เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 14:03:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  (ลบได้ครับ ) เคลียร์กัน เข้าใจตรงกันแล้วครับ เรื่องราวจบ ด้วยดีครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน (ลบได้ครับ ) เคลียร์กัน เข้าใจตรงกันแล้วครับ เรื่องราวจบ ด้วยดีครับ  (อ่าน 2018 ครั้ง)
ร้าน บูม บูม มือถือ
ระดับ ป.ตรี

คนเรา ชื่อตรง อยู่ได้นาน

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 11:52:06 »

ยังตั้งใจ  รออยู่

ไลน์ สอบถาม ได้ครับ
dr-computer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 14:20:23 »

เป็นบทเรียนครับ
ก่อนรีเซตเครื่องต้องแน่ใจว่าไม่ติดไอดี

คือต้องเช็คสถานะว่า Find My Phone มัน OFF หรือยัง
และต้องล็อคอินและใช้งานด้วย IDของเราได้แล้ว จึงจะรีเซตเครื่องได้

ร้านดีอาร์ คอมพิวเตอร์ ต.สูงเนิน อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา 30170
บัญชี 559 0533 567 ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์ สาขาสูงเนิน           มือถือ0862527233
http://drcomputer.lnwshop.com
พีซี.โฟน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 14:11:18 »

ขอให้จบลงด้วยดีครับ

ถ้า ขายด้วยความบริสุทธิ์ใจ คงไม่มีปัญหาเกิดเขึ้นครับ ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 14:17:30 »

ก่อนรีเซตเครื่องต้องแน่ใจว่าไม่ติดไอดี

คือต้องเช็คสถานะว่า Find My Phone มัน OFF หรือยัง
และต้องล็อคอินและใช้งานด้วย IDของเราได้แล้ว จึงจะรีเซตเครื่องได้

ดูแล้วครับ  มันปิดแล้ว ถึงกล้ารีเซตเครื่อง  ก่อนที่ ผู้ขายจะส่งมา ผมก็บอกแล้วให้รีเซตเครื่องก่อนส่งมา อย่าให้ติดรหัส อะไรลบให้หมด  ผู้ก็บอกไม่ติดอะไร  มาที่ร้านผมก็ต้องรีซ้ำอีกครั้งเพื่อความแน่ใจ   ราคา จะเป็น 9000  มันก็ต้องสมบุรณ์ ตามที่ตกลงไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 เมษายน 2014, 14:30:37 โดย ร้าน บูม บูม มือถือ » IP : บันทึกการเข้า

dr-computer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 14:24:47 »

ดูแล้วครับ  มันปิดแล้ว ถึงกล้ารีเซตเครื่อง 

ลืมบอกหมายถึงดูในเซริฟเวอร์ผ่านเนตครับ ไม่ใช่ดูในเครื่อง

ร้านดีอาร์ คอมพิวเตอร์ ต.สูงเนิน อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา 30170
บัญชี 559 0533 567 ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์ สาขาสูงเนิน           มือถือ0862527233
hoyaboy01
`♥ Siberian Husky@Chiang Rai
ระดับ ป.ตรี

♥ Mid - Nigh`t •Angel

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 14:56:10 »

ด้วยความเคารพครับ ถ้าเราจะซื้อ iphone ต่อคนอื่นๆนี้
ต้อง รี กันซึ่งๆ หน้าเลยมั้ยครับ จะได้ชัวร์ๆ

แต่ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ ถ้าติดล๊อคแบบนั้น แล้ว แก้รหัสล๊อคได้ จะจบมั้ยครับ
หรือถ้า รี อีก ก็ต้องใส่รหัสใหม่อีกรอบครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 10:28:34 »

รอ

G_G
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 10:48:20 »

ด้วยความเคารพครับ ถ้าเราจะซื้อ iphone ต่อคนอื่นๆนี้
ต้อง รี กันซึ่งๆ หน้าเลยมั้ยครับ จะได้ชัวร์ๆ

