เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 23:45:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  แย่ที่สุด ปิดถนนปั่นจักรยานจากแม่จัน-อ.เมืิอง รถติดยาวเหยียด
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน แย่ที่สุด ปิดถนนปั่นจักรยานจากแม่จัน-อ.เมืิอง รถติดยาวเหยียด  (อ่าน 4431 ครั้ง)
เบียร์นุ่ม><”
Be used to Discouragement. But is never recede.
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 19:30:38 »

ยาวเลยครับ rep นี้ - -

บธ.บ ท่องเที่ยว
Line : beernoomm
Tamarind
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 19:32:26 »

นานๆทีค่ะ เป็นหน้าเป็นตาประเทศหน่อยค่ะและเพื่อเทิดพระเกียรติด้วย ออกทีวีด้วยนะคะ ใจเย็นๆเดียวก็ถึงแม่สายค่ะ

ที่ผมตั้งประเด็นมา คือผมไม่ได้รีบไปทำธุระที่แม่สายขนาดนั้นนะครับ
สิ่งที่ผมสะท้อนการจัดงานคือเรื่องการบริหารจัดการครับ
โดยเฉพาะการแจ้งเตือน ประชาสัมพันธ์ การปิดกั้น การจราจร
ที่สำคัญคือเรื่องอุบัติเหตุ ที่ผมว่ามีรถจอดดูการแข่งขันบนถนนเลนฝั่งตรงข้าม
แล้วถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาจะทำอย่างไรครับ
โดยเฉพาะทางร่วมทางแยกที่ชาวบ้านชาวช่องเขาใช้ประจำ
แล้วเขารู้กันไหมครับว่าวันดีคืนดี จะมีการปิดถนนแข่งจักรยาน
และผมก็เห็นใจคนที่จะต้องมีธุระขาเข้าเมืองนั่นแล่ะครับ

ผมว่าเจ้าของกระทู้ไถไปเรื่อย
เขาประชาสัมพัน มาเป็นเดือน ออกข่าวทีวีทุกช่อง หลายคืนติดกัน
ทุกแยกมีตำรวจอยู่ ทุกไฟแดงมีตำรวจประจำตู้เปิดไฟสัญญาน
และทุกแยกสำคัญ เทศบาลต่างๆ จัดเด็กนักเรียนประชาชนแต่งชุดพื้นเมืองถือธงชาติอยู่เยอะแยะไปหมด

และที่สำคัญ ห้วงเวลาที่คุณเห็นรถนำขบวนคันแรก จนรถปิดขบวนผ่านคุณไป มันใช้เวลาแค่ 3 นาที อาจจะไม่ถึงด้วยซ้ำไป
keng-sr
ระดับ ป.ตรี

เก่ง

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 19:41:18 »

นานๆทีค่ะ เป็นหน้าเป็นตาประเทศหน่อยค่ะและเพื่อเทิดพระเกียรติด้วย ออกทีวีด้วยนะคะ ใจเย็นๆเดียวก็ถึงแม่สายค่ะ

ที่ผมตั้งประเด็นมา คือผมไม่ได้รีบไปทำธุระที่แม่สายขนาดนั้นนะครับ
สิ่งที่ผมสะท้อนการจัดงานคือเรื่องการบริหารจัดการครับ
โดยเฉพาะการแจ้งเตือน ประชาสัมพันธ์ การปิดกั้น การจราจร
ที่สำคัญคือเรื่องอุบัติเหตุ ที่ผมว่ามีรถจอดดูการแข่งขันบนถนนเลนฝั่งตรงข้าม
แล้วถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาจะทำอย่างไรครับ
โดยเฉพาะทางร่วมทางแยกที่ชาวบ้านชาวช่องเขาใช้ประจำ
แล้วเขารู้กันไหมครับว่าวันดีคืนดี จะมีการปิดถนนแข่งจักรยาน
และผมก็เห็นใจคนที่จะต้องมีธุระขาเข้าเมืองนั่นแล่ะครับ

