เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 08:59:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลาง-ซื้อขายรถยนต์ (ผู้ดูแล: nuifish, NOtis, Krit_66, Active Oper)
| | | |-+  อย่าซื้อรถมือสอง ที่เต้นหัวดอย ก่อนตรวจสภาพให้แน่นอนก่อนซื้อ ไม่งั้นจะเสียเวลาเสียเงินท
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน อย่าซื้อรถมือสอง ที่เต้นหัวดอย ก่อนตรวจสภาพให้แน่นอนก่อนซื้อ ไม่งั้นจะเสียเวลาเสียเงินท  (อ่าน 6298 ครั้ง)
aegapong
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2014, 11:04:01 »

"ขนาดผมเป็นตำรวจยังโดนหลอก"
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2014, 02:23:26 »

รอ การตอบกลับจากเจ้าของเต้น ที่บอกว่าจะช่วยค่าเสียหายแค่เพียง 2-3 พัน บาท แลกกลับการ ยกเลิกข่าวสารความเป็นจริงครับ เลยเวลามา 3-4 วันแล้วครับ ไม่ครืบหน้า
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2014, 02:25:53 »

การเอา ตร มาขู่ ไม่ใช่ทางออกที่ดีครับ พี่น้องของผมในค่าย ต่างก็ไม่ชอบเช่นกัน
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2014, 02:33:23 »

ยืนหมูมาก่อนคับ ถึงจะยื่นไก่ แสดงความรับผิดชอบต่อสิ่งที่ตนเองทำก่อน คงถึงเสี่ยวนึงของกำไรที่ได้จากผมไปหรอกคับ ถ้าแสดงความรับผิดชอบ ผมว่าน่านับถือมาก แล้วจะมีความเชื่อถือต่อบุคคลที่จะซื้อรถมือสองคนต่อๆไป ( ความคืบหน้าจากตอนเดิมที่แล้ว ตอนนี้ งบ ในการซ่อม บานออกไปเหยียบๆ สองหมื่นได้แล้วคับ ถ้าได้มาสัก 5พัน-1หมื่น คงเป็นที่น่าแนะนำเป็นที่แน่นอนคับ)
แล้วจะแจ้งให้ทราบความเคลื่อนไหวคับ ขอบคุนครับ ทุกกำลังใจพี่น้อง ชรฟก คับ
kwanza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2014, 02:54:48 »

เคยซื้อรถเต้นรถวีโก้คันก่อนซื้อมาใช้วันแรก ครัชแอร์ไหม้ ไม่รับผิดชอบ หลาบแล้วครับ เต้นรถ

กล้องวงจรปิด ระบบอินเทอร์เนต WIFI P2P Mikrotik Ubiquiti ระบบทีวีดาวเทียม 0873047877
meao
ขับไป-ขายไป
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2014, 07:49:06 »

ดันเพื่อสังคมช่วยกัน....รู้ทันเลห์เหลี่ยมคนไม่ดี ยิ้ม

"จริงใจ มี สัจจะ"
กรุงไทย 986-0-30122-0 / Tel. 098-801-8126
WCR 56
สวนพอเพียงผ่านศึก 2558
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

โทร 08 1960 4849

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2014, 08:32:22 »

เสียใจด้วยครับ  ละเอียดรอบคอบก่อนจ่ายตังค์ เก่ามาจากไหน ตาดีได้ ตาร้ายเสีย
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2014, 21:50:16 »

ขอบคุน ทุกกำลังใจคับ
dengerate
มัธยม
**

ตลาดบุญยืนบ้านห้วยสักในอดีต

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 10:43:24 »

ยิ้ม ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 พฤษภาคม 2014, 20:16:39 โดย dengerate » IP : บันทึกการเข้า
athitlee1
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 11:04:00 »

ไอ้เต้นรถไม่ว่าเต้นไหนๆครับ ขึ้นชื่อว่าเต้นรถแล้ว สันดานเหี้ยเหมือนกันหมดครับ เร่เหลี่ยมแพรวพราวพูดให้ดูดีให้ลูกค้าเชื่อ ถ้าพูดเป็นภาษาบ้านเราก็คือ คนหัวว็อค นั้นแหละครับ
มันหวังแต่ผลประโยชน์ของมัน มันไม่นึกถึงคนอื่นหลอกครับ
ผมก็โดนมาเหมือนกัน เต้นบ้านรถสวย ครับ ระวังไว้ครับ

ก็ไม่เสมอไปนะครับ อันที่จริงผมรู้ว่าคุณไม่ได้ตั้งใจจะว่าทุกเต๊นหรอกครับ อาจเพราะอารมณ์พาไป แต่ผมยืนยันว่าไม่ใช่ทุกเต๊นครับ ยิ้ม
กรุณาพูดดี ๆ หน่อยนะครับ ผมทำอาชีพนี้ มีเกียรติและศักดิ์ศรีพอ ไม่ทำงานทุจริตนะครับ กรุณาอย่าพูดแบบนี้ เจอะจงไปเลย
       อาชีพเดียวกันเลย  ย้ำ!!! เป็นเฉพาะบางเต็นท์นะครับ กรุณาอย่าเหมารวมครับ ผมก็เต็นท์เหมือนกัน หากอยากรู้ว่าผมคนตรงขนาดไหน หลังไมล์เลยครับ ยินดีให้บริการทุกสาขาอาชีพ
TM Milk
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 16:32:16 »

