เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 15:04:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  <<<((> เหรียญหลวงปู่แขก และ อื่นๆอีกหลายรายการ <))>>>
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน <<<((> เหรียญหลวงปู่แขก และ อื่นๆอีกหลายรายการ <))>>>  (อ่าน 5748 ครั้ง)
Axle
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 01:09:50 »

สามารถติดต่อสอบถามได้ทุกรายการนะครับ ติดต่อได้ที่เบอร์: 091-7127484  หรือ  ฝากข้อความไว้นะครับ, เดี๋ยวมาตอบครับ!!!
[b

องค์ที่1:เหรียญหลวงปู่แขก: เหรียญคู่ชีวิต รุ่นพระพิรุณให้ฤกษ์ วัดสุนทรประดิษฐ์ จ.พิษณุโลก
เหรียญลงยาทั้งสองด้านด้านหน้าลงยาสีแดง ส่วนด้านหลังลงยาสีน้ำเงิน พระใหม่อนาคตดี รีบเก็บก่อนราคาจะแรง บูชาเหรียญละ 1,200 บาท(รวมส่ง EMS)

องค์ที่2:เหรียญหลวงปู่คำบุ คุตฺตจิตฺโต (พระครูพิบูลนวกิจ) วัดกุดชมภู อ.พิบูลย์มังสาหาร จ.อุบลราชธานี (เหลือเหรียญสุดท้ายครับ)

พระใหม่มาแรงแห่งปี ที่ลูกศิษย์ ร่วมกันสร้างถวายด้วยใจศรัทธา

..รุ่นจตุรพิธพรชัย..

พิธีจตุมงคลฤกษ์ 4 วาระ :

วาระที่ 3 วันที่ 15 กรกฎาคม 2554 (วันอาสาฬหบูชา) มหัทธโนฤกษ์ ต่อด้วย โจโรฤกษ์ เป็นวันธงชัยและอธิบดี

วาระที่ 4 วันที่ 26 กรกฎาคม 2554 ภูมิปาโลฤกษ์ วันชัยโชค ฤกษ์ไชยดี นั่งปรกอธิษฐานจิต 4 ทิศ โดยสุดยอด พระเกจิภาวนาจารย์ 4 รูป

**เหรียญจตุรพิธพรชัยกรรมการทองแดงนอก (กรรมการ)**

ขนาด 2.5x3.5 ซ.ม.

* ทุกองค์มีโค๊ต & ตอกคำว่า "กรรมการ" บูชาเหรียญละ 350 บาท (รวมส่ง EMS)

ปิดแล้วครับองค์ที่5: เหรียญแจกทานเนื้อทองแดงผิวไฟ หลวงปู่แขก ปภาโส วัดสุนทรประดิษฐ์ อ.บางระกำ จ.พิษณุโลกเทพเจ้าแห่งเมืองสองแคว

..รุ่นเจ้าสัว..

พิธีเททองหล่อปลุกเสกชนวนมวลสาร - พิธีพุทธาภิเษกรวม 2 วาระ : ณ พระอุโบสถวัดสุนทรประดิษฐ์ จ.พิษณุโลก เดือนธันวาคม 2555

**เหรียญแจกทานเนื้อทองแดงผิวไฟ**

ขนาด 1.5x2.3 ซ.ม.

มีโค๊ตกำกับ บูชาเหรียญละ 350 บาท (รวมส่ง EMS)

องค์ที่3: พระสมเด็จ(ไกเซอร์) วัดคุ้งตำหนัก จ.เพชรบุรี ราคาองค์ละ 300 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)

องค์ที่4: พระพุทธชินราช วัดสุทัศน์เทพวรารามราชวรวิหาร กทมฯ ปี 2518 (มีรอยแตก) ราคาองค์ละ 700 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)

องค์ที่5: หลวงปู่ทวด พิมพ์หลังเตารีด พิธีมหาพุทธาภิเษก วัดจันทร์ บางกรวย จ.นนทบุรี ราคาองค์ละ 300 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)