ช่วงเช้าวันนี้ ใครเจอเหมือนผมบ้าง เวลา 10.00 น.
ขับรถรีบไปทำธุระที่แม่สาย ไปถึงช่วงบ้านบ่อทอง
เห็นอีกฟากถนนมีรถตำรวจ รถทางหลวง4-5 คัน เปิดสัญญาณไฟ
นำขบวนรถจักยาน พอไปถึงสามแยกแม่จันเขาปิดถนนใกล้โลตัส
ถึงรู้ว่ามีการปล่อยขบวนจักยาน ไม่รู้งานอะไรเหมือนกัน
แต่ที่แย่ที่สุดคือ ทั้งรถตำรวจ ทั้งขบวนจักรยาน คุณเล่นปิดถนนทั้ง 2 เลนเลย
แล้วรถที่ตามหลังมา ติดตั้งแต่บ่อทองไปถึงหน้า ตชด. 327
และไอ้พวกบ้าที่ถ่ายรูป ก็ดันมาขับรถชลอถนนฝั่งตรงข้าม เลนขวา
ผมขับรถไปแม่สายหักหลบพวกแทบไม่ทัน แย่ที่สุด
แล้วไอ้คนจัดงานไม่คิดบ้างหรือว่าคนที่ใช้รถใช้ถนนที่เขาเร่งรีบ
ต้องไปทำธุระ ต้องเดินทางไปสนามบิน หรือมีธุระจำเป้นเร่งด่วน
เขาเดือดร้อนกันแค่ไหน 
ทำไมไม่ปิดแค่เลนเดียว แล้วปล่อยให้รถสัญจรบ้าง
คิดได้ยังไง?ฮืมฮืม

สรุปว่า จขกท. รีบหรือบ่รีบเจ้า งง
ใจร่มๆน้อเจ้า อากาศมันฮ้อน
LannaGoal
มัธยม
**

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 19:45:06 »

ผมว่าโลกคุณมีปัญหาละผมมั่นใจว่าจักรยานปั่นนอกเลนรถใหญ่แน่นอนและเลนซ้ายให้ขับช้านะอยากขับไวไปสนามปั่นจักรยานใด้มากกว่าที่
LannaGoal
มัธยม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 19:49:19 »

สมองคุณคิด อย่ามาดูถูกจักรยาน คุณมีแค่ตังค์ซื้อรถแต่คุณไม่มีสมองคิดไม่มีจิตใจน้ำใจต่อเพื่อนร่วมทางเลย
Down_Hill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 22:22:33 »

คุณรู้หรือเปล่าครับงานแข่งครั้งนี้นำเงินเข้าเชียงรายเท่าไร พ่อค้าแม่ขายได้เงินกันถ้วนหน้า  อย่ามองโลกในมุมแคบครับ แบ่งใจ้ให้คนอื่นบ้าง    จักรยานมันมีคุณค่านะครับ คนที่ไม่เห็นคุณค่าของจักรยานอย่างคุณ คงไม่รู้หรอกครับว่ามันดียังไง ผมไม่ได้โลกสวยแตใครมาว่าจักรยานผมยอมไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 เมษายน 2014, 22:26:58 โดย Down_Hill » IP : บันทึกการเข้า

หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 07:57:53 »

จุมพิต ผมเห็นด้วยกับ จขกท คับ เบื่อนักพวกโลกสวย มีอันจะกิน ไม่ต้องทำงาน
บางครั้งขี่แฟกัน คุยกันไปด้วย มากันเป็นกลุ่ม รู้รึเปล่า โชเฟอร์รถใหญ่รำคาญ

อยากแข่งกันก็ไปสนามแข่งเลยดีไหมจะได้ไม่เดือดร้อนใคร  ถ้าจะคุยกันก็จอดคุยซะให้เสร็จ
ก่อน ขี่แฟกันคุยกันไปอันตรายนะจะบอกให้
คนเราคิดต่างกันบ้างบางชอบบางไม่ชอบปะปนกันไป แต่ผมเห็นด้วย คห.นี้ ยิงฟันยิ้ม

Tel.087-7268139
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2014, 22:13:31 »

จุมพิต ผมเห็นด้วยกับ จขกท คับ  ถนนบ้านเราไม่เหมาะสำหรับจักรยาน ยิ่งทางหลวงชนบทยิ่งไม่เหมาะ 

อยากแข่งกันก็ไปสนามแข่งเลยดีกว่าคับจะได้ไม่เดือดร้อนใคร  ถ้าจะคุยกันก็จอดคุยซะให้เสร็จ
ก่อน ขี่แฟกันคุยกันไปอันตรายนะจะบอกให้

แสดงว่าคุณไม่ได้อ่านทุกกระทู้....
ในกระทู้นี้หมายถึงการแข่งทัวร์ออฟไทยแลนด์ปีละครั้ง และแต่ละปีก็เปลี่ยนไปแต่ละภาคไม่ได้มาบ้านเราทุำกปี...ไม่ได้หมายถึงการปั่นออกกำลัง หรือฝึกซ้อมทั่วไป
อีกอย่าง...รายการนี้ปั่นพหลโยธินมาตลอด ไม่ได้ปั่นทางหลวงชนบท..จะมีก็แต่ถ้าจะไทม์ไทอัม ถึงจะแยกไปถนนย่อย...แต่ถนนที่เขาจัดแข่งนั้น ผ่านสถานที่ท่องเที่ยวของบ้านเราทั้งนั้น
มีการถ่ายทอดออกทีวีไปต่างประเทศ ย่อมเป็นการโปรโมทสถานที่บ้านเรา คนอื่นเห็นบ้านเราสวยงามอย่างนั้นอย่างนี้ มีสถานที่อย่างนั่นอย่างนี้ ก็อยากจะมาเที่ยว....ที่สุดแล้ว เงินตราก็เข้ามาสะำพัดเชียงรายบ้านเรา...คิดให้ลึก คิดให้รอบด้านครับ อย่าใช้อารมณ์เลย
..ด้วยความเคารพ

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
kwanza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 02:09:51 »

" ปั่นมายังกะแก้งเด็กแว้น เอารถตำรวจทางหลวงนำทาง เอารถมอไซค์ขับเลน ซ้ายเปิกดฟกระพริบ ไล่ ให้จอดข้างทาง เจอ สิบล้อเมายา เข้าไปแล้วจะหนาว ตายหมู่แน่"

ยังมีเหลือคนที่มีความคิดแบบนี้อยู่เหรอ นึกว่าจะสูญหายไปกับไดโนเสาร์แล้ว
แล้วไงครับ ผมไม่ชอบ การปั่นแบบนี้เข้าใจนะ ผมขับรถมาเร็วแล้วขึ้นดอยเป็นโค้งแล้วมาเจอรถพวกนี้ ผมหักลงข้างทาง ถ้าผมขับสิบล้อพ่วง มันจะเบรคทันไหม แล้วพวกที่ปั่นทั่วไปตอนเย็นเหมือนกัน ขี่คู่กันคุยกัน อยากตายมั้ง นี่แหละความคิดผม ยุคไดโนเสาร์

กล้องวงจรปิด ระบบอินเทอร์เนต WIFI P2P Mikrotik Ubiquiti ระบบทีวีดาวเทียม 0873047877
boondham
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 06:10:18 »

กลายเป็นว่า เป็นกระทู้ดราม่าไปซะงั้น

ประเด็นเสียงสละเพื่อส่วนรวม เขาพีอาร์ มาตั้งนาน คนในพื้นที่แท้ๆ น่าจะรู้จักเส้นทาง และเลี่ยงเส้นทาง
ประเด็นนี้ก็จบ ไม่ต้องโพทะนา ให้อับอายจังหวัดอื่นเขา
งานเป็นหน้าเป็นตาเชียงราย บ้านเราแท้ๆ อดทนนึดหน่อย
ถ้ารีบ หรือไม่รีบ แบบที่คุณบอก ใครจะเป็นจะตาย ขอทีมแพทย์จัดงานเขาตามจักรยานอยู่แล้ว!!!

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
Tamarind
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 10:09:09 »

" ปั่นมายังกะแก้งเด็กแว้น เอารถตำรวจทางหลวงนำทาง เอารถมอไซค์ขับเลน ซ้ายเปิกดฟกระพริบ ไล่ ให้จอดข้างทาง เจอ สิบล้อเมายา เข้าไปแล้วจะหนาว ตายหมู่แน่"

ยังมีเหลือคนที่มีความคิดแบบนี้อยู่เหรอ นึกว่าจะสูญหายไปกับไดโนเสาร์แล้ว
แล้วไงครับ ผมไม่ชอบ การปั่นแบบนี้เข้าใจนะ ผมขับรถมาเร็วแล้วขึ้นดอยเป็นโค้งแล้วมาเจอรถพวกนี้ ผมหักลงข้างทาง ถ้าผมขับสิบล้อพ่วง มันจะเบรคทันไหม แล้วพวกที่ปั่นทั่วไปตอนเย็นเหมือนกัน ขี่คู่กันคุยกัน อยากตายมั้ง นี่แหละความคิดผม ยุคไดโนเสาร์
จักรยานเขาปั่นด้วยความกลัวตลอดเวลาอยู่แล้ว ทุกคนกลัวตาย กลัวเจ็บ
ผมก็ปั่นจักรยาน ผมมีรถแทบทุกอย่างรถใหญ่ผมก็ขับ(ยี่สิบล้อขึ้น) ผมถึงรู้ใจเขาใจเรา
หนึ่งชีวิต กับรถหนึ่งคัน มันมีสิทธิความเป็นคนเท่าเทียมกันไม่ว่ามันจะเป็นรถอะไร
ไม่มีใครอยากตายหรอกครับ ("แล้วไง" นักเลงจริงๆ)
bankberry
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 10:26:55 »

จุมพิต ผมเห็นด้วยกับ จขกท คับ เบื่อนักพวกโลกสวย มีอันจะกิน ไม่ต้องทำงาน
บางครั้งขี่แฟกัน คุยกันไปด้วย มากันเป็นกลุ่ม รู้รึเปล่า โชเฟอร์รถใหญ่รำคาญ

อยากแข่งกันก็ไปสนามแข่งเลยดีไหมจะได้ไม่เดือดร้อนใคร  ถ้าจะคุยกันก็จอดคุยซะให้เสร็จ
คนเราคิดต่างกันบ้างบางชอบบางไม่ชอบปะปนกันไป แต่ผมเห็นด้วย คห.นี้ ยิงฟันยิ้ม

+1 คับ ยิ้ม
เบียร์นุ่ม><”
Be used to Discouragement. But is never recede.
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 11:03:08 »

จักรยานเขาปั่นด้วยความกลัวตลอดเวลาอยู่แล้ว ทุกคนกลัวตาย กลัวเจ็บ
ผมก็ปั่นจักรยาน ผมมีรถแทบทุกอย่างรถใหญ่ผมก็ขับ(ยี่สิบล้อขึ้น) ผมถึงรู้ใจเขาใจเรา
หนึ่งชีวิต กับรถหนึ่งคัน มันมีสิทธิความเป็นคนเท่าเทียมกันไม่ว่ามันจะเป็นรถอะไร
ไม่มีใครอยากตายหรอกครับ ("แล้วไง" นักเลงจริงๆ)
อย่าเอาไปเทียบกับแว้นนะครับ จุดประสงค์คงละอย่างกัน ถ้าขี่ในช่องซ้ายสุดไปเกินเส้นอย่าว่าครับ เพราะซ้ายสุดมันไม่ใช่เลนส์รถยนต์ ปล.ผมก็ขี่ แต่มาเห็น comments เพลียครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 เมษายน 2014, 11:06:30 โดย เบียร์นุ่ม><” » IP : บันทึกการเข้า

บธ.บ ท่องเที่ยว
Line : beernoomm
meela
มัธยม
**

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 11:29:19 »

ไปจัดแข่งกันแถวเขาใหญ่น่าจะดูดีกว่านะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
amorn1364
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 12:39:33 »

ทำใจครับท่าน

ชีวิตเราก็เท่านี้เอง
rangann5
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 22:21:04 »

นานทีปีหน ใจเย็นๆนะครับ ทุกคนก็รีบผมเข้าใจ  ยิ้มกว้างๆ

ระเบียบหาไม่ได้  วินัยหย่อนยาน  กล้าหาญเป็นบ้างวัน  อดทนเป็นบางครั้ง ไม่บ่นไม่มีเลย  555+
Nuimaster
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 22:24:31 »

เอาก่าความคิดตัวเก่าเป็นใหญ่
โมเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 23:00:40 »

ร.7พัน2 /๗๐๐๐๒ 1/48 ฐาน ปฎิบัติการพระธาตุแสนไห เวียงแหง
จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 23:08:32 »

แล้วความคิดตัวใหม่หล่ะครับ ขยิบตา
Nuimaster
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 23:32:34 »

แล้วความคิดตัวใหม่หล่ะครับ ขยิบตา

ก็ตี่มันบ่ใจ่ตัวเก่าหนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์