เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:00:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รูปเตือนสติ.....เศรษฐีSUPER BIKEทั้งหลาย
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน รูปเตือนสติ.....เศรษฐีSUPER BIKEทั้งหลาย  (อ่าน 5119 ครั้ง)
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 23:36:03 »

ผมว่าท่านผู้ดูแลทั้งหลายถ้ามีปัญหากับภาพแบบนี่กับสมาชิกใน ชรฟก เห็นด้วยกับผมไหมว่าแบบนี่อุ้มกระทู้เลยดีกว่าครับง่ายดีไม่ต้องมีปัญหากับการนั่งพิมพ์ว่ากันต่อ

ว่าจะไม่เข้ามาตอบแล้วนะ แต่บังเอิญอยู่ในคำว่าทั้งหลายนั่นด้วย ยิ้มกว้างๆ

น้องครับ เราอยู่กันด้วยเหตุผลเป็นส่วนใหญ่นะ อารมณ์เก็บไว้ทีหลัง ถ้าเอาอารมณ์มาก่อน กระทู้นี้โดนเก็บไปแล้ว น้องอาจจะเข้ามาอ่านหลังจากที่มีการแก้ไขรูปไปแล้ว แต่บังเอิญความคิดเห็นส่วนใหญ่มันไปสะกิดปมน้องเข้า 
นี่คือเชียงรายโฟกัสไงครับ มันถึงเป็นแบบนี้ ที่เว็บอื่นมันอิสระเกินไป ใครอยากด่า อยากว่าใครก็ตามสบาย จะลงรูปจะแชร์อะไรต่อมิอะไร ก็ไม่ต้องคำนึงถึงความถูกต้องใดๆ เอามันส์ เอาสะใจเข้าว่า

แต่บังเอิญสังคม เชียงรายโฟกัส มันไม่ใช่แบบนั้นไงครับ คนที่เข้ามาตั้งหัวข้อนี้ เค้ายินยอมแก้ไขรูปภาพแต่โดยดี ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม แต่นั่นก็คือการแสดงความเคารพต่อพื้นที่แห่งนี้

แต่อยู่ๆน้องก็เข้ามาฟาดงวงฟาดงาไปเรื่อย  ใจเย็นๆนะครับ ทุกๆอย่างในโลกนี้ มืเหตุผลทั้งนั้น ถูกหรือผิด ว่ากันอีกที
เรื่องราวจะจบหรือไม่จบ มันดูกันที่ เจตนานะครับ
บางคนผิด แล้วยอมรับผิด ถ้าไม่จบผมให้ถีบเลยครับ อันนี้พูดจริง เดินไปตลาดอยากถีบใครถีบเลย ผมยอม
แต่บางเรื่องที่มันไม่จบแบบที่น้องว่าส่วนมากจะใช้วิธี"แถ"ครับ คือไม่ยอมรับว่าตัวเองพลาดไปแล้ว เถียงข้างๆคูๆอะไรแบบนี้ แล้วแมวที่ไหนเค้าจะยอมให้จบง่ายๆ จริงมั้ยครับ

คำว่าโลกสวยไม่สวยนี่ มันเชยแล้วนะ มันเป็นแค่คำกระแนะกระแหนกันเท่านั้น เอะอะไม่พอใจ ว่ามันโลกสวยไว้ก่อน แล้วเราจะดูดีขึ้นมา อันนี้ผมไม่ได้โลกสวยนะครับ แค่หยิบยกมาให้เข้าใจตรงกันเท่านั้น  ขยิบตา
เข้าใจตรงกันนะ

จุมพิต จุมพิต

อิอิ อิดเหนื่อย ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
My_Boss
ระดับ ป.ตรี

ผู้ที่ปองร้ายต่อมิตร ถือเป็นผู้ที่ทราม

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 08:34:01 »

ผมว่าท่านผู้ดูแลทั้งหลายถ้ามีปัญหากับภาพแบบนี่กับสมาชิกใน ชรฟก เห็นด้วยกับผมไหมว่าแบบนี่อุ้มกระทู้เลยดีกว่าครับง่ายดีไม่ต้องมีปัญหากับการนั่งพิมพ์ว่ากันต่อ

