เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 17:00:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รถขนดินแม่ข้าวต้มหลวง ขนดิน สร้างความเดือดร้อนอย่างหนัก
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน รถขนดินแม่ข้าวต้มหลวง ขนดิน สร้างความเดือดร้อนอย่างหนัก  (อ่าน 5327 ครั้ง)
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2014, 21:29:27 »

อดทนๆๆๆๆ
ทำใจๆ
ปล่อยวาง
เท่านั้นแหละที่ดีที่สุด
บ่นไป พูดไป ก็เหมือนเดิมๆๆๆๆ
MoMay
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2014, 10:00:33 »

แบบว่าขี่รถเครื่องแสบตาหมดเลย...แล้วแม่งขี้รถมากมันจะรีบไปตายหรอพ้าก้อไม่คุมเอาช่ะรถเกือบลงข้างทางแม่งถนนพังอีกขนกันเปนปีเปนชาติค่ะไม่มีการหยุดการพัก
8758
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2014, 23:34:34 »

เรียน จขกท.ทุกท่าน
           บริษัทฯขอน้อมรับคำติเตือนจากทุกท่านเพื่อนำไปแก้ไข แต่เราขอแก้ข่าวนิดหนื่ง โครงการนี้เราได้ดำเนินการมาแล้ว ๓ เดือนเต็มและเราขอสัญญาว่าโครงการนี้เราจะให้เสร็จภายในสิ้นเดือนมีนาคมนี้ขอให้ทุกท่านโปรดให้อภัยและอดทนอีกสักนิดครับ ขอบคุณครับ
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 07:11:36 »

เพื่อลูกหลาน เพื่อจังหวัดที่มีมหาวิทยาลัย อดทนหน่อยครับ เพราะขับรถผ่านโครงการมีพื้นที่กว้างมากเลย ยังไงคิดเสียว่าเพื่ออนาคตที่ดีกว่าของ จ.เชียงรายครับ ยิ้ม
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 11:14:19 »

เพื่อลูกหลาน เพื่อจังหวัดที่มีมหาวิทยาลัย อดทนหน่อยครับ เพราะขับรถผ่านโครงการมีพื้นที่กว้างมากเลย ยังไงคิดเสียว่าเพื่ออนาคตที่ดีกว่าของ จ.เชียงรายครับ ยิ้ม

อดเปรี้ยวไว้กินหวาน
ศูนย์การแพทย์ที่ทันสมัย เป็นโรงพยาบาลของรัฐที่จะให้บริการพี่น้องชาวเชียงราย
และพี่น้องจังหวัดใกล้เคียง และลูกหลานในอนาคต
ซึ่งอีกหน่อยเราไม่ต้องไปไกลถึงโรงพยาบาลสวนดอก หรือที่ศรีพัฒน์
จะช่วยให้พี่น้องเชียงรายได้อีกมากครับ
NJ
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 11:40:10 »

ทำความสะอาดแบบนี้อย่าทำเลยคับ สงสารคนที่เขาล้างรถมาใหม่ กวาดถนนแต่ดินยังกองอยู่บนถนนอยู่เลย  เอาน้ำมารดถนนอีก กลายเป็นโคลนเลยคับ
 คนกวาดแค่3คน รถน้ำ1คับ  กวาด10วันคงไม่เสร็จ
ajy
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 12:23:55 »

คำตอบดีมากเลยครับ โรงพยาบาล มฟล. เสร็จลูกค้ากลุ่มแรกคือ คนที่อยู่ริมถนนเป็นโรคปอด แน่นนอนพันเปอร์เซ็นต์ แล้วโรงพยาบาล มฟล. สังกัด มหาลัยน่ะครับ ค่ารักษาคงไม่คุ้ม กับการเผชิญชะตากรรม
ขุนแผน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 12:45:30 »

ใจเขาใจเรานะ สมมุติคุณมีโครงการจะสร้างบ้านสักหลัง แต่ที่ดินของคุณอยู่ที่ต่ำ คุณต้องการถมดินให้สูงแล้วคุณจะทำอย่างไร? ถนนที่เราใช้สัญจรทุกวันนี้ก็ถมดินจากพวกนี้แหละ
ส่วนรถบรรทุกดินก็ลดความเร็วลงนิด เปิดไฟหน้าด้วยยิ่งจะดีเพื่อความปลอดภัย เคารพกฎจราจรด้วยจะดี
ยังไงๆก็ทนๆกันก่อนนะครับ เพราะเชียงรายเรากำลังพัฒนา การก่อสร้างย่อมเกิดขึ้น
can-cr
ชั้นประถม
*

ข้อความส่วนบุคคล

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 21:12:26 »

คนขับรถบางคันก็ขับรถได้ตะกวดมากครับ รีบอะไรนักหนา เกิด อบ. ขึ้นมาคุณจะร้องไม่ออกนะครับ
โดยเฉพาะช่วงที่ไฟเขียวออกทางเอก ถ.พหลโยธินที่พวกคุณเหยียบคันเร่งส่งให้ทันสัญญาณไฟ

ลายเซ็นจะแสดงที่ด้านล่าง ของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว คุณสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้
มักเมี่ยง
ระดับ ป.ตรี

เป็นส่วนหนึ่งของสังคมคนเชียงราย

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 21:17:14 »

งานเสร็จ ถนนพังกันพอดี .. ขี้ฝุ่นเต๋มหลังคาบ้าน ..

รับฉลุลาย. แกะ3D. ตัดตัวหนังสือ. ด้วยเครื่อง CNC (ร้าน Cnc  Shop 166 ม.3 ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย)
johnoconers@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 21:19:40 »

เอาเจ็ดสี ช่วยชาวบ้านท่าจะดีครับ
NJ
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 01:52:18 »

ใจเขาใจเรานะ สมมุติคุณมีโครงการจะสร้างบ้านสักหลัง แต่ที่ดินของคุณอยู่ที่ต่ำ คุณต้องการถมดินให้สูงแล้วคุณจะทำอย่างไร? ถนนที่เราใช้สัญจรทุกวันนี้ก็ถมดินจากพวกนี้แหละ
ส่วนรถบรรทุกดินก็ลดความเร็วลงนิด เปิดไฟหน้าด้วยยิ่งจะดีเพื่อความปลอดภัย เคารพกฎจราจรด้วยจะดี
ยังไงๆก็ทนๆกันก่อนนะครับ เพราะเชียงรายเรากำลังพัฒนา การก่อสร้างย่อมเกิดขึ้น
ถ้าบ้านหลังนี้เป็นบ้านคุณจะทำไงคับ (สงสารชาวบ้านบ้าง เขาทนมานานแล้ว)ขนาดอยู่ทางเข้าออกมีการรดน้ำตลอดเวลา

* image.jpg (129.19 KB, 537x717 - ดู 221 ครั้ง.)
NJ
มัธยม
**

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 01:57:44 »

ดูฝุ่นคับ คงดูกันออกนะคับว่าเยอะมั๊ย   

* image.jpg (121.62 KB, 537x717 - ดู 218 ครั้ง.)
aukarapon1234
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 09:38:37 »

ดูฝุ่นคับ คงดูกันออกนะคับว่าเยอะมั๊ย   

เยี่ยมเลยครับท่านไอ้พวก อบต ก็เอาแต่แดกครับไม่สนใจว่าส่วนรวมเค้าลำบากแค่ไหน
ssmoomayss
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 10:10:15 »

รถล้างมาใหม่ๆ ก็เหมือนไม่ได้ล้าง
บางวันราดน้ำหน่อยหนึ่ง ขับรถผ่านทีเหมือนไปแข่งแลนรี่มา ