เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 12:31:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  ขายแล้วขอบคุณชรฟก
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขายแล้วขอบคุณชรฟก  (อ่าน 1250 ครั้ง)
aungkro
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2014, 11:56:32 »

ขายแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 20:47:09 โดย aungkro » IP : บันทึกการเข้า
เอี๊ยดอาร์ท
2t เจียงฮาย(ไม่จำกัดdegree)
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2014, 15:25:27 »

ตกลงเอานะครับ ตามที่คุย ยิงฟันยิ้ม
เอี๊ยดอาร์ท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 21:10:40 »

ตกลงคุณขายให้ใคร รถไม่มีจริงใช่มั้ย เราคุยกันว่าไง คุณรู้อยู่แก่ใจ วันนี้ผมโทรไปหาเป็น10สายไม่รับหมายความว่าไง โกหกใช่มั้ย มาเคลียร์กับผมตัวต่อตัวได้มั้ย  ถ้าคุณเป็นลูกผู้ชายพอ ถ้าไม่ไปนุ้งกระโปรงซะนะครับ  ผมขายรถในเวปนี้เป็น100ๆคัน ไม่เคยทำแบบนี้แม้แต่ครั้งเดียว ผมขอประนามการขายของคุณที่ทำกับผมไว้แบบนี้นะครับ ซาบซึ้งใจเป็นอย่างยิ่ง และจะจำเบอร์นี้ 0861867237 เอาไว้ ผมจำได้ว่าเบอร์นี้เคยโทรมาถามหาkrที่ผมครั้งนึง คิดแล้วแม้งเจ็บใจชิปหาย สัสเอ๋ย  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 21:16:30 โดย เอี๊ยดอาร์ท » IP : บันทึกการเข้า
aungkro
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 21:35:26 »

ขอโทษนะครับผมไปทำไรให้ครับผมไม่ได้รับสายเพราะผมอบรมอีกอย่างพี่โทรมาพ่อผมก็รับสายให้รถผมก็ยังไม่ได้ส่งให้คัยแล้วผมไปทำไรให้อีกอย่างการซื้อขายพี่ติดมัดจำผมหรือยังก็ยังไม่ได้ติดก่อนพี่จะพูดอะไรขอให้ดูความเป็นจริงก่อนนะครับพี่และผมก็ต้องขอโทษที่ผมไม่ได้รับสายหากพี่ยังใช้อารมอยู่ผมก็ขอยังไม่คุยนะครับพี่ขอบคุณครับ
เอี๊ยดอาร์ท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 21:46:16 »

ขอโทษนะครับผมไปทำไรให้ครับผมไม่ได้รับสายเพราะผมอบรมอีกอย่างพี่โทรมาพ่อผมก็รับสายให้รถผมก็ยังไม่ได้ส่งให้คัยแล้วผมไปทำไรให้อีกอย่างการซื้อขายพี่ติดมัดจำผมหรือยังก็ยังไม่ได้ติดก่อนพี่จะพูดอะไรขอให้ดูความเป็นจริงก่อนนะครับพี่และผมก็ต้องขอโทษที่ผมไม่ได้รับสายหากพี่ยังใช้อารมอยู่ผมก็ขอยังไม่คุยนะครับพี่ขอบคุณครับ
  ทุกอย่างที่คุยคุณรู้อยู่ใจครับ ตกลงกับผมว่าวันนี้ 3โมง ตั้งแต่3โมงถึง2ทุ่ม ผมโทรไปกี่รอบครับ มัดจำหรือไม่มัดจำสำหรับผมมันไม่สำคัญ คำพูดของเราซิครับที่สำคัญ อย่างที่บอกผมขายรถในเวปนี้เป็นร้อยๆคัน ไม่เคยผิดคำพูดเลยแม้แต่ครั้งเดียว ไม่ว่าจะมัดจำหรือไม่มัดจำก็ตาม
aungkro
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 21:54:04 »

กรุณาช่วยถอนคำพูดของคุณด้วยนะครับก่อนจะว่าให้คนอื่นเขาเสียหาย
aungkro
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 21:55:26 »

แต่ผมสำคัญเพราะผมค้าขายคำพูดมันกลับกลอกได้และช่วยกลับคำพูดคุณด้วย
birdbird
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 21:55:48 »

ลองปรับความเข้าใจกันดีกว่าใหมครับ เรื่ิองน่าจะผ่านไปแล้วครับ
aungkro
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 21:58:28 »

ขอบคุณครับแต่เขาประนามว่าคนอื่นโดยไม่คิดไม่ถาม
๋JOE
มัธยม
**

เจ็บมาจน...เข้มแข็ง

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 22:35:04 »

1.การมัดจำ เป็นสิ่งสำคัญ  ในการ ซื้อ-ขาย   ตรงนี้ ก็จริงครับ ...

แต่ หากว่า คุณประกาศขายในเว็บและสนทนากันทาง โทรศัพท์ ..?

แล้ว....จะให้  มัดจำกันได้อย่างไร ล่ะครับ 

2.ดังนั้น ในกรณีนี้  ก่อนจะไปถึง กระบวนการ มัดจำ  ก็ต้อง ผ่าน ขั้นตอนการนัดหมาย กันก่อน..