ว่าจะไม่เข้ามาตอบแล้วนะ แต่บังเอิญอยู่ในคำว่าทั้งหลายนั่นด้วย ยิ้มกว้างๆ

น้องครับ เราอยู่กันด้วยเหตุผลเป็นส่วนใหญ่นะ อารมณ์เก็บไว้ทีหลัง ถ้าเอาอารมณ์มาก่อน กระทู้นี้โดนเก็บไปแล้ว น้องอาจจะเข้ามาอ่านหลังจากที่มีการแก้ไขรูปไปแล้ว แต่บังเอิญความคิดเห็นส่วนใหญ่มันไปสะกิดปมน้องเข้า 
นี่คือเชียงรายโฟกัสไงครับ มันถึงเป็นแบบนี้ ที่เว็บอื่นมันอิสระเกินไป ใครอยากด่า อยากว่าใครก็ตามสบาย จะลงรูปจะแชร์อะไรต่อมิอะไร ก็ไม่ต้องคำนึงถึงความถูกต้องใดๆ เอามันส์ เอาสะใจเข้าว่า

แต่บังเอิญสังคม เชียงรายโฟกัส มันไม่ใช่แบบนั้นไงครับ คนที่เข้ามาตั้งหัวข้อนี้ เค้ายินยอมแก้ไขรูปภาพแต่โดยดี ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม แต่นั่นก็คือการแสดงความเคารพต่อพื้นที่แห่งนี้

แต่อยู่ๆน้องก็เข้ามาฟาดงวงฟาดงาไปเรื่อย  ใจเย็นๆนะครับ ทุกๆอย่างในโลกนี้ มืเหตุผลทั้งนั้น ถูกหรือผิด ว่ากันอีกที
เรื่องราวจะจบหรือไม่จบ มันดูกันที่ เจตนานะครับ
บางคนผิด แล้วยอมรับผิด ถ้าไม่จบผมให้ถีบเลยครับ อันนี้พูดจริง เดินไปตลาดอยากถีบใครถีบเลย ผมยอม
แต่บางเรื่องที่มันไม่จบแบบที่น้องว่าส่วนมากจะใช้วิธี"แถ"ครับ คือไม่ยอมรับว่าตัวเองพลาดไปแล้ว เถียงข้างๆคูๆอะไรแบบนี้ แล้วแมวที่ไหนเค้าจะยอมให้จบง่ายๆ จริงมั้ยครับ

คำว่าโลกสวยไม่สวยนี่ มันเชยแล้วนะ มันเป็นแค่คำกระแนะกระแหนกันเท่านั้น เอะอะไม่พอใจ ว่ามันโลกสวยไว้ก่อน แล้วเราจะดูดีขึ้นมา อันนี้ผมไม่ได้โลกสวยนะครับ แค่หยิบยกมาให้เข้าใจตรงกันเท่านั้น  ขยิบตา
เข้าใจตรงกันนะ

จุมพิต จุมพิต

อิอิ อิดเหนื่อย ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มเท่ห์
warawoot-cri
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 09:32:34 »

ขอโทษเถอะนะครับที่บอกว่สทั้งหลายผมหมายถึงให้พิจารณาหลายๆคนแต่ผมขอถามหน่ิยนะไอ้คำว่าฟาดงวงฟาดงาท่านหมายความว่ายังไงไปสะกิดอะไรท่านครับด่ากันมาตรงๆดีกว่าครับผมไม่ต้องอ้อมครับที่ผมโฟสผมใช้คำรุนแรงตตรงไหนครับให้คำตอบผมด้วยผมว่าท่านไม่พอใจอะไรผมรึเปล่าถ้าไม่พอใจก็แบนผมไปเลยก็ได้ครับแล้วผมแถตรงไหนครับเอาออกมาเลยตรงที่แถครับบางทีผมโฟสผิดที่ผิดเวลาแต่มีจริงไหมครับแต่มันมีแบบนี่เกือบทุกครั่งไปบางทีเราก้ออยากให้สังคมได้รับรู้แต่พอโฟสไปก้ อเป็นแบบนี่ชะส่วนใหญ่ ที่พิมส์นี่ด้วยความเคาพครับ       ตอนแรกว่าจะไม่เถียงแล้วแต่คำว่าแมวที่ไหนจะยอมผมว่าท่านใช้คำแรงไปรึเปล่าครับ

ถ้าคิดว่าจะโกงผ่านไปเลยครับถ้าคิดที่จะชื้อเชื่อใจกันและกันครับ
ตาต้อม

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 10:18:46 »

