เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 03:24:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  สนามเกาะลอย
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน สนามเกาะลอย  (อ่าน 3363 ครั้ง)
PECR
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 07:57:06 »

มีสนามกีฬาบางประเภทล็อคกุญแจไว้เล่นเฉพาะกลุ่มหมายความว่าอย่างไรเพาะเป็นเงินภาษีของทุกคนที่มีโอกาสได้เข้าไปเล่นบ้าง  ใครก็ได้ช่วยแก้ไขให้กับประชาชนที่ก็เสียภาษีเหมือนกัน
maajaidum
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 11:41:35 »

กีฬาที่บอกคงเป็น สนามเทนนิสแน่ๆ ยิงฟันยิ้ม
อย่างไรให้ผู้เกี่ยวข้องเข้ามาชี้แจงหน่อยครับ ผมก็คาใจเหมือนกัน แต่ที่แน่ๆๆสนามกีฬาตรงเกาะลอย ภูมิทัศน์สวย แต่ขาดการบำรุงดูแลรักษา อยากให้ทางช่วยแก้ไขด้วย หรือมีแค่งบจัดสร้างแต่ไม่มีงบบำรุงรักษาปล่อยให้ผุพังไปตามกาลเวลา
ดินสอดำ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 16:35:28 »

กีฬาที่บอกคงเป็น สนามเทนนิสแน่ๆ ยิงฟันยิ้ม
อย่างไรให้ผู้เกี่ยวข้องเข้ามาชี้แจงหน่อยครับ ผมก็คาใจเหมือนกัน แต่ที่แน่ๆๆสนามกีฬาตรงเกาะลอย ภูมิทัศน์สวย แต่ขาดการบำรุงดูแลรักษา อยากให้ทางช่วยแก้ไขด้วย หรือมีแค่งบจัดสร้างแต่ไม่มีงบบำรุงรักษาปล่อยให้ผุพังไปตามกาลเวลา

ปัญหานี้มีมานมนานแล้ว ไงทางเทศบาลนครเชียงรายไปดำเนินการด้วยหากปล่อยให้ชุมชนเกาะลอยรับผิดชอบคงเกิดปัญหาเหมือนเดิม

NuengNarak
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 20:11:38 »

มีสนามกีฬาบางประเภทล็อคกุญแจไว้เล่นเฉพาะกลุ่มหมายความว่าอย่างไรเพาะเป็นเงินภาษีของทุกคนที่มีโอกาสได้เข้าไปเล่นบ้าง  ใครก็ได้ช่วยแก้ไขให้กับประชาชนที่ก็เสียภาษีเหมือนกัน
+1,000,000 เลยคับ   ผมก็อยากฮู้
PECR
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 21:36:44 »

สังคมคนเชียงรายต้องช่วยกันแก้ไข อย่าปล่อยให้มะเร้งร้ายมาคุกคราม สื่อท้องถิ่นขอความกรุณาช่วยตอบปัญหา  ให้ได้ไมครับ คำว่าสาธารณะ มั่นคือ อะไรคนไทยช่วยแปลให้ได้ใหมครับ ผมไม่รู้ความหมายครับ 
ratchata
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 22:25:55 »

ปัญหานี้มีมานมนานแล้ว ไงทางเทศบาลนครเชียงรายไปดำเนินการด้วยหากปล่อยให้ชุมชนเกาะลอยรับผิดชอบคงเกิดปัญหาเหมือนเดิม
watkung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 23:03:11 »

+1 คับ
updoon
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 01:47:55 »

รู้สึกเคยมีคนมาชี้แจงประเด็นนี้ครั้งหนึ่งนะครับ

ประมาณว่า ต้องสมัครเข้าสมาชิกก่อน อาจจะมีค่าสมาชิกเล็กน้อย นำเงินมาบำรุง-ปรับปรุง-รักษาสภาพสนามและซื้ออุปกรณ์บางประเภท ครับ และมีกำหนดเวลาในการเข้าเล่น เวลาเปิด-ปิดประตูครับ เพื่อง่ายในการจัดการ

คำชี้แจงค่อนข้างชัดเจน พอสมควร

ตกลงจะเบี้ยวใช่ใหม แค่เนี๊ยะนะ...กระจอกว่ะ...
ramill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 05:59:24 »

สนามบาสไฟเสียนะครับ ช่วยแก้ไขด้วยครับ ..... ขอบคุณครับ
PECR
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 08:31:42 »

