เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 14:07:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  มาแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องคอมสำหรับคนตาบอดกันเยอะๆนะ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน มาแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องคอมสำหรับคนตาบอดกันเยอะๆนะ  (อ่าน 11507 ครั้ง)
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2011, 09:11:38 »

ยินดีเหมือนกันครับ
ผมเป็นคนตาบอดจาก ลาว
แล้วคุนเป็นคนตาบอดไหมครับ
 ยิ้มเท่ห์
http://ผมตาบอดมาแต่กำเหนิด
ผมมีสามพี่น้องตาบอดหมดเลิย
hero2515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 03:02:31 »

ee
สะหวัดดีครับ ผมอยากถามว่า คนตาบอดสร้าง website ได้ไหมครับ
ถ้าสร้างได้แล้วใฌ้ โปรแกร็มไรสร้าง
สนใจครับ
อยากรู้ครับ อิๆ
[/ผมมาตอบคำถามเองเลยครับพอดีวันนี้ว่างๆและอยากมาคุยกับเพื่อนๆครับสำหรับตัวผมเท่าที่ทำอยู่ทุกวันนี้ผมได้เรียนการเขียนเวฟโดยใช้บริการของเวฟที่เขาทำมาเป็นแบบสำเร็จรูปมาแล้วครับส่วนคนที่เก่งกว่าผมเขาจะให้โปรแกรมเขียนกันเลยครับแต่ผมจำไม่ได้แล้วผมจะไปหาข้อมูลมาบอกทีหลังนะครับแต่รับรองครับว่าคนตาบอดก็สร้างหรือเขียนเวฟได้ครับquote]
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 03:06:00 »

วันนี้มาดึกเลยนะครับ
hero2515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 03:13:24 »

ไม่ทราบว่า ตาบอดแต่กำเนิดไหมครับ
ยินดีที่มีเพื่อนเป็นคนตาบอดครับ (ถ้าคุณยินดีด้วยนะ)
สวัสดีครับยินดีที่ได้รู้จักครับผมตาบอดเหมือนกันครับแต่มาตาบอดทีหลังครับเอไม่คิดมาเรียนนวดในเมืองไทยบ้างหรือครับขอนอกเรื่องซักนิดที่ไม่เกี่ยวกับไอทีหน่อยนะครับคงไม่ว่ากันเพราะผมเห็นมีพี่น้องตาบอดตั้งสามคนก็เลยอยากชักชวนมาเรียนนวดโดยให้คุณไปติดต่อกับสมาคมของลาวที่อยู่ที่เวียงจันทร์หรือสุวรรณเขตนะเท่าที่ผมรู้และขอความช่วยเหลือจากเขาให้เขาส่งตัวมาเรียนนวดที่เมืองไทยแล้วเราอาจจะพบกันก็เป็นได้นะครับขอเข้าเรื่องหน่อยนะครับผมเขียนเวฟสำเร็จรูปที่ www.siam 2 web.comลองเข้าไปดูนะครับเขามีการสอนและอาจจะต้องใช้คนตาดีช่วยหน่อยสนุกดีครับสำหรับการลองเขียนเวฟเล่นๆยินดีที่ได้รู้จักครับ
hero2515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 03:23:36 »

สวัสดีครับมาดึกครับเพราะช่วงนี้เป็นช่วงที่ทำตัวสบายๆครับและที่สำคัญอยากจะมาบอกใฟ้เพื่อนๆทางเชียงใหม่ว่าในวันที่ 10 เดือนเมษายนช่วงเย็นๆเราคงอาจจะเจอกันที่ถนนคนเดินครับจะมีผมและเพื่อนๆตาบอดหลายคนไปเที่ยวกันแถวนั้นก็หวังว่าถ้าเจอกันก็ขอความช่วยเหลือให้กับพวกเราด้วยนะครับสำหรับวันที่11 เดือนเมษายน ตอนเย็นเราคงเจอกันที่ไนส์พลาซ่าครับก็เลยเข้าทักทายและฝากเนื้อฝากตัวกับเพื่อนๆทางเชียงใหม่แล้วเราคงได้พบกันนะครับสวัสดีครับ
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 13:18:36 »

