เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 21:03:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ) ) ) คุณคิดยังไงกับเรื่องนี้ ( ( (
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ) ) ) คุณคิดยังไงกับเรื่องนี้ ( ( (  (อ่าน 1294 ครั้ง)
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 20:12:30 »

ถามเอาม่วนคับ สรุปแล้วมันดีก่ะว่าบ่ดีนิคับ.......... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชายคนหนึ่งเดินออกจากผับ มีขอทานคนหนึ่งหน้าตามอมแมม ตามตัวสกปรกนั่งอยู่ข้างทาง

' พี่ขอเงินสัก 20 ซิผมยังไม่กินข้าวเลย ' ขอทานเอ่ยปาก

ชายหนึ่งหยุดกึ่ก........ แล้วบอกว่า

' เอาอย่างนี้ ไปกินเหล้ากับพี่ พี่เลี้ยงเอง '

ขอทานบอก ' ไม่เป็นไรครับพี่ ผมไม่กินเหล้า '

ชายหนุ่มเลยบอก ' นั้นไปเล่นม้ากับพี่ไหม พี่ออกทุนให้ '

ขอทานก็ยังปฎิเสธ ' ผมไม่เล่นการพนันคับ '

ชายคนนี้เลยถามต่อ ' เอาอย่างนี้นั้น พี่พาไปลงอ่างดีกว่า '

ขอทานก็ตอบอีกว่า ' ผมไม่เที่ยวผู้หญิงด้วยคับ '

ชายหนุ่มเลยยิ้มนิดๆๆ เหมือนถูกใจแล้วถามว่า

' เมื่อกี้น้องขอตังค์ พี่เท่าไรนะ'

ขอทานบอก : 20 ครับพี่

ชายหนุ่มเลยก้มหน้าไปกระซิบว่า : เอางี้แล้วกันพี่ให้น้อง 200 เลย

ไปที่บ้านกับพี่หน่อยเด้อ !!!

ขอทานทำหน้า งงงง : ทำไมเหรอคับ พี่

ชายหนุ่มควักตังค์ แล้วพูดว่า : ไปให้เมียพี่มันดู หน่อยว่ะ ว่าคนที่ไม่กินเหล้า ไม่เล่นการพนัน ไม่เที่ยวผู้หญิงนะ สภาพมันเป็นอย่างไร..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 เมษายน 2014, 20:15:12 โดย sama-air » IP : บันทึกการเข้า

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 20:46:33 »

ขอทานก็ดีสำหรับขอทาน   ไอ้หนุ่มคนนั้นก็ดีสำหรับเขา
         หมายความว่า  คนเรานั้นมีทั้งดีทั้งเสีย จะให้ดีไปหมดทุกอย่างคงหายาก ขอเพียงให้มีดีมากกว่าเสียและข้อเสียนั้นๆไม่เป็นข้อเสียที่หนักหนาสาหัสสากรรจ์ เช่นไม่เป็นนักเลงสุรา ไม่เป็นนักเลงการพนัน ไม่ทำผิดกฏหมายและศีลธรรม ก็ถือว่า"เป็นคนดีที่ใช้ได้" ท่าน จข.กท.ก็เป็นคนดี ใช่ไหมครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 21:26:58 »

ขอทานก็ดีสำหรับขอทาน   ไอ้หนุ่มคนนั้นก็ดีสำหรับเขา
         หมายความว่า  คนเรานั้นมีทั้งดีทั้งเสีย จะให้ดีไปหมดทุกอย่างคงหายาก ขอเพียงให้มีดีมากกว่าเสียและข้อเสียนั้นๆไม่เป็นข้อเสียที่หนักหนาสาหัสสากรรจ์ เช่นไม่เป็นนักเลงสุรา ไม่เป็นนักเลงการพนัน ไม่ทำผิดกฏหมายและศีลธรรม ก็ถือว่า"เป็นคนดีที่ใช้ได้" ท่าน จข.กท.ก็เป็นคนดี ใช่ไหมครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
  สุดยอดเลยคับท่าน  ผมเป็นคนดี ที่เคยเสียแล้วคับท่าน  ยิงฟันยิ้ม

กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 21:34:05 »

คนที่ไม่กินเหล้า ไม่เล่นการพนัน ไม่เที่ยวผู้หญิง
น่าแปลกที่ไม่เจริญในชีวิต ก็อาจต้องดูเหตุปัจจัยแวดล้อมด้วยคะ อาจจะขี้เกียจทำงาน(เลยมาเป็นขอทาน) อาจจะด้อยสติปัญญา ไปทำงานอะไรก็ทำเค้าเสียหาย เลยโดนไล่ออก มันน่าคิดนะคะ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 21:35:32 »

สุดยอดเลยคับท่าน  ผมเป็นคนดี ที่เคยเสียแล้วคับท่าน  ยิงฟันยิ้ม

..คนดี ที่เคยเสียแล้ว มักมีเสน่ห์ สาวหุม อู้แต้ๆ นาอ้าย อิ อิ...
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 21:50:46 »

ตกใจ   ครูอาจารย์ ท่านว่า    คนขอทาน  ยังทำงาน มีอาชีพ  เป็น ขอทาน     
 คนไม่ทำงาน  ไม่ประกอบอาชีพ  ?       ระหว่าง ขอทาน กับ คนไม่ยอมทำงาน ใคร น่าคิด กว่า ?