องค์ที่6: พระผงของขวัญ หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด วัดห้วยมงคล ราคาองค์ละ 200 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)

องค์ที่7: พระผงหลวงพ่อเงิน รุ่นสร้างเจดีย์9ยอด วัดไชยสถาน จ.เชียงใหม่ ราคาองค์ละ 500 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)

องค์ที่8: พระสมเด็จทรัพย์ก้าวหน้า วัดสุทธาราม ราคาองค์ละ 250 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)
ข้อมูลเพิ่มเติม
พระสมเด็จเจริญก้าวหน้า วัดสุทธาราม สำเหร่ กรุงเทพฯ
ขอบคุณข้อมูลจากเว็บ ittipatiharn และ คอลัมน์ หลังเลนส์ส่องพระ

ตามความเชื่อของคนโบราณเชื่อกันว่าอิทธิพลของวันศุกร์หมายถึงการเงิน ค้าขาย เปิดห้างร้าน การธนาคาร ความงดงาม ความรัก ศิลปะ ธุรกิจ บันเทิง ครอบครัวอยู่ เย็นเป็นสุข ด้วยเหตุวันดังกล่าว "วัดสุทธาราม" สำเหร่ กรุงเทพฯ จึงถือวันศุกร์ที่ 3 มิถุนายน 2554 เป็นวันประกอบพิธีพุทธาภิเษก "พระสมเด็จเจริญก้าวหน้า"

"พระสมเด็จเจริญก้าวหน้า" พระครูไพศาลประชาทร (หลวงพ่อดนัย) เจ้าอาวาสวัดสุทธาราม ได้จัดหารวบรวมมวลสารศักดิ์สิทธิ์ทั่วประเทศ จัดให้มีพิธีกดพิมพ์เป็นปฐมฤกษ์โดยเจ้าประคุณสมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ วัดปากน้ำ พระธรรมธีรราชมหามุนี วัดระฆัง โฆสิตาราม พระราชรัตนาภรณ์ วัดอินทรวิหาร เป็นต้น

พระรุ่นนี้ได้สร้างที่วัดตลอดพิธี 31 วัน จากนั้นได้เก็บไว้ที่บูชาในอุโบสถถึงวันที่ 3 มิถุนายน จึงประกอบพิธีพุทธาภิเษก พระเครื่องรุ่นนี้ประกอบด้วย พระสมเด็จ 7 พิมพ์ พิมพ์ประธานหมายถึงความยิ่งใหญ่ พิมพ์ปรกโพธิ์ หมายถึงคุ้มครองบริวาร พิมพ์เกศทะลุซุ้ม หมายถึงสติปัญญาแหลมคม พิมพ์ไกเซอร์ หมายถึงความแคล้วคลาด พิมพ์ทรงครุฑหมายถึงอำนาจวาสนา เป็นต้น

ในวันปลุกเสกมีพระคณาจารย์มาถึง 25 องค์ เริ่มพิธีตั้งแต่เช้ามืดเวลา 05.56 น. ถึงเวลา 20.12 น.โดยพระสงฆ์แบ่งเป็น 3 ชุด ชุดละ 6 รูป ชุดที่ 1 เวลา 06.00-11.00 น. ชุดที่ 2 เวลา 13.00-17.00 น. ชุดที่ 3 เวลา 17.00-20.00 น. บทที่เชิญมาสวด อาทิ พระคาถาชินบัญชร 108 จบ คาถานกคุ้ม 108 จบ คาถาอิติปิโส 108 จบ บทธรรมจักร มหาสมัยสูตร ศิริมารสูตร ฎีกาพาหุง บทละ 56 คาบ เป็นต้น