กีฬาประเภทอื่น ตะกร้อ บาส ก็ไม่ปิด-เปิด ก็จัดการได้เล่นได้หลายคนด้วย การบำรักษามีหน่วยงานมาดูแลอยู่แล้ว คงยากถ้าเอาเงินส่วนตัวมาช่อมแชม ถ้าจะทำคงเอาเงินส่วนตัวมาทำตั้งแต่ที่แรกแล้ว
updoon
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 18:46:07 »

สนามบาสมันถึงไฟเสียไงครับ เพราะคนเล่นเยอะแล้วไม่ค่อยดูแล ไม่สนใจจะรักษา เล่นอย่างเดียว บางทีสนามบาสก็เอาไปเตะบอล ขี่จักรยาน เตะอัดรั้วบ้าง ขึ้นเล่นบ้าง ใหนจะเรื่องความสะอาดอีก มันควบคุมไม่ได้ ดูสนามกีฬา-สนามเด็กเล่นที่หัวสนามบินเก่าสิครับ เละ...

ไม่รู้นะ ผมแค่เคยเห็นคนมาชี้แจงประเด็นนี้ก็เท่านั้น

ตกลงจะเบี้ยวใช่ใหม แค่เนี๊ยะนะ...กระจอกว่ะ...
Yoseph_1688
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 21:40:26 »

เดี๋ยวนี้ เชียงรายไม่มีหรอกคับ สวนสาธารณะอ่า คงต้องไปเล่นกีฬากันหน้าศูนย์ราชการแทน ไม่ก็กลางถนน

รับซื้อขาย/แลกเปลี่ยนโทรศัพท์มือถือสวย
[ติดต่อสอบถาม]
** โทร+Line  ⓿❾❾-❷❻❾❾-❹❹❼
PECR
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2014, 08:24:00 »

ขอบคุณครับที่แสดงความคิดเห็น ความจริงยากเห็นผู้รับผิดชอบโดยตรงเขัามาแก้ไขอย่างเป็นระบบและถาวร คนเรารู้ปัญหาแล้วไม่แก้ไข ทำอะไรมักง่ายคือ???
PECR
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2014, 19:22:46 »

ท่านที่เข้ามาอ่าน ขอความกรุณาแสดงความคิดเห็นด้วยครับ เพื่อความเสมอภาค ในสังคมเชียงรายของเรา เพื่อความกระจ่าง ที่แฝงอยู่ในความจริง ที่หลายๆ เสียภาษีแต่นำไปใช้ ใช้ได้เฉพาะกลุ่มคนบ้างกลุ่มเท่านั้น
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2014, 20:19:20 »

ทางเทศบาลน่าจะจัดคนดูแล และจัดงบในการบำรุงรักษาหน่อย สร้างขึ้นมาแล้วไม่น่าจะปล่อยให้มันผุพังไป
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2014, 17:04:54 »

+1 คับ

tapakorn
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2014, 22:16:34 »

ทางเทศบาลน่าจะจัดคนดูแล และจัดงบในการบำรุงรักษาหน่อย สร้างขึ้นมาแล้วไม่น่าจะปล่อยให้มันผุพังไป

gun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2014, 22:08:31 »

