เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 18:36:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  เที่ยวพม่า 4 ชม.โดยรถตู้ 280 บาท-มีเจ้าหน้าที่อำนวยความสะดวก
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เที่ยวพม่า 4 ชม.โดยรถตู้ 280 บาท-มีเจ้าหน้าที่อำนวยความสะดวก  (อ่าน 19154 ครั้ง)
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 05:05:06 »

:Dขอบเตียง   ...555 ขอบคุณมากนะคะที่ขยายถาพให้..ฮี่ๆๆๆ จุ๊บๆ จุมพิต
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 05:06:13 »

;Dขอบคุณค่า
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 05:09:55 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จุมพิต จุมพิต ยิงฟันยิ้ม

* วัดจีน2.JPG (145.19 KB, 588x441 - ดู 655 ครั้ง.)
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 13:28:39 »

ยิงฟันยิ้ม อัพๆๆ
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 23:22:25 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2011, 21:56:04 »

ยิ้มเท่ห์ โทรมาได้ทุกเวลานะคะ ไม่เว้นวันไหนทั้งสิ้น นอนดึกด้วยค่ะ โทรได้จนถึงเที่ยงคืนเลยค่ะ ยิ้มกว้างๆ
redbkk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2011, 05:50:38 »

เช้าโทรได้กี่โมงล่ะ ยิ้ม
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2011, 22:15:22 »

ยิ้มกว้างๆ แบบว่า...รับทอสับตั้งแต่ เที่ยงวัน ยันเที่ยงคืน  อิอิ เช้าๆอย่าโทรเลย นึกว่าสงสารไก่กาตาดำๆ งิงิงิ ยิ้มเท่ห์
add ...vip
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2011, 11:16:54 »

ตกใจ
redbkk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2011, 14:21:52 »

อยากให้ถึงสงกรานต์ไวไว จะได้เที่ยว ยิ้มกว้างๆ
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2011, 14:22:29 »

เศร้า  มาทำตาโตอย่างเดียวเนี่ยนะ?  คริคริ ยิ้มเท่ห์
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2011, 15:35:53 »

มาอัพค่ะ วันนี้  ยิ้มเท่ห์
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2011, 11:32:07 »

ยิ้ม เดือนเมษายนท่านที่จองไว้ลงชื่อไว้แล้วนะคะ ตอนนี้มี 8 ท่าน แต่คนละวันกันค่ะ

ท่านไหนสนใจจะเที่ยวเดือนเมษา ต้องบอกแต่เนิ่นๆนะคะ ช่วงนั้นคนเยอะม๊ากมากกก

**ถ้าจะให้ติดต่อห้องพัก-อาหาร และท่องเที่ยว ในงบที่ตั้งไว้ก็ถามมาได้นะคะ ยินดีให้คำแนะนำทุกเมื่อค่ะ ยิ้มเท่ห์

****โทร 089-700-1664 **** ทุกวันค่ะ
Momfu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2011, 12:48:39 »

สนใจโปรแกรมมากๆค่ะ  พอดีจะขึ้นไปเที่ยวที่เชียงรายกับครอบครัว วันที่ 12-14 กพ.54 นี้ค่ะ  มีวันที่ เสาร์ ที่ 13 ว่างอยู่  มีโปรแกรมให้ดูไหมค่ะ ว่าไปไหนบ้าง และต้องเสียค่าเข้าชมสถานที่อีกเท่าไร  แล้วเขาว่าคนพม่า น่ากลัวจริงหรือเปล่าค่ะ  เช่น ตื้อให้ซื้อของ  หรือ ชอบยัดของหนี้ภาษีให้  มีไปทั้งหมด ผู้ใหญ่ 5 คน เด็ก 2 คนค่ะ
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2011, 23:17:44 »

ยิ้ม ตอบคุณ Momfu นะคะ

วันที่ 13 จองไว้ก่อนได้อยู่แล้วค่ะ
ไม่ทราบว่าเดินทางมาแม่สายอย่างไรนะคะ? เรานำเที่ยวด้วยรถตู้ค่ะ แล้วมีเจ้าหน้าที่อีก 1 คนไปด้วย ไม่ต้องห่วงเรื่องความปลอดภัยและการฉ้อฉล-อาหารนะคะ  ถ้าวันนั้นคนเยอะ พนักงานไม่พอ ดิฉันยินดีนำเที่ยวเองค่ะ ยิ้มเท่ห์

เดินทางออกจากแม่สายเข้าจังหวัดท่าขี้เหล็กของพม่า ไปชมวัดจีน-วัดพระหยก ชะเวดากอง วัดสายเมือง และถ้าจะดูกะเหรี่ยงคอยาว ก็มีค่าเข้าชมท่านละ 90 บาทค่ะ

จากนั้น พาช็อปปิ้ง ตอนนั่งในรถ เราจะอธิบายในรถก่อนถึงตลาดท่าฬ่อว่า อะไรควรซื้อ อะไรไม่ควรซื้อนะคะ กรุ้ปทัวร์ จะมีเจ้าหน้าที่นำไปตลอดค่ะไม่ต้องกังวล

การไปกับเราก็คือการตัดความเสี่ยงเรื่องการจอดรถและมีของหนีภาษีแอบซ่อน และเมื่อซื้อสินค้าส่วนตัวก็จะได้รับการยกเว้นไม่ต้องเสียภาษีอาการตอนขาออกค่ะ ฟรีตลอด ยิ้ม

ค่าใช้จ่ายในการไปเที่ยวทริปนี้ รวมค่าเอกสารทั้งรถทั้งคนแล้ว 2800 บาทค่ะ (ไม่รวมกะเหรี่ยงคอยาวอีกท่านละ 90 บาท)เท่านั้นนะคะ

สะดวก และปลอดภัยค่ะ ยิ้มกว้างๆ

สอบถามเพิ่มเติมได้ทุกวันนะคะ ดิฉันเข้ามาเช็คกระทู้ทุกวันค่ะ และหากต้องการคุยกับดิฉันโดยตรง โทรมาที่เบอร์ 089-700-1664  ...ยินดีที่จะได้พาเที่ยวค่ะ ยิ้มกว้างๆ

****ใช้เวลารวมทั้งสิ้นประมาณ 4 ชม. ถ้ายังไงบอกโปรแกรมโดยรวมให้ทราบจะดีไม่น้อยนะคะ จะได้จัดเวลาให้ได้เที่ยวได้คุ้มเวลาที่สุดค่ะ ยิ้ม

Momfu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2011, 08:27:12 »

ขอบคุณ ค่ะ ไปถึงแม่สายโดยรถตู้ค่ะ  พอดีเหมาไว้ ทั้ง 3 วันเลยค่ะ  เดี๋ยวได้ข้อตกลงแล้วจะโทร ไปหานะค่ะ  ส่วนเรื่องราคาลดได้อีกหรือเปล่าค่ะ
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2011, 11:57:41 »

:)อ้อ เหมารถตู้เที่ยวไว้แล้วนะคะ แต่ก็ต้องมาเปลี่ยนเป็นรถตู้ในพื้นที่ก่อนค่ะ

ราคา ถ้ายังไงโทรมาก่อนได้ค่ะ แต่อย่าให้เกินว้นที่ 5 เมษายนนะคะ..จะหาคนแจมก๊วนอีก2-3คนค่ะ ราคาจะได้ถูกลง...

มีอะไรเพิ่มเติมก็เขียนมาได้เรื่อยๆนะคะ ถ้าเป็นกรุ๊ปใหญ่ มาทั้งที่ทำงาน 1-2 บัส ราคาก็ลดลงอีกน่ะค่ะ ว่ากันไปตามกรณี หรือมาตอนที่ไม่ใช่เทศกาล ราคาก็จะต่ำกว่าช่วงเทศกาล ..

หน่วยงานราชการจะมีงบมาดูงาน สัมนา ที่แม่สาย-เชียงรายบ่อยๆ จะข้ามไปฝั่งพม่าก็จะจัดเซ็ทให้ราคาก็ต่ำลงเช่นกันนะคะ

****เชิญสอบถามและช่วยดันทู้ได้ทุกวันนะคะ ยิ้มเท่ห์
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2011, 01:51:17 »

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณทุกท่านที่ใช้บริการ โอกาสหน้ามาใหม่นะค๊า ยิ้มกว้างๆ
Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2011, 12:53:32 »

ยิ้ม สุดสัปดาห์ก่อน ไอ้มีโอกาสนำทัวร์พี่ๆที่มาจากกรุงเทพฯ น่ารักทุกคนเลยค่ะ ยิ้มเท่ห์

พาไปกินข้าวฟืนทอด-ข้าวซอยเงี้ยวฝั่งท่าขี้เหล็ก อร่อยมากมาย พี่ๆก็กล้าหาญมากที่ทดลองกินดู เพราะปกติคณะทัวร์ต่างถิ่นจะกลัวกับการกินของต่างบ้านต่างเมือง กลัวท้องเสีย ยิงฟันยิ้ม

ไปเที่ยววัดพระหยก-วัดพระจีน-เจดีย์ชเวดากองและตลาดท่าฬ่อ เดินช้อปกันสุดฤทธิ์ ยิงฟันยิ้ม
พี่ผู้ชายได้เหล้ามากันคนละ2-3ขวด/หนังสารพัด(ไม่รู้มีหนังญี่ปุ่นหรือเปล่า?555)
ผู้หญิงก็ได้กระเป๋ากันคนละใบสองใบ แว่นตากันแดด ฯลฯ

กลับเข้ามาฝั่งไทย ยังถามว่าอันซีนแม่สายนี่จัดหรือเปล่า?มีเวลาเหลืออีก 2 ชม.
มีค่ะ จะไปตอนนี้เลยก็ได้
พาไปวัดพระสานค่ะ เป็นพระสานที่ใหญ่ที่สุดในโลก ตกใจ อยู่ห่างจากตัวอำเภอแม่สายไปทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือ ประมาณ 20 กิโล
วัดเก่าแก่ และมีครูบาดูโชคชะตาราศรีแม่นขนาด พี่ๆชอบใจมาก เที่ยวอยู่ที่วัดจนหมดเวลาพอดี จึงนำท่านพี่ทั้งหลายมาส่งที่บริเวณหน้าที่ว่าการอำเภอแม่สายโดยสวัสดิภาพ

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่าน หวังว่าคงมีโอกาสได้บริการพี่ๆและเพื่อนอีกครั้งหนึ่งนะคะ ยิ้มกว้างๆ

Yada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2011, 16:04:32 »

ยิ้มเท่ห์ โทร.089-700-1664 ได้ทุกวันค่ะ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์