เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 22:15:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รถมิตซูบิชิมีปัญหาเข้ามาปรึกษากันครับ (ขออนุญาติเฉพาะมิตซูครับผม)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน รถมิตซูบิชิมีปัญหาเข้ามาปรึกษากันครับ (ขออนุญาติเฉพาะมิตซูครับผม)  (อ่าน 63276 ครั้ง)
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2014, 10:16:18 »

ไทรทัน ดีเซล 2500 แสนแปดโล อยากเปลี่ยนสายพานทามมิ่ง แนะนำอู่ในเมืองฝีมือดีๆให้หน่อยครับ

ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ

ยิงฟันยิ้ม  ขอโทษครับ ไม่ทราบจริง ๆครับ ยิงฟันยิ้ม
Mozilla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2015, 19:29:42 »

มีคอล์ยหัวเทียนมั้ยครับ
ผมใช้ Lancer Cedia 2002 1.6MT ครับ
ขอเป็นอะไหล่แท้ครับ
ลองของเทียบยี่ห้อ  Yabon แล้ว มันไม่ไหวครับ ยิ้มกว้างๆ
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2015, 17:20:14 »

ผมใช้ Lancer Cedia 2002 1.6MT ครับ
ลองของเทียบยี่ห้อ  Yabon แล้ว มันไม่ไหวครับ ยิ้มกว้างๆ
ยิงฟันยิ้ม จะลองค้นดูให้ครับ หมายถึงของแท้มือสอง ใช่ป่าวครับ? ยิงฟันยิ้ม
Mozilla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2015, 09:06:21 »

ยิงฟันยิ้ม จะลองค้นดูให้ครับ หมายถึงของแท้มือสอง ใช่ป่าวครับ? ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ
ผมเพิ่งไปจัดคอยล์ยี่ห้อ Lucus Japan มาเรียบร้อยแล้วครับ
คู่หนึ่งโดนไปสองพันกว่าๆครับ
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2015, 11:01:37 »

ขอบคุณครับ
ผมเพิ่งไปจัดคอยล์ยี่ห้อ Lucus Japan มาเรียบร้อยแล้วครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Mozilla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2015, 15:07:25 »

อู่ไหนรับตั้งวาล์วบ้างครับ
รถผม Lancer Cedia 2002 1.6 MT ครับ
ARTHER-1083
การทำงานคือการพักผ่อน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2015, 00:04:56 »

มิตซูอีคาร์เครื่องรอบตกตอนเปิดแอร์ครับ พอจะปรับหรือแก้ไขยังไงได้บ้างครับ  ยิ้ม

รับพัฒนาเว็บไซต์, ระบบงานผ่านออนไลน์, จดโดเมน, เช่าพื้นที่, รับดูแลเว็บไซต์-ปรับปรุงเว็บไซต์,ระบบงานฐานข้อมูล ออนไลน์
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 10:24:50 »

อู่ไหนรับตั้งวาล์วบ้างครับ
รถผม Lancer Cedia 2002 1.6 MT ครับ
ยิงฟันยิ้ม ผมว่าอู่ทั่วไปไปตั้งได้หมดครับถ้ารู้สเปค รถท่าน Mozilla แลนเซอร์ซีเดีย 1.6 เครื่อง 4G18 สเปคคือ ไอดี 0.25 ไอเสีย 0.30 (เครื่องร้อน) ครับ บอกช่างได้เลย  O.K. นะครับ;D
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 10:48:48 »

