เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 00:57:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมผิดอะไร????
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน ผมผิดอะไร????  (อ่าน 3819 ครั้ง)
aaa
ชั้นประถม
*

สุขสุด สุด คือ สุขใจ

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 16:31:41 »

กรรมคือ การกระทำค่ะ  เชื่อสิ
ถ้าคุณทำดีนับจากวันนี้  คุณจะได้เจอแต่สิ่งดีๆ ค่ะ
ลูกของคุณก้อจะเป็นคนดี  จะพบเจอแต่คนดี ๆ ลูกจะเป็นกำลังใจให้คุณต่อสู้กับปัญหา
หากวันนี้...  เราอยู่ได้โดยไม่มีเขา  อีกหน่อยเราก้อชิน
และหมดรักไปเอง  เวลาและลูกจะเป็นสิ่งเยียวยาหัวใจคุณ.....
สู้ๆ นะคะ  คุณ Chattasai 
MRK000000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 17:41:36 »

ถ้าอยากลืมคนเก่า...ให้นึกถึงเรื่องทางลบของเขาให้มากๆ จะได้ลืมเขาง่ายขึ้น

ถ้าอยากฟื้นฟูจิตใจตัวเอง...ให้หาคนใหม่

ถ้าอยากไม่ไห้เกิดเหตุซ้ำรอย...ให้แก้ไขสิ่งที่ขาด เช่น หาเงินให้มากขึ้น เอาใจใส่มากขึ้น ฯลฯ

...

เป็นกำลังใจครับ

chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 09:48:03 »

ขอบคุณคับ ผมพยายาม
ต่อสู้กับมันให้ถึงที่สุด
หวังสักวันคงจะลืม
ได้แบบสนิทใจไปเลย
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 09:55:42 »

แวะมาเป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณchattasai เป็นยังไงบ้างเห็นมีปัญหาพร้อมๆๆเรายังเริ่มต้นใหม่ไม่ได้เหรอค่ะ เราเริ่มต้นใหม่ได้แล้วนะตอนนี้ก็มีความสุขกับชีวิตดี  เห็นไหมผู้หญิงลืมอยาก ยังลืมได้เลย เจ็บได้ ร้องให้ได้ เสียใจได้แต่อย่านานเด้อไม่งั้นจะกลายเป็นคำว่าจม สู้ๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 16:00:41 »

แวะมาเป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณchattasai เป็นยังไงบ้างเห็นมีปัญหาพร้อมๆๆเรายังเริ่มต้นใหม่ไม่ได้เหรอค่ะ เราเริ่มต้นใหม่ได้แล้วนะตอนนี้ก็มีความสุขกับชีวิตดี  เห็นไหมผู้หญิงลืมอยาก ยังลืมได้เลย เจ็บได้ ร้องให้ได้ เสียใจได้แต่อย่านานเด้อไม่งั้นจะกลายเป็นคำว่าจม สู้ๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณคับ ผมเริ่มจะลืมได้แล้ว
แต่เป็นบางช่วงแค่นั้นที่เขายังวน
มาอยู่ในหัวว่าเราไม่ดีตรงไหนทำ
ไมถึงทิ้งเรา หรือเราเลี้ยงเขาไม่ดี
แต่ไม่ใช่หรอก เมื่อวานค้นเอกสาร
เก่าเขาเจอหลักฐานเพียบ มีการส่ง
ของให้กันทางไปรษณีย์ ที่แท้
ก็แอบติดต่อกันมาตั้งนานแล้ว
พอดีขาลงของผมพอดี ก็เลย
หาทางออกได้ ก็ปล่อยเขาไป
เมื่อเขาไม่สงสารลูก เขาคิดว่า
ไปเริ่มต้นกับผู้ชายคนใหม่ดีกว่า
ก็ปล่อยเขาผมก็ปลง ๆ แล้วล่ะ
แต่ผมไม่ยอมเสียลูกเด็ดขาด
ปล่อยเวลาผ่านไปน่าจะลืมได้
สนิทแน่คับ
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 17:00:14 »

ขอบคุณคับ ผมเริ่มจะลืมได้แล้ว
แต่เป็นบางช่วงแค่นั้นที่เขายังวน
มาอยู่ในหัวว่าเราไม่ดีตรงไหนทำ
ไมถึงทิ้งเรา หรือเราเลี้ยงเขาไม่ดี
แต่ไม่ใช่หรอก เมื่อวานค้นเอกสาร
เก่าเขาเจอหลักฐานเพียบ มีการส่ง
ของให้กันทางไปรษณีย์ ที่แท้
ก็แอบติดต่อกันมาตั้งนานแล้ว
พอดีขาลงของผมพอดี ก็เลย
หาทางออกได้ ก็ปล่อยเขาไป
เมื่อเขาไม่สงสารลูก เขาคิดว่า
ไปเริ่มต้นกับผู้ชายคนใหม่ดีกว่า
ก็ปล่อยเขาผมก็ปลง ๆ แล้วล่ะ
แต่ผมไม่ยอมเสียลูกเด็ดขาด
ปล่อยเวลาผ่านไปน่าจะลืมได้
สนิทแน่คับ

มีคนบอกว่าเมื่อวันหนึ่งครอบครัวต้องแยกสิ่งที่ต้องทำคือห้ามแย่งลูกกันค่ะเพราะลูกไม่ใช่ลูกบอลต้องดูแลเขาให้มาก ลูกเราเกิดที่บ้านแฟนเราก็ไม่คิดจะแย่งลูกมาเราก็ส่งเงินเลี้ยงดูให้ทุกเดือนโทรไปหาบ่อยๆๆ และก็กลับบ้านแฟนเก่าเวลามีเทศกาลสำคัญ ก็เจ็บปวดนะค่ะที่ไม่ได้อยู่กับลูก ไม่รู้ว่าอนาคตเขาจะเป็นยังไงตอนนี้ก็ทำดีที่สุดได้แค่นี้แหละค่ะ แฟนเราเคยมีเมียมาก่อนเราและมีลูกด้วยเขาเลิกกัน(แต่ไม่ใช่เพราะเรานะเขาเลิกกันได้สองปีถึงได้คบกับเรา) ก็มีเราก็มีลูกอีกและสุดท้ายได้เมียคนที่สามก็มีลูกอีกแต่เมียใหม่เข้าไม่เอาลูกใว้ เราคิดว่าผู้ชายอายุ35แล้วทำไมคิดได้แค่นี้ทุกวันนี้เขาไม่เคยสำนึกเลย เราคิดว่าเวรกรรมมีจริงค่ะ เราเลยเดินออกมาจากชีวิตเขา

ฝากกลอนประจำใจเรามาให้อ่าน

วันนี้มืดใช่มืดสนิท  ไฟดวงนิดยังมีแสง
หากแม้ลมพัดแรง   ไม่อ่อนแสงก็คงจะลาม
ก็เท่านี้แหละชีวิต    ป่วยการคิดให้อับเฉา
เมื่อวันนี้ยังมีเรา       ต้องย่างเก้าเท้าต่อไป
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 09:49:27 »

ลูกผมก็อยู่กับแม่ยาย ผมก็โทรหาทุกวัน
ส่งค่านมให้ทุกเดือน แต่ก็อดคิดไม่ได้
ว่าเขาโตขึ้นมาเขาจะคิดยังงัยว่าพ่อแม่
แยกทางกันตั้งแต่เล็ก ยังไม่รู้เรื่องอะไร
เลย โทรคุยกับลูกน้ำตาแทบไหลทุกที
ลูกไม่รู้เรื่องอะไรเลย ยังไร้เดียงสา
คนเป็นแม่เขาไม่คิดบ้างเหรอ
phatcha
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 09:58:28 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 10:02:32 »