ทั้งพระคณาจารย์นั่งปรกตลอดพิธี ประการสำคัญของการสร้างพระรุ่นนี้สวยเด่นคมชัดเข้มขลังดังดีมีอนาคตอย่างแน่นอนในจำนวน 11 พิมพ์นี้มีหลวงพ่อโสธร 1 พิมพ์ หมายถึงโด่งดัง พิมพ์พระพุทธชินราช หมายถึง ชนะเหตุทุกเมื่อ หลวงปู่ทวด 2 พิมพ์ หมายถึงอมตนิรันดร์กาล ทั้งพิธีเห็นโยงใยสายสิญจน์จากองค์ประธานหลวงพ่อฉิม มายังหลวงปู่ทวด สมเด็จโต หลวงพ่อเงิน พระสังกัจจายน์ พระสีวลี พระอุปคุต มายังพระประธานอุโบสถ พระรุ่นนี้มีพระสีวลีหน้าโบราณ พระสังกัจจายน์ปางยืนอุ้มบาตร อันหมายถึงเจริญก้าวหน้าเงินทองหมุนเวียนเข้าบ้านเรืยนตลอดกาล ทุนทรัพย์ที่ร่วมทำบุญบูชาพระ นำไปช่วยเหลือผู้ป่วยโรคไตวายระยะสุดท้าย อันเป็นการต่อชีวิตให้กับเพื่อนมนุษย์ เป็นบุญกุศลมหาศาล

การสร้างพระสมเด็จรุ่นนี้ หลวงพ่อดนัย ประธานจัดสร้างกล่าวว่าโครงการช่วยเหลือพี่น้องที่ประสบเคราะห์ซ้ำกรรมซัดให้เป็นโรคไต วันหนึ่งๆ มีผู้คนมาขอรับบริการฟอกเลือดด้วยเครื่องไตเทียมมากถึง 100 ราย อันเป็นภาระหนักพอสมควร แต่ได้แรงสนับสนุนจากทุกท่านจึงพอสงเคราะห์เขาเหล่านั้นได้ ในโอกาสนี้ ขอเชิญร่วมบูชาสักการะพระสมเด็จเจริญก้าวหน้า และพระสีวลีมหาลาภเนื้อทองผสมสูง 12 นิ้วพระสังกัจจายน์ เนื้อทองผสมสูง 13 นิ้วบูชาได้ที่วัดสุทธาราม สำเหร่ ซอยตากสิน 19 กรุงเทพฯ

คอลัมน์ หลังเลนส์ส่องพระ
เอกอุ

ข่าวพระเครื่อง จาก หนังสือพิมพ์ข่าวสด

องค์ที่9: พระปิดตาปลดหนี้ งานฉลองเลื่อนเจ้าคุณ วัดสุทธาราม ราคาองค์ละ 250 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)

องค์ที่10: เหรียญหลวงพ่อลา วัดโพธิ์ศรี ปี2512 (ปัจจุบันทางวัดนำเหรียญเก่าไปชุปทอง) ราคาองค์ละ 350 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)

องค์ที่11: เหรียญหลวงพ่อลา วัดโพธิ์ศรี ปี2517-รุ่นรับเสด็จพระเจ้าลูกยาเธอทั้งสองพระองค์(ปัจจุบัน

ทางวัดนำเหรียญเก่าไปชุปทอง EMS) ราคาองค์ละ 300 บาท (รวมส่งลงทะเบียน)

องค์ที่12: เหรียญหลวงพ่อนาค ด้านหลังพระอิทร์ วัดโพธิ์ศรี รุ่นสมโภชน์พระอินทราธิราช ราคาองค์ละ 250 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)

องค์ที่13: เหรียญเจ้าพ่อเสือ ศาลเจ้าพ่อเสือ จ.นครปฐม ราคาองค์ละ 200 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)

องค์ที่14: พระนางพญา (ไม่ทราบวัด) จำนวน 3 องค์ชุดละ 200 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)

องค์ที่15: พระสีวลี (รูปหล่อ) วัดท้ายหาด ราคาองค์ละ 300 บาท (รวมส่งลงทะเบียน EMS)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 พฤษภาคม 2014, 00:39:05 โดย Axle » IP : บันทึกการเข้า

Axle
Axle
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 17:14:52 »