3.จากปัญหา  ฟังได้ว่า  ได้ทำการตกลงนัดหมายกันเป็นเวลา อย่างชัดเจน แล้ว

แต่พอถึงเวลาแล้ว  ....ผู้ขาย  กลับ เป็นฝ่าย ผิดนัด เสีย.... หลบหน้า ผู้ซื้อ โดยให้ ผู้อื่น เป็นฝ่ายรับ โทรศัพท์ ให้แทน

และได้  แจ้ง  ปิดกระทู้ บอกว่า  ได้ขายไปแล้ว   ในเวลา ต่อ มา ตามหลักฐาน ที่ได้ปรากฎ ในเว็บ   ซึ่ง สมาชิก ทุกท่าน  ได้เห็นกัน อย่างทั่วถึง 

4.หากเอา ธรรมเนียม ปฎิบัติ การซื้อ-ขาย ในวงการนี้ มาปรับใช้  กรณีนี้  ความบกพร่อง ตกอยู่ที ผู้ขาย  นะครับ

1+2+3+4..........ผม ไม่มี ส่วนได้เสีย ใด ๆ เกี่ยวข้องกับฝ่ายใดทั้งสิ้น  ...ผ่านมาเจอ จึงอยาก จะแสดง ความเห็น ไป ตามประสา ของสมาชิก คนนึง  ซึ่งอาจจะไม่ถูกใจใคร แต่ ก็ยัง อยู่ในกรอบ ของ ความสุภาพ  และ  ให้เกียรติ ทุกท่าน ครับ 

.

089-4308983   ธ.กสิกร 577-203-2827 บัญชี ออมทรัพย์ วนิดา สุทธิชัย  สาขา คณะ แพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

"ค้าขายในอินเตอร์เน็ต มา 1,000 กว่าครั้ง ไม่เคยโกงใครกินครับ"
Nong Mj
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 23:42:54 »

แค่ผ่านมา
ค่อยๆคุยกันนะครับ เชียงรายเหมือนกัน
ก็เห็นใจทั้งสองฝ่ายนะครับ ถ้าไม่ขายก็น่าจะบอกเขาก่อนนะครับ บอกตรงๆเลยก็ได้ครับ
จะได้ไม่เสียความรู้สึกและเสียเวลากันเพราะพี่เขาก็ยังไม่ได้มัดจำครับ
นี่เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนต้วผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 23:45:12 โดย Nong Mj » IP : บันทึกการเข้า

ไม่มีใครขับรถเก่ง แม้แต่นักแข่งมันยังตาย นับประสาอะไรกับเรา
"ตั้งสติ ก่อน สตาร์ท" อย่าประมาทครับพี่น้อง
woorawut1992
เริ่มกับสิ่งที่เราฝัน...
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

สมาชิก 2t เชียงราย

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 02:15:02 »

1.การมัดจำ เป็นสิ่งสำคัญ  ในการ ซื้อ-ขาย   ตรงนี้ ก็จริงครับ ...

แต่ หากว่า คุณประกาศขายในเว็บและสนทนากันทาง โทรศัพท์ ..?

แล้ว....จะให้  มัดจำกันได้อย่างไร ล่ะครับ  

2.ดังนั้น ในกรณีนี้  ก่อนจะไปถึง กระบวนการ มัดจำ  ก็ต้อง ผ่าน ขั้นตอนการนัดหมาย กันก่อน

3.จากปัญหา  ฟังได้ว่า  ได้ทำการตกลงนัดหมายกันเป็นเวลา อย่างชัดเจน แล้ว

แต่พอถึงเวลาแล้ว  ....ผู้ขาย  กลับ เป็นฝ่าย ผิดนัด เสีย.... หลบหน้า ผู้ซื้อ โดยให้ ผู้อื่น เป็นฝ่ายรับ โทรศัพท์ ให้แทน

และได้  แจ้ง  ปิดกระทู้ บอกว่า  ได้ขายไปแล้ว   ในเวลา ต่อ มา ตามหลักฐาน ที่ได้ปรากฎ ในเว็บ   ซึ่ง สมาชิก ทุกท่าน  ได้เห็นกัน อย่างทั่วถึง  

4.หากเอา ธรรมเนียม ปฎิบัติ การซื้อ-ขาย ในวงการนี้ มาปรับใช้  กรณีนี้  ความบกพร่อง ตกอยู่ที ผู้ขาย  นะครับ

1+2+3+4..........ผม ไม่มี ส่วนได้เสีย ใด ๆ เกี่ยวข้องกับฝ่ายใดทั้งสิ้น  ...ผ่านมาเจอ จึงอยาก จะแสดง ความเห็น ไป ตามประสา ของสมาชิก คนนึง  ซึ่งอาจจะไม่ถูกใจใคร แต่ ก็ยัง อยู่ในกรอบ ของ ความสุภาพ  และ  ให้เกียรติ ทุกท่าน ครับ  

.

