เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 11:16:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เจอที่ปั้มเสือ ข้างโรงแรมเป็ด ถ้าใครเข้าไปใช้บริการสังเกตุให้ดี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เจอที่ปั้มเสือ ข้างโรงแรมเป็ด ถ้าใครเข้าไปใช้บริการสังเกตุให้ดี  (อ่าน 3491 ครั้ง)
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 22:28:31 »

วันนี้ไปเติมน้ำมัน ยังไม่ทันเอาหัวจ่ายใส่ในถังน้ำมันรถ มิเตอร์ยอดเงินก็ขึ้นไป 2 บาทกว่าเลยสอบถามเด็กปั้ม ได้คำตอบว่าก่อนจะเติมเขาได้กดหัวจ่ายเอาน้ำมันมาค้างที่สายรอ มันเป็นไปได้ไหมเนี่ย
Tomz_CR
มัธยม
**

จะไปหล๊วกก่อนหมอ จะไปซอก่อนปี่

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 22:59:45 »

ผมก็เคยเจอ ประมานนี้ครับ เรื่องเกิดมาประมาน 2-3 เดือน
ขับรถไปจอดเปิดกระจก บอกเติมโซฮอ 91   600 บาท
เขาก็ไปหยิบหัวจ่ายมา แล้วเติม ผมก็ไม่ได้สังเกตอะไร
พอเติมเส็จ ตอนจ่ายตังผมเหลือบไปเห็น เครื่องจ่ายน้ำมัน เติมไปแค่ 540 บาท
ผมเลยเอ่ยถามไปว่า พี่เมื่อกี้ผมเติม 600 ไม่ใช่หรอ เขาก็ทำหน้าซีด
แล้วบอกมาว่า กดเติมตอนแรกไปแค่ 60 บาท เลยเติมเพิ่มให้อีก 540 บาท เป็น 600 พอดี
แต่พูดแบบไม่กล้ามองหน้าผม แล้วก็เดินหนีไป ถ้าวันนั้นแฟนผมไม่รีบ จะขอดูกล้องวงจรปิดซะหน่อย
ปล. ผมเจอที่ปั้มคอสโม่(สหกรณ์นางแล) หลังจากนั้นก็ไม่เห็นคนนั้นอีกเลย
เชคดูทุกครั้งนะครับ อย่าให้เขามาเอาเปรียบเรา
และอีกกรณีหนึ่งครับ ตอนกดจ่ายน้ำมันต้องดูว่าเครื่องจ่ายน้ำมัน รันรีเซตเป็น 0.00 บาทก่อนเติมหรือไม่
เด๋วจะถูกเอาเปรียบอีกครับ ไม่ได้มีเจตนาอะไรนะครับ ไว้เป็นข้อคิด แค่ไม่อยากไห้ใครโดนเอาเปรียบครับ
Ryu
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 08:05:03 »

เคยเจอที่ปตท.เล็กแม่สาย   ความที่กลัวโดนโกงเลยจ้องตาไม่กระพริบ....เอ๊ะ น้ำมันเข้าแล้วแต่ทำไมหัวจ่ายยังเป็นศูนย์ มองตามสายไป   มันเอาหัวจ่ายของอีกข้างมาใส่แล้วสายก็ตัด  เป็นไปตามคาดหมาย เติม500ขึ้นไปนิดเดียวไฟส้มเตือนถังน้ำมันก็ยังไม่ดับ  ถามพนักงานมันบอกว่าฝั่งนี้น้ำมันหมด เออนะ...ไม่มีป้ายบอกแล้วตรูจะรู้ไหมว่ามันหมดอะนะ เสียค่าโง่ครั้งเดียวพอ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 09:05:57 »

เติมน้ำมัน ผมลงไป ประกบทุกครั้งเลย

ตั้งแต่ เติม จ่ายเงินสด รูดบัตร เช้คทุกอย่าง เงินทอน สลิป บัตร

เดวนี้ ไม่น่าไว้ใจซักอย่าง

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
nangnay
เตรียมอนุบาล
*

สูงสุดสู่สามัญ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 09:25:10 »

ผมก็เคยเจอ ประมานนี้ครับ เรื่องเกิดมาประมาน 2-3 เดือน
ขับรถไปจอดเปิดกระจก บอกเติมโซฮอ 91   600 บาท
เขาก็ไปหยิบหัวจ่ายมา แล้วเติม ผมก็ไม่ได้สังเกตอะไร
พอเติมเส็จ ตอนจ่ายตังผมเหลือบไปเห็น เครื่องจ่ายน้ำมัน เติมไปแค่ 540 บาท
ผมเลยเอ่ยถามไปว่า พี่เมื่อกี้ผมเติม 600 ไม่ใช่หรอ เขาก็ทำหน้าซีด
แล้วบอกมาว่า กดเติมตอนแรกไปแค่ 60 บาท เลยเติมเพิ่มให้อีก 540 บาท เป็น 600 พอดี
แต่พูดแบบไม่กล้ามองหน้าผม แล้วก็เดินหนีไป ถ้าวันนั้นแฟนผมไม่รีบ จะขอดูกล้องวงจรปิดซะหน่อย
ปล. ผมเจอที่ปั้มคอสโม่(สหกรณ์นางแล) หลังจากนั้นก็ไม่เห็นคนนั้นอีกเลย
เชคดูทุกครั้งนะครับ อย่าให้เขามาเอาเปรียบเรา
และอีกกรณีหนึ่งครับ ตอนกดจ่ายน้ำมันต้องดูว่าเครื่องจ่ายน้ำมัน รันรีเซตเป็น 0.00 บาทก่อนเติมหรือไม่
เด๋วจะถูกเอาเปรียบอีกครับ ไม่ได้มีเจตนาอะไรนะครับ ไว้เป็นข้อคิด แค่ไม่อยากไห้ใครโดนเอาเปรียบครับ

เมื่อ2ปีก่อนคนรู้จักก็โดนโกงที่ปั๊มนี้เหมือนกันค่ะ ผ่านมาตั้ง2ปี ณ บัดนี้ก็ยังขี้โกงเหมือนเดิมอีกหรือนี่...บ่ไปเติมหล่ะกั๋ว
Ting4949

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 16:22:07 »

ผมเติมแต่ PT ไม่เคยมีปัญหาครับ.... ยิงฟันยิ้ม
bom3000cc
ชั้นประถม
*

ผิดบ้าง ถูกบ้าง เดี๋ยวก็ดีเอง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 20:41:18 »

เคยครั้งนึงบอกเติม500 ล่อไป700กว่า ผมไม่ยอมมีจ่ายแค่ 500 เจ้าของปั๊มบอกไปดูดออก ก็เลยไม่รู้ว่าตั้งใจเพิ่มยอดป่าวนะ
chamrus
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 21:55:58 »

เติมน้ำมัน ผมลงไป ประกบทุกครั้งเลย

ตั้งแต่ เติม จ่ายเงินสด รูดบัตร เช้คทุกอย่าง เงินทอน สลิป บัตร

เดวนี้ ไม่น่าไว้ใจซักอย่าง

+1ครับ
siriwan99999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2014, 09:52:39 »

เราเคยโดนเหมือนกันค่ะที่ปั๊มปตทใหญ่เลยพอดีแฟนบอกเด็กปั๊มให้เติมดีเซล500แแล้วเด็กปั๊มก็เอาหัวจ่ายน้ำมันมาเติมเราก็นึกว่าเติมแล้วแต่ขับออกมาประมาณ2-3กิโลเมตรเกวัดมันยังเตือนอยู่มันไม่ดับซักทีเลยเอะใจว่ามันเติมให้รึป่าวเราโทรไปสอบถามเลยแหละว่าเติมแล้วทำไมเกน้ำมันมันไม่ขึ้นสักขีดเลยทางผู้จัดการปั๊มดีมากเลยค่ะเขาสอบถามเราเลยว่ารถทะเบียนอะไรเติมเวลาไหนเขาจะดูกล้องให้พอผ่านไปสัก4-5ชั่วโมงผู้จักการโทรมาบอกค่ะว่าหัวจ่ายน้ำมันเสียแล้วก็ขอโทษเราใหญ่เลยแล้วก็บอกเราว่าสะดวกเข้ามาเติมใหม่ได้เย็นวันนั้นเราเอารถไปเติมเลยเซ็งจิงๆเพิ่งเคยเจอตั้งแต่นั้นมาเราระแวงตลอดตอนเติมน้ำมันค่ะมองตลอดเวลาที่หัวจ่ายกับเกน้ำมันรถเราอ่ะขอบอกนิดนึงพอดีรถเราทะเบียนต่างจังหวัดค่ะแต่ในความคิดเรานะน่าจะเป็นเด็กปั๊มที่เติมให้เราอ่ะเพราะอีกวันผ่านไปเด็กปั๊มคนที่เติมให้เราไม่เห็นเลยแต่ก็ต้องขอบคุณที่ผู้จัดการออกมารับผิดชอบแทนเด็กปั๊มค่ะเอามาเป็นตัวอย่างเผื่อใครจะเจอแบบนี้ก็เติมเสร็จรีบมองเกวัดน้ำมันด่วนถ้ามันไม่ขึ้นก็โทรเลยถึงผู้จัดการปั๊มเลยแล้วเงินที่เสียไปจะได้ไม่สูญปล่าวค่ะ

ดีครับ ดีครับ ดีครับ
Ramil
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2014, 10:03:35 »

เราเคยโดนเหมือนกันค่ะที่ปั๊มปตทใหญ่เลยพอดีแฟนบอกเด็กปั๊มให้เติมดีเซล500แแล้วเด็กปั๊มก็เอาหัวจ่ายน้ำมันมาเติมเราก็นึกว่าเติมแล้วแต่ขับออกมาประมาณ2-3กิโลเมตรเกวัดมันยังเตือนอยู่มันไม่ดับซักทีเลยเอะใจว่ามันเติมให้รึป่าวเราโทรไปสอบถามเลยแหละว่าเติมแล้วทำไมเกน้ำมันมันไม่ขึ้นสักขีดเลยทางผู้จัดการปั๊มดีมากเลยค่ะเขาสอบถามเราเลยว่ารถทะเบียนอะไรเติมเวลาไหนเขาจะดูกล้องให้พอผ่านไปสัก4-5ชั่วโมงผู้จักการโทรมาบอกค่ะว่าหัวจ่ายน้ำมันเสียแล้วก็ขอโทษเราใหญ่เลยแล้วก็บอกเราว่าสะดวกเข้ามาเติมใหม่ได้เย็นวันนั้นเราเอารถไปเติมเลยเซ็งจิงๆเพิ่งเคยเจอตั้งแต่นั้นมาเราระแวงตลอดตอนเติมน้ำมันค่ะมองตลอดเวลาที่หัวจ่ายกับเกน้ำมันรถเราอ่ะขอบอกนิดนึงพอดีรถเราทะเบียนต่างจังหวัดค่ะแต่ในความคิดเรานะน่าจะเป็นเด็กปั๊มที่เติมให้เราอ่ะเพราะอีกวันผ่านไปเด็กปั๊มคนที่เติมให้เราไม่เห็นเลยแต่ก็ต้องขอบคุณที่ผู้จัดการออกมารับผิดชอบแทนเด็กปั๊มค่ะเอามาเป็นตัวอย่างเผื่อใครจะเจอแบบนี้ก็เติมเสร็จรีบมองเกวัดน้ำมันด่วนถ้ามันไม่ขึ้นก็โทรเลยถึงผู้จัดการปั๊มเลยแล้วเงินที่เสียไปจะได้ไม่สูญปล่าวค่ะ
ผมคิดว่า  ผู้จัดการแสดงความรับผิดชอบน่ะดี  แต่ควรจะแสดงความจริงใจกับลูกค้ามากกว่า ถ้าปัญหาคือคน  ก็บอกว่าคน  ไม่ใช่ไปโทษเครื่อง หรือโทษอย่างอื่น (มันเป็นไปได้ยากมากที่เครื่องมีปัญหาขนาดที่เติมแล้ว  น้ำมันไม่เข้าถัง  แต่คนดูแลไม่รู้)
neoclassic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2014, 11:53:58 »

เติม PT ที่ตรงข้าม โรงเรียน สันติ   ครับ  พนักงานยิ้มแย้ม ยกมือไหว้ทักทาย สวัสดีครับ สวัสดีคะ ขอบคุณครับ ขอบคุณคะ บริการดีมากๆๆ  ประทับใจมากๆๆ ชมเชยพนักงานและ ผู้จัดการปั๊มสาขา นี้ครับ

กำลังใจปรมัตถ์ คือใจที่มั่นคงในความดี
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2014, 08:26:30 »

เด็กปั้มแล่ะตัวดี โดยเฉพาะเด็กปั้มที่ไม่ใช่คนไทย 100%
เวลาเติมน้ำมันทุกครั้ง ต้องปลดล๊อคหัวจ่ายก่อน เพื่อให้เลขมิเตอร์กลับมาอยู่ที่ 00.00 ครับ
ต้องคอยสังเกตให้ดี ถ้าปั้มไหนดีเวลาเติมเสร็จ พนักงานต้องเอาหัวจ่ายกลับเข้าไว้ที่เดิม
และเวลาเติมครั้งต่อไปก็จะปลดล๊อคอัตโนมัติ แต่ถ้าพนักงานที่โกงหัวจ่าย
จะเอาหัวจ่ายไปวางคาไว้ไม่ให้หัวจ่ายลงล๊อค  ตรงนี้จะทำให้เลขมิเตอร์เดิมที่เติมไปก่อนหน้าค้างอยู่
พอเติมครั้งต่อไป เลขมิเตอร์ก็จะสตาร์ทตามเลขที่ค้างอยู่
ตรงนี้ลูกค้า และเจ้าของปั้ม จะเสียเปรียบ แต่คนที่ได้เงินตามมิเตอร์ที่ค้างคือเด็กปั้มครับ

