เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:05:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอความเห็นเกี่ยวกับรถกาซ NGV หน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอความเห็นเกี่ยวกับรถกาซ NGV หน่อยครับ  (อ่าน 694 ครั้ง)
rangsan10
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 14:45:17 »

ในเมืองมี่กี่ปั้มครับ  กำลังหารถใหม่มีระบบ cng หาเติมยากไหมครับ
ขอความเห็นผู้ที่ใช้ระบบนี้ครับ ยิงฟันยิ้ม
nicky629
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 14:59:30 »

ในเมืองมี่กี่ปั้มครับ  กำลังหารถใหม่มีระบบ cng หาเติมยากไหมครับ
ขอความเห็นผู้ที่ใช้ระบบนี้ครับ ยิงฟันยิ้ม
ในเชียงราย มี 2 ปั้ม ร่องขุ่น 1 ปั้มของเอกชน ปตท. ประสพสุข ทั้งสองแห่งวัดดวงเอาครับส่วนมากเจอแต่ป้าย  "ก๊าซหมด" ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
super boss
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 15:06:38 »

ขายเก๋ง honda lpg มือสอง
สอบถามpm มา
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 15:21:26 »

ติดNGVได้ไม่คุ้มเสีย  LPGคือคำตอบสุดท้ายครับ

ยังไงลองหาข้อมูลในgoogleเพิ่มเติมครับ
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 15:33:09 »

LPG ไปเถอะครับ ด้วยเหตุผลที่เหนือกว่าหลายอย่าง ไม่เชื่อบ่ายนี้ไปดูถนนหน้าปั๊ม ปตท.ประสพสุข (แยกเข้าสถานีขนส่งเก่า) รถติดยาวเหยียด รอเติม NGV ร้อนก็ร้อน นรกบนดินดีๆนี่เอง
nicky629
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 16:11:03 »

LPG ไปเถอะครับ ด้วยเหตุผลที่เหนือกว่าหลายอย่าง ไม่เชื่อบ่ายนี้ไปดูถนนหน้าปั๊ม ปตท.ประสพสุข (แยกเข้าสถานีขนส่งเก่า) รถติดยาวเหยียด รอเติม NGV ร้อนก็ร้อน นรกบนดินดีๆนี่เอง
โดนๆเลยครับ ผมแบกถังเปล่าเข้าเชียงรายทุกเที่ยวเลย วางแผนจะเปลี่ยนเป็น LPG อยู่ โกรธ โกรธ

numnoi11
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 16:38:05 »

อย่าเอาเลยครับ หาเติมไม่ยาก แต่คิวยาวและโอกาศก๊าซหมดมีสูง ยิ่งช่วงเทศกาลรอคิวเติมกันเป็นชั่วโมง ไม่ต้องหวังว่า ปตท จะขยายเพราะเท่าที่เห็น 6เดือนที่ผ่านมาจากเชียงรายไปกรุงเทพ ปั้ม LPG ของ ปตท ขึ้นอย่ากับดอกเห็ด ในขณะที่ NGV เท่าเดิม
rangsan10
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 18:52:59 »

อย่างนี้นี่เอง  lpg คือคำตอบสุดท้าย
kwanza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 20:19:20 »

ติดNGV ถ้ารอคิวเติมแบบนี้ LPGดีกว่า รถโรงแรมแถวสามเหลี่ยมทองคำ ต้องโทรเข้าไปถามก่อนตลอดว่าแก้สมีไหม ติดมาซะแพง โฆษณาซะดิบดี หาที่เติมไท่ได้

กล้องวงจรปิด ระบบอินเทอร์เนต WIFI P2P Mikrotik Ubiquiti ระบบทีวีดาวเทียม 0873047877
super boss
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 21:28:56 »

ใช้LPGมาประมาณ 10กว่าคันแล้ว
ขับคันไหนมีคนมาซื้อต่อทั้งนั้น  ขยิบตา ขยิบตา
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ตอนนี้เหลือซิตี้อยู่คันน้ะ
CZ452
ชั้นประถม
*

หิ่งห้อย

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 21:52:05 »

อย่าเลย (ท่านจะกินแหนง) 555 ทุกครั้งผมจะต้องได้ต่อคิวตั้งแต่หน้าร้านขายหนังสือดวงกมลมาเลยละ    อย่างเร็วก็เกือบๆชั่วโมง มีครั้งหนึ่งผมเคยต่อคิงตั้งแต่13.00น.ได้ออกปั้มอีกที15.30น.  (ถ้าไม่เชื่อ รู้สึกพรุ่งนี้PTจะเริ่มจ่ายNGVให้เป็นวันแรงหลังจากปิดมาเกื่อบๆสิบวันลองไปสังเกตุดูเอาเองเนอครับขบวนยาว5555)
rangsan10
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 23:08:40 »

อย่าเลย (ท่านจะกินแหนง) 555 ทุกครั้งผมจะต้องได้ต่อคิวตั้งแต่หน้าร้านขายหนังสือดวงกมลมาเลยละ    อย่างเร็วก็เกือบๆชั่วโมง มีครั้งหนึ่งผมเคยต่อคิงตั้งแต่13.00น.ได้ออกปั้มอีกที15.30น.  (ถ้าไม่เชื่อ รู้สึกพรุ่งนี้PTจะเริ่มจ่ายNGVให้เป็นวันแรงหลังจากปิดมาเกื่อบๆสิบวันลองไปสังเกตุดูเอาเองเนอครับขบวนยาว5555)
ถ้าอย่างนั้น ยอมถอยดีกว่าครับ  ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำครับ
หน้า: [1] พิมพ์