ยิ้มกว้างๆ ขออนุญาตลงเพิ่มอีก 2 องค์นะครับ พอดีเพิ่งจะได้มาครับ
สนใจสอบถามได้นะครับ

Axle
Axle
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 15:56:22 »

ยิ้มกว้างๆ ลงเพิ่มอีกองค์นะครับ พระสมเด็จวัดระฆัง 122 ปี พิมพ์เกศบัวตูมครับ ยิ้มกว้างๆ
สอบถามราคาได้นะครับ

Axle
Axle
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2014, 17:22:39 »

ยิ้มกว้างๆ ลงเพิ่ม พระนางพญา อีก 1 ชุดครับ  ยิ้มกว้างๆ
สอบถามได้นะครับ ราคาคุยกันได้ครับ

Axle
Axle
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2014, 11:59:35 »

ยิ้มกว้างๆ ลงเพิ่ม พระสีวลี (รูปหล่อ) วัดท้ายหาดครับ  ยิ้มกว้างๆ

Axle
Axle
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2014, 20:59:20 »

ยิ้มกว้างๆ เพิ่มรอบค่ำครับ เหรียญพระรอด (รุ่นสร้างถวายในหลวง) สนใจสอบถามได้นะครับ
ขอบคุณมากครับ  ยิ้มกว้างๆ

Axle
Axle
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2014, 22:09:42 »

ยิ้มกว้างๆ อัพยามดึกครับ  ยิ้มกว้างๆ
สอบถามได้นะครับ

Axle
Axle
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 07:12:38 »

;Dสอบถามได้นะครับ ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

Axle
Axle
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 19:48:07 »

ยิ้มกว้างๆ ลงพระเพิ่มเติมครับ ถูกใจสอบถามได้นะครับ
ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ

Axle
Axle
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 19:06:03 »

ยิ้มกว้างๆ ลงเพิ่มหลวงปู่ทวดอีก1องค์ครับ ขอบคุณครับ ยิ้มกว้างๆ
สอบถามได้นะครับ

Axle
Axle
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 16:40:54 »

ยิ้มกว้างๆ อัพเดทครับว่าองค์ที่1และ4 น้องที่ทำงานบูชาไปแล้วครับ
อย่างไรก็สอบถามได้นะครับ ขอบคุณมากครับ  ยิ้มกว้างๆ

Axle
Axle
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 19:29:09 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พระออกวัดทุกองค์ครับท่าน สอบถามได้ต่อรองได้นะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Axle
tararat ratara
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 00:43:19 »

สอบถามเหรียญหลวงพ่อลา วัดโพธิ์ศรีค่ะ ถ้าเหมาหมด3เหรียญ
ลดราคาได้มั๊ยคะ? ตอบทางPMนะคะ ขอบคุณค่ะ ยิ้มกว้างๆ

Tararat Ratara^^
Axle
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2014, 00:14:50 »

;Dสอบถามได้ครับ คุยง่าย กันเองครับ ยิงฟันยิ้ม

Axle
Axle
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2014, 07:19:56 »

ยิ้มกว้างๆ Good Morning!!!

Axle
Axle
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2014, 21:05:40 »

ตกใจ

Axle
Axle
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2014, 23:45:50 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ลงใหม่ครับ เหรียญคู่ชีวิต หลวงปูแขก วัดสุนทรประดิษฐ์ และ เหรียญของหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภูครับ

Axle
Axle
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2014, 21:04:26 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม พระใหม่เพิ่งจะมาครับ สอบถามได้นะครับ พระใหม่-น่าเก็บ-ราคาไม่แรงครับ

Axle
Axle
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2014, 23:57:59 »

เหลือแค่นี้แล้วนะครับ สนใจโทรมาเลยนะครับ

Axle
Axle
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2014, 14:21:07 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ลงเพิ่มครับ สนใจก็สอบถามมาได้นะครับ ขอบคุณครับ

Axle
หน้า: [1] 2 พิมพ์