เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 13:30:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  เปิดรับฝากสุนัขค่ะ ไม่ขังกรง ช่วงปิดเทอม/สงกรานต์ ราคาแบบ..
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เปิดรับฝากสุนัขค่ะ ไม่ขังกรง ช่วงปิดเทอม/สงกรานต์ ราคาแบบ..  (อ่าน 310 ครั้ง)
blurblur
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2014, 14:03:59 »

สวัสดีค่ะ เบื่อมั้ยคะ? เลี้ยงสุนัขแล้วอยากไปเที่ยว ไปธุระ ไปตจว. หาที่ฝากถูกใจไม่ได้
เบื่อมั้ยคะ? เจอที่ที่ถูกใจ ก็ดั๊นนนราคาแพง คิดแล้วคิดอีก ต่อรองราคาก็ไม่ได้
เบื่อมั้ยคะ? กับการฝากเลี้ยงแบบกังวลว่าลูกๆจะไม่ได้วิ่ง ได้เล่น ได้ออกกำลังจริงๆ
วันนี้.. เราตัดสินใจเปิดบ้าน รับฝากน้องหมาของทุกคนค่ะ เราเลี้ยงเอง ตรงไปตรงมา เข้าใจหัวอกคนเลี้ยงสุนัขที่ต้องมีเหตุจำเป็นให้ฝากน้องไว้กับคนอื่น

** กรุณาอ่านเพื่อตัวท่านเอง และเพื่อการตัดสินใจค่ะ **
สถานที่ : เป็นบ้านทาวน์เฮ้าส์ 2 ชั้น มีรั้วรอบขอบชิด เราพักอาศัยคนเดียวค่ะในห้องชั้นบน เราไม่ขังกรงน้องๆเด็ดขาดค่ะ นอกจากขังไว้ในรั้วบ้าน หุหุ
อุณหภูมิ : ตอนกลางวันให้น้องอยู่ชั้นล่าง รวมถึงบริเวณในรั้วบ้าน อากาศไม่เกิน 26 องศาค่ะ
ความสะอาด : ทำความสะอาดเป็นประจำค่ะ แต่รกทุกวันเนื่องจากตัวที่บ้านบ้าพลังมาก แต่รับรองไม่มีกลิ่น เชื้อโรคร้าย อึ ฉี่ ของสุนัขที่บ้านค่ะ เราฝึกให้เค้าฉี่ อึ ที่สนามหญ้าเท่านั้นค่ะ ในกรณีที่น้องหมาของท่านอายุยังไม่เยอะ เราจะพยายามฝึกคำสั่งพื้นฐานให้เค้าด้วยค่ะ ^^
กิจกรรม : ช่วงเช้าหลังตื่นนอน พาออกไปฉี่ อึ วิ่งเล่นประมาณครึ่งชั่วโมงทุกวันที่สนามหญ้าค่ะ
จากนั้นกลับมากินอาหารเช้า (ในกรณีของน้องที่ทาน 2 เวลานะคะ) และมีขนมให้กิน 2 เวลา/วัน ช่วงเย็นพาไปเล่นที่สนามใหญ่ประมาณ 1-1.5 ชั่วโมงทุกวันค่ะ กลับมากินอาหารเย็น และกินนม+ขนมกันค่ะ
สถานที่นอนของน้อง : นอนรวมกะเราเลยค่ะ บนห้องชั้นบน ไม่คลาดสายตาแน่นอนค่ะ
ราคา : ท่านฝากที่ไหนเท่าไร เราคิดครึ่งเดียวของเดิมค่ะ
สิ่งที่ท่านต้องเตรียมมา : ชามข้าวน้อง , ที่นอน (ถ้ามี) , สายจูง , อาหารของน้องเอง (เตรียมให้พอดีนะคะ)
สถานที่รับ-ส่งน้อง : ตามแต่ตกลงค่ะ
จำนวนที่รับ : ขออนุญาติไม่เกิน 4 ตัวเท่านั้นค่ะในแต่ละครั้ง เนื่องจากเรามีน้องอยู่ที่บ้าน 2 ตัว เป็นพันธุ์เฟร๊นช์บลูด๊อค เยอะกว่านี้เกรงว่าบ้านจะพังค่าา และแออัดเกินไปจะดูแลไม่ทั่วถึงนะคะ
เราอาบน้ำให้น้อง 2-3 วัน/ ครั้ง และเรายินดีอาบให้ลูกๆของท่านด้วยค่ะ (นำแชมพูมาด้วยนะคะ)
คุณสมบัติของน้องค่ะ รับทุกเพศ ทุกวัยค่ะ แต่ขออนุญาตินิดนึงตรงที่ "ห้ามมีเห็บ/หมัด" , ปากไม่เปราะ ไม่เห่าพร่ำเพรื่อ , เข้ากับสุนัขตัวอื่นได้ ไม่ดุร้าย เท่านี้ค่ะ ยิ้ม

หากท่านสนใจ อยากจะติดต่อสอบถามรบกวนทาง ไลน์ หรือ pm มานะคะ เนื่องจากโทรศัพท์ใช้ไม่ได้ ต้องใช้กับ ไลน์บนคอมพิวเตอร์เท่านั้นง่ะค่ะ
Id line : jz-iimmxii เราเล่นเกือบตลอดทั้งวันค่ะ
รับไว้เป็นทางเลือกอีกทางนึงนะคะ ใจเค้าใจเรา เราเข้าใจทุกคนค่ะ
ขอบคุณค่ะ ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์