เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 10:09:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  *** มาอีกเทรนด์แล้วไฟแฟลชเหมือนรถฉุกเฉินมาติดรถ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน *** มาอีกเทรนด์แล้วไฟแฟลชเหมือนรถฉุกเฉินมาติดรถ  (อ่าน 3688 ครั้ง)
เด็กชายมังคุด ฆ่าตุ๊ดด้วยมือเปล่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2014, 07:27:49 »

คันนี้ผมเจอบ่อยครับ วิ่งแถว สนามบิน และเส้นเลี่ยง เมือง

mitsubishi pajero sport ติดไซเรน และวิ่งเปิดบ่อยมากครับ

เคยเจอ จังๆ เปิดไฟ ฝ่าไฟแดง แยก กุลพันวิวล์

แต่แปลก ป้้ายทะเบียนก็ไม่ติด สัญลักษณ์อะไร ข้าง ประตูก็ ไม่มี หรือจะเป็น รถ เจมส์บอร์ด 007

รถเปิลซื้อมาใหม่ก้าครับ
ผมเห็น วิ่งมาเป็นปี แล้วครับ ป้ายแดง ก็ไม่ติดครับ คงไม่ใหม่แล้วหล่ะครับ
ซื้อมาใหม่ แล้วทำไม ต้องติดไซเรนซ์ ตราสัญลักษณ์ ที่บอกว่าอยู่หน่วยงานไหน อยู่ตรงส่วนไหนของรถ ก็ไม่เห็น ที่เห็นเสา วิทยุ สงสัยจะเป็นรถ ผมเลยคิดว่า สงสัยจะเป็นรถ สายลับ 007
Ting4949
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2014, 13:00:05 »

ถ้าพวกที่ติดบนหลังคา ก็คงต้องปล่อยเขาไปล่ะครับ เพราะอาจเป็นรถหน่วยงานจริง แต่ที่รำคาญคือพวกของปลอม ที่ติดไว้ตรง กระจกหน้าบ้าง กันชนหน้าบ้าง มันคงคิดว่าเท่...ชาวบ้านเขาด่า ไปถึงบรรพบุรุษ แล้ว โดยเฉพาะไอ้ฟอจูนเนอร์ คันที่เพื่อนสมาชิกกล่าวถึงนั่นแหละ....ติดซะรอบคัน และใช้สีเหมือนรถฉุกเฉินซะด้วย... เศร้า
asia-for-u

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2014, 18:15:53 »

ไฟไม่เท่าไหร่ครับวันนั้นลูกสาวเล่าให้ฟังว่าขับรถไปโรงเรียน เจอรถตู้รับส่งนักเรียนครับเปิดเสียงไซเรนประมาณว่ารีบโปรดเปิดทางไรงี้ แล้วก็ขับไปแบบไม่กลัวตาย เหยียบร้อยอะ ผมว่าน่าจะจัดการนะครับ พวกนี้อันตรายกว่าพวกไม่ใส่หมวกกันน็อกอีกนะครับ

086 730 2938
Ting4949

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2014, 15:29:42 »

น่าจะถ่ายรูป รถพวกนั้นมาประจานกันหน่อยดีมั้ย.... เศร้า
NJ
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2014, 09:38:42 »

เขาอาจจะกำลังหนี้เมียหลวง ไปหาเมียน้อยก็ได้ หลบให้เขาเถอะ  เดียวจะมีข่าวเมียหลวงฆ่ายกครัวอีก 
mrannforever
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2014, 09:55:05 »

เขารีบไป......ก้าคับ

อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย
nop@nery
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2014, 15:35:03 »

คันนี้ผมเจอบ่อยครับ วิ่งแถว สนามบิน และเส้นเลี่ยง เมือง

mitsubishi pajero sport ติดไซเรน และวิ่งเปิดบ่อยมากครับ

เคยเจอ จังๆ เปิดไฟ ฝ่าไฟแดง แยก กุลพันวิวล์

แต่แปลก ป้้ายทะเบียนก็ไม่ติด สัญลักษณ์อะไร ข้าง ประตูก็ ไม่มี หรือจะเป็น รถ เจมส์บอร์ด 007