ขอบคุนครับ ผมทำ web ได้แล้ว
และwebsite ที่ผมทำนั้นเป็นweb ที่เกี่ยวกับกานเรียน computer สำรับคนตาบอด
แต่ผมกำลังทำ webboard อยู่
มันมีบันหาอยู่ ติดต่อ database ไม่ได้
ขอบคุนทุกคนที่ตอบกระทู้ของผม
ถ้าผมสร้าง webboard ได้แล้วอย่าลืมไปแฌประสบกานเพื่อคนตาบอดลาวแหน่เด๊อ
ผมมีเรื่องอยากรบกวน
ผมใฌ้ webboard แห่งนี้ไม่ค่อยเป็น
และไม่รู้กานใส่ ling ในกระทู้
ฌ่วยด้วยครับ
ขอบใจหลายๆ ยิ้มเท่ห์[urlwww.aikeo.siam.108site.com][/url]
hero2515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 22:04:27 »

ขอบคุนครับ ผมทำ web ได้แล้ว
และwebsite ที่ผมทำนั้นเป็นweb ที่เกี่ยวกับกานเรียน computer สำรับคนตาบอด
แต่ผมกำลังทำ webboard อยู่
มันมีบันหาอยู่ ติดต่อ database ไม่ได้
ขอบคุนทุกคนที่ตอบกระทู้ของผม
ถ้าผมสร้าง webboard ได้แล้วอย่าลืมไปแฌประสบกานเพื่อคนตาบอดลาวแหน่เด๊อ
ผมมีเรื่องอยากรบกวน
ผมใฌ้ webboard แห่งนี้ไม่ค่อยเป็น
และไม่รู้กานใส่ ling ในกระทู้
ฌ่วยด้วยครับ
ขอบใจหลายๆ ยิ้มเท่ห์[urlwww.aikeo.siam.108site.com][/url]
สวัสดีครับขอคุยด้วยหน่อยครับเก่งจังที่ทำเวฟได้แล้วใช้เวฟอะไรครับบอกหน่อยจะได้เข้าไปชมและจะได้เข้าไปแลกเปลี่ยนความรู้กันส่วนเมื่อวานผมติดเอาไว้ว่าโปรแกรมสำหรับการเขียนเวฟที่คนตาบอดสามารถทำได้โดยไม่ต้องอาศัยเวฟสำเร็จรูปดังที่ผมบอกไปเมื่อวานก็คือโปรแกรมที่ชื่อว่าโปรแกรมจุมลาครับไม่ทราบว่าใช้ตัวนี้อยู่หรือเปล่าครับอย่าถามผมนะผมยังใช้ไม่เป็นครับ
hero2515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 22:23:18 »

ขอตอบคำถามของคุณkeoครับที่ถามว่าวิธีตั้งกระทู้ในเวฟนี้จะทำได้อย่างไรคือทำได้ดังต่อไปนี้ครับ 1.เข้าไปที่linkที่คุณต้องการตั้งกรระทู้ครับอย่างที่ผมทำอยู่นี้ผมใช้linkไอทีและคอมพิวเตอร์ครับพอเข้ามาแล้วให้หาlinkกราฟฟิคหัวข้อใหม่ครับเมื่อเข้าไปแล้วคุณกดตัวeครับeที่หนึ่งให้คุณตั้งหัวข้อว่าคุณจะให้คนที่เห็นกระทู้ของคุณและเข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้ของคุอย่างไรส่วนของผมผมใช้ว่ามาแลกเปลี่ยนคามรู้สำหรับคนตาบอดกันเยอะๆนะครับเมื่อเสร็จแล้วข้อที่2.เลื่อนลงมาเขาจะให้เราปรับแต่งพื้นที่ในกระทู้ของเราว่าจะใช้อักษรแบบไหนใช้พื้นหลังสีอะไรทำนองนี้ถ้าเราไม่ทำก็ไปข้อที่3.ให้กดตัวeอีกครั้งครับช่องนี้ให้คุใส่คำอธิบายครับว่าคุณจะแลกเปลี่ยนความรู้กับคนที่เข้าเยี่ยมชมกระทู้ของคุณว่าอย่างไรแล้วกดลูกศรลงมาเรื่อยๆจนพบคำว่าตั้งกระทู้ใหม่bottonก็กดenterเป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2011, 01:11:56 »