เวลาจะรักษาแผลใจเองครับ
ผมอยู่ด้วยกันมา 20 ปี
ยังเกิดเหตุการณ์แบบคุณ
เวลาผ่านไป ก็จะทำใจได้เองครับ
ตอนนี้เป็นเพื่อนกันไปแล้วครับ
เพื่อลูก.... พอเดินมาถึงจุดนี้ได้
คิดทบทวนหวนนึกแล้ว ต้องปล่อยวาง....ครับ
ทุกสิ่ง....เกิดขึ้น...ตั้งอยู่....ดับไป....
สู้ต่อไปครับ....ยังมีพรุ่งนี้เสมอ...

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
สุดท้า€ก็ 'เหงา'
มัธยม
**

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 10:19:05 »

เวลาจะรักษาแผลใจเองครับ
ผมอยู่ด้วยกันมา 20 ปี
ยังเกิดเหตุการณ์แบบคุณ
เวลาผ่านไป ก็จะทำใจได้เองครับ
ตอนนี้เป็นเพื่อนกันไปแล้วครับ
เพื่อลูก.... พอเดินมาถึงจุดนี้ได้
คิดทบทวนหวนนึกแล้ว ต้องปล่อยวาง....ครับ
ทุกสิ่ง....เกิดขึ้น...ตั้งอยู่....ดับไป....
สู้ต่อไปครับ....ยังมีพรุ่งนี้เสมอ...

เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้ค่ะ

เข้มแข็ง .. สู้ๆ นะคะ ^^"

ความเจ็บปวดในวันนี้ ..

เราอาจจะรู้สึกว่า มันเจ็บที่สุดแล้ว

แต่เมื่อเรายอมให้เวลา มันทำหน้าที่ของมันแล้ว

เราจะรู้สึกว่า .. มันก็ “แค่นั้นเอง” !!!

ทุกชีวิตมีหนทาง ... จะมีคนรักหรือไม่มี ... ก็ต้องเดินต่อไป !!!
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 12:50:18 »

ผมก็ปลง ๆ ได้แล้วคับ
ปล่อยเขาคับ เขาจะทำ
อะไรก็เรื่องของเขา
เมื่อเขายังปล่อยเราได้เลย
ต่างคนต่างไปคับดีแล้ว
เผื่อจะมีสิ่งที่ดีๆเข้ามา
ในชีวิตบ้างคับ
Small Dog
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 15:49:40 »

สู้ๆคับอ้าย ยิ้ม ยิ้ม

อย่าทำตัวเหมือนกระดาษทราย

ทีดีแต่ขัดเกลาคนอื่นให้เงา

ทั้งที่ตัวเองก็ "หยาบ"

โทร.080-5003070 / Line : pbdrp
arkiliz
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 16:15:12 »

ผมไม่เข้าใจจริงผู้หญิงสมัยนี้ยกเว้นบางคนนะครับไม่ได้เหมารวม ผมก็พึ่งเลิกไปไม่นานนี้คนับ เจอกันแรกๆก็บอกผมว่าอยากเจอคนจริงใจ อยากเจอรักแท้ อยากสร้างอนาคต ผมทำงานอย่างหนั
ผมก็ปลง ๆ ได้แล้วคับ
ปล่อยเขาคับ เขาจะทำ
อะไรก็เรื่องของเขา
เมื่อเขายังปล่อยเราได้เลย
ต่างคนต่างไปคับดีแล้ว
เผื่อจะมีสิ่งที่ดีๆเข้ามา
ในชีวิตบ้างคับ
ก เปลี่ยนตัวเองจากหน้ามือเป็นหลังืมือทำทุกอย่างที่ไม่เคยทำ เพื่อผู้หญิงคนนึง แต่ช่วงอยู่กับผม นิสัยเอาแต่ใจ ง้องแง้งผมรับได้เข้าใจครับ แต่สิ่งที่ไม่เคยเปลี่ยนเลยคือ เรื่องผู้ชายคนับ ไม่ว่าจะแฟนเก่า กิ๊กใหม่ แอบไปเจอกันบ้าง บางวันผมนอนป่วยก็ยังไปเที่ยวกลางคืนกับกิ๊ก ผมไม่รู่้ทำไมถึงทนได้ เป็นแบบนี้ไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ ไม่เคยสนใจรายจ่ายเลยครับว่าต้องจ่ายอะไรบ้าง วันไหนมีเงินเก็บก็จะเที่ยวอย่างเดียวครับพอไม่ได้เที่ยวก็แอบคุยกะกิ๊ก กะแฟนเก่า จนในที่สุดผมตัดสินใจเลิกเลยครับ เพราะคนแบบนี้อยู่กันไปคนที่เหนื่อยก็คือเรา แก่มาคงฝากผีฝากใคร่กันไม่ได้ครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ดีกว่าที่คุณไม่รู้เรื่องที่เค้ามีคนใหม่ ปล่อยให้เราโง่เป็นควาย ทำแบบนี้ก็รู่แล้วคนับว่าแก่กันไปก็คงฝากผีฝากใคร่กันไม่ได้ เพราะไว้ใจไม่ได้เลยครับ
arkiliz
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 16:17:01 »

