เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 17:45:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  บุหรี่ไฟฟ้า ตัวช่วยในการเลิกบุหรี่จริง พร้อมให้คําปรึกษา0894351002
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน บุหรี่ไฟฟ้า ตัวช่วยในการเลิกบุหรี่จริง พร้อมให้คําปรึกษา0894351002  (อ่าน 8228 ครั้ง)
MR.Somchai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 19:48:29 »

ขอโทษนะครับ  แล้วมันจะติดบุหรี่ไฟฟ้าแทนบุหรี่จริง  หรือเปล่าน่ะคับ  สนใจเหมือนกันครับ
ไม่ติดหรอกคับ เพราะการใช้บุหรี่ไฟฟ้าคือการลดระดับความต้องการอ่ะคับ และเด้วก้อเลิกโดย อัตโนมัติครับไม่เกินสองอาทิติย์

อย่าลังเลครับ หากอยากจะเลิกจริงๆ ลองไปไม่เสียหาย คิดถึงตอนแรกที่เราอยากลองสูบบุหรี่จริงสิครับ ยังไม่เคยไปถามใครเลย ว่าดีไหม ดีไม่ดียังไง ไม่ต้องคิดว่าคุ้มไม่คุ้มครับ

ยกตัวอย่างง่ายๆตอนนี้บุหรี่ LM ซอง 60 สูบวันละซอง ก็ 1800 แล้วครับนี้ต่อเดือนนะครับ แล้วถ้าคิดเป็นปี 21600 บาทครับ หากการลองเพื่อเลิกครั้งนี้หลักพันครับจะลองสักครั้งก็ไม่เสียหลาย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ท้ายนี้เป็นกำลังใจให้คนอยากเลิกบุหรี่ ครับ สู้ๆนะครับเพื่อคนที่เรารัก และรักเรา จะได้อยู่กับเขาไปนานๆครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มีนาคม 2011, 05:32:57 โดย MR.Somchai » IP : บันทึกการเข้า

สละทิ้งของบางอย่าง เพื่อไม่ให้เรือจม
utai
ชั้นประถม
*

ออแกไนซ์ Big C เชียงราย

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2011, 12:16:26 »

สูบบุหรี่จริงตายจริงมีเห็นเยอะในสังคมบ้านเรา  ลองดูครับสําหรับท่านที่อยากเลิกไม่เสียหาย
ไม่ลองก้อไม่รู้  ไม่อยากเลิกก้อรอมะเร็งแล้วกัน

ท่านใดสนใจเช่าพื้นที่ขายบิ๊กซีเชียงรายบิ๊กซีตากบิ๊กซีลำปางติดต่อสอบถามได้เลยครับ
utai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2011, 16:27:30 »

ยิ้ม

ท่านใดสนใจเช่าพื้นที่ขายบิ๊กซีเชียงรายบิ๊กซีตากบิ๊กซีลำปางติดต่อสอบถามได้เลยครับ
pop14
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2011, 17:29:46 »

เลิกเพื่อคนที่เรารัก
xmancr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2011, 13:58:51 »

สูบบุหรี่จริงตายจริงมีเห็นเยอะในสังคมบ้านเรา  ลองดูครับสําหรับท่านที่อยากเลิกไม่เสียหาย
ไม่ลองก้อไม่รู้  ไม่อยากเลิกก้อรอมะเร็งแล้วกัน
เห็นด้วยคับสูบบุหรี่จริงตายจริงคับ ใครได้เบาะแสว่าใครว่าสูบบุหรี่ไฟฟ้าแล้วตายกรุณาแจ้งด้วยคับจะเป็นพระคุณอย่างสูง ในประเทศจีนรัฐบาลให้ทุนวิจัยกับ บ.เอกชนวิจัยจึงได้ผลิตพัน นี้มา หลายประในยุโรปนําเข้าไปจําหน่าย รวมถึงอเมริกาในทุกรัฐ และรัฐให้การสนับสนุน แต่ในเมืองไทยห้าม เพราะโรงงานยาสูบเสียผลประโยชน์เท่ากับรัฐไม่ได้ตังจากภาษียาสูบ เพราะมันเป็นเงินมหาศาล เรืองราวมันก้อเป็นอย่างนี้ ประเทศของเราจึงเจริญรุดหน้า อย่างรวดเร็วตามหลังประเทศอูกานดา อยู่นี๊ดดดเดียว5555555
utai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2011, 13:00:48 »

อยากเลิกก้อต้องลอง

dacr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2011, 14:07:39 »

ดันคับ
pop14
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 16:50:46 »

ดันคับ
pop14
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 16:55:20 »

ดันคับ
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 17:50:46 »

::)มานจะช้อตมัยเนี่ย
สนใจ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขยิบตา

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
pop14
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2011, 11:42:16 »

::)มานจะช้อตมัยเนี่ย
สนใจ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขยิบตา
ไม่หรอกคับ
utai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2011, 16:27:04 »

เพื่อคนที่คุณรัก

bigman power
ระดับ :ป.โท

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2011, 07:38:17 »

สูบบุหรี่จริงตายจริงมีเห็นเยอะในสังคมบ้านเรา  ลองดูครับสําหรับท่านที่อยากเลิกไม่เสียหาย
เห็นด้วยคับสูบบุหรี่จริงตายจริงคับ ใครได้เบาะแสว่าใครว่าสูบบุหรี่ไฟฟ้าแล้วตายกรุณาแจ้งด้วยคับจะเป็นพระคุณอย่างสูง ในประเทศจีนรัฐบาลให้ทุนวิจัยกับ บ.เอกชนวิจัยจึงได้ผลิตพัน นี้มา หลายประในยุโรปนําเข้าไปจําหน่าย รวมถึงอเมริกาในทุกรัฐ และรัฐให้การสนับสนุน แต่ในเมืองไทยห้าม เพราะโรงงานยาสูบเสียผลประโยชน์เท่ากับรัฐไม่ได้ตังจากภาษียาสูบ เพราะมันเป็นเงินมหาศาล เรืองราวมันก้อเป็นอย่างนี้ ประเทศของเราจึงเจริญรุดหน้า อย่างรวดเร็วตามหลังประเทศอูกานดา อยู่นี๊ดดดเดียว5555555

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
utai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 10:59:25 »

ลูกค้าท่านใดสั่งจองสิ้นค้าเชิญมารับสินค้าได้เลยคับ

hs5shl
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 15:13:06 »

จองหนึ่งที่เน้อ

084 ศูนย์ สี่ 05 แปด หนึ่ง ห้า
utai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 12:52:03 »

ติดต่อโดย ตรง คุณอุทัย 0894351002

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2011, 04:43:44 »

แต่พบว่าปริมาณนิโคติน (Nicotine) สูงกว่าบุหรี่ทั่วไปหลายเท่า นับเป็นภัยตัวใหม่ สูบบุหรี่อิเล็กทรอนิกส์ 1 มวน จะเท่ากับบุหรี่ทั่วไปถึง 15 มวน แม้ว่าตัวน้ำยานิโคตินจะมีการปรุงแต่งกลิ่นให้หอม เช่น กลิ่นช็อกโกแลต กลิ่นผลไม้รวม ก็ตาม แต่พิษภัยยังคงมีเหมือนเดิม หากนำไปใช้โดยปราศจากการดูแลของแพทย์ จะเป็นอันตรายต่อหัวใจและหลอดเลือดได้

หลายประเทศได้สั่งห้ามการใช้สินค้านี้แล้ว เช่น รัฐวิกตอเรีย ของออสเตรเลีย บราซิล อิสราเอล จอร์แดน และตุรกี เนื่องจากบุหรี่ไฟฟ้าดังกล่าวยังไม่มีผลการวิจัยรองรับว่าช่วยเลิกบุหรี่ได้จริง

ขณะนี้ สธ.ได้มีมาตรการห้ามนำบุหรี่ไฟฟ้าเข้ามาจำหน่ายในประเทศ โดยใช้กฎหมายบังคับตามพระราชบัญญัติควบคุมผลิตภัณฑ์ยาสูบ พ.ศ.2535 พระราชบัญญัติยา พ.ศ. 2510 และพระราชบัญญัติศุลกากร พ.ศ.2469 ซึ่งมีโทษหนักทั้งปรับและจำคุก

อ้างอิงจาก http://health.kapook.com/view11024.html

เอาอีกแล้วหรอ  สธ. มันห้ามทุกอย่างที่เสียผลประโยชน์
 ห้ามอีกแระ บุหรี่ไฟฟ้ามีอันตรายห้ามนำเข้า โทษหนักด้วย
ดีนะที่ มันไม่บอกว่า  บุหรี่ไฟฟ้า ยังไม่ผ่าน  อย.
แต่บุหรี่จริง  ไม่มีอันตรายหรือไงครับ  ถึงวางขายได้ทั่วไป 
เดี๋ยวคนเลิกสูบหมด กลัวโรงงาน ยาสูบเจ๊ง  หรือป่าวครับ
 ผมเองไม่สูบบุหรี่ แต่พ่อผมตายเพราะสูบบุหรี่ 
อยากให้เพื่อนเลิกบุหรี่ครับ  วันนี้พาเพื่อนไปซื้อ 1ชุด
รอผลอยู่  ว่ามันจะเลิกได้จริงไหม

สนับสนุนให้ทุกท่านเลิกสูบบุหรี่ครับ

https://www.facebook.com/aekauto2020
pop14
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 20:22:39 »

เชิญที่ร้านได้เลยคับหรือติต่อสอบถามได้ที่0894351002
NU..NUM
ชั้นประถม
*

089-1582946

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 23:34:47 »

ผมมี1ชุดครับใครอยากได้เชิญมาเอาไปครับ.....ฟรี

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 00:48:51 »

ผมพาเพื่อนไปซื้อที่ร้านคุณมา  สูบไปได้2 รีฟิว  เสียซะแร้วทำไงดี
เสียดายเงินจัง ตั้ง800

หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์