ถูกครับ.   
คุณคิดจะขายแล้วมาผิดนัดแบบนี้ทำไมครับ.....ไม่แน่ใจจะขายไม่ขายตัดสินใจให้ดีก่อนลงประกาศครับ ถ้าเป็นผมก็น่าโกรธเหมือนกันครับ  เศร้า  เศร้า  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 02:22:40 โดย woorawut1992 » IP : บันทึกการเข้า

อยู่เชียงราย 098-0084570 วุฒิครับ
TheChart
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มหาบุรุษ เกิดจากความซื่อสัตย์/กล้า/เสียสละ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 18:50:15 »

1.การมัดจำ เป็นสิ่งสำคัญ  ในการ ซื้อ-ขาย   ตรงนี้ ก็จริงครับ ...

แล้ว....จะให้  มัดจำกันได้อย่างไร ล่ะครับ  

2.ดังนั้น ในกรณีนี้  ก่อนจะไปถึง กระบวนการ มัดจำ  ก็ต้อง ผ่าน ขั้นตอนการนัดหมาย กันก่อน

3.จากปัญหา  ฟังได้ว่า  ได้ทำการตกลงนัดหมายกันเป็นเวลา อย่างชัดเจน แล้ว

แต่พอถึงเวลาแล้ว  ....ผู้ขาย  กลับ เป็นฝ่าย ผิดนัด เสีย.... หลบหน้า ผู้ซื้อ โดยให้ ผู้อื่น เป็นฝ่ายรับ โทรศัพท์ ให้แทน

และได้  แจ้ง  ปิดกระทู้ บอกว่า  ได้ขายไปแล้ว   ในเวลา ต่อ มา ตามหลักฐาน ที่ได้ปรากฎ ในเว็บ   ซึ่ง สมาชิก ทุกท่าน  ได้เห็นกัน อย่างทั่วถึง  

4.หากเอา ธรรมเนียม ปฎิบัติ การซื้อ-ขาย ในวงการนี้ มาปรับใช้  กรณีนี้  ความบกพร่อง ตกอยู่ที ผู้ขาย  นะครับ

1+2+3+4..........ผม ไม่มี ส่วนได้เสีย ใด ๆ เกี่ยวข้องกับฝ่ายใดทั้งสิ้น  ...ผ่านมาเจอ จึงอยาก จะแสดง ความเห็น ไป ตามประสา ของสมาชิก คนนึง  ซึ่งอาจจะไม่ถูกใจใคร แต่ ก็ยัง อยู่ในกรอบ ของ ความสุภาพ  และ  ให้เกียรติ ทุกท่าน ครับ  

.

ถูกครับ.   
คุณคิดจะขายแล้วมาผิดนัดแบบนี้ทำไมครับ.....ไม่แน่ใจจะขายไม่ขายตัดสินใจให้ดีก่อนลงประกาศครับ ถ้าเป็นผมก็น่าโกรธเหมือนกันครับ  เศร้า  เศร้า  เศร้า

นายชูชาติ   จอมวุฒิ
0933951323 Ais
Line: 8nai8
pluen
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 22:00:52 »

เขาเรียกว่าคนไม่มีสัจจะในคำพูด
เอี๊ยดอาร์ท

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 22:01:03 »

เขาเรียกว่าคนไม่มีสัจจะในคำพูด

ยิ่งกว่านั้นอีกครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 22:06:19 โดย เอี๊ยดอาร์ท » IP : บันทึกการเข้า
Mr.Tony
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 22:03:23 »

คันนี้ไช่มั้ยครับ ที่เจ้าของกระทู้ลงขายไว้ เหมือนจะก๊อปรูปคันนี้มาลงนะครับ  สรุปแล้วรถคันนี้ไม่มีจริงไช่มั้ย ถ้าไม่มีจริง เข้าข่ายหลอก ต้มตุ๋นนะครับ เจ้าของกระทู้มาเคลียร์หน่อยครับ
http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=229251#.UzmA6KiSw8p

* cos1.jpg (80.17 KB, 640x480 - ดู 255 ครั้ง.)
aungkro
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 23:19:38 »

ขอโทษนะครับผมรถของผมมีจริงและผมส่งไปแล้วมีเจ้าของจริงครับแล้วอีกอย่างผมจะบอกอะไรให้นะครับก่อนที่จะว่าผมไม่มีสัจจะในคำพูดกรุณาหาข้อมูลให้ดีกว่านี้นะครับอย่าพึ่งฟังอะไรข้างเดียวผมมีความเป็นลูกผู้ชายพออยากรู้อยากถามอะไรโทรมาเดียวตอบให้อย่ามาว่ากันแบบนี้0861867237ครับผมถ้าอยากเห็นรถเดียวจะให้ดูสำหรับผมมัดจำสำคัญสุดและสำหรับท่านที่รับรถไปพี่ไม่ต้องแสดงตัวหรอกนะครับเพราะผมถือว่าผมทำหน้าที่ของผมดีที่สุดแล้วแล้วคนที่มาโพสต่อๆว่าผมพวกท่านเสียประโยชอะรัยไม่ทราบ
หน้า: [1] พิมพ์