ไอ้เต้นรถไม่ว่าเต้นไหนๆครับ ขึ้นชื่อว่าเต้นรถแล้ว สันดานเหี้ยเหมือนกันหมดครับ เร่เหลี่ยมแพรวพราวพูดให้ดูดีให้ลูกค้าเชื่อ ถ้าพูดเป็นภาษาบ้านเราก็คือ คนหัวว็อค นั้นแหละครับ
มันหวังแต่ผลประโยชน์ของมัน มันไม่นึกถึงคนอื่นหลอกครับ
ผมก็โดนมาเหมือนกัน เต้นบ้านรถสวย ครับ ระวังไว้ครับ

ก็ไม่เสมอไปนะครับ อันที่จริงผมรู้ว่าคุณไม่ได้ตั้งใจจะว่าทุกเต๊นหรอกครับ อาจเพราะอารมณ์พาไป แต่ผมยืนยันว่าไม่ใช่ทุกเต๊นครับ ยิ้ม
เห็นด้วยครับรถไม่ได้เห็นจริงๆไม่ได้ลองขับอย่าซื้อเด็ดขาดมีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ต้อง...ด้วย

กดไลค์ให้  เจ๋ง  เจ๋ง   เจ๋ง
phatthanawat
pu...©
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 21:12:59 »

เอาใจช่วย

ลูกรัก แม่ที่สุด เลย....เด้อ>>>>>…………„„„
I D Line : teepuc
widdoode
มัธยม
**

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2014, 15:41:03 »

ต้องขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ
เพราะความโกรธจึงทำให้ขาดสติหยั้งคิดไป
กระผมต้องกราบขออภัยไว้นะที่นี้ครับ
อู่สมคิดยนต์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2014, 19:24:16 »

ขอบคุณที่ลงให้รู้คับ

อู่คนรุ่นใหม่ ท่านอยู่ได้ผมอยู่ได้แค่นั้นพอแล้ว
[CR]PlayTT
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2014, 07:03:49 »

น่ากลัวครับ
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 21:20:23 »

ข่าวความคืบหน้าคับ ซ่อมรถเสร็จเรียบร้อยแล้วคับ ทุกท่าน ช่างเก่งมาก แล้วเป็นคนบ้านเดียวกับผม คนรู้จักกัน เลยช่วยผม หมดค่าซ่อมไป 15,000 +7,000 คับ (+7,000คือค่าแม็ก+ยางครับหล่อเลย)
แต่ถึงขนาดนี้ ผมก็ยังไม่ได้รับการตอบรับความช่วยเหลือตามที่เจ้าของเต้น ตกลงไว้เลยคับ แล้วคนระแวกบ้านข้างเคียงรู้กันหมดแล้วครับเรื่องข่าวเกี่ยวกับรถที่ผมซื้อมาโดยถูกย้อมแมวจากคนที่ให้เกียติว่าผู้ใหญ่แถวบ้านคับ แต่โดยรวมแล้วชาวบ้านคงไม่รู้เรื่องอะไรมาก เพราะไม่ได้ถามผมโดยตรง
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 21:23:45 »

แต่หากคนที่ต้องการจะซื้อรถมือสอง ติดต่อมาทางผมได้นะคับ มีช่างพาไปดูรถได้คับ คนนี้ขั้นเทพ รถผมเจอสภาพมาหนักมาก แต่ช่าง ทำไห้รถนิ่งเหมือนได้ใหม่เลยครับ น่าชื่นชมช่าง มากคับ แล้วอีกอย่าง ไม่แพงด้วยคับ คิดราคาตามความเป็นจิง ไม่ฟันลูกค้าคับ
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2014, 07:22:16 »

รอฟังข่าวความคืบหน้าคับ ใครมีปัญหาแบบนี้ บ้างคับ ถ้ามีก็ช่วยแบ่งปันได้นะคับ
ToomTam123
ชั้นประถม
*

ใจไม่ถึง อย่าต่อ ขายจริง ซื้อจริง

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2014, 09:05:22 »

ผมแนะนำ ให้ซื้อรถมือสอง จาก เต้นพี่แสบ แม่จัน บ.ป่าส้าน พี่เค้าบริการดีมาก ถ้าดูรถไม่เป็นเค้าจะเลือกให้ที่ดีที่สุดให้(ดีไม่ดี ชนไม่ชน เค้าบอกตามตรงครับ)ผมละซึ้งใจ เลย ส่วนมากจะเป็นรถ เชียงรายเดิมๆ ทั้งนั้น ลองแวะไปดูนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เลยปากทางแม่จันไปเชียงแสน ประมาณ8 กม.(แสบธุรกิจยนต์)

บ่ใช่ตัว บ่ใช่ตน จนเห็นแจ้งด้วย ปัญญาของตน จึงเป็นสมุทเฉทประหารกิเลส หมดแล้ว จิตเป็นวิมุติ หลุดพ้นจากความทุกข์ทั้งมวลได้....(สาธุ)
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 23:30:16 »

ผมแนะนำ ให้ซื้อรถมือสอง จาก เต้นพี่แสบ แม่จัน บ.ป่าส้าน พี่เค้าบริการดีมาก ถ้าดูรถไม่เป็นเค้าจะเลือกให้ที่ดีที่สุดให้(ดีไม่ดี ชนไม่ชน เค้าบอกตามตรงครับ)ผมละซึ้งใจ เลย ส่วนมากจะเป็นรถ เชียงรายเดิมๆ ทั้งนั้น ลองแวะไปดูนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เลยปากทางแม่จันไปเชียงแสน ประมาณ8 กม.(แสบธุรกิจยนต์)
สุดยอดคับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์