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 21:56:03 »

ตกใจ   ครูอาจารย์ ท่านว่า    คนขอทาน  ยังทำงาน มีอาชีพ  เป็น ขอทาน     
 คนไม่ทำงาน  ไม่ประกอบอาชีพ  ?       ระหว่าง ขอทาน กับ คนไม่ยอมทำงาน ใคร น่าคิด กว่า ?

แล้วขอทานที่มีมือมีเท้าครบ ร่างกายสมบูรณ์  นี่น่าจะทำอย่างอื่นได้ดีกว่านี้นิคะลุง

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 22:18:41 »

คนที่ไม่กินเหล้า ไม่เล่นการพนัน ไม่เที่ยวผู้หญิง
น่าแปลกที่ไม่เจริญในชีวิต ก็อาจต้องดูเหตุปัจจัยแวดล้อมด้วยคะ อาจจะขี้เกียจทำงาน(เลยมาเป็นขอทาน) อาจจะด้อยสติปัญญา ไปทำงานอะไรก็ทำเค้าเสียหาย เลยโดนไล่ออก มันน่าคิดนะคะ
  อืม... มันก้อน่าคิด  ยิงฟันยิ้ม

sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 22:20:19 »

..คนดี ที่เคยเสียแล้ว มักมีเสน่ห์ สาวหุม อู้แต้ๆ นาอ้าย อิ อิ...

แต้อิ  ผมยังหาเนื้อกู่บ่ปะเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม หาๆๆๆๆๆๆๆๆ รักแร้ เอ้ย รักแท้  ยิงฟันยิ้ม

sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 22:22:36 »

ผมว่าคนขี้ค้าน ยะจ๊ะไดมันก้อตึงบ่รวยคับ ผมว่า แม่นก่อปี่หนาน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตาต้อม
ระดับ :ป.โท

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 23:59:57 »

เจ้าของกระทู้กะจะให้ฮา
แต่ละเม้น...นอกจากไม่ฮา แล้วยังพาเพื่อนเครียดอีกต่างหาก ลังเล

เลยต้องขอเข้ามาพากันเครียดด้วยคน แลบลิ้น

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
kaewmarloon
มัธยม
**

〖ໂ ສ ດ ຕ າ ນ ເ ค ຍ】

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 00:07:06 »

ต่างมุมมองครับเรื่องนี้  แต่จุดประสงค์จริงๆ เพื่อความ ฮา ☺

santixqm5
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 06:14:07 »

แง่ว.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 07:28:22 »

เจ้าของกระทู้กะจะให้ฮา
แต่ละเม้น...นอกจากไม่ฮา แล้วยังพาเพื่อนเครียดอีกต่างหาก ลังเล

เลยต้องขอเข้ามาพากันเครียดด้วยคน แลบลิ้น

สงสัยเราจะจริงจังกันเกินไป ^^ แฮ่
เอิ่ม....แหม่ ก็ท่าน sama-air เอาเรื่องที่พาดพิงถึงผู้ชายในสเป็คอะ ;Dจะยอมความได้ไง ยิงฟันยิ้ม นี่ถ้าแถม ว่าขอทานสูงขาว หน้าตาดี ตี๋หน่อย ๆ นะ จะเอาให้หนักกว่านี้อีก คิ คิ คิ ยิงฟันยิ้ม

tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 09:24:13 »

ต่างคนต่างความคิด   ถ้าคิดเหมือนกั๋น คงจะได่แย่งแฟนคนเดียวกั๋นไปเมินละ   ฮ่าๆๆ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 20:15:10 »

หมู่เฮามิตติ้งสักวันหบอ แต่บ่ดื่มหนา จะขอปี้หนาน(nantong) มาสอนธรรม หื้อข้อคิดแนวทางชีวิตดีๆ แก่น้องๆ  ดีก่อครับ
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2014, 10:02:58 »

หมู่เฮามิตติ้งสักวันหบอ แต่บ่ดื่มหนา จะขอปี้หนาน(nantong) มาสอนธรรม หื้อข้อคิดแนวทางชีวิตดีๆ แก่น้องๆ  ดีก่อครับ
ดีครับ หง่อมอยู่หนา วันไหนดีครับ มิตติ้งตอเย็นๆหาสถานที่เจอกัน กิ๋นข้าวแลงลำๆตวยกั๋นสักวันนะ หนานธง จะว่างก่อหา

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2014, 12:48:33 »

ต่างคนต่างความคิด   ถ้าคิดเหมือนกั๋น คงจะได่แย่งแฟนคนเดียวกั๋นไปเมินละ   ฮ่าๆๆ
แม่นคัฟ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2014, 12:53:44 »

ดีครับ หง่อมอยู่หนา วันไหนดีครับ มิตติ้งตอเย็นๆหาสถานที่เจอกัน กิ๋นข้าวแลงลำๆตวยกั๋นสักวันนะ หนานธง จะว่างก่อหา
หัวเรือใหญ่ว่ามาเลยคับ ลูกเพี่ยตั้ง 
นัดมาเลยคับว่าแลงไหน แต่ขอมีน้ำหวานกิ๋นซักหน้อยเน้อ  ยิงฟันยิ้ม  มากั๋นหลายๆคับ
จะได้ฮู้จักกั๋นคัฟ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2014, 13:18:34 »

ถามอ้ายหนาน nantong เปิ้นแล้วกาครับ...ว่าเปิ้นดื่มก่อ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
หน้า: [1] 2 พิมพ์