เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 11:57:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เชียงรายที่ไหนรับทำสีมอร์ไซมั้งครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายที่ไหนรับทำสีมอร์ไซมั้งครับ  (อ่าน 5236 ครั้ง)
noungjj
ชั้นประถม
*

}{MR.ONE}{

« เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 22:38:41 »

ไม่ทราบว่าที่ไหนรับทำมั้งครับแล้วราคาประมาณเท่าไร
ด่วนมากๆครับ
mamaa99
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2010, 16:56:20 »

อู่ลีดเดอร์เชียงราย บริการเคาะ-พ่นสีรถยนต์ รถจักรยานยนต์ทุกชนิด
ทำสีรอบคันใช้สี 2k  
ซ่อมได้ทั้งงานหนัก งานเบา
หรือจะทำสีเฉพาะชิ้นหรือจุดที่เสียหาย  ก็รับทำนะคะ เราคิดราคาแบบ  พี่ๆน้องๆ
**ราคาค่าทำสีของรถแต่ละคันอาจแตกต่างกันทั้งนี้ขึ้นอยู่กับปัจจัยดังต่อไปนี้
 1. ชนิดและยี่ห้อสีที่ใช้ในการพ่นและแลกเกอร์ที่ใช้ในการพ่นเคลือบมีราคาแตกต่างกัน
 2. รถที่ท่านนำมาทำสีนั้นต้องเคาะ/ซ่อมแต่ละชิ้นส่วนมากน้อยเพียงใด
 3. รถที่ท่านนำมาทำสีนั้นต้องดัดปะผุตัวถัง/ส่วนอื่นๆมากน้อยเพียงใด                    
  ดังนั้นราคาที่แจ้งไว้จึงเป็นเพียงราคาคร่าวๆ หากว่าช่างได้ดูรถของท่านแล้วอาจจะได้ราคาที่ถูกกว่านี้ก็ได้นะจ๊ะ
 ที่ ตั้งอู่: 229 หมู่ 1 ต.สันทราย อ.เมือง เชียงราย(ถ้ามาทางขนส่ง2จะอยู่เลย โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย ขับมาเรื่อยๆจนเจอเสาทวนสัญญาณของ กสท.)  ตรงข้ามบ้านวิเรียม
โทรศัพท์/มือถือ :053-152-585,088-258-0763

ดูผลงานได้ที่>>>>
                          http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=42755.0
noungjj
ชั้นประถม
*

}{MR.ONE}{

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2010, 09:58:28 »

ทำสีนูโวเท่าไรครับpmบอกหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 ธันวาคม 2010, 10:28:00 โดย noungjj » IP : บันทึกการเข้า
ใบตองแห้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2010, 10:43:37 »

ผมแนะนำ  ร้านหน้าโตกตองครับ ผมเห็นฝีมือการทำสีแล้ว ดีครับ ถอด ประกอบ ทำสี  อะไหล่ก็หาให้ เพราะทำมอเตอร์ไซค์โดยตรง   รู้สึกว่าคุยด้วยแล้วสบายใจ มั่นใจด้วย  ผมไปทำสีที่อื่นแล้วที่เป็นอู่รถยนต์ เพราะต้องการสีดี ฝีมือมีคุณภาพ ตั้งใจไปตามที่โฆษณาว่าดี ก็ไม่ดีดั่งที่โอ้อวด  แพงก็แพง เพราะคิดว่าดีเลยยอมจ่ายแพง แต่งานก็ไม่เนี๊ยบสมราคางาน มีแต่ราคาคุย ที่เป็นซอกเป็นรู้ไม่ยอมพ่นสีเข้าไป แม้แต่สีกันสนิมก็ไม่กระเด็นเข้าไปซักหยด พ่นตัวหนังสือก็เลอะไม่คมชัดเลย โช๊คหน้าเหวอะหวะ ไม่เรียบไม่เนี๊ยบ (ไม่รู้แอบเอาสีสเปรย์พ่นให้เราหรือเปล่า)  สีโครงรถโดนนิดหน่อยก็ถลอก
    ดังนั้นตามประสบการณ์ที่เล่ามา ถ้าจะไปทำสีต้องทำข้อตกลง ให้แน่ชัด เตรียมเงื่อนไขของเราเอง ทำเป็นการบ้านไปก่อนเลย  ถ้าไม่รับเงื่อนไขของเราก็ไปที่อื่นมีเ๊ย๊อะแย๊ะ ของดีไม่มีโฆษณามีถมเถ  แต่อย่างวางใจมากนักนะครับ  555   
noungjj
ชั้นประถม
*

}{MR.ONE}{

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2011, 11:54:35 »

ขอบคุณครับผมที่แนะนำร้านให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มกราคม 2011, 12:25:21 โดย noungjj » IP : บันทึกการเข้า
mamaa99
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2011, 13:27:27 »

ทำสีนูโวเท่าไรครับpmบอกหน่อยนะครับ

pm ไปแล้วนะค่ะ
Be fish aqua shop
ระดับ ป.ตรี

คิดถึง มฟล จัง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2011, 19:35:54 »

