เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 12:07:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  ต้องการช่างเปลี่ยนหลังคาบ้าน ด่วนครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ต้องการช่างเปลี่ยนหลังคาบ้าน ด่วนครับ  (อ่าน 392 ครั้ง)
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 10:30:34 »

เนื่องจากเมื่อวาน โดนพายุฝนและลูกเห็บถล่ม หลังคารั่วเกือบทั้งหลัง ก็เลยต้องการช่างเปลี่ยนหลังคาบ้านด่วนมาก ๆ ครับ แค่ส่วนบริเวณบ้านผมนี่ก็ 700 -  800 แผ่น บ้านญาติข้าง ๆ นี่อีก ถ้าได้ช่างวันนี้เลยยิ่งดีครับ  เศร้า เศร้า เศร้า

~NuI-SaLaPow~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ซาลาเปา ติ่มซำ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 10:32:58 »

หมู่บ้านผมก็โดนครับ เจ้าของโครงการจัดช่างมาซ่อมให้แล้ว สู้ๆครับ ภัยธรรมชาติโหดร้ายจริงๆ

fim pee
ชั้นประถม
*

_Man U จงเจริญ_

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 15:16:15 »

ยินดีคับ 0845046774 ไปประมานราคาก่อนไม่เสียค่าใช้จ่าย
sasima
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 15:23:43 »

ขอด้วยคนค่ะด่วนๆค่ะ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 15:25:50 »

มีคิวว่างพรุ่งนี้น่ะคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
AIT

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 19:06:07 »

วันนี้ผ่านไปทางบ้านป่าสักไก่ เห็นช่างขึ้นหลังคากันหลายหลังเลยครับโดนกันถ้วนหน้า
ว่าแต่บ้านครูเปิ้ลโดนไป 700-800 แผ่นเลยเหรอครับ เยอะจังครับ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 19:08:39 »

ไปดูบ้านลูกค้าทางปูไข่เครียดแทนเลย ยังกะผ่านสงคราม

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 19:09:16 »

วันนี้ผ่านไปทางบ้านป่าสักไก่ เห็นช่างขึ้นหลังคากันหลายหลังเลยครับโดนกันถ้วนหน้า
ว่าแต่บ้านครูเปิ้ลโดนไป 700-800 แผ่นเลยเหรอครับ เยอะจังครับ

รวมหอพักด้วยครับผม  ยิงฟันยิ้ม

~NuI-SaLaPow~
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 19:10:58 »

ถ้าลมมา กระเบื้องเอาอยู่ แต่บ่าเห็บนี่กะบ่าไหวแต้

naamwhan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2014, 03:30:40 »

ขอปรึกษาท่านนายช่างตวยน้อยเจ้า หลังคากระเบื้องตราช้าง กับเมลทัลชีทกรุฉนวนกันความร้อนอย่างไหนมันจะดีกว่ากัน ก่อนเคยมุงกระเบื้องมาก่อน ขอทราบราคาค่าแรงตวยว่าคิดกันอย่างไรบ้างกระเบื้องคิดเป็นแผ่นหรือว่าตรม. เมลทัลชีทตวยเจ้าอยากรู้ว่าชร.บ้านเฮาเปิ้นขายกันราคาเท่าใดพ่องไขได้หนาสัก.40มกรุแผ่นสะท้อนความร้อนเจ้า
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2014, 21:29:50 »

ขอปรึกษาท่านนายช่างตวยน้อยเจ้า หลังคากระเบื้องตราช้าง กับเมลทัลชีทกรุฉนวนกันความร้อนอย่างไหนมันจะดีกว่ากัน ก่อนเคยมุงกระเบื้องมาก่อน ขอทราบราคาค่าแรงตวยว่าคิดกันอย่างไรบ้างกระเบื้องคิดเป็นแผ่นหรือว่าตรม. เมลทัลชีทตวยเจ้าอยากรู้ว่าชร.บ้านเฮาเปิ้นขายกันราคาเท่าใดพ่องไขได้หนาสัก.40มกรุแผ่นสะท้อนความร้อนเจ้า

ตราช้างต้อง 6 มิล จึงจะพอได้คับ แต่ถ้าผ่านไปสัก5-6 ปีจะเริ่มเปราะ น่าจะไม่ทนลูกเห็บอีกเหมือน2-3ปีแรก ผมว่าตรางช้างหนาดีน่ะ แต่บ้านหลายๆหลังที่ผมไปซ่อมก็ตราช้างทั้งนั้น ที่พรุนทั้งหลังส่วนมากตราเพรช หรือตราช้างบางๆ ข้อดีหรือข้อเสียก้พูดยากเหมือนกันเพราะแต่และที่ก็ใช้กันทั้งนั้น ( ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะคับ ไม่อิงตลาดใคร)

เมททัลชีต  0.40 บุฝอย กันลูกเห็บได้แน่นอน ถ้าติดตั้งถูกต้องตามหลักแล้ว ( โครงถัก1*1*1*1 ) สามารถขึ้นไปเดินเล่นได้เลย(อันนี้เปรียบเทียบความแข็งแรง )ถ้าบุฝอยแล้ว จะสามารถลดเสียง และกันความร้อนได้ดีมาก แต่ขอเสีย ฝอยอายุสั้นไปหน่อย ไม่กี่ปีก็ลอกแล้ว แต่ถ้าเป็นผมแนะนำลูกค้า จะแนะว่าไม่ต้องบุฝอยก็ได้ เพราะบ้านแต่ล่ะหลังมีฝ้าเพดานแน่นอน กันร้อนได้ แต่ถ้าหากกลัวความร้อนสะสม ก็จะเจาะช่องลม2-4ด้านติดตั้งตะแกงกันแมลงและนก เท่านี้ก้โอเคแล้วคับ

หน้า: [1] พิมพ์