไปสำนักงานใหญ่
ทางสำนักงานใหญ่บอกว่า อาจเป็นแก้งค์คอลเซ็นเตอร์เพราะ
ทางธนาคารไม่เคยทวงเงินผ่านโทรศัพท์ ส่งจดหมายอย่างเดียวเท่านั้น
ก็เลยนึกสนุก โทรกลับไป
เป็นระบบตอบรับอัตโนมัติ ภาษาไทยกด 1
กรุณากดหมายเลขบัตรเครดิตของท่าน 16 หลัก
(เลยใส่มั่ว เสือกรู้อีก)คุณกดเลขหมายไม่ถูกต้อง กรุณากดใหม่อีกครั้ง (ใส่มั่วอีก)
แล้วก็มีเจ้าหน้าที่รับสาย
ญ.สวัสดีค่ะ บริษัทโทลทอล...จำกัด(อะไรสักอย่าง)
เรา.สวัสดีค่ะ เมื่อสักครู่ได้รับสายว่า ค้างชำระค่าบัตรเครดิต ไม่ทราบเท่าไหร่คะ
ญ.รบกวนขอทราบหมายเลข 16 หลักเพื่อเช็คข้อมูลค่ะ(จะเอาเลขหน้าบัตรให้ได้)
เรา.ดิฉันไม่ใช่เจ้าของบัตรหรอกค่ะ บัตรเป็นของสามี เค้าไปประเทศจีน อีกนานกว่าจะกลับ
    ขอทราบยอดค้างด้วยค่ะ ดิฉันจะจ่ายแทนเค้าค่ะ
ญ.เช็คไม่ได้ค่ะ ไม่มีเลขบัตรเครดิต
เรา.งั้นขอสายคุณวันนิสา เมื่อกี้เค้าฝากเบอร์นี้ไว้ค่ะ
ญ.ขอโทษด้วยค่ะ เบอร์นี้ไม่สามารถโอนสายได้ค่ะ
เรา.ถ้างั้นให้คุณวันนิสาโทรมาแจ้งยอดเองละกัน ดิฉันจะได้ชำระแทนให้
ญ.ค่ะๆ ได้ค่ะ จะให้คุณวินนิสาโทรกลับนะคะ
(วางสายไป รอมันโทรมา มันจะว่าไง 555)
nop@nery
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 16:01:44 »

เคยด่ากับพวกมัน  มันด่าเก่งกว่าเราเยอะ เล่นเอาเราหน้าชาเลย  สันดานโจรมันก็เป็นโจรวันยังค่ำครับ
jeena
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 16:07:55 »

เคยเจอเหมือนกันค่ะ แต่บัตรที่พูดถึงเรายกเลิกไปตั้งนานแล้ว รู้ตัวว่าด่าสู้เค้าไม่ทันแน่ เลยหัวเราะ ขำๆ ยิงฟันยิ้ม  แล้วก็วางสายไป
d-a-m
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2014, 15:35:35 »

ไม่โทรมาเลย หายแซ๊บ 555
หน้า: [1] พิมพ์