เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 16:10:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  +++ส่งเสริมปลูกเผือก เดือน พ.ย - ธ.ค - ม.ค
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 พิมพ์
ผู้เขียน +++ส่งเสริมปลูกเผือก เดือน พ.ย - ธ.ค - ม.ค  (อ่าน 24243 ครั้ง)
tiwmycom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #360 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2015, 23:57:33 »

ผมไถ่ทิ้งหมดแล้ว
jjjjeng
ชั้นประถม
*

« ตอบ #361 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2015, 16:08:49 »

แล้วจะเอาไงกับคนส่งเสริมดีคับ
jjjjeng
ชั้นประถม
*

« ตอบ #362 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2015, 16:11:09 »

แล้วจะเอาไงกับคนส่งเสริมดีคับ
tiwmycom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #363 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2015, 00:36:49 »

สัญญาเป็นแต่กระดาษใบหนึ่งเท่านั้นเองหรือ
tiwmycom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #364 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2015, 08:37:43 »

ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ยังมีชีวิตอยู่ไหม
lodiconnpk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #365 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2015, 09:03:35 »

ดีครับที่เมียผมห้ามไว้ ไม่งั้น คงโดน (เมียด่ากระจุยแน่) สู้ๆๆครับ
pakodam
ชั้นประถม
*

we are gadener

« ตอบ #366 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2015, 12:43:45 »

เจ้าของกระทู้ยังวนเวียนอยู่แถวนี้ละครับ แต่เปลี่ยนชื่อเท่านั้นเอง

จำหน่ายข้าวกล้องไรซ์เบอรี่ อินทรีย์  09-7019-4939 (คัดเมล็ด ก.ก.ละ 60 บาท)พิกัด ต.ป่าก่อดำ อ.แม่ลาว จ.เชียงราย หมายเลขบัญชี ธ.กรุงไทยสาขาเด่นห้า(เชียงราย) 981-5-52690-1 นายเอกภพ  วงค์เที่ยง
GIM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #367 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2015, 15:31:38 »

ไม่ทราบว่าที่เขาโดนตัดสินคดีหรือยัง
Tu Phuchifa
เกษตรเชิงเดี่ยว น่าจะไม่ใช่ คำตอบที่ถูกต้อง ของเกษตรกรไทย
มัธยม
**

« ตอบ #368 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2015, 19:28:47 »

เจ้าของกระทู้ยังวนเวียนอยู่แถวนี้ละครับ แต่เปลี่ยนชื่อเท่านั้นเอง
ใจเย็นๆครับท่าน อีกไม่นานเกินรอจะมีคุณส่งเสริม คนใหม่โผล่หัวออกมา พร้อมเสนอขายต้นพันธุ์ชื่อแปลกๆ + ปุ๋ยและฮอร์โมนในราคาพิเศษ พร้อมรับซื้อคืน ผลผลิตในราคาทองคำฝังเพชร ใครโพสต์ดักคอก็จะถูกด่าว่าง่าว ที่อื่นเขาทำกันจนรวยขี้แตกขี้แตนไปแล้ว ง่าวไม่ทันชาวบ้านเขาอีกแล้ว เฮ้อ!เหนื่อย

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาเทิง(เชียงราย) ออมทรัพย์
ชื่อบัญชี เพิ่มศักดิ์ บุญคำตัน 405-281801-3 ที่อยู่ แม่สาย รีเจนด์ฟาร์ม 129 ม.5 ต.เกาะช้าง อ.แม่สาย เชียงราย 57130 (บ้านป่าแดง ม.5 ใกล้วัดร้องพระเจ้า)
tiwmycom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #369 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2015, 20:06:41 »

ใจเย็นๆครับท่าน อีกไม่นานเกินรอจะมีคุณส่งเสริม คนใหม่โผล่หัวออกมา พร้อมเสนอขายต้นพันธุ์ชื่อแปลกๆ + ปุ๋ยและฮอร์โมนในราคาพิเศษ พร้อมรับซื้อคืน ผลผลิตในราคาทองคำฝังเพชร ใครโพสต์ดักคอก็จะถูกด่าว่าง่าว ที่อื่นเขาทำกันจนรวยขี้แตกขี้แตนไปแล้ว ง่าวไม่ทันชาวบ้านเขาอีกแล้ว เฮ้อ!เหนื่อย

พอและเข็ดครับโดนไปเยอะเลย
maiake007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #370 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2015, 13:37:53 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=709689.0
tiwmycom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #371 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2015, 23:33:29 »

ดีครับๆส่งเสริมๆ
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #372 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2015, 12:19:01 »

มีคนที่เคยโดนนายเยี่ยมคนนี้หลอก(แต่ไม่ใช่เรื่องเผือกมันนะ)ติดต่อมันได้ จะไปถามให้ครับอ้ายทิว เผื่อพี่น้องท่านใดอยากให้ศาลตัดสิน (ศาลเตี้ยนะ^_^)

