เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 16:20:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ช่วยแนะนำร้านโหลดเตี้ยรถกระบะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยแนะนำร้านโหลดเตี้ยรถกระบะ  (อ่าน 14124 ครั้ง)
focus9947
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2010, 10:49:15 »

ช่วยแนะนำร้านโหลดเตี้ยรถกระบะ เอาแบบคุณภาพดีราคาไม่แพง ขอบคุณคับ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2010, 11:28:16 »

ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหนครับ...

ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆ ข้างหน้าจะสปริง+โช๊ค

ถ้าจะโหลด ก็ต้องตัดสปริง หรือทำการ

ใช้ไฟร้อนเปล่าแล้วกด สปริงลงให้เตี้ยครับ...(แบบประหยัด)

หรือทำการเปลี่ยนสปริงหน้า ให้สั้นลงรถก็จะเตี้ยลงครับ

อีกวิธีคือ การใส่ สตรัส ปรับเกลียว กับโช๊คเดิม สปริงเดิม ( 2 วิธีนี้ราคาสูงหน่อย)

หรือถ้าเป็นรถกะบะ รุ่นเก่าหน่อย ด้านหน้า ก็จะใช้วิธี

การขัน เทอร์ชั่นบาร์ ลงเท่านั้นเป็นอันเสร็จ พิธี สำหรับรถรุ่นเก่าครับ...

ส่วนทางด้านหลัง ถ้าเป็นรถกะบะ ไม่ว่าใหม่หรือเก่า ก็จะมีวิธีการโหลด

เหมือนๆ กันคือ ถ้าไม่เอาเตี้ยมาก ไม่อยากเสียรถ ก็คือการใช้กล่อง รอง

หนุนให้เพลา สูงขึ้นไปด้านบน ผลคือทำให้ บอดีรถเตี้ยลงมาอีก ตามขนาด

ของกล่อง รอง หนุนเพลา....วิธีนี้ต้อง เสียค่า กล่องหนุนเพลา และ ค่าสาแหรก

อีกวิธีนึงคือการ ดัดแหนบ หรือการ กลับแหนบ วิธีนี้ ไม่ค่อยแพง แต่เสียแหนบ

(แต่ถ้าต้องการคืนสภาพสามารถดัดคืนได้ แต่อาจจะไม่เท่ากัน) วิธีนี้จะได้ความ

เตี้ยมากๆ ครับ...

ส่วนราคาไม่ทราบจริงๆ แต่สามารถสอบถามราคา ได้ที่ร้าน แม๊ก ยาง ทั่วไปครับ

หรือที่ค๊อกพิท เชียงราย ครับ...(เพราะผมทำรถที่นั่นเป็นประจำ ฝีมือพอใช้ได้ครับ)

จากสูงสุด สู่สามัญ
focus9947
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2010, 11:43:15 »

ดีแมก  2007 แคป ตอนนี้หน้าใส่สตรัท3นิ้ว หลังรองกล่อง+ดัดแหนบรวม4นิ้ว แต่ระยะห่างจากซุ้มหล้อเหลือตั้ง3นิ้วทั้งหน้าหลังมันยังไม่สวย ว่าจะเอาไปทำใหม่เลยลองมาสอบถามดูเผื่อท่านใดมีร้านดีๆแนะนำบ้าง ล้อใส่18นิ้ว เคยไปทำร้านเลยสะพานน้ำกกก้อโอเคนะคับ  มาหาตัวเลือกอีกซักหน่อย ขอบคุณนะคับ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2010, 11:48:36 »

ดีแมก  2007 แคป ตอนนี้หน้าใส่สตรัท3นิ้ว หลังรองกล่อง+ดัดแหนบรวม4นิ้ว แต่ระยะห่างจากซุ้มหล้อเหลือตั้ง3นิ้วทั้งหน้าหลังมันยังไม่สวย ว่าจะเอาไปทำใหม่เลยลองมาสอบถามดูเผื่อท่านใดมีร้านดีๆแนะนำบ้าง ล้อใส่18นิ้ว เคยไปทำร้านเลยสะพานน้ำกกก้อโอเคนะคับ  มาหาตัวเลือกอีกซักหน่อย ขอบคุณนะคับ

ถ้าอย่างนั้น...ผมว่า ไม่ต้องโหลดแล้วแหละครับ...

ใส่ขอบ ซาว เลย...เต็มๆ สวยๆ เห็นมีกระทู้ขายอยู่นะครับ

ลองหาดูได้ครับ.....รับรองเด็ดจริงๆ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
P o W e R 012
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2010, 00:00:14 »

ลองไปทำที่ร้านข้างมุมคนเมืองอะ ไปทำมาแล้วราคากันเองมากเลยครับ เจ้าของร้านก็ใจดีอะครับ
คันนี้ที่ผมไปทำมา ใส่กล่อง 3นิ้วอะ

* PB2900914.jpg (57.85 KB, 334x250 - ดู 17942 ครั้ง.)
prasit.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2018, 09:54:27 »

พี่ครับมีเบอร์โทรไหมครับ
Ting4949
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2018, 12:15:24 »

กระทู้เก่ามากแล้ว... แนะนำ 2 ที่ครับ
  - อ.เจริญ  ( ข้างเรือนทองเฟอร์นิเจอร์ ก่อนถึงปั้ม PT สันตาลเหลือง )
  - ตี๋ ยางยนต์  ( เลยแยกแม่กรณ์ ไปหน่อย กลับรถตรงร้านเกาเหลาเลืดหมู ประมาณ 200 เมตร )
chamrus
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2019, 17:08:00 »

แวะมาหาข้อมูลครับ
หน้า: [1] พิมพ์