ที่รู้มาเพราะเมื่อก่อนเคยเข้าไปบริหารปั้มอยู่ช่วงหนึ่ง เด็กปั้มที่เป็นชาวเขาโกงมิเตอร์ลูกค้า
ตอนนั้นลูกค้าที่โดนโกงคือ บ.รถทัวร์ อินทราทัวร์ ตอนนี้เลิกกิจการไปแล้ว
กว่าเราจะรู้ กว่าลูกค้าจะรู้ก็โดนเด็กปั้มโกงไปหลายหมื่น เพราะรถทัวร์เติมแต่ละทีเยอะมากต่อคัน
กว่าจะรู้ก็ตอนที่พนักงานขับรถเขาผิดสังเกตว่าเติมน้ำมันเท่าเดิม แต่ระยะทางที่วิ่งมันน้อยลง
atthanon

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2014, 09:51:08 »

เคยเจอเหมือนกันบอกว่าให้เติม 1500 บาท แต่พอเติมแล้วนำ้มันเติมไปแค่ 1250 มันเต็มถังก่อน แล้วก็เลยบอกว่าเหลือตั้งหลายบาท แต่พนักงานมันบอกว่าหัวจ่ายเติม 1500 บาทพอดี
Acerez
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2014, 11:06:19 »

ขับรถไปจอดเปิดกระจก บอกเติมโซฮอ 91   600 บาท

ปั๊มน้ำมันสหกรณ์ สาขานางแล
  ขอขอบคุณที่ผู้ใช้บริการได้ชี้ว่ามีการโกงค่าน้ำมัน สหกรณ์ขอเรียนว่า สหกรณ์เน้นความถูกต้อง เป็นธรรม ยุติธรรมมาโดยตลอด ถ้าหากท่านเจอปัญหาว่ามีการโกงในทุกๆส่วนของสหกรณ์ ขอให้ทักท้วงได้ทันที หรือแจ้งผู้รับผิดชอบได้โดยตรง ที่ โทร 081-952-6180
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มีนาคม 2014, 11:08:29 โดย Acerez » IP : บันทึกการเข้า
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2014, 15:09:26 »

ขับรถไปจอดเปิดกระจก บอกเติมโซฮอ 91   600 บาท

ปั๊มน้ำมันสหกรณ์ สาขานางแล
  ขอขอบคุณที่ผู้ใช้บริการได้ชี้ว่ามีการโกงค่าน้ำมัน สหกรณ์ขอเรียนว่า สหกรณ์เน้นความถูกต้อง เป็นธรรม ยุติธรรมมาโดยตลอด ถ้าหากท่านเจอปัญหาว่ามีการโกงในทุกๆส่วนของสหกรณ์ ขอให้ทักท้วงได้ทันที หรือแจ้งผู้รับผิดชอบได้โดยตรง ที่ โทร 081-952-6180
ทางปั๊มสหกรณ์นางแลได้ออกมาชี้แจงแล้ว ตามนั้นนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
ชาลี1956 (bamboo1956)
ไลน์ lapolpat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2014, 18:41:41 »

เคยเจอที่ปตท.เล็กแม่สาย   ความที่กลัวโดนโกงเลยจ้องตาไม่กระพริบ....เอ๊ะ น้ำมันเข้าแล้วแต่ทำไมหัวจ่ายยังเป็นศูนย์ มองตามสายไป   มันเอาหัวจ่ายของอีกข้างมาใส่แล้วสายก็ตัด  เป็นไปตามคาดหมาย เติม500ขึ้นไปนิดเดียวไฟส้มเตือนถังน้ำมันก็ยังไม่ดับ  ถามพนักงานมันบอกว่าฝั่งนี้น้ำมันหมด เออนะ...ไม่มีป้ายบอกแล้วตรูจะรู้ไหมว่ามันหมดอะนะ เสียค่าโง่ครั้งเดียวพอ
ปั้มนี้โกงแน่นอน ผมเจอมาครั้งแล้ว เติม 1000 ได้น้ำมัน 600 บาทเอง บอกต่อๆกันด้วยครับ
simplack
พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2014, 18:51:41 »

จะอี้ก่อมีเคิ้วสรรหาวิธีโกงแต้  พอดีเติมก้าปั้มหอยไกล้ๆปั้มนี้รอดตั๋วไป ยิงฟันยิ้ม

ได้เกิดมาเป็นคนก็ดีแค่ไหนแล้ว
หน้า: [1] พิมพ์