www.aikeo.siam108site.comhttp://
ขอบคุนครับที่สนใจ
โปรแกร็มที่ผมใฌ้สร้าง  website นั้นคือ โปรแกร็ม    
Macromedia Dreamweaver 8 ถือว่าสร้างได้สะบายเลิย
ถ้าใฌ้ Microsoft Office Word ได้กอถือว่า เรียบร้อยแล้ว
แต่ว่าผมไม่มีประสบกานด้านกานเขียน website เลิย
ผมค้นหาตาม internet
ผมเป็นคนฌอบเหล็้น net  มากๆ
ฌ่วงนี้ผมกำลังทำ webboard แต่ผมสร้าง webboard
ไม่ได้เองผมเลิยใฌ้ webboard สำเหล็ดรูบ
เพียงแต่เรา download มาติดตั้งใน web ของเรากอใฌ้ได้เลิย
มันฌื่อโปรแกร็ม smf มันมีพาสาไท และมันเป็นโปรแกร็มให้ใฌ้ฟรีอีกด้วย
แต่ว่าผมไม่สามาดติดตั้งได้ เพราะมันบอกว่าติดต่อ database ไม่ได้
แต่ว่าผมใส่ถูกหมด
ส่วนกานเขียน web ถ้าไครสนใจกอถามมาได้เลิย
และมีฟรี hosting มาแนะนำเป็นภาศาไทอีกด้วย
แต่ผมยังไม่เข้าใจในเวลาที่เราใฌ้ Microsoft Office Word
แล้วเราพิมภาศาไทโปรแกร็ม ppa ตาทิบมันจะอ่านมั่วนิ่ม
ฌ่วยบอกด้วยครับ
แล้วเป็น file .pdf กอหยิ้งแล้วใหย่
มันจะอ่านว่า ฑ ฎ ฏ ฑฯ ษไปอย่างงั้นแหละ หุๆ
แล้วอยากถามอีกว่าคนตาบอดไทฌอบใฌ้โปรแกร็มอะไรกันบ้าง
และมีไครเคิยใฌ้ web 4shared.com บ้าง
web นี้มีโปรแกร็มดาวโหลดมากมาย โหลด mp3 กะได้เด๊อ
เพลงลาวกอ  มี ถ้าผมทำดนตรีแล้วจะ upload เพลงลาวไปไว้ให้โหลด
มีไครเหล็้นคี บอดเป็นบ้าง
คุนเฌื่อไหมครับหลังจากกลับมาแต่ทำงานในเวลา 6 ทุ้ม ผมกอมาเหล็้น net จนถึงฌ้าว
ยิ่งฌ่วงนี้ผมต้องทำ web ให้แล้วก่อนเดือน 4 เพราะผมต้องกลับไปเวียงจัน
ที่นั้นผมไม่มี computer ใฌ้
ขอบคุนครับ ยาวไปเลิย ทนฟังเอาเด๊อ
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2011, 06:00:36 »

อะรุนสะหวัดครับผม
คืนนี้ผมไม่ได้นอนตามเคิย
แต่ผมสามาดติดตั้ง webboard ได้แล้วครับ
ผมรู้แล้วว่าบันหามันเกิดจาก webhosting
ผมทดลองตั้ง window xp ให้เป็น server จำลอง แล้วติดตั้ง webboard
มันได้เรียบร้อยแล้วครับ
ถ้า ผมหา hosting ไหม่ได้แล้วจะมาเล่าให้ฟัง
 ขยิบตา ขยิบตา
hero2515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2011, 20:23:39 »