มิตซูอีคาร์เครื่องรอบตกตอนเปิดแอร์ครับ พอจะปรับหรือแก้ไขยังไงได้บ้างครับ  ยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม แก้ไขได้ครับ แต่ต้องดัดแปลงโดยใช้ชุดโซลินอยด์วาล์วเติมอากาศครับ ยิงฟันยิ้ม
 ;Dไม่ทราบว่า รถท่าน ผู้บ่าวตกงานขี้ค้านหลวง เป็น อีคาร์ รุ่นใหนครับ 1.5/1.6/1.8 เพราะว่าเครื่องไม่เหมือนกัน 4G13/4G92/4G93 ขออธิบายแบบรวม ๆนะครับ ถ้ารอบตกตอนเปิดแอร์ ปัญหา จะมาจากปัจจัย 3 อย่างครับ
1.ชุดควบคุมรอบเดินเบา มอเตอร์+เซ็นเซอร์(ที่อยู่ข้างใต้ลิ้นปีกเสื้อ)เสีย บางครั้งเฟืองแตกหรือสึกแต่เปลื่ยนแล้วก็ไม่หาย
2.ชุดสายไฟระหว่างกล่อง ECU กับ ชุดควบคุมรอบเดินเบาขาด (ไม่ค่อยเสียนอกจากโดนหนูกัด)
3.กล่อง ECU ช๊อต (นาน ๆเจอครั้ง)
ถ้าการแก้ไขที่ถูกวิธี ก็คือการตรวจเช็คและหรือเปลื่ยนอะไหล่ตามข้อ 1-3 ข้างต้นแต่ราคาค่อนข้างแพงปรกติช่างก็ใช้วิธีดัดแปลงครับ ราคาก็ถูกกว่า ประมาณพันกว่าไม่เกินสองพันแล้วแต่ครับแต่ถ้าผมทำก็สองพันครับ เพราะรับประกัน 1 เดือนครับ ยิงฟันยิ้ม
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 09:50:50 »

;Dบางท่าน PM มาผมก็ตอบทาง PM นะครับ อยากได้ข้อมูลก็สอบถามมาครับ รับรองตอบทุกกระทู้ครับ ยิงฟันยิ้ม
ARTHER-1083
การทำงานคือการพักผ่อน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 20:01:54 »

ยิงฟันยิ้ม แก้ไขได้ครับ แต่ต้องดัดแปลงโดยใช้ชุดโซลินอยด์วาล์วเติมอากาศครับ ยิงฟันยิ้ม
 ;Dไม่ทราบว่า รถท่าน ผู้บ่าวตกงานขี้ค้านหลวง เป็น อีคาร์ รุ่นใหนครับ 1.5/1.6/1.8 เพราะว่าเครื่องไม่เหมือนกัน 4G13/4G92/4G93 ขออธิบายแบบรวม ๆนะครับ ถ้ารอบตกตอนเปิดแอร์ ปัญหา จะมาจากปัจจัย 3 อย่างครับ
1.ชุดควบคุมรอบเดินเบา มอเตอร์+เซ็นเซอร์(ที่อยู่ข้างใต้ลิ้นปีกเสื้อ)เสีย บางครั้งเฟืองแตกหรือสึกแต่เปลื่ยนแล้วก็ไม่หาย
2.ชุดสายไฟระหว่างกล่อง ECU กับ ชุดควบคุมรอบเดินเบาขาด (ไม่ค่อยเสียนอกจากโดนหนูกัด)
3.กล่อง ECU ช๊อต (นาน ๆเจอครั้ง)
ถ้าการแก้ไขที่ถูกวิธี ก็คือการตรวจเช็คและหรือเปลื่ยนอะไหล่ตามข้อ 1-3 ข้างต้นแต่ราคาค่อนข้างแพงปรกติช่างก็ใช้วิธีดัดแปลงครับ ราคาก็ถูกกว่า ประมาณพันกว่าไม่เกินสองพันแล้วแต่ครับแต่ถ้าผมทำก็สองพันครับ เพราะรับประกัน 1 เดือนครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ  รอสักระยะผมอาจจะได้เข้าไปใช้บริการครับผม  ยิงฟันยิ้ม

รับพัฒนาเว็บไซต์, ระบบงานผ่านออนไลน์, จดโดเมน, เช่าพื้นที่, รับดูแลเว็บไซต์-ปรับปรุงเว็บไซต์,ระบบงานฐานข้อมูล ออนไลน์
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 11:45:21 »

