เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:48:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  ขอคำแนะนำ ขนส่งรถยนต์ จ.เชียงราย ไป จ.นครปฐม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำ ขนส่งรถยนต์ จ.เชียงราย ไป จ.นครปฐม  (อ่าน 919 ครั้ง)
sanakjake
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 21:06:48 »

พอดีมีญาติจะไปเรียนที่โน้นแล้วจะเอารถยนต์ไปใช้ด้วย
แต่ไม่มีใครชำนาญเส้นทางและชำนาญในการขับรถ
ไปต่างจังหวัดไกลๆ. #ใครพอจะมีเบอร์รถขนส่งรถยนต์
#เบอร์รถเทเลอร์ที่ขนรถใหม่มาจาก กรุงเทพมาเชียงราย
หรือ#บริษัทรับ-ส่งรถยนต์ไป  จ. นครปฐมบ้าง
หรือ#คำแนะนำอื่นอีกบ้าง
ขอขอบคุณล่วงหน้าจ้า....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 22:30:47 โดย sanakjake » IP : บันทึกการเข้า
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 22:29:27 »

ขับไปเองน่าจะดีกว่าครับ...นครปฐมไม่ยาก / ผมขับจากหาดใหญ่ไปเชียงรายสองคนลูกสาว....ลูกสาวเพิ่งขับรถเป็นได้สองเดือน สอนเองสอบใบขับขี่ขนส่งเรียบร้อย ก้อบึ่งเชียงรายสองคนพ่อลูก
fluke_ind
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 22:34:05 »

ผมเคยเรียนที่นครปฐมมาก่อน เอารถยนต์ไปใช้เหมือนกันครับ
ขอแนะนำว่า ขับเอาไปเองดีที่สุด เคยถามจ้างคนแถวบ้าน เขาเอาค่าขับไป 3000 บาท
ผมเลยตัดสินใจลองขับไปเอง(ครั้งแรก) ที่จริงไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ เพียงแค่สังเกตเส้นทางจะตัดจากเส้นหลักไปทางชัยนาท ผ่านสุพรรณ แล้วถึงนครปฐม พอขับไปครั้งแรกได้ครั้งสอง ครั้งสาม ไปง่ายเลยครับ (ใช้เวลาขับประมาณ 10-12 ชม.)
ถ้าคิดว่าจะลองขับไปเองปรึกษาทางไลน์ได้ครับ LINE ID : Seatachai
หรือถ้าไม่รีบร้อน ผมจะเข้าไป กทม. ช่วง 26 นี้ ขับตามกันไปก็ได้นะครับ
sanakjake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 22:35:55 »

ขับไปเองน่าจะดีกว่าครับ...นครปฐมไม่ยาก / ผมขับจากหาดใหญ่ไปเชียงรายสองคนลูกสาว....ลูกสาวเพิ่งขับรถเป็นได้สองเดือน สอนเองสอบใบขับขี่ขนส่งเรียบร้อย ก้อบึ่งเชียงรายสองคนพ่อลูก
พอดีรถที่จะไปใช้เป็นรถสภาพพอใช้ได้
คนขับก็ไม่ชำนาญเส้นทาง
จึงไม่อยากขับไปเองจ้า...
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ จ้า...
sanakjake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 22:37:46 »

ผมเคยเรียนที่นครปฐมมาก่อน เอารถยนต์ไปใช้เหมือนกันครับ
ขอแนะนำว่า ขับเอาไปเองดีที่สุด เคยถามจ้างคนแถวบ้าน เขาเอาค่าขับไป 3000 บาท
ผมเลยตัดสินใจลองขับไปเอง(ครั้งแรก) ที่จริงไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ เพียงแค่สังเกตเส้นทางจะตัดจากเส้นหลักไปทางชัยนาท ผ่านสุพรรณ แล้วถึงนครปฐม พอขับไปครั้งแรกได้ครั้งสอง ครั้งสาม ไปง่ายเลยครับ (ใช้เวลาขับประมาณ 10-12 ชม.)
ถ้าคิดว่าจะลองขับไปเองปรึกษาทางไลน์ได้ครับ LINE ID : Seatachai
หรือถ้าไม่รีบร้อน ผมจะเข้าไป กทม. ช่วง 26 นี้ ขับตามกันไปก็ได้นะครับ

