เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 16:04:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เกี่ยวกับฝากครรภ์ค่า
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เกี่ยวกับฝากครรภ์ค่า  (อ่าน 4398 ครั้ง)
Punchpy
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2014, 15:21:09 »

1.ตอนนี้รพ.หรือคลินิกไหนในเชียงรายมีแพคเกจแบบเหมาจ่ายทั้งฝากครรภ์และคลอดมั้ยคะ ราคาประมาณเท่าไหร่
2.มีสิทธิบัตรทองที่รพ.แม่สาย แต่เช็คแล้วทั้งรพ.แม่สายและแม่จัน ไม่มีหมอสูติ แล้วจะมั่นใจได้ยังไงดีคะ ว่าถ้าคลอดโดยใช้สิทธิบัตรทองที่รพ.แม่สายจะปลอดภัยโดยไร้หมอสูติ
3.งบน้อยค่ะ จะฝากคลินิกก็กลัวเสียเยอะ ไม่ทราบว่า ฝากครรภ์ครั้งนึง ประมาณกี่บาท

///ตอนนี้อายุครรภ์ได้  6 เดือนแล้วค่ะ ย้ายมาจากต่างจังหวัด กำลังมองหาที่ฝากครรภ์อยู่เชียวค่ะ/// รบกวนขอคำแนะนำดีๆหน่อยนะคะ จุมพิต

สู้เพื่อลูก ^__^ 083-1533949
้ผ้าพันคอแฟชั่น ผ้าพันคอไหมพรม หมวกผ้าปักมือ
https://www.facebook.com/cherphat
Punchpy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2014, 16:36:26 »

อัพๆๆ

้ผ้าพันคอแฟชั่น ผ้าพันคอไหมพรม หมวกผ้าปักมือ
https://www.facebook.com/cherphat
Ryu
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 17:58:28 »

-ถ้ารู้จักใครที่มีทะเบียนบ้านอยู่ในตัวเมือเชียงราย ให้ไปแจ้งย้ายสิทธิบัตรทองไปที่ทะเบียนบ้านนั้นได้เลยค่ะ  โดยไม่ต้องแจ้งย้ายเข้า-ออก จากทะเบียนบ้าน แต่ต้องล่วงหน้าอย่างน้อย30วันค่ะเราอยู่พะเยาแต่มาค้าขายที่แม่สาย  แจ้งย้ายสิทธิบ้านแฟนที่เชียงรายได้เลยค่ะ 
-แนะนำว่าถ้าใช้สิทธิบัตรทองแล้วควรฝากพิเศษกับหมอที่คลีนิคค่ะ เพราะว่าไปหาหมอแต่ละครั้งไม่เรียกว่าฝากพิเศษนะคะ  ถ้าฝากพิเศษก็คือเราต้องการให้หมอคนนี้เป็นคนทำคลอดให้เราดูแลเราก็จะจ่ายให้หมอตอนเดือนสุดท้ายที่หมอนัด3000-4000บาทค่ะ  แต่ถ้าไปหาหมอตรวจปกติตามหมอนัด  ก็จ่ายค่ายาค่าตรวจปกติค่ะ
Lonly
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 21:23:47 »

1.ตอนนี้รพ.หรือคลินิกไหนในเชียงรายมีแพคเกจแบบเหมาจ่ายทั้งฝากครรภ์และคลอดมั้ยคะ ราคาประมาณเท่าไหร่
2.มีสิทธิบัตรทองที่รพ.แม่สาย แต่เช็คแล้วทั้งรพ.แม่สายและแม่จัน ไม่มีหมอสูติ แล้วจะมั่นใจได้ยังไงดีคะ ว่าถ้าคลอดโดยใช้สิทธิบัตรทองที่รพ.แม่สายจะปลอดภัยโดยไร้หมอสูติ
3.งบน้อยค่ะ จะฝากคลินิกก็กลัวเสียเยอะ ไม่ทราบว่า ฝากครรภ์ครั้งนึง ประมาณกี่บาท

///ตอนนี้อายุครรภ์ได้  6 เดือนแล้วค่ะ ย้ายมาจากต่างจังหวัด กำลังมองหาที่ฝากครรภ์อยู่เชียวค่ะ/// รบกวนขอคำแนะนำดีๆหน่อยนะคะ จุมพิต

1.เราคลอดแพคเกจเหมาจ่ายของรพ.โอเวอร์บุ๊คอะค่ะ เบ็ดเสร็จประมาณสามหมื่นค่ะ(ผ่าคลอด) ไม่รวมฝากครรภ์นะคะ ฝากกะคลีนิคเอาค่ะ ส่วนแพคเกจของรพ.ศรีบุรินทร์ประมาณสี่หมื่น(ผ่าคลอด)
2.ไม่ทราบค่ะ
3.ราคาฝากครรภ์ที่คลินิคครั้งละสี่ร้อยค่ะได้วิตามมินบำรุงด้วย คุณหมอจะนัดเดือนละครั้ง ซาวสองเดือนครั้งมั้ง ถ้ามีซาวก็แปดร้อยรวมวิตามินด้วยค่ะ ปล.เราฝากกะคลีนิคกุณทลีอะค่ะ

อย่าดูถูกใครด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้การันตี สันดานคน
Sida Mai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2014, 16:37:24 »

