เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 18:29:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ขายตั๋วเครื่องบิน นกแอร์
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขายตั๋วเครื่องบิน นกแอร์  (อ่าน 954 ครั้ง)
naniko
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2014, 18:47:04 »

ขายตั๋วเครื่องบินนกแอร์ จำนวน 1ใบ เดินทางวันที่
25 มิถุนายนนี้ เวลา 12.55 จากเชียงราย ไปดอนเมือง

***วันที่สามารถเปลี่ยนแปลงได้นะคะ***
ติดต่อสอบถาม 082-4968841
ปล.โทรมาสะดวกกว่านะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 09:42:18 โดย naniko » IP : บันทึกการเข้า
man1002
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2014, 19:30:37 »

กี่ที่นั่ง กี่โมง ราคาเท่าไหร่ครับ

ฝากเชิญชวนติดตามเพจ

เชิญชวนติดตาม ร้านบ้านใหม่นมผง กับโปรโมชั่น สุดพิเศษ จำหน่ายผ้าอ้อมสำเร็จรูป เสื้อผ้าเด็ก และของใช้เด็กทุกชนิด ราคาโดนใจ คุณแม่คุณพ่อ
https://www.facebook.com/Banmainomphong
maddog58
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2014, 21:46:38 »

กรุณาลงรายละเอียดให้ครบหน่อยนะครับ ราคา จำนวนกี่ใบ ฮืม ฮืม
naniko
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 09:40:32 »

โทรมาสอบถาม จะเข้าใจกว่าคะ มีหนึ่งใบคะ
naniko
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 09:41:19 »

กรุณาลงรายละเอียดให้ครบหน่อยนะครับ ราคา จำนวนกี่ใบ ฮืม ฮืม

โทรมาถามเลยคะ
maddog58
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 15:13:56 »

ที่บอกให้ลงรายละเอียดในประกาศนั่น มันเป็นกฎของ ชร.ฟก. ครับ เบื้องต้นเมื่อลงประกาศขายสินค้า ต้องบอกรายละเอียดของสินค้า ราคา และ หรือรูป พร้อมเบอร์โทร คงไม่ลำบากอะไร  ถ้าคนอ่านแล้วสนใจ หรือไม่เข้าใจ เค้าก็คงโทรมาตามหมายเลขโทรศัพท์เองแหละครับ
naniko
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 08:58:38 »

ที่บอกให้ลงรายละเอียดในประกาศนั่น มันเป็นกฎของ ชร.ฟก. ครับ เบื้องต้นเมื่อลงประกาศขายสินค้า ต้องบอกรายละเอียดของสินค้า ราคา และ หรือรูป พร้อมเบอร์โทร คงไม่ลำบากอะไร  ถ้าคนอ่านแล้วสนใจ หรือไม่เข้าใจ เค้าก็คงโทรมาตามหมายเลขโทรศัพท์เองแหละครับ
ขอบคุณคะ แต่ปกติก็ลงแบบนี้ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคะ ที่ให้โทรเพราะข้อมูลมันปลีกย่อย คะ
Mae Nang Som
..อย่าเพิ่งตัดสินคนอื่น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขา..
มัธยม
**

..เมื่อมีโอกาส จงทำให้มันเต็มที่และดีที่สุด..

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 09:13:56 »

+1000000 ลงรายละเอียดไปเลย น่าจะขายได้เร็วกว่านี้นะค่ะ
Ameanning
ระดับ ป.ตรี

ฟ้ามืดจึงเห็นดาวสวย

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 09:44:47 »

+1000000 ลงรายละเอียดไปเลย น่าจะขายได้เร็วกว่านี้นะค่ะ

เห็นด้วยอีกเสียงครับ ราคาก็ไม่ลงตั้งแต่แรก ไม่ทราบว่าตรงราคานี้มีรายละเอียดอะไรอีกเหรอครับ คนซื้อจะได้รู้ว่าราคาขนาดนี้รับได้ไหม สมควรที่จะโทรไปเพื่อคุยเพิ่มเติมไหม ลองมองมุมของคนซื้อดูบ้างครับ

Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 09:47:49 »

เห็นด้วยอีกเสียงครับ ราคาก็ไม่ลงตั้งแต่แรก ไม่ทราบว่าตรงราคานี้มีรายละเอียดอะไรอีกเหรอครับ คนซื้อจะได้รู้ว่าราคาขนาดนี้รับได้ไหม สมควรที่จะโทรไปเพื่อคุยเพิ่มเติมไหม ลองมองมุมของคนซื้อดูบ้างครับ

เห็นด้วยครับ
เบื่อพวกโพสน้อยๆ ไม่มีรายละเอียด
แล้วให้โทรถาม
เปลืองค่าโทรครับ
เสียเวลาด้วย
จะโทรเมื่อแน่ใจ มั่นใจจริงๆครับ
naniko
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 09:53:10 »

ขอโทษนะคะ ถ้าไม่สนใจก็ผ่านไปได้เลยคะ ราคาตั๋วเครื่องบินมีขึ้นมีลงทุกวันคะ ไม่เหมือนตั๋วรถทัวร์คะ ไม่สามารถบอกราคาได้ทั้งเดือนหรอกคะ ถ้าคนขึ้นเครื่องบ่อยน่าจะรู้นะคะ เวลาจะด่าอะไรขอความกรุณานึกถึงความเป็นจริงด้วยคะ ไม่ใช่สักแต่จะว่าเขาอย่างเดียว คนไม่เคยขึ้นไม่มีวันเข้าใจคะ ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นด้วยนะคะ

การเปลี่ยนตัวมีค่าส่วนต่างของไฟล์ต่อวันนั้นนี่นู้น เยอะแยะไป แล้วต่อวัน ต่อไฟล์ไม่เหมือนกัน  ราคาถูกกว่าหน้าเค้าเตอร์แน่นอน  ฉะนั้นเป็นเหตุผลว่าทำไมถึงบอกราคาให้ไม่ได้และต้องให้โทรมาสอบถาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 10:05:43 โดย naniko » IP : บันทึกการเข้า
Mae Nang Som
..อย่าเพิ่งตัดสินคนอื่น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขา..
มัธยม
**

..เมื่อมีโอกาส จงทำให้มันเต็มที่และดีที่สุด..

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 11:01:37 »

ขอโทษนะคะ ถ้าไม่สนใจก็ผ่านไปได้เลยคะ ราคาตั๋วเครื่องบินมีขึ้นมีลงทุกวันคะ ไม่เหมือนตั๋วรถทัวร์คะ ไม่สามารถบอกราคาได้ทั้งเดือนหรอกคะ ถ้าคนขึ้นเครื่องบ่อยน่าจะรู้นะคะ เวลาจะด่าอะไรขอความกรุณานึกถึงความเป็นจริงด้วยคะ ไม่ใช่สักแต่จะว่าเขาอย่างเดียว คนไม่เคยขึ้นไม่มีวันเข้าใจคะ[/b] ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นด้วยนะคะ

การเปลี่ยนตัวมีค่าส่วนต่างของไฟล์ต่อวันนั้นนี่นู้น เยอะแยะไป แล้วต่อวัน ต่อไฟล์ไม่เหมือนกัน  ราคาถูกกว่าหน้าเค้าเตอร์แน่นอน  ฉะนั้นเป็นเหตุผลว่าทำไมถึงบอกราคาให้ไม่ได้และต้องให้โทรมาสอบถาม

เสียดายจังไม่เคยขึ้น  ถ้าเคย แล้วคงจะเข้าใจมากกว่านี้...ขอให้ขายได้เร็วๆ นะค่ะ
Ameanning
ระดับ ป.ตรี

ฟ้ามืดจึงเห็นดาวสวย

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 12:02:33 »