พิมจากมือถือออกมามั่วหมดครับ อิอิ
finy2556
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 19:38:31 »

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ..
สู้..สู้..เพื่อลูกครับ.. เขาอาจจะไม่ใช่เนื้อคู่เราจริงจริง..เข้มแข็งนะครับ

"..บางครั้งการเป็นโสดก็ยังดีกว่ามีคนรัก เพราะไม่มีใครมาทำร้ายจิตใจเราได้.."
                    ..PRINCE OF THE FOG..
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 16:07:39 »

เมื่อคืน 5 ทุ่มโทรมาหาผม
งง เลย เขาคิดยังงัยเนี่ย
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 02:56:39 »

ให้มันจบไม่เถอะครับ
ผมก็ขาลงในชีวิตแบบคุณนั่นแหละ
ตอนนี้อยู่คนเดียวสะบายใจดี
เรื่องลูกยังไงก็ยังเป็นลูกเรา...หาเงินให้เขาใช้ดีกว่า ตอนเขาโต
เอาเวลาที่เสียไปมาเริ่มต้นใหม่ดีกว่า...เดี๋ยวก็ลืม..

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 10:23:43 »

มันจบแล้วล่ะคับ ถึงคืนดีก็มีรอยร้าว
แต่เรื่องที่เข้าหูผมมาเหตุผลที่เลิกกัน
กลายเป็นผมผิดทั้งหมด ว่าหลายเรื่อง
เลยทีเดียวมีทั้งว่าผมวางแผนฆ่าบ้าง
โอ้..คิดได้งัยก็ไม่รู้...ติดปัญหาคือ
เหลือเรื่องหย่านี่แหละ ยังไม่ได้ขึ้น
ไปหย่าให้เขา..ไม่มีเวลาขึ้นไปต่างคน
ต่างรับราชการ..ผมเลยขอเวลา 1 ปี
ปีหน้าได้ขึ้น เชียงราย ผมจะไปเซ็น
หย่าให้..แหละตอนนั้นคงลืมเขาได้
สนิทใจ....เข็ดจริง ๆกับการมีคู่
สุดท้า€ก็ 'เหงา'
มัธยม
**

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 10:45:28 »

รับสายมั๊ยคะ ??

ทุกชีวิตมีหนทาง ... จะมีคนรักหรือไม่มี ... ก็ต้องเดินต่อไป !!!
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 10:50:17 »

รับคับ...แต่คุยกันก็ทะเลาะกัน
เปล่า ๆ มันจบแล้วละคับ
ไม่มีวันกลับคืนมาเหมือนเดิม
สนใจลูกดีกว่าคับ ตอนนี้
ก็นัดหย่ากันแล้ว คงสิ้นปี
จะไปเซ็นหย่าให้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์