เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 11:58:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  ...
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ...  (อ่าน 162 ครั้ง)
TheChart
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มหาบุรุษ เกิดจากความซื่อสัตย์/กล้า/เสียสละ

...
« เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 20:57:26 »

....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 เมษายน 2014, 21:45:34 โดย nai911 » IP : บันทึกการเข้า

นายชูชาติ   จอมวุฒิ
0933951323 Ais
Line: 8nai8
นอ.น้ำตาล
โปรดส่งใครมารักฉันที
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 21:29:42 »

เห็นด้วย ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีพื้นที่ให้ใช้ฟรีๆแล้ว  กรุณา  ทำตามกฏนะ    เพื่อความสงบสุข  อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พักใจชั่วคราว
kaizenyap
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 21:38:12 »

ขาย ของมูลค่า20บาท  มันต่อ ลดสุดๆได้เท่าไรครับ ซื้อใหม่100นึง   ผมตอบมันว่า มืงมาเอาไปเลยปะ   แบบนี้ คนขายหยาบคายหรือคนซื้อหน้าด้านครับ  คนขายเค้าจะตอบยังไงก้เรื้องของเค้าคับ เค้าพอใจจะขาย หรือไม่ขายก็อยู่ที่คนขาย เค้าไม่ได้มากราบเท้าใครไห้ซื้อนิครับ ต่อราคาแบบไร้มรรยาดส่วนมากก้ต่อไปงั้นต่อเล่น     นะๆลดไห้หน่อย อยากได้จริงๆมีเงินเท่านี้จริงๆ เป็นคำพูดตอแหลทั้งนั้นแหละ คนขายก้รุ้อยุ๋ ต่อราคาไห้มันหอมปากหอมคอหน่อยครับไม่ไช่ไปบังคับคนขายไห้ขายราคาที่คนซื้อต้องการ คนซื้อไม่มีน้ำยาจะจ่าย ก็อดไปมันเรื้องธรรมดา  กระทุ้นี้ที่ตั่งมาพมเรียนไห้ทราบตามตรงครับ   งี้เง่า  แค่ต่อราคาคนซื้อแ้วได้คำตอบที่ตัวเองไม่พอใจก็ไม่ต้องไปซื้อครับ ไปซื้อของมือ1เลยดีกว่า  จะซื้อจะขายอยู่ที่ผู้ซื้อผู้ขาย ถ้าคนขายมันพุดไม่เข้าหูไม่อยากซื้อก็ไม่ต้องซื้อ   สำหรับผมบางทีก็เจอคนขายของแพง ผมก็ต่อ ลดได้ไม่ได้มันอีกเรื้อง แต่ถ้าคนซื้ออยากได้ ก็ซื้อตามกำลังที่มี ถ้าไมีมี  น้ำยา ก็ไม่ต้องซื้อครับ  อดไปตามระเบียบ ไห้คนที่มี เงินซื้อไปก็เท่านั้น   ถ้าคนขายพอใจจะลดราคาไห้มันก็แล้วแต่ความพอใจของคนขายครับ  เค้าจะตอบมาว่ายังไงไม่สำคัญ สำคัณที่ลดได้เท่าไร จะพูดด้วยวิธีการอะไรไม่เห็นต้องสนใจ    มาอ่านแล้วทำไห้ผมคิดว่า จขกท อยากได้ของ หรืออยากได้คนขาย กันแน่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  อ่านกะทู้ผมแล้วไม่พอใจก็เงียบไปเหิอครับ เถียงไปไห้มันยาวผมก็ไม่สนใจหรอก    จะไปสนใจทำไมคนขายพูดดีไม่ดี มันไม่ได้มาด่าพ่อด่าแม่ซะหน่อย
TheChart
ระดับ ป.ตรี
*

มหาบุรุษ เกิดจากความซื่อสัตย์/กล้า/เสียสละ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 21:41:24 »

เห็นด้วย ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีพื้นที่ให้ใช้ฟรีๆแล้ว  กรุณา  ทำตามกฏนะ    เพื่อความสงบสุข  อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