www.aikeo.siam108site.comhttp://
ขอบคุนครับที่สนใจ
โปรแกร็มที่ผมใฌ้สร้าง  website นั้นคือ โปรแกร็ม    
Macromedia Dreamweaver 8 ถือว่าสร้างได้สะบายเลิย
ถ้าใฌ้ Microsoft Office Word ได้กอถือว่า เรียบร้อยแล้ว
แต่ว่าผมไม่มีประสบกานด้านกานเขียน website เลิย
ผมค้นหาตาม internet
ผมเป็นคนฌอบเหล็้น net  มากๆ
ฌ่วงนี้ผมกำลังทำ webboard แต่ผมสร้าง webboard
ไม่ได้เองผมเลิยใฌ้ webboard สำเหล็ดรูบ
เพียงแต่เรา download มาติดตั้งใน web ของเรากอใฌ้ได้เลิย
มันฌื่อโปรแกร็ม smf มันมีพาสาไท และมันเป็นโปรแกร็มให้ใฌ้ฟรีอีกด้วย
แต่ว่าผมไม่สามาดติดตั้งได้ เพราะมันบอกว่าติดต่อ database ไม่ได้
แต่ว่าผมใส่ถูกหมด
ส่วนกานเขียน web ถ้าไครสนใจกอถามมาได้เลิย
และมีฟรี hosting มาแนะนำเป็นภาศาไทอีกด้วย
แต่ผมยังไม่เข้าใจในเวลาที่เราใฌ้ Microsoft Office Word
แล้วเราพิมภาศาไทโปรแกร็ม ppa ตาทิบมันจะอ่านมั่วนิ่ม
ฌ่วยบอกด้วยครับ
แล้วเป็น file .pdf กอหยิ้งแล้วใหย่
มันจะอ่านว่า ฑ ฎ ฏ ฑฯ ษไปอย่างงั้นแหละ หุๆ
แล้วอยากถามอีกว่าคนตาบอดไทฌอบใฌ้โปรแกร็มอะไรกันบ้าง
และมีไครเคิยใฌ้ web 4shared.com บ้าง
web นี้มีโปรแกร็มดาวโหลดมากมาย โหลด mp3 กะได้เด๊อ
เพลงลาวกอ  มี ถ้าผมทำดนตรีแล้วจะ upload เพลงลาวไปไว้ให้โหลด
มีไครเหล็้นคี บอดเป็นบ้าง
คุนเฌื่อไหมครับหลังจากกลับมาแต่ทำงานในเวลา 6 ทุ้ม ผมกอมาเหล็้น net จนถึงฌ้าว
ยิ่งฌ่วงนี้ผมต้องทำ web ให้แล้วก่อนเดือน 4 เพราะผมต้องกลับไปเวียงจัน
ที่นั้นผมไม่มี computer ใฌ้
ขอบคุนครับ ยาวไปเลิย ทนฟังเอาเด๊อ
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากครับที่เข้ามาแบ่งปันในหัวข้อของผมเอาหละครับผมขอตอบคำถามของคุณไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่านะครับการที่คุณใช้ไมโครซอฟเวิล์ดแล้วมันอ่านไม่เป็นตัวผมอยากจะเสนอว่าคุณใช้โปรแกรมจอส์เวอชั่นอะไรครับถ้าใช้เวอชั่น 10หรือ11มันน่าจะอ่านได้ดีนะครับลองdownloadใน4sharedดูนะครับแต่มันอาจจะติดตั้งอยากซักหน่อยแต่ต้องไปหาผู้รู้ช่วยนะครับเพราะมันต้องทำการแฮกส์โปรแกรมในการติดตั้งโปรแกรมด้วยครับลองนำไปติดตั้งดูการอ่านตัวหนังสือในไมโครซอฟจะดีขึ้นครับส่วนโปรแกรมที่เราเล่นส่วนใหญ่ก็จะใช้อยู่2-3ตัวครับเช่นซาวด์ฟอส v.6.0เอาไว้บันทึกเสียงและตัดต่อเพลงเอาไว้ใช้ทำริงโทนในโทรศัพท์ 2.โปรแกรมqwitterเอาไว้เล่นtwitterครับ3.โปรแกรมคอมplayerครับเอาไว้เล่นหนังได้หลายนามสกุลครับส่วน shared ไม่ต้องพูดกันครับเอาไว้downloadเพลงฟังก็เล่นกันได้ครับส่วนสุดท้ายอยากให้สอนวิธีการเขียนเวฟหน่อยครับลงในเวฟบอร์ดนี้แหละครับเผื่อมีคนสนใจจะได้แบ่งปันกันถ้าพิมพ์ไม่สะดวกก็ทำการแนบfileมาก็ได้นะครับเวลาตอบกระทู้เพิ่มนั่นแหละครับโดยเข้าในกระทู้ของผมนี้แล้วเลื่อนลูกศรลงมาจะเห็นคำว่า กราฟฟิคตอบก็ให้enterตรงนั้นเลยมันจะมีคำว่าแนบฟายก็ให้enterตรงนั้นได้เลยครับขอบคุณครับไว้เจอกันใหม่
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2011, 02:06:24 »