ใจเย็นๆ แล้วกลับไปอ่านที่ผมพิมพ์อีกรอบนะ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 11:37:24 »

หลายคนไม่สนใจประเด็นที่ว่า เตือนใจอะไรเท่าไหร่

ส่วนใหญ่จะเข้ามาเถียงกันซะมากกว่านะ นานาจิตตังจริงๆ
wasan
*

คนที่ติดทองหลังพระ คือ ตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสอน แน่นอนครับ

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 07:34:56 »

คนเราถ้าเปิดใจซักนิดก็ไม่มีปํญหาครับ ต่างคนต่างความคิดอยู่แล้ว ใช่สติให้อภัย ดีที่สุดครับ คนเชียงรายเหมือนกัน

ปล.เสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ

https://www.facebook.com/wasan.kampachua

ติดต่อ 087-356-7565 โจ้

Line ID  joesboyza

เลขที่บัญชี 539-0-30020-3 ชื่อบัญชี นายวสันต์  คำปาเชื้อ ธนาคาร กรุงไทย สาขา ห้าแยกพ่อขุน
“TumFishing”
"ไม่หล่อ แต่ก็มองไม่เบื่อ"
*

I Luke MusiC

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 13:06:11 »

เหตุการแบบนี้ ใครๆก็ไม่อยากให้เกิดหรอกครับคุณ

Tamarind
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 23:47:29 »

ขอโทษเถอะนะครับที่บอกว่สทั้งหลายผมหมายถึงให้พิจารณาหลายๆคนแต่ผมขอถามหน่ิยนะไอ้คำว่าฟาดงวงฟาดงาท่านหมายความว่ายังไงไปสะกิดอะไรท่านครับด่ากันมาตรงๆดีกว่าครับผมไม่ต้องอ้อมครับที่ผมโฟสผมใช้คำรุนแรงตตรงไหนครับให้คำตอบผมด้วยผมว่าท่านไม่พอใจอะไรผมรึเปล่าถ้าไม่พอใจก็แบนผมไปเลยก็ได้ครับแล้วผมแถตรงไหนครับเอาออกมาเลยตรงที่แถครับบางทีผมโฟสผิดที่ผิดเวลาแต่มีจริงไหมครับแต่มันมีแบบนี่เกือบทุกครั่งไปบางทีเราก้ออยากให้สังคมได้รับรู้แต่พอโฟสไปก้ อเป็นแบบนี่ชะส่วนใหญ่ ที่พิมส์นี่ด้วยความเคาพครับ       ตอนแรกว่าจะไม่เถียงแล้วแต่คำว่าแมวที่ไหนจะยอมผมว่าท่านใช้คำแรงไปรึเปล่าครับ
มันเป็นเรื่องของคนอื่นก็พูดได้
ถ้าเป็นรูปพี่ รูปน้อง จะพูดออกใหม
louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:06:06 »

เตือนสติ ไม่จำเป็นต้องเตือนเฉพาะ เศรษฐี
เตือนทุกคนไม่ว่าจะจนจะรวย ซูเปอร์ไบค์ มอเตอร์ไซค์ฮ่าง จักรยานคนจน เสือหมอบคันเป็นแสน
ซูเปอร์คาร์  ถ้าประมาทหรือถึงคราวก็เจออุบัติเหตุเหมือนๆกัน 
ดังนั้น ทุกคนทุกท่านพึงระวังและอย่าประมาท ในการใช้ชีวิตและใช้พาหนะในการเดินทาง

แต่  ถ้าเตือนด้วยวาจาเสียดสี ดูแคลน ค่อนแคะ
ผลตามมาก็จะมี คนที่ไม่พอใจเป็นธรรมดา เมื่อไม่พอใจก็จะตามมาด้วยคำ  และข้อความที่โต้แย้ง
เป็นธรรมดา และมันจะกลายเป็นเรื่องโต้แย้งถกเถียงกัน ไม่รู้จักจบ

และเป็นธรรมดา คน ย่อมไม่คิดไม่เหมือนกัน ดำ-ขาว  มืด-สว่าง

สู่สุขคติครับ

อย่าเอามีดไปฟันหิน
นอกจากจะไร้ค่า
ยังทำให้มีดเสียคม
banana boat
มัธยม
**

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2014, 22:20:44 »

สมน้ำหน้าครับไม่ชอบเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์