ผมเห็น วิ่งมาเป็นปี แล้วครับ ป้ายแดง ก็ไม่ติดครับ คงไม่ใหม่แล้วหล่ะครับ
ซื้อมาใหม่ แล้วทำไม ต้องติดไซเรนซ์ ตราสัญลักษณ์ ที่บอกว่าอยู่หน่วยงานไหน อยู่ตรงส่วนไหนของรถ ก็ไม่เห็น ที่เห็นเสา วิทยุ สงสัยจะเป็นรถ ผมเลยคิดว่า สงสัยจะเป็นรถ สายลับ 007

คันนี้อยู่พะเยาครับ แถว ๆ เชียงคำ เป็นผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง.....
ratchata
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2014, 23:12:59 »

โกรธ
Dusitse
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 12:28:27 »

ถ้่าจำไม่ผิดเป็นรถนำของ สส หรือ สว ของพะเยานี้แหละครับ
beebank
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 13:29:02 »

ถ้่าจำไม่ผิดเป็นรถนำของ สส หรือ สว ของพะเยานี้แหละครับ

สงใสพี่เค้าจะใหญ่
น่าจะโดนแบบนี้บ้าง

* 1795756_592241830868877_520637997_n.jpg (67.99 KB, 640x625 - ดู 189 ครั้ง.)
kob_rku
ก็แค่ตัวคนเดียว...ววววว
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 13:17:31 »

นี่มอไซค์ผมเจอแถวๆสันโค้ง

คันนี้ ผมเห็น อยู่ใน Youtube มากกว่า

ลิงค์นี้ ลิงค์เดียวกัน ==>http://www.youtube.com/watch?v=Lj-n9iNTCIQ  กับที่ จขกท. ลงไว้เลย....

ผมเสนอความเห็น ไม่ใช่ กล่าวว่า นะครับ

ผมอยากให้พวกเรานั้นมองไปถึงการปฏิบัติงานของ อาสาฯ ที่ได้ติดไฟแบบนี้มากกว่า คำว่า "เท่ห์ " อ่ะครับ หากว่า รถคันนั้นๆ ติดแล้ว ไปทำความเดือดร้อน หรือ ใช้ผิดหลักการทำงาน ความผิดต่างๆนั้น ก็สามารถว่าไปตามความผิดใน กฎ ของ แต่ละ มูลนิธิฯ หรือ สมาคมฯ หรือ หากไม่ใช่ " อาสาฯ " ก็ให้ กระบวนการ ของ บ้านเมือง ว่าไป ตามกฎ ระเบียบ ครับ

ผมไม่อยากให้มองว่า การติดไฟแบบนี้ จะเป็นความผิดของคนๆนั้น โดยที่เค้ายังไม่ได้กระทำความผิดและ ตราบใด ที่ คนๆนั้น เค้ายังไม่ได้กระทำความเดือดร้อนให้กับคนส่วนมากเค้าก็ยังไม่ผิด หากแต่ว่าเค้าได้ทำความเดือดร้อนแล้วนั้น  พวกเราเองสามารถแจ้งความไปตามความผิดของ กฏหมาย บ้านเมืองได้ ทันที   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอขอบคุณมากครับ

sensei
เซนเซ
ชั้นประถม
*

" ใต้ตะวันดวงเดียวกัน"

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 21:38:06 »

คนกลุ่มนี้น่าสงสาร เห่อของใหม่เหมือนเห่อไฟตัดหมอก เห่อเป็นภาระตัวเองต้องเปิดไฟผ่าหมากทุกสี่แยก  เห่อเอาตุ๊กตามาแขวนท้ายรถ  ตอนเป็นเด็กคงชอบพกของเล่นไปอวดเพื่อนที่โรงเรียน (แต่โดนเพื่อนหัวเราะเยาะทุกที)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 18:47:05 โดย sensei » IP : บันทึกการเข้า

"เราต่างก็มีสุข มีทุกข์ เหมือนๆกัน ผูกไมตรีกันไว้เถิด"
namakao12
DavidsofAJ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2014, 12:45:29 »

คันนี้อยู่พะเยาครับ แถว ๆ เชียงคำ เป็นผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง.....

ดูจากเสาวิทยุกับรถที่ขับ น่าจะมีระดับนิดๆ

หน้า: 1 [2] พิมพ์