ขอโทษนะคะ ถ้าไม่สนใจก็ผ่านไปได้เลยคะ ราคาตั๋วเครื่องบินมีขึ้นมีลงทุกวันคะ ไม่เหมือนตั๋วรถทัวร์คะ ไม่สามารถบอกราคาได้ทั้งเดือนหรอกคะ ถ้าคนขึ้นเครื่องบ่อยน่าจะรู้นะคะ เวลาจะด่าอะไรขอความกรุณานึกถึงความเป็นจริงด้วยคะ ไม่ใช่สักแต่จะว่าเขาอย่างเดียว คนไม่เคยขึ้นไม่มีวันเข้าใจคะ ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นด้วยนะคะ

การเปลี่ยนตัวมีค่าส่วนต่างของไฟล์ต่อวันนั้นนี่นู้น เยอะแยะไป แล้วต่อวัน ต่อไฟล์ไม่เหมือนกัน  ราคาถูกกว่าหน้าเค้าเตอร์แน่นอน  ฉะนั้นเป็นเหตุผลว่าทำไมถึงบอกราคาให้ไม่ได้และต้องให้โทรมาสอบถาม

ที่คนอื่นเขาพิมพ์มาไม่ได้เรียกว่าด่าครับ ตรงไหนที่มีคำไม่สุภาพ คุณลงขายของโดยข้อมูลไม่ครบเอง ทั้งราคา ชื่อผู้ขาย รายละเอียดเพิ่มเติม พอมีคนเตือนก็น่าจะฟังและแก้ไขให้มันถูกต้อง เล่นมาแดกดันเขาแบบนี้หมายความว่าไงครับ

ผมไม่เคยขึ้นเครื่องหรอกครับ ทั้งเชียงรายคงจะมีแต่คุณนี่แหละที่มีปัญญาขึ้น

* IMG_4276.JPG (204.08 KB, 912x608 - ดู 228 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 12:06:43 โดย Ameanning » IP : บันทึกการเข้า

naniko
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 12:54:19 »

ไม่สนใจก็ผ่านไปคะ ขายตั๋วมาก็ไม่เคยมีปัญหาคะ ผ่านไปกี่หมื่นแสนใบ ราคาไม่พอใจก็แล้วกันไป ไม่ต้องโชว์รูปมาประชดหรอกคะ แค่นี้นิดหน่อย ระดับท่านฑูต วีไอพีหลายแหล่ก็ไม่เคยมีปัญหาคะ โพสต์เราก็บอกชัดเจนคะ ว่าให้โทรสอบถาม
js23.nunui
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 13:35:52 »

จะขายตั๋ว (เครื่องบิน) หรือทะเลาะกันทางเวป ความจริงคนขายก็น่าจะยอมรับเสียบ้าง จะได้มีลูกค้าเยอะ ๆ เดี๋ยวนี้ ไม่ต้องถามหรอกว่า ใครเคยขึ้น หรือไม่เคยขึ้น ลองสังเกตุว่าเดี๋ยวนี้ ชาวไทยภูเขาเที่ยวหนึ่งก็ครึ่งลำแล้ว (ความเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ)
br.9999
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

อยากได้รอยยิ้มของคนอื่น ต้องให้รอยยิ้มของเราก่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 15:31:18 »

แจ้งหรือ pm ให้ผู้ดูแลบอร์ดก้อจบละครับ เขาจะพิจารณาเอง ว่่าจะลบหรือลง บ่ต้องทะเลาะกั๋นเน้อสู

........โทร...089 8504449 ....( ต๋อย)  
      .......... Line  Id  : 0898504449 .....
H๏w2Play
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 16:33:01 »