ขอบคุณครับ  รอสักระยะผมอาจจะได้เข้าไปใช้บริการครับผม  ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยินดีครับ ยิงฟันยิ้ม
piya999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2015, 11:53:51 »

พี่คับอีคาร4จี15ออโตเวลาขับๆๆไปเหมือนไฟมันตกเครื่องเสียงจะดับเป็นพักๆๆแต่ก็ติดเหมือนเดิมรถจะกะตุกแต่ก็ไม่ดับนะคับแต่ถ้าวิ่งเร็วๆๆไม่มีปัญหาแต่วิ่งช้าๆๆหรือใกล้จะจอดนะเหมมือนไฟตกรอบตกคับเกิดจากอะไรคับ
piya999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2015, 09:09:37 »

ร้านพี่อยู่ไหนคับ
piya999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2015, 15:12:19 »

ในเมืองคับผมขับมาทำงานทุกวันไม่ทราบเกิดจากไรคับ
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2015, 10:18:41 »

ยิงฟันยิ้ม
พี่คับอีคาร4จี15ออโตเวลาขับๆๆไปเหมือนไฟมันตกเครื่องเสียงจะดับเป็นพักๆๆแต่ก็ติดเหมือนเดิมรถจะกะตุกแต่ก็ไม่ดับนะคับแต่ถ้าวิ่งเร็วๆๆไม่มีปัญหาแต่วิ่งช้าๆๆหรือใกล้จะจอดนะเหมมือนไฟตกรอบตกคับเกิดจากอะไรคับ
ยิงฟันยิ้ม ขอโทษที่ตอบช้าครับ  ผมวิเคราะห์ตามข้อมูลที่ให้มานะครับ ผมว่าอาการมันเหมือนรอบเครื่องมันต่ำอะครับ อาจจะมีสาเหตุมาจากชุดควบคุมรอบเดินเบา(อยู่ใต้ลิ้นปีกผีเสื้อ)ไม่ทำงาน ทำให้รอบเครื่องต่ำ พอรอบเครื่องต่ำ ไดร์ชาร์จก็ชาร์จไฟไม่พอใช้งาน ใหนจะต้องไปเลี้ยงระบบจุดระเบิด คอยล์ มอเตอร์รอบเดินเบา คอมฯแอร์ เครื่องเสียง ฯลฯ ถ้าไฟไม่พอระบบจุดระเบิดหรือว่า คอยล์ก็ผลิตไฟแรงสูงได้ไม่เต็ม 100 % เครื่องยนต์ก็เกิดการกระตุกได้ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องเช็คระบบไฟฟ้าอย่างอื่นด้วยนะครับ ระบบไฟชาร์จ ฟิวส์ สายไฟต่าง ๆ รวมทั้งตัวเครื่องเสียงเอง ถ้าไม่เปิดเครื่องเสียง หรือว่าแอร์ มีอาการป่าวครับ? อีกอย่างผมไม่มีหน้าร้านครับ ผมทำงานบริษัทเป็นหัวหน้าช่างครับ ยิงฟันยิ้ม
sutthisak.pa
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2015, 13:45:47 »

อีคาร์ 1600  หัวฉีด เหยียบคันเร่งแล้วดัง ปอดๆ แล้วเครื่องสะอึกดับ ถ้าค่อยๆเร่งไม่เป็นไร ถ้าเร่งเร่งเลยเครื่องจะดับครับ
pink009
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2015, 00:31:37 »

เมพเซ็นเซอร์พัง
pink009
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2015, 00:35:29 »

Iscพัง อีคาร์ iscชอบพัง ชุด เฟือง หัวจรวจชอบรูด
pink009
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2015, 00:37:28 »

ขอบคุณครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ของลูคัส ถ้ารถไช้แก๊สไม่ทนครับ ไม่เกิน50000เดวก่ส่ออาการพัง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 พิมพ์