TheChart
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 21:41:42 »

ขาย ของมูลค่า20บาท  มันต่อ ลดสุดๆได้เท่าไรครับ ซื้อใหม่100นึง   ผมตอบมันว่า มืงมาเอาไปเลยปะ   แบบนี้ คนขายหยาบคายหรือคนซื้อหน้าด้านครับ  คนขายเค้าจะตอบยังไงก้เรื้องของเค้าคับ เค้าพอใจจะขาย หรือไม่ขายก็อยู่ที่คนขาย เค้าไม่ได้มากราบเท้าใครไห้ซื้อนิครับ ต่อราคาแบบไร้มรรยาดส่วนมากก้ต่อไปงั้นต่อเล่น     นะๆลดไห้หน่อย อยากได้จริงๆมีเงินเท่านี้จริงๆ เป็นคำพูดตอแหลทั้งนั้นแหละ คนขายก้รุ้อยุ๋ ต่อราคาไห้มันหอมปากหอมคอหน่อยครับไม่ไช่ไปบังคับคนขายไห้ขายราคาที่คนซื้อต้องการ คนซื้อไม่มีน้ำยาจะจ่าย ก็อดไปมันเรื้องธรรมดา  กระทุ้นี้ที่ตั่งมาพมเรียนไห้ทราบตามตรงครับ   งี้เง่า  แค่ต่อราคาคนซื้อแ้วได้คำตอบที่ตัวเองไม่พอใจก็ไม่ต้องไปซื้อครับ ไปซื้อของมือ1เลยดีกว่า  จะซื้อจะขายอยู่ที่ผู้ซื้อผู้ขาย ถ้าคนขายมันพุดไม่เข้าหูไม่อยากซื้อก็ไม่ต้องซื้อ   สำหรับผมบางทีก็เจอคนขายของแพง ผมก็ต่อ ลดได้ไม่ได้มันอีกเรื้อง แต่ถ้าคนซื้ออยากได้ ก็ซื้อตามกำลังที่มี ถ้าไมีมี  น้ำยา ก็ไม่ต้องซื้อครับ  อดไปตามระเบียบ ไห้คนที่มี เงินซื้อไปก็เท่านั้น   ถ้าคนขายพอใจจะลดราคาไห้มันก็แล้วแต่ความพอใจของคนขายครับ  เค้าจะตอบมาว่ายังไงไม่สำคัญ สำคัณที่ลดได้เท่าไร จะพูดด้วยวิธีการอะไรไม่เห็นต้องสนใจ    มาอ่านแล้วทำไห้ผมคิดว่า จขกท อยากได้ของ หรืออยากได้คนขาย กันแน่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  อ่านกะทู้ผมแล้วไม่พอใจก็เงียบไปเหิอครับ เถียงไปไห้มันยาวผมก็ไม่สนใจหรอก    จะไปสนใจทำไมคนขายพูดดีไม่ดี มันไม่ได้มาด่าพ่อด่าแม่ซะหน่อย
+1 น่าคิดครับท่าน

Nong Mj
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 21:50:12 »

จะต่อก็ให้ดุสมน้ำสมเนื้อ ไม่ใช่ว่าต่อซะจน,,,,,,,,, บางที่มีก็มีน้ำโหเหมือนกัน
บางทีต่อแล้วก็ไม่เอาซะงั้น มันเสียอารมณ์
ทางที่ดีคุณจะต่อซะขนาดนี้ให้ PM เลยครับ ได้ไม่ได้ก็อีกทีหนึ่ง
อย่ามาต่อให้มากหน้ากระทู้ครับ ทำให้ขายของลำบากครับ
ต่อได้ไม่ว้่าครับ PM มาเลยครับ ไม่ก็โทรมาครับ

ไม่มีใครขับรถเก่ง แม้แต่นักแข่งมันยังตาย นับประสาอะไรกับเรา
"ตั้งสติ ก่อน สตาร์ท" อย่าประมาทครับพี่น้อง
หน้า: [1] พิมพ์