เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 18:42:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอคำแนะนำรถฟอร์ด เรนเจอร์ เทอร์โบ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำรถฟอร์ด เรนเจอร์ เทอร์โบ  (อ่าน 1085 ครั้ง)
***4p***
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2014, 07:05:38 »

ผมเพิ่งซื้อรถ ฟอร์ด เรนเจอร์ เครื่อง 2500 เทอร์โบ ปี43  4 ประตู มือ 2 มาคับผม คือผมไม่เคยใช้รถที่มีเทอร์โบ ไม่ทราบว่า เสียงที่ดัง ติกๆๆๆๆ คือเสียง เทอร์โบ ทำงาน หรือปาวคับ หรือว่าเสียงอะไรคับ ใครเคยใช้ หรือมีความรู้ช่วยแนะนำทีคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
surasak152
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2014, 07:39:21 »

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ เรนเจอร์ 2500 เทอร์โบ ตัว top ปี44 ดังเหมือนกัน มีปัญหาเรื่องเข้าเกียร์ยากครับ บางครั้งก็เข้าไม่ได้เลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
***4p***
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2014, 07:50:45 »

คับ ขอบคุณคับ นึกว่าเครื่องยนต์มีปัญหา เป็นเหมือนกันเพราะว่าเทอโบทำงาน ไม่ทราบว่า ครัชพวก มาสด้า นิชสัน และ ฟอร์ด เป็นครัชน้ำมัน ใช่ไหมคับ จะตั้ง ครัช ห่าง ครัช ถี่ ต้องให้ช่างที่ชำนาญ ตั้งให้ใช่ไหมคับ
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 14:27:32 »

ผมเพิ่งซื้อรถ ฟอร์ด เรนเจอร์ เครื่อง 2500 เทอร์โบ ปี43  4 ประตู มือ 2 มาคับผม คือผมไม่เคยใช้รถที่มีเทอร์โบ ไม่ทราบว่า เสียงที่ดัง ติกๆๆๆๆ คือเสียง เทอร์โบ ทำงาน หรือปาวคับ หรือว่าเสียงอะไรคับ ใครเคยใช้ หรือมีความรู้ช่วยแนะนำทีคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

เสียงติกๆๆๆ ไม่น่าจะใช่เสียงเทอร์โบนะครับ
เสียงเทอร์โบจะดังมากๆ ตอนเร่งรอบเครื่องยนต์ เป็นเสียง "หวีด"

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ เรนเจอร์ 2500 เทอร์โบ ตัว top ปี44 ดังเหมือนกัน มีปัญหาเรื่องเข้าเกียร์ยากครับ บางครั้งก็เข้าไม่ได้เลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

เกียร์ 5 ใช่มั๊ยครับ ถ้าใช่ เฟืองเกียร์น่าจะแตกนะครับ

คับ ขอบคุณคับ นึกว่าเครื่องยนต์มีปัญหา เป็นเหมือนกันเพราะว่าเทอโบทำงาน ไม่ทราบว่า ครัชพวก มาสด้า นิชสัน และ ฟอร์ด เป็นครัชน้ำมัน ใช่ไหมคับ จะตั้ง ครัช ห่าง ครัช ถี่ ต้องให้ช่างที่ชำนาญ ตั้งให้ใช่ไหมคับ

เป็นคลัชน้ำมันครับ เข้าอู่ที่ไหนก็ได้ ไม่มีอะไรซับซ้อน
หน้า: [1] พิมพ์