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
tiwmycom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #373 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2015, 21:57:52 »

มีคนที่เคยโดนนายเยี่ยมคนนี้หลอก(แต่ไม่ใช่เรื่องเผือกมันนะ)ติดต่อมันได้ จะไปถามให้ครับอ้ายทิว เผื่อพี่น้องท่านใดอยากให้ศาลตัดสิน (ศาลเตี้ยนะ^_^)

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #374 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2015, 08:53:04 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
เอาเป็นว่าผมตอบตรงนี้เลยนะครับอ้ายทิว
1. คนที่ติดต่อนายเยี่ยมได้นั้นไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรเลยกับการส่งเสริมการปลูกเผือกมัน(ลวงโลก)ของนายเยี่ยม แต่เป็นคนที่ถูกนายเยี่ยมหลอกเอาเงินไปครับ...ติดต่อได้ยังไงผมจะสอบถามให้ครับ
2. กรณี"ศาลเตี้ย" นั้น ก็แล้วแต่พี่ๆอ้ายๆนะครับว่าจะประเคนจัดให้แบบไหน หมัดเท้าเข่าศอก มวยไชยา มวยK-1 มวยวัด,มวยบ้าน,มวยโอลิมปิก,มวยไทยไฟต์...หรือบะถบเหล็กดังเปรี้ยง!! อันนี้ก็แล้วแต่พี่ๆท่านเถอะ (บางครั้งย้ำบางครั้ง!! วิธีเหล่านี้ก็ใช้แก้ปัญหาได้ดีนะครับกับคนเหี้ยๆบางคน!!)
3. นายเยี่ยมถูกตัดสินคดีหรือยัง อันนี้ผมไม่ทราบครับ รู้แค่ว่าล่าสุดถูกจับแล้วก็ออกมา

**เอาเป็นว่าผมเป็น1ในไม่กี่คนที่นายเยี่ยมไม่สามารถหลอกเอาเงินได้ครับ และที่พิเศษกว่าเจ้าหนี้หลายๆคนของนายเยี่ยมคือ มันต้องรีบชดใช้เงินค่าแรงผมที่มันตั้งใจจะไม่จ่าย(คือจะโกงนั่นแหละ)โดยต้องรีบหาเงินโอนคืนผมทันทีแถมส่งข้อความมาซะอ่อนน้อมถ่อมตนเลย** ผมไม่ได้เก่ง,เจ๋ง อะไรใดๆทั้งสิ้นนะครับ และนายเยี่ยมเองก็ไม่ใช่คนเหนือคนที่มีวาทศิลป์ในการพูดโน้มน้าวจิตใจคนได้เก่งแม้แต่นิดตามที่ใครๆหลายๆคนเผลอไปยกย่อง จุดเดียวที่นายเยี่ยมเอามาใช้หลอกคนได้คือ "ความโลภ" (ธรรมดาครับ อยากได้อยากมีเหมือนกันทุกคน ผมก็มีความโลภ) โดยเสนอผลประโยชน์ตอบแทนอันมหาศาลให้ บางคนโดนมันหลอกซ้ำ2-3ครั้งติด ตอนรู้ว่าหลอกโกรธไม่พอใจ พอมันกลับมาหลอกก็เต็มใจยอมให้มันหลอก ผมยัง งง เลยครับ 

ปล. และไม่ต้องเชื่อก็ได้นะครับ ทุกวันนี้คนที่โดนนายเยี่ยมหลอกเอาเงิน(ค้า-ขายของกิน)ยังหลงเชื่อนายคนนี้แบบหัวปรักหัวปรำแถมไม่พอยังถูกหลอกใช้แบบไม่รู้ตัวอีก ผมนี่ งง เลยครับอ้ายทิว

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
tiwmycom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #375 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2015, 19:36:00 »

เอาเป็นว่าผมตอบตรงนี้เลยนะครับอ้ายทิว
1. คนที่ติดต่อนายเยี่ยมได้นั้นไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรเลยกับการส่งเสริมการปลูกเผือกมัน(ลวงโลก)ของนายเยี่ยม แต่เป็นคนที่ถูกนายเยี่ยมหลอกเอาเงินไปครับ...ติดต่อได้ยังไงผมจะสอบถามให้ครับ
2. กรณี"ศาลเตี้ย" นั้น ก็แล้วแต่พี่ๆอ้ายๆนะครับว่าจะประเคนจัดให้แบบไหน หมัดเท้าเข่าศอก มวยไชยา มวยK-1 มวยวัด,มวยบ้าน,มวยโอลิมปิก,มวยไทยไฟต์...หรือบะถบเหล็กดังเปรี้ยง!! อันนี้ก็แล้วแต่พี่ๆท่านเถอะ (บางครั้งย้ำบางครั้ง!! วิธีเหล่านี้ก็ใช้แก้ปัญหาได้ดีนะครับกับคนเหี้ยๆบางคน!!)
3. นายเยี่ยมถูกตัดสินคดีหรือยัง อันนี้ผมไม่ทราบครับ รู้แค่ว่าล่าสุดถูกจับแล้วก็ออกมา