เราฝากกะหมอจุลพงศ์ตั้งแต่ 2 เดือนค่ะ ค่าใช้จ่าย ถ้าได้อัลต้ราซาวด์ครั้งละ 600 บาท ตรวจตามปกติ 400 บาท ได้ทั้งวิตตามิน แคลเซียมมากินค่ะ คุณหมอจะนัด 20วัน/ครั้งค่ะ ค่าทำคลอด 4,000 บาทค่ะ
SKChiangrai69
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2014, 13:36:23 »

ของเราฝากท้องกับคุณหมอกุณทลี ถ้ามีซาวด้วยก็800 600 บ้าง ไม่แน่นอน พอได้ 7 เดือนก็ย้ายมาฝาก

ที่คลีนิคนอกเวลา ที่ ร.พ เชียงรายกับหมอกรรณิกา ครั้ง ละ 200 บ. ประทับใจกว่าในหลายๆด้าน

แล้วคลอดเองที่ รพ.เชียงรายกับหมอกรรณิกา นอน รพ. 2 วัน ห้องพิเศษพัดลม 1 คืน แอร์ 1 คืน

ึจ่าใช้จ่าย 4000 บ. ไม่รวมใส่ซองค่าฝากพิเศษกับหมอค่ะ
Punchpy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 12:24:46 »

-ถ้ารู้จักใครที่มีทะเบียนบ้านอยู่ในตัวเมือเชียงราย ให้ไปแจ้งย้ายสิทธิบัตรทองไปที่ทะเบียนบ้านนั้นได้เลยค่ะ  โดยไม่ต้องแจ้งย้ายเข้า-ออก จากทะเบียนบ้าน แต่ต้องล่วงหน้าอย่างน้อย30วันค่ะเราอยู่พะเยาแต่มาค้าขายที่แม่สาย  แจ้งย้ายสิทธิบ้านแฟนที่เชียงรายได้เลยค่ะ 
-แนะนำว่าถ้าใช้สิทธิบัตรทองแล้วควรฝากพิเศษกับหมอที่คลีนิคค่ะ เพราะว่าไปหาหมอแต่ละครั้งไม่เรียกว่าฝากพิเศษนะคะ  ถ้าฝากพิเศษก็คือเราต้องการให้หมอคนนี้เป็นคนทำคลอดให้เราดูแลเราก็จะจ่ายให้หมอตอนเดือนสุดท้ายที่หมอนัด3000-4000บาทค่ะ  แต่ถ้าไปหาหมอตรวจปกติตามหมอนัด  ก็จ่ายค่ายาค่าตรวจปกติค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ #เพิ่งได้เข้ามาอ่านค่ะ อิอิ

krai2808
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 12:33:48 »

http://www.moph.go.th/ops/iprg/include/admin_hotnew/show_hotnew.php?idHot_new=57603
Punchpy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 12:42:47 »

1.เราคลอดแพคเกจเหมาจ่ายของรพ.โอเวอร์บุ๊คอะค่ะ เบ็ดเสร็จประมาณสามหมื่นค่ะ(ผ่าคลอด) ไม่รวมฝากครรภ์นะคะ ฝากกะคลีนิคเอาค่ะ ส่วนแพคเกจของรพ.ศรีบุรินทร์ประมาณสี่หมื่น(ผ่าคลอด)
2.ไม่ทราบค่ะ
3.ราคาฝากครรภ์ที่คลินิคครั้งละสี่ร้อยค่ะได้วิตามมินบำรุงด้วย คุณหมอจะนัดเดือนละครั้ง ซาวสองเดือนครั้งมั้ง ถ้ามีซาวก็แปดร้อยรวมวิตามินด้วยค่ะ ปล.เราฝากกะคลีนิคกุณทลีอะค่ะ

ขอบคุณค่า ^^

Punchpy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 12:43:34 »

เราฝากกะหมอจุลพงศ์ตั้งแต่ 2 เดือนค่ะ ค่าใช้จ่าย ถ้าได้อัลต้ราซาวด์ครั้งละ 600 บาท ตรวจตามปกติ 400 บาท ได้ทั้งวิตตามิน แคลเซียมมากินค่ะ คุณหมอจะนัด 20วัน/ครั้งค่ะ ค่าทำคลอด 4,000 บาทค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่า ^O^

Punchpy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 12:45:39 »

ของเราฝากท้องกับคุณหมอกุณทลี ถ้ามีซาวด้วยก็800 600 บ้าง ไม่แน่นอน พอได้ 7 เดือนก็ย้ายมาฝาก

ที่คลีนิคนอกเวลา ที่ ร.พ เชียงรายกับหมอกรรณิกา ครั้ง ละ 200 บ. ประทับใจกว่าในหลายๆด้าน

แล้วคลอดเองที่ รพ.เชียงรายกับหมอกรรณิกา นอน รพ. 2 วัน ห้องพิเศษพัดลม 1 คืน แอร์ 1 คืน

ึจ่าใช้จ่าย 4000 บ. ไม่รวมใส่ซองค่าฝากพิเศษกับหมอค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ตอนนี้ก็ฝากกับหมอกรรณิการ์ที่คลินิคนอกเวลาเหมือนกันค่ะ คิดว่าจะคลอดที่รพ.ด้วย แต่คิดๆอยู่ หลังจากแผ่นดินไหว ตึกของรพ.จะปลอดภัยดีมั้ยน้อ แต่ก็ดูแพคเกจรพ.บรุ๊คไว้ด้วยเหมือนกันค่ะ ^^ #แอบถามนิด ใส่ซองให้หมอเท่าไหร่คะ แล้วถ้าหมอไม่ได้มาตอนเราคลอดต้องใส่ให้มั้ยคะ

หน้า: [1] พิมพ์