ขอบคุนครับไม่มีบันหา
ผมอยากบอกว่าเราทำ website ด้วย Macromedia Dreamweaver 8
มันมีจุดอ่อนเรื่องกานออกแบบหน้าตาของ website
ผมมานึกดูดีๆแล้วจิงอยู่เราเป็นคนตาบอดถ้าเราสร้าง website ได้ด้วยตัวเองมันคงจะดีมากๆ
แต่เรามองไม่เห็นแล้วจะออกแบบให้มันสวยได้อย่างไร
อย่างน้อยในเวลาที่คนตาดีเข้ามาใน web ของเรากออยากให้มันมีสีสันบ้าง
ผมกอเลิยคิดว่าจะสร้าง website ด้วย joomla
มันมี Template ให้ download สามาดเอาของคนอื่นทำแล้วเอามา
ตกแต่งหน้า web เราให้สวยได้
ผมทดลองทำวันนี้กอไม่ยากเท่าไร
แต่ว่าถ้าไครสนใจทำ web ด้วย joomla ต้องรู้วิทีทำให้ windows xp
เป็น server จำลอง เพื่อเขียน website ได้ และมีปะสิดติพาบ
 ผมรู้วิทีแนบ file แต่ file ที่ผมมีเขาสอนคนตาดีและมันยากมากๆ
ถ้าอยากได้เดียวจะแนบมาให้
ถ้าอยากสร้าง web โดยไม่สนใจหน้าตา และความสวยงามของ web เรา
กอสร้างด้วยMacromedia Dreamweaver 8
สร้าง web ในโปรแกร็มตัวนี้ไม่ต้องตั้ง server จำลองบน win xp ครับผม
ถ้าสนใจอย่าลืมบอกมาเด๊อ
แล้วสิจัดให้
ขอถามหน่อยครับ computer ของคุนได้ลงโปรแกร็ม deep freexe ไหมครับ
โปรแกร็มตัวนี้สุดยอดดด  ทำอย่างไง windows เรากอไม่พัง
ถ้าเราติดตั้งโปรแกร็มตัวนี้ สมมุดว่ามีคนมาลบโปรแกร็มของเรา
หรือมาลบข้อมูนที่ด้าย c ของเรา ในเวลาที่เราปิด com แล้วเปิดขึ้นมาไหม่
โปรแกร็มที่ถูกลบกอจะกลับมาคืน
วายรัดกอทำอะไรไม่ค่อยได้ ดีจิงๆ
เราเป็นคนตาบอดเวลา windows พังกอต้องอาใสคนอื่น
อาใสบ่อยๆ กอเกลงใจเขา
ใฌ้โปรแกร็มตัวนี้แล้วอำบายใจเลิย เจ๋ง ขยิบตา รูดซิบปาก
แค่นี้ครับไปนอนก่อน
ราตรีสะหวัด ฝันเห็นเลกเด็ดบอกกันแหน่เด๊อ
hero2515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2011, 21:34:13 »

ขอบคุนครับไม่มีบันหา
ผมอยากบอกว่าเราทำ website ด้วย Macromedia Dreamweaver 8
มันมีจุดอ่อนเรื่องกานออกแบบหน้าตาของ website
ผมมานึกดูดีๆแล้วจิงอยู่เราเป็นคนตาบอดถ้าเราสร้าง website ได้ด้วยตัวเองมันคงจะดีมากๆ
แต่เรามองไม่เห็นแล้วจะออกแบบให้มันสวยได้อย่างไร
อย่างน้อยในเวลาที่คนตาดีเข้ามาใน web ของเรากออยากให้มันมีสีสันบ้าง
ผมกอเลิยคิดว่าจะสร้าง website ด้วย joomla
มันมี Template ให้ download สามาดเอาของคนอื่นทำแล้วเอามา
ตกแต่งหน้า web เราให้สวยได้
ผมทดลองทำวันนี้กอไม่ยากเท่าไร
แต่ว่าถ้าไครสนใจทำ web ด้วย joomla ต้องรู้วิทีทำให้ windows xp
เป็น server จำลอง เพื่อเขียน website ได้ และมีปะสิดติพาบ
 ผมรู้วิทีแนบ file แต่ file ที่ผมมีเขาสอนคนตาดีและมันยากมากๆ
ถ้าอยากได้เดียวจะแนบมาให้
ถ้าอยากสร้าง web โดยไม่สนใจหน้าตา และความสวยงามของ web เรา
กอสร้างด้วยMacromedia Dreamweaver 8
สร้าง web ในโปรแกร็มตัวนี้ไม่ต้องตั้ง server จำลองบน win xp ครับผม
ถ้าสนใจอย่าลืมบอกมาเด๊อ
แล้วสิจัดให้
ขอถามหน่อยครับ computer ของคุนได้ลงโปรแกร็ม deep freexe ไหมครับ
โปรแกร็มตัวนี้สุดยอดดด  ทำอย่างไง windows เรากอไม่พัง
ถ้าเราติดตั้งโปรแกร็มตัวนี้ สมมุดว่ามีคนมาลบโปรแกร็มของเรา
หรือมาลบข้อมูนที่ด้าย c ของเรา ในเวลาที่เราปิด com แล้วเปิดขึ้นมาไหม่
โปรแกร็มที่ถูกลบกอจะกลับมาคืน
วายรัดกอทำอะไรไม่ค่อยได้ ดีจิงๆ
เราเป็นคนตาบอดเวลา windows พังกอต้องอาใสคนอื่น
อาใสบ่อยๆ กอเกลงใจเขา
ใฌ้โปรแกร็มตัวนี้แล้วอำบายใจเลิย เจ๋ง ขยิบตา รูดซิบปาก
แค่นี้ครับไปนอนก่อน
ราตรีสะหวัด ฝันเห็นเลกเด็ดบอกกันแหน่เด๊อ
ผมยังไม่ได้ลงโปรแกรมdeep freexeที่คุณพูดถึงครับแล้วจะลองไปloadมาติดตั้งดูครับและผมก็ยังยืนยันว่าสนใจการเขียนเวฟครับถ้าไม่เป็นการรบกวนก็ช่วยแนะนำผมหน่อยครับขอบคุณครับ
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2011, 00:09:00 »