**เอาเป็นว่าผมเป็น1ในไม่กี่คนที่นายเยี่ยมไม่สามารถหลอกเอาเงินได้ครับ และที่พิเศษกว่าเจ้าหนี้หลายๆคนของนายเยี่ยมคือ มันต้องรีบชดใช้เงินค่าแรงผมที่มันตั้งใจจะไม่จ่าย(คือจะโกงนั่นแหละ)โดยต้องรีบหาเงินโอนคืนผมทันทีแถมส่งข้อความมาซะอ่อนน้อมถ่อมตนเลย** ผมไม่ได้เก่ง,เจ๋ง อะไรใดๆทั้งสิ้นนะครับ และนายเยี่ยมเองก็ไม่ใช่คนเหนือคนที่มีวาทศิลป์ในการพูดโน้มน้าวจิตใจคนได้เก่งแม้แต่นิดตามที่ใครๆหลายๆคนเผลอไปยกย่อง จุดเดียวที่นายเยี่ยมเอามาใช้หลอกคนได้คือ "ความโลภ" (ธรรมดาครับ อยากได้อยากมีเหมือนกันทุกคน ผมก็มีความโลภ) โดยเสนอผลประโยชน์ตอบแทนอันมหาศาลให้ บางคนโดนมันหลอกซ้ำ2-3ครั้งติด ตอนรู้ว่าหลอกโกรธไม่พอใจ พอมันกลับมาหลอกก็เต็มใจยอมให้มันหลอก ผมยัง งง เลยครับ 

ปล. และไม่ต้องเชื่อก็ได้นะครับ ทุกวันนี้คนที่โดนนายเยี่ยมหลอกเอาเงิน(ค้า-ขายของกิน)ยังหลงเชื่อนายคนนี้แบบหัวปรักหัวปรำแถมไม่พอยังถูกหลอกใช้แบบไม่รู้ตัวอีก ผมนี่ งง เลยครับอ้ายทิว

ขนาดนั้นเลยหรือครับเหอะๆ ข้อที่ 2 ผมว่าน่าสนใจนะครับ แต่ไม่อยากทำไรมากก็อยากให้แค่ชดใช้ให้ผมก็พอแล้ว
จอมพราน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #376 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2015, 08:37:00 »

ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆพี่ๆในกระทู้นี้นะครับผมก็เป็นคนหนึ่งที่ติดตามกระทู้นี้มานานเหมือนกัน
คิดจะปลูกด้วยพอนัดคุยกันคำพูดกิริยาท่าทางม้นมีบางสิ่งที่ผมคิดดูแล้วมันไม่โอ.
ก็เลยล้มเลิกโครงการนี้ไป....แต่ยังไงก็ขอให้ติดตามตัวมาคุยกันให้รู้เรื่องนะครับ
สิ่งสำคัญของเราก็คือ...สู้ต่อไปเน้อครับ

นาย ณฤชา  ยี่ภิญโญ ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขที่. 271-2-02209-7   โทร. 095-2210506
รอยขาดบนเสื้อผ้าเย็บปะได้..แต่บาดแผลในหัวใจมิว่าผู้ใดก็ไม่อาจเย็บสมาน
tiwmycom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #377 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2015, 10:33:10 »

ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆพี่ๆในกระทู้นี้นะครับผมก็เป็นคนหนึ่งที่ติดตามกระทู้นี้มานานเหมือนกัน
คิดจะปลูกด้วยพอนัดคุยกันคำพูดกิริยาท่าทางม้นมีบางสิ่งที่ผมคิดดูแล้วมันไม่โอ.
ก็เลยล้มเลิกโครงการนี้ไป....แต่ยังไงก็ขอให้ติดตามตัวมาคุยกันให้รู้เรื่องนะครับ
สิ่งสำคัญของเราก็คือ...สู้ต่อไปเน้อครับ

ขอคุณครับ
กะหล่ำปลี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #378 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 10:40:54 »

อย่าไปเชื่อคับพวกผมโดนหลอกมาแล้วคับ
tiwmycom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #379 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 20:30:51 »

อย่าไปเชื่อคับพวกผมโดนหลอกมาแล้วคับ

เราทำไรไม่ได้เลยหรือครับโดนกันเยอะขนาดนี้
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 พิมพ์