ผมแนะนำ  ร้านหน้าโตกตองครับ ผมเห็นฝีมือการทำสีแล้ว ดีครับ ถอด ประกอบ ทำสี  อะไหล่ก็หาให้ เพราะทำมอเตอร์ไซค์โดยตรง   รู้สึกว่าคุยด้วยแล้วสบายใจ มั่นใจด้วย  ผมไปทำสีที่อื่นแล้วที่เป็นอู่รถยนต์ เพราะต้องการสีดี ฝีมือมีคุณภาพ ตั้งใจไปตามที่โฆษณาว่าดี ก็ไม่ดีดั่งที่โอ้อวด  แพงก็แพง เพราะคิดว่าดีเลยยอมจ่ายแพง แต่งานก็ไม่เนี๊ยบสมราคางาน มีแต่ราคาคุย ที่เป็นซอกเป็นรู้ไม่ยอมพ่นสีเข้าไป แม้แต่สีกันสนิมก็ไม่กระเด็นเข้าไปซักหยด พ่นตัวหนังสือก็เลอะไม่คมชัดเลย โช๊คหน้าเหวอะหวะ ไม่เรียบไม่เนี๊ยบ (ไม่รู้แอบเอาสีสเปรย์พ่นให้เราหรือเปล่า)  สีโครงรถโดนนิดหน่อยก็ถลอก
    ดังนั้นตามประสบการณ์ที่เล่ามา ถ้าจะไปทำสีต้องทำข้อตกลง ให้แน่ชัด เตรียมเงื่อนไขของเราเอง ทำเป็นการบ้านไปก่อนเลย  ถ้าไม่รับเงื่อนไขของเราก็ไปที่อื่นมีเ๊ย๊อะแย๊ะ ของดีไม่มีโฆษณามีถมเถ  แต่อย่างวางใจมากนักนะครับ  555   

ร้ายโตกตอง  นี่อยู่แถวไหนอ่ะค่ะ

ใบตองแห้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2011, 22:43:44 »

ร้านโตกตอง  อยู่ที่ถนนพหลโยธิน เริ่มจาก1 สี่แยกแม่กรณ์ ผ่านประตูหลังลิตเติลดั๊ก ผ่านปั้มนำ้มัน pm ผ่านร้านมุมคนเมือง  ถึงร้านโตกตอง ดูขวามือจะอยู่ตรงข้ามร้านโตกตอง  หรือ 2 หากมาจากในเมือง  ตรงมาที่สามแยกทางไปโรงเรียนเทศบาล 4 และ สถานที่ด้านหลังที่กำลังก่อสร้างเ็ซ็นทรัล แล้วเลยไปทางทิศใต้ อีก ประมาณ 300 เมตร ดูด้านซ้ายมือก็จะถึงร้านที่แนะนำ หากเลยไปอีกเรื่อย ๆ ก็จะไปลิตเติลดั๊กและสี่แยกแม่กรณ์   
noungjj
ชั้นประถม
*

}{MR.ONE}{

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2011, 04:17:44 »

ขอบคุณมากเลยครับสำหรับข้อมูลเดียวผมว่าจะเข้าไปดูหน่อยไปถามราคาก่อนอิ ยิงฟันยิ้ม
oscomcafe2
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2013, 19:51:32 »

แล้วซ่อมด้วยหรือเปล่าครับ และหากทำสีรถ TZM คิดเท่าไหร่ครับ PM มาเน้อ
kriangkrian
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2014, 06:55:30 »

ร้านโตกตอง  อยู่ที่ถนนพหลโยธิน เริ่มจาก1 สี่แยกแม่กรณ์ ผ่านประตูหลังลิตเติลดั๊ก ผ่านปั้มนำ้มัน pm ผ่านร้านมุมคนเมือง  ถึงร้านโตกตอง ดูขวามือจะอยู่ตรงข้ามร้านโตกตอง  หรือ 2 หากมาจากในเมือง  ตรงมาที่สามแยกทางไปโรงเรียนเทศบาล 4 และ สถานที่ด้านหลังที่กำลังก่อสร้างเ็ซ็นทรัล แล้วเลยไปทางทิศใต้ อีก ประมาณ 300 เมตร ดูด้านซ้ายมือก็จะถึงร้านที่แนะนำ หากเลยไปอีกเรื่อย ๆ ก็จะไปลิตเติลดั๊กและสี่แยกแม่กรณ์  
เจ็บมาเยอะ กับร้านนี้ สีไร้คุณภาพกว่าจะหาร้านทำสีได้ ไปจบที่ศูนย์ honda เชียงรายครับ งานระดับ 5 ดาวจริงๆ

* 1012079_892920680749160_3317474268384051459_n.jpg (111.91 KB, 717x960 - ดู 2916 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ตุลาคม 2014, 23:18:45 โดย kriangkrian » IP : บันทึกการเข้า
ta23
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2014, 09:26:14 »

ศูนย์HONDAมีเบอร์ติดต่อป่ะครับอยากทำสีnc30หน่อย
หน้า: [1] พิมพ์