จะเอาแบบไหนครับ Macromedia Dreamweaver 8 หรือ joomla
hero2515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2011, 21:26:44 »

จะเอาแบบไหนครับ Macromedia Dreamweaver 8 หรือ joomla
แบบไหนก็ได้ครับแต่ถ้าได้ทั้ง2ตัวเลยก็ดีนะครับแต่ผมอยากจะบอกว่าผมไม่สนใจในรูปบบสีสันในการสร้างหรอกครับผมสนใจในเนื้อหาที่เราจะได้เป็นสื่อกลางในการแลกเปลี่ยนความรู้กันมากกว่าครับดังนั้นไม่ว่ารูปแบบเวฟที่เราสร้างจะเป็นอย่างไรก็ทำไปเถอะเน้นเนื้อหาดีกว่านี่เป็นความคิดของผมนะครับและขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับวิธีการสร้างเวฟด้วยนะครับที่จะนำมาแบ่งปันกัน
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2011, 02:08:21 »

ผมขอเวลา 1 อาทิดได้ไหมครับ ลังเล
เพราะผมกำลังเตรียมเว็บของผมอยู่ครับ
ขอโทดจิงๆ แต่อยากบอกว่า ก่อนอื่นให้ไป
download โปรแกร็ม Macromedia Dreamweaver 8 เอาที่มีคีด้วยครับ เศร้า ตกใจ
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2011, 20:26:54 »

หวัดดีครับผม สะบายดีไหมครับ
ถ้าคุนอยากได้วิทีใฌ้ joomla เพื่อเขียน website กอให้โหลดตาม link นี้ครับ
มันเป็น file ใหย่ upload ไม่ได้ครับ
วันนี้ผมไม่สะบายไม่ได้ไปทำงานกอเลิยมีเวลามาตอบข้อความ
โหลดแล้วเป็นอย่างไงอย่าลืมบอกด้วยครับ
ไม่เข้าใจถามมาได้เลิยแล้วจะบอกถ้ารู้ อิๆ
ตาม link นี้เลิยstd.kku.ac.th/4930401497/cesca/joomla.doc
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2011, 20:42:50 »

ลืมบอกไปครับผม
ถ้าจะเรียน joomla ต้องรู้จักกานติดตั้ง server จำลองบน windows xp
คุนรู้จักไหมครับ
ถ้าไม่รู้จะถามผมหรือจะถาม google กอไม่มีปันหา
ขอถามหน่อยครับทำไมคนตาบอดมีแต่เรา 2 คนที่ตอบกันไปกันมาแล้วคนอื่นไม่รู้จักกระทู้ที่พวกเราเขียนหรือครับ
งงครับ แล้วคนตาบอดฌอบเหล็้นเว็บไหนกันครับ อยากมีเพื่อนคนตาบอดหลายๆครับ
 ยิงฟันยิ้ม
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2011, 15:01:45 »

หวัดดีครับโหลดได้หรือยัง
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์