รถสภาพไม่ใหม่มากจ้า กลัวจะเสียกลางทางด้วยจ้า
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆจ้า
เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 23:09:08 »

ลองเข้าไปสอบถามที่ศูนย์ขายรถยนต์ใกล้บ้านดูครับเค้าจะมีรถเทเรอร์ที่ใช้บรรทุกรถใหม่มาส่ง แต่ขากลับเค้าจะวิ่งเปล่ากลับเคยเห็นมีคนเค้าฝากกรถลงไปบ้าง เราก็ลองไปขอเบอร์รถเค้าว่าเค้ารับราคาเท่าไร แค่นี้น่าจะง่ายที่สุดละ

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน
js23.nunui
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 23:50:14 »

รับจ้างขับจร้า สนใจฝากเบอร์ไว้นะ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2014, 05:48:10 »

เปิด gps ให้มันนำทางเลยครับ

Sing ha

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2014, 12:02:59 »

ลองเข้าไปสอบถามที่ศูนย์ขายรถยนต์ใกล้บ้านดูครับเค้าจะมีรถเทเรอร์ที่ใช้บรรทุกรถใหม่มาส่ง แต่ขากลับเค้าจะวิ่งเปล่ากลับเคยเห็นมีคนเค้าฝากกรถลงไปบ้าง เราก็ลองไปขอเบอร์รถเค้าว่าเค้ารับราคาเท่าไร แค่นี้น่าจะง่ายที่สุดละ

ตอนผมจะเอารถไปเชียงราย...เคยติดต่อที่หาดใหญ่...ไงๆ สอบถามดีๆ นะครับว่ารับประกันความปลอดถัยของรถมั้ย.....
Sing ha

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2014, 12:04:35 »

ชัวร์ๆๆๆๆ เปิดไม่ตลอดเวลาก็ได้
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2014, 15:14:22 »

.. ก็ว่านะ เพราะขาล่องเคยเห็นเขาเอารถใส่ไปอยู่ ราคาน่าจะถูกกว่าขาขึ้นที่เขาบรรทุกรถมาเต็มเทรลเลอร์
Sing ha

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2014, 20:07:53 »

พอดีรถที่จะไปใช้เป็นรถสภาพพอใช้ได้
คนขับก็ไม่ชำนาญเส้นทาง
จึงไม่อยากขับไปเองจ้า...
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ จ้า...

[/quote]

เข้าใจครับอาจจะกลัวรถเสียกลางทาง ตอนผมขับขึ้นไปเชียงรายกับลูกผมเตรียมสายลากรถ สายชาร์ตแบต เครื่องมือ และอาไหล่ ที่ผมคาดว่าน่าจะเสียกลางทางได้ไปเรียบร้อยเลย แต่ก้อเกือบ 2,000 กิโลเมตรไม่มีปัญหาอะไร ทั้งๆ ที่จาก กทม.ไปเชียงรายผมไม่เคยไปเลย...ช่วงอำเภองาว คืนนั้นขับยากมากเพราะฝนตกหนักแถมเป็นกลางคืนอีก

ให้ได้รถขนส่งรถดีๆ นะครับ
warapond_41
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2014, 21:40:22 »

แนะนำให้ส่งที่นิ่มซีเส็ง เคยส่งรถมอไซด์บิ๊กไบร์ไปที่สุราษฏร์ ไม่มีปัญหาเลยค่ะ
aha_pong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 00:16:21 »

ลองติดต่อรถเทเรอร์ที่ใช้บรรทุกรถใหม่มาส่ง ครับ เค้าน่าจะคิดที่2500-3500 แต่ลงที่แยกอ่างทองครับ แล้วก็ขับจากแยกอ่างทอง มุ่งหน้าไปสุพรรณบุรี  แล้วก็ไปอำเภออู่ทอง แล้ววิ่งไปตามถนนเส้นมาลัยแมน 323 ไปเรื่อยๆๆจะถึงตัวนครปฐม  ถ้าจ้างรถสไลค์ 16000ครับถึงที่   
บ้านผมอยู่กาญจนบุรี ขับไปกลับเชียงราย-กาญจนบุรี บ่อยๆๆครับ

สนใจซ่อมหรือโมดิฟาย โทร085-1728311 พง Line:bydj.pong แอดมาสอบถามกันได้ครับ ราคาไม่แพง
Ossy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 06:29:13 »

เชียงราย - นครปฐม  ถ้าจ้างเทรลเลอร์ขนส่ง หรือรถยก  ราคาน่าจะ 10,000 up.

