เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 17:49:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  เกิดปัญหาหลังลงวินโด
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เกิดปัญหาหลังลงวินโด  (อ่าน 1096 ครั้ง)
bodyteam
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2011, 13:43:13 »

ผมลง Windows Drak 7
แล้วเกิดปัญหาแบบนี้นะ
แต่ก่อนลงแล้วไม่มีปัญหาไรเลย
แต่ทำไมลงแล้ว มันบูทช้าเกินไป รอนานมาก

มันขึ้นอย่างที่เห็นนะ  แล้วก็รอ จนกว่าขีดขาวจะขึ้นถึง กลางๆๆ จอ..

ใครมีวิธีแก้บอกด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มกราคม 2011, 13:45:37 โดย bodyteam » IP : บันทึกการเข้า
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2011, 13:46:11 »

ลองลงวินโดว์ อื่นดูสิคับ    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ว่าเป็นไหม

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2011, 13:48:11 »

ลองลงวินโดว์ อื่นดูสิคับ    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ว่าเป็นไหม

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
bodyteam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2011, 13:48:48 »

เดียวจะลองดูครับ ....ถ้าเป็นอีกล่ะ ต้องทำไงดี
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2011, 17:57:33 »

ยกไปหื้อร้านลงครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
LPUnderground
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 03:22:12 »

เดียวจะลองดูครับ ....ถ้าเป็นอีกล่ะ ต้องทำไงดี

ซื้อคอมใหม่ครับ 555+

อาจจะเป็นที่ Hardware ก็เป็นได้

ไม่งั้นลองลงเวอร์ชั่นที่ไม่โมฯ
คอมต้นไม้
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ราคาไม่สำคัญ สำคัญอยู่ที่น้ำใจครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 08:02:28 »

ถ้ายังมีปัญหาให้ลองเช็คhdd ดูว่ามีแบดหรือป่าวhddอาจใช้งานมานาน
มีฮาร์ดแวตัวใหนเพิ่มมาหรือป่าวโดยเฉพาะแฟรชไดรเสียบคาใว้หรือป่าว

ปล อาจจะเป็นการแก้ไขที่ไม่ตรงจุดนัก ผมไม่รู้สเปกฮาร์ดแวของคุณ

Iro Iro Sabisu  Homeservice  บ้านดู่
รับ เชอวิต ซ่อมแซมและปรับปรุง บ้าน อาคาร สำนักงาน ร้านค้า หอพัก คอนโด  ให้คำปรึกษาและออกแบบฟรี
097-3416-863  ช.นุ
พ่oลูกllข็J -_-?
เตรียมอนุบาล
*

''๏'' lปรๅะบาJ ''๏''

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2011, 00:17:37 »

ถ้ายังมีปัญหาให้ลองเช็คhdd ดูว่ามีแบดหรือป่าวhddอาจใช้งานมานาน
มีฮาร์ดแวตัวใหนเพิ่มมาหรือป่าวโดยเฉพาะแฟรชไดรเสียบคาใว้หรือป่าว

ปล อาจจะเป็นการแก้ไขที่ไม่ตรงจุดนัก ผมไม่รู้สเปกฮาร์ดแวของคุณ

ดูที่ ฮาร์ดดิส ดู ครับ เช็คดู ส่วนมากทำบ่อยๆ จะมีปัญหา แผ่นก็อย่ามองข้าม เน้อ  หลายอย่าง *-* 
LaChaTA
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2011, 01:10:23 »

ดูที่ ฮาร์ดดิส ดู ครับ เช็คดู ส่วนมากทำบ่อยๆ จะมีปัญหา แผ่นก็อย่ามองข้าม เน้อ  หลายอย่าง *-* 

อาการอย่างนี้ส่วนมากเป็นที่ฮาร์ดดิสครับ+1
tcomshop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2011, 10:47:50 »

ร้านทีคอม
รับติดตั้งระบบ NETWORK / CCTV
0865874240
Archavin
ชั้นประถม
*

089-999-4438

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 11:26:33 »

อันนี้เป็นภาพตอนลงใหม่ ที่ยังไม่ทันลงโปรแกรมอื่นใช่ หรือเปล่าครับ
-ถ้าใช่ก็ลอง ลงวินตัวอื่นดู หรือ เช็ค ฮาร์ดแวร์ ตามที่หลายๆ ท่านบอก
-หากลงโปรแกรมบางตัวหลังจากลงวิน แล้วเป็น ก็ไปดูที่โปรแกรมนั้น
 เช่น HWK tronado หรือ พวก program suit ต่างๆ ครับ..ถ้าจำไม่ผิดท่านซ่อมมือถือด้วย

ขาย-ซ่อม มือถือ แท็บเล็ท โน๊ตบุ๊ค เดสท๊อป จอคอมพิวเตอร์
ประกอบคอมพิวเตอร์ อัพเกรต แลกเปลี่ยนอะไหล่
แฟลชโปรแกรมมือถือ Nokia Samsung Imobile Chaina
ปลดล็อกไทย-พม่า-จีน
Schematic and Software repair
iw
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2011, 15:21:33 »

ถอนตัวกำจัดไวรัส
หน้า: [1] พิมพ์