ขอขอบคุณคนที่ลงกระทู้นี้ครับ อันที่จริงแล้วผมเองไม่ใช่คนรับผิดชอบสนามที่ว่านี้แต่ในฐานะเคยเล่นเทนนิสที่นี่ครับแต่เดี๋ยวนี้เลิกเล่นแล้วครับ..เพราะสุภาพไม่อำนวยอยากจะบอกคนที่อยากทราบเพราะเหตุไรทำไมถึงต้องปิดเปิดเป็นเวลาครับผมว่านักเทนนิสจะรู้สาเหตุครับ..สนามเทนนิสเกาะลอยสร้างมาเกือบ 20 ปี ทุกอย่างย่อมมีการหมดสภาพไปตามกาลเวลา เช่น พื้นสนาม สีทีใช้ทาสนาม เน็ท ไฟสว่าง และมีปลีกย่อยอีกมากงบประมาณทางเทศบาลก็แทบไม่มีตลอดสิบกว่าปีทางชมรมเทนนิสได้ไปขอสีมาสามสี่ถัง..เพื่อมาทาสนามโดยทางชมรมช่วยกันทำส่วนปูน ไฟส่องสว่าง เน็ท  ก็เก็บเงินกันซื้อ..เพื่อบรุงรักษาสนามให้มีสภาพใช้งานได้..ทุกคนช่วยกันทำ ช่วยกันหาอุปกรณ์ออกกำลังกายมาเพิ่มเช่น ฟิสเนท..ตู้เย็นนอกจากนั้นทางชมรมยังเก็บเงินกันจ้างคนดูแลความสะอาดทุกเดือน..ทางชมรมไม่เคยคิดว่าสนามเป็นของกลุ่มใด..ทุกคนที่ชอบกีฬาเทนนิสมาเล่นได้เพราะต้องแบ่งกันเล่น..มาเลยครับทางชมรมยินดีต้อนรับและเราจะมาร่วมกันดูแลรักษาสนามแห่งนี้..การที่เราปิด เปิดเป็นเวลาเพราเคยมีคนมาทำลายเน็ท มาทำลายพื้นสนามเพราะพื้นสนามจะเป็นยางส่วนบนผิวครับแค่ใส่รองเท้าเตะบอลก็เป็นรูแล้วครับ..เราจะแก้ปัญหากันยังไงดีครับ..ปัญหาต่างๆหากมีทางออกที่ดีกว่านี้ทางชมรมเรารับฟังไม่มีข้อแม้ครับขอให้ท่านไปหาที่สนามจะมีนายสนามให้คำอธิบายครับ..ผมเองอยากบอกเท่าที่ทราบครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 มีนาคม 2014, 22:11:05 โดย gun » IP : บันทึกการเข้า
PECR
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2014, 19:06:13 »

ขอบคุณครับ ที่ได้เข้ามาชี้แจ้ง ที่ท่านบอกว่ามีคนเข้ามาทำลายอุปกรณ์ต่างๆก็เพราะปิดสนามไว้เล่นเฉพาะชมรม ก็เลยมีคนที่ไม่เห็นด้วยนะ แต่มีอีกสนามที่ใกล้ห้องน้ำก็เห็นมีคนเล่นไม่ปิดสนาม ไม่เห็นคนเข้ามาทำลายสนาม สีสนามสดใสอยู่พร้อมที่จะใช้งานได้ และอีกประเด็นที่เรียกกันมาว่า ชมรม มีการขอตั้งชมรม ต้องการเห็นใบขอตั้งชมรม และใครเป็นผู้ให้ตั้งชมรมขอลายละเอียดด้วย จะขอบพระคุณอย่างยิ่ง
gun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2014, 21:21:02 »

ผมเห็นการเขียนของคุณแล้ว..ไม่น่าสนทนาแล้ว..ผมไม่ใช่คนรับผิดชอบอะไร..เพียงคุณอยากรู้ก็เลยเสียเวลามาบอกดูจากการสนทนาแล้วคุณต้องไปหานายก หรือ รองแล้ว้นะ..หรือคุณเข้าไปในสนามเทนนิสเลยนะ..ไม่ต้องให้ใครชี้แจง..วันพรุ่งนี้คุณมีเวลาว่างตอนเย็นเขาจะรอที่สนามเพื่อจะอธิบาย ..สนามเทนนิสทุกคนมีสิทธิเข้าไปเล่นได้แน่นอน..ส่วนสนามที่เปิดนั้นทางชมรมนี่ละไปทำใว้ให้ช่วยกันทำพื้น ทาสีให้ ..คุณรู้ไหมก่อนที่จะมาทำสนามใกล้ห้องนํ้านั้นเนทก็โดนทำลายมาแล้ว..ชมรมหาเสามาให้ใหม่เน็ทใหม่ล่าสุดก็เน็ทจากชมรม..ตอนหลังๆมามีสมาชิกมากเขาก็เก็บเงินกันซื้อสีมาทำกัน..สนามต้องการคนแบบคุณนี่ละมาช่วยดูแลทีครับ..วันนี้เขาเล่นเขาก็ช่วยกันดูแล..ลองไปดูสนามอื่นๆก็แย่กันทั้งนั้น..ชมรมขอเชิญคุณที่สนามด้วยครับเขาอยากคุยครับ..พรุ่งนี้เลยครับมาคุยกัน ดีกว่า..คอยจับผิดคนอื่นนะครับ..และผมก็ไม่ตอบแล้วนะครับเพราะไม่มี่ส่วนดูแลแล้วเลิกเล่นนานแล้ว..ครับ(เพียงประสานให้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มีนาคม 2014, 22:17:22 โดย gun » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์