แต่ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ ถ้าติดล๊อคแบบนั้น แล้ว แก้รหัสล๊อคได้ จะจบมั้ยครับ
หรือถ้า รี อีก ก็ต้องใส่รหัสใหม่อีกรอบครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอตอบให้นะครับ ถ้าได้รหัสมารีเชตก็จบ ลบไอคราวออกจากเครื่อง ตอนลบไอคราวออกจากเครื่อง เครื่องต้องมีการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตด้วยนะครับ sever ถึงจะจำว่าไอโฟนเครื่องนี้ไม่มีการเปิด fine my iphone ไว้อยู่ เรื่องของเรื่องคือเครื่องนี้ได้มีการเปิด fine my iphone ทิ้งไว้โดยไม่มีการปิดผ่าน server นั้นเอง

เลขที่บัญชี 448-223-2995 ธ.กสิกรไทย
บ้าน 082-8886627 ID line 0828886627

FACEBOOK https://www.facebook.com/GEEPHONE
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 15:08:43 »

ตอนนี้ยังเครีย ไม่เสร็จ...เอาไปเอามา ร้านที่เขาไปเอามาจะไม่ยอม

( ตอนแรกก่อนส่งเครื่องกลับไปหาว่าไม่ใช่เครื่องขอเขา ผมใจถึงพอส่งเครื่องให้  แต่ตอนนี้หาว่าผมไปทำเครื่องล็อกเอง )

ก่อนที่จะขายให้ลูกค้า คุณก็บอกเอง   ว่ารีเซตหมดแล้ว ผมซื่อมา ผมก็ต้องตรวจสอบ รีเซตอีกทีเพื่อความแน่ใจ

แล้วมันติดไอดี แสดงว่าคนขายโกหกนิ

หลอกลูกค้าแล้ว   ลูกค้าตรวจสอบ เจอ ยังไม่รับผิดอีก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 เมษายน 2014, 15:57:10 โดย ร้าน บูม บูม มือถือ » IP : บันทึกการเข้า

พีซี.โฟน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 15:56:58 »

เอาใจช่วยครับ
คนขาย ไม่ดูตาม้าตาเรือ 55+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 เมษายน 2014, 16:00:00 โดย พีซี.โฟน » IP : บันทึกการเข้า
dr-computer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 16:59:04 »

เท่าที่ฟังดู คงแก้ไม่ได้แล้วครับ ยกเว้นจะได้ไอดีเจ้าของเครื่องมา
และถ้ามีไอดีเจ้าของเครื่อง คงไม่ต้องมาโยนกันไปกันมา

ยังมีอีกหลายคนที่เสียเงินฟรีกับไอโฟน

Roteeboy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 18:08:27 »

เท่าที่ติดตามมาเครื่องนี้มีปัญหาตั้งแต่เรื่องกล้องไม่ใช่เหรอครับ หลังจากแก้ปัญหานี้มาก็มาเจอติดไอคราว

ในเมื่อมีปัญหากันขนาดนี้คงถึงเวลาต้องรับผิดชอบกันแล้วนะครับ ถ้าไม่แก้ไขให้จบคนที่ติดตามอ่านกระทู้นี้เค้าจะตัดสินกันได้เองว่าถ้ามีการซื้อขายกันอีกควรจะซื้อของใคร

บริการปลดล๊อกไอโฟน ไอแพดติดไอคราว เปลี่ยนหน้าจอไอโฟน,ไอแพด
banana2go
ปลูกกล้วยคาเวนดิช หอมทอง แนวใหม่
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 09:04:30 »

ตามสเต็ป
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 09:46:13 »

โอเค  ครับ   เคลียร์เรียบร้อยครับ ท่านผู้ขายได้โอนเงินคืนให้  ถึงแม้จะไม่เต็มจำนวนก็ตาม แต่ก็ไม่เป็นไร ถึอว่ารับผิดชอบร่วมกัน

มีอะไรคุยกันได้ หัวอกคนค้าขายเหมือนกัน

ขอขอบคุณ ท่านชาวเวป ชรฟก ทุกท่าน ที่ติดตามและให้กำลังใจเราทั้ง สองฝ่ายและออกความคิดเห็นอย่างเป็นกลาง

ขอขอบคุณหลายๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2014, 12:04:10 โดย ร้าน บูม บูม มือถือ » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] พิมพ์