อย่างที่บอกแหละครับ พูดกันแบบคนโตๆไม่ใช่เด็กเล่นขายของ จะขายของทั้งที ลงรายละเอียดไปเลย ไม่ใช่มารอให้คนอื่นโทรหา เสียเวลาทั้งผู้ซือ้และผู้ขาย ยกตัวอย่างเช่นผมบอกขายไอโฟนไม่บอกไรเลยบอกมีไรโทรมา พอโทรมาผมบอกขาย2แสน5 คนซื้อคิดว่าเสียเวลามั้ยครับ คนขายก็เสียเวลามานั่งตอบทีละคน ส่วนราคาตั๋วเครื่องบิน มันขึ้นๆลงๆก็จริง แต่ราคาซื้อมาแล้วและมาโพสขายเป็นราคามือ2ปกติแล้วมันไม่ได้ขึ้่นๆลงๆตามราคามือ1นะครับ อันนี้ผมออกความคิดเห้นเฉยๆไม่ได้จะหาเรื่องแต่อย่างใด

นัดเจอ : เชียงราย(ตัวเมืองเฉพาะบางวัน) พะเยา(จุน ร่องแมด เชียงคำ)
บัญชี
นายชาญยุทธ พิริยะสิทธิการ
ธ.กรุงไทย
982-3-48311-6
ธ.กสิกร
165-2-48950-4
sawida
DDBK ขายส่ง
ชั้นประถม
*

DDBK ขายส่งสินค้า

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 17:16:08 »

นั่นนะสิถ้ายังงั้นก็ไม่ใช้ขายตั๋วแค่ใบเดี๋ยวแล้ว อย่างเนี๊ยะเป็นเอเย่นขายตั๋วมากกว่า มีราคาขึ้นลงด้วย แต่มีอยุ่ข้อหนึ่งที่ไม่ชอบเลยคือในเมื่อทุกคนเข้ามาดูก็เพื่ออยากจะซื้อ ไม่ผิดคะที่อยากถามข้อมูล การค้าขายถ้าจริงใจอยากจะทำไม่ว่าลูกค้าจะเป็นยังไงก็ไม่ควรแสดงอารมณ์นะคะ เราก็เข้ามาเพราะอยากจะซื้อตั๋วเหมือนกันจ้า ทุกคนเค้าก็แค่อยากให้ขายดีๆ

DDBK 0882616901ดา line:daindytime
ธ.กสิกร ออมทรัพย์ 271-2-126-429 สวิดา จันสำราญ
https://plus.google.com/u/0/108173553829212308057/posts
ขายส่งติดล้อ
withtaya
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 18:02:53 »

นั่นนะสิถ้ายังงั้นก็ไม่ใช้ขายตั๋วแค่ใบเดี๋ยวแล้ว อย่างเนี๊ยะเป็นเอเย่นขายตั๋วมากกว่า มีราคาขึ้นลงด้วย แต่มีอยุ่ข้อหนึ่งที่ไม่ชอบเลยคือในเมื่อทุกคนเข้ามาดูก็เพื่ออยากจะซื้อ ไม่ผิดคะที่อยากถามข้อมูล การค้าขายถ้าจริงใจอยากจะทำไม่ว่าลูกค้าจะเป็นยังไงก็ไม่ควรแสดงอารมณ์นะคะ เราก็เข้ามาเพราะอยากจะซื้อตั๋วเหมือนกันจ้า ทุกคนเค้าก็แค่อยากให้ขายดีๆ

ผมก็คิดเช่นนี้เหมือนกันครับ
ถ้าเป็นเอเย่น ก็บอกไปเลยซิครับ ว่าเป็นเอเย่น รับจอง ขาย ตั๋วเครื่องบิน ราคาพิเศษ จะง่ายกว่า นะครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 19:33:13 »

ปูเสื่อดูมาช่วงหนึ่ง ก็คิดแนวเดียวกับหลายๆคน ถ้าไฟล้ท์นี้ที่นั่งจะว่างเยอะ..สงสัย อานิสงฆ์เพราะตั๋วเจ้ากรรมนี้ส่งผล  ยิ้มกว้างๆ ชมเชยกันใหญ่เลย

หน้า: [1] 2 พิมพ์