แนะนำว่าขับเองดีกว่าครับ วางแผนการเดินทางดี ๆ
ไม่ต้องรีบ  ขับเฉพาะกลางวัน ขับมาเรื่อย ๆ ก็ได้
มานอนที่นครสวรรค์สักหนึ่งคืน แล้วอีกวันค่อยขับเข้านครปฐม
เช็คสภาพรถก่อนออกเดินทาง (เอาเงินที่จะคิดว่าจ้างรถขนส่งให้นั่นแหล่ะครับ)

รถเทรลเลอร์ทั่วไปที่เห็นว่าเขามาส่งรถใหม่ตามศูนย์ต่าง ๆ
แล้วเวลากลับตีรถเปล่ากลับ รถพวกนี้เป็นรถบริษัทครับ
เขามีประกันภัยสินค้า (รถใหม่) เรียบร้อยแล้ว และส่วนใหญ่
ขากลับเขาก็จะไม่รับสินค้ากลับ(ตีรถเปล่ากลับ)
นอกเสียจากว่าบริษัทสั่งให้เอากลับ โดยมีใบสั่งงานขนสินค้ากลับอย่างมีระบบ
เขาจะไม่รับงานเองนะครับ เพราะเวลาที่เกิดปัญหาหรือบริษัทเช็คเจอ
ไล่ออกสถานเดียวครับ และถ้าเกิดอุบัติเหตุด้วยแล้ว
บริษัทประกันภัยจะไม่รับผิดชอบค่าเสียหายของตัวสินค้า(รถ)ให้นะครับ
เพราะขนส่งโดยพลการ ไม่ได้แจ้งประกันตัวสินค้าไว้

ถ้าอยากขนจริง ๆ น่าจะเป็นพวกรถยก รถสไลด์ออน
แต่ค่าใช้จ่ายก็จะสูงมาก เพราะขากลับเขาจะต้องตีรถเปล่ากลับมาเชียงรายอยู่ดี

ลองวางแผนขับมาเองดีกว่านะครับ

จุดยืนของทุกคนคือ ส้นตีนตัวเองครับ
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 10:35:10 »

ลองไปติดต่อสอบถามพนักงานตามศูนย์จำหน่ายรถยนต์
ฝากไปกับรถเทรเลอร์ที่ตีเปล่ากลับ กทม. ครับ
รับรถแถวรังสิตก็ได้ ขับออกสายวงแหวน บางบัวทอง-ตลิ่งชัน ไปนครปฐมไม่ยากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 10:37:42 โดย kann » IP : บันทึกการเข้า
Ting4949

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 10:40:10 »

เจอรถเทลเลอร์ ที่มาส่งรถใหม่ ของศูนย์ไหนก็ได้ ลงถามได้เลยครับ เคยฝากส่งไป กทม. เขาคิด 3,000 บาทครับ... ยิ้ม
Sing ha

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 17:45:26 »

เชียงราย - นครปฐม  ถ้าจ้างเทรลเลอร์ขนส่ง หรือรถยก  ราคาน่าจะ 10,000 up.

แนะนำว่าขับเองดีกว่าครับ วางแผนการเดินทางดี ๆ
ไม่ต้องรีบ  ขับเฉพาะกลางวัน ขับมาเรื่อย ๆ ก็ได้
มานอนที่นครสวรรค์สักหนึ่งคืน แล้วอีกวันค่อยขับเข้านครปฐม
เช็คสภาพรถก่อนออกเดินทาง (เอาเงินที่จะคิดว่าจ้างรถขนส่งให้นั่นแหล่ะครับ)

ตามที่ท่านว่าทุกประการเลย ผมจึงได้ขับรถกับลูกสาวจากหาดใหญ่ขึ้นเชียงราย....เป็นการทดสอบการขับรถทางไกลของลูกด้วย จากสุพรรณฯ - พิษณุโลก ปล่อยให้โซโล่คนเดียว ผ่าน
sanakjake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2014, 13:53:11 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นจ้า
ตอนนี้ได้ไปติดต่อศูนย์โตโยต้าขอฝากไปกับเทเลอร์ขนส่งรถใหม่
หน้า: [1] พิมพ์