เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 05:09:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  *** มาอีกเทรนด์แล้วไฟแฟลชเหมือนรถฉุกเฉินมาติดรถ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน *** มาอีกเทรนด์แล้วไฟแฟลชเหมือนรถฉุกเฉินมาติดรถ  (อ่าน 3687 ครั้ง)
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 11:41:55 »

เจอหลายคันแล้วครับ ทั้งมอไซค์ รถยนต์ เอาไฟแฟลชแต่งสีน้ำเงินแดงมาติดกระจกข้าง กระจังหน้ารถ เปิดแว๊บๆทั้งกลางวันกลางคืน หรือว่าคนพวกนั้นเค้าเป็น จนท.พิเศษหรือไงครับ ดูข้างรถก็ไม่มีตราหรือข้อความบ่งบอกอะไร

ประมาณนี้ครับ แต่ในคลิปนี้มันมากไปหน่อย

นี่มอไซค์ผมเจอแถวๆสันโค้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 15:23:19 โดย pom_9963 » IP : บันทึกการเข้า
Red Devil
Long live the King
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 13:42:20 »

เหมือนที่เขาใช้ในผับหรือเปล่าค่ะ
nop@nery
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 14:12:45 »

ผมอย่างเกลียตเลยครับ 
มีความสุขบนความทุกข์ของผู้อื่น
มีฟอร์จูนเนอร์  คันน้ำตาล ชอบวิ่งฝั่งสนามกีฬา ไปทางถนนบายพาสสนามบิน
ผมสรรเสริญให้มันหน้าทิ่มทุกวันครับ  ใช้ไฟกระบริบ 4 อัน  ตรงป้ายทะเบียนหน้า  อยากฝากถามครัช  ติดหาภรรยาพ่อเขาหรอ.....
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 14:30:45 »

ครับ ผมหลบให้ประจำ นึกว่าเจ้าหน้าที่

เปิดไฟฉุกเฉินอีกตะหาก

พอแซงแล้วรู้เลย วันรุ่นนี่หว่า

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 15:04:31 »

มีความสุขบนความทุกข์ของผู้อื่น
มีฟอร์จูนเนอร์  คันน้ำตาล ชอบวิ่งฝั่งสนามกีฬา ไปทางถนนบายพาสสนามบิน
ผมสรรเสริญให้มันหน้าทิ่มทุกวันครับ  ใช้ไฟกระบริบ 4 อัน  ตรงป้ายทะเบียนหน้า  อยากฝากถามครัช  ติดหาภรรยาพ่อเขาหรอ.....
.. เจอที่พะเยาเมื่อวันศุกร์ที่แล้วครับ  พอผ่านหน้าผมไป อ้าว..ทะเบียนเชียงรายอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มีนาคม 2014, 09:39:24 โดย pom_9963 » IP : บันทึกการเข้า
kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 15:17:40 »

หน่วยปฏิบัติการพิเศษลับสุดยอดครับ

ก้าวต่อไป
salee
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 15:33:03 »

หน่วยปฏิบัติการพิเศษลับสุดยอดครับ
เปิลฝังไปหากิ๊ก
นอ.น้ำตาล
โปรดส่งใครมารักฉันที
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 15:44:07 »

มีฟอร์จูนเนอร์  คันน้ำตาล ชอบวิ่งฝั่งสนามกีฬา ไปทางถนนบายพาสสนามบิน
ผมสรรเสริญให้มันหน้าทิ่มทุกวันครับ  ใช้ไฟกระบริบ 4 อัน  ตรงป้ายทะเบียนหน้า  อยากฝากถามครัช  ติดหาภรรยาพ่อเขาหรอ.....
.. เจอที่พะเยาเมื่อวันศุกร์ที่แล้วครับ ใจคิดมันบ้าหรือเปล่า นึกจะทำไรก็ทำ บ้านนอกสุดๆ พอผ่านหน้าผมไป อ้าว..ทะเบียนเชียงรายอีก ขายหน้าสุดๆ

เจอเมื่อวานจ้า    เสียอารมณ์ที่สุดดดด

พักใจชั่วคราว
40Dgree
ระดับ ป.ตรี

ไลน์ salomotion

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 15:56:34 »

เจอถนนมืดๆกลางคืน วิ่งสวนมันแยงตานะครับ อันตราย
zArOmAn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 17:03:59 »

ตำรวจจับหมวกอยู่ ไม่ว่างจริงๆ....หรือป่าว.
ว่างๆก็อย่าจับหมวกอย่างเดียวนะครับ จับพวกนี้บ้าง วันนั้นเจอรถ บรรทุกไม่คลุมผ้าบรรทุกดินมีแต่ฝุ่น ผ่านสถานีตำรวจ ว่าจะถ่ายรูปไม่ทันจริง

ช่วยๆกันหน่อยเถอะได้โปรดดดดดดดดดดดดดดดด
★..•ⓜⓙ➸ⓕⓞⓡⓔⓥⓔⓡ•..★
S.T. อิฐบล็อก
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 17:08:02 »

เห็นตอนกลางคืนแล้วมันแสบตา ทำตาลายไปเลยคับ

ความสำเร็จ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ "อายุ" แต่ขึ้นอยู่ กับ... ความคิด
kob_rku
ก็แค่ตัวคนเดียว...ววววว
มัธยม
**

#__@

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 17:21:02 »

เค้าเป็น อาสาฯ หรือ เปล่าครับ....

sayazaa5
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 19:18:04 »

คนสนิทผมก้ติดครับ ผมจะบอกและเตือนให้นะครับ ขอโทษแทนเจ้าตัวด้วยนะครับ  เจ้าตัวเขาไม่ได้เล่นเน็ต เดี๋ยวผมจะเปิดกระทู้นี้ให้เจ้าตัวเค้าดู 55555+
polkup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 19:55:47 »

เขาให้สัญญาณว่า "ขอทางเพื่อรีบไปนรก" ตามกฏทุกท่านต้องให้ทางเขา จำไว้ จำไว้
Down_Hill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 20:18:21 »

เวลาเจอไฟพวกนี้ผมจะมองก่อนเลยครับ ถ้าไม่ใช่รถฉุกเฉิน รถพยาบาล อย่าหวังจะหลบให้ อย่าจะเปิดเปิดไป จะมาจี้ตูดเดี๋ยวจัดเบรคฉุกเฉินให้ รับรอง

dekdee2516
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 22:19:47 »

พวกกวนเมือง
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 22:27:16 »

มีรถรับเหมาก่อสร้างของบริษัทนึงชอบเอาไซเรนมาติดแล้วเปิดด้วยครับ ทุเรศมาก

bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 22:28:46 »

ไฟพวกนี้เป็นหน้าที่ของขนส่ง หรือตำรวจจราจรครับ ผมเชียร์ให้ปรับเต็มพิกัด เอาเงินเข้ากระเป๋าเลยนะครับ โทษฐานติดไฟฉุกเฉินโดยไม่ได้รับอนุญาต.ส่องเจตนาให้เพื่อนร่วมทางเข้าใจผิด.พวกนี้มีเงินเหลือเฟือเกินไป แบ่งกันใช้ อิ อิ.
เด็กชายมังคุด ฆ่าตุ๊ดด้วยมือเปล่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 23:45:27 »

คันนี้ผมเจอบ่อยครับ วิ่งแถว สนามบิน และเส้นเลี่ยง เมือง

mitsubishi pajero sport ติดไซเรน และวิ่งเปิดบ่อยมากครับ

เคยเจอ จังๆ เปิดไฟ ฝ่าไฟแดง แยก กุลพันวิวล์

แต่แปลก ป้้ายทะเบียนก็ไม่ติด สัญลักษณ์อะไร ข้าง ประตูก็ ไม่มี หรือจะเป็น รถ เจมส์บอร์ด 007

kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2014, 07:24:49 »

คันนี้ผมเจอบ่อยครับ วิ่งแถว สนามบิน และเส้นเลี่ยง เมือง

mitsubishi pajero sport ติดไซเรน และวิ่งเปิดบ่อยมากครับ

เคยเจอ จังๆ เปิดไฟ ฝ่าไฟแดง แยก กุลพันวิวล์

แต่แปลก ป้้ายทะเบียนก็ไม่ติด สัญลักษณ์อะไร ข้าง ประตูก็ ไม่มี หรือจะเป็น รถ เจมส์บอร์ด 007

รถเปิลซื้อมาใหม่ก้าครับ

ก้าวต่อไป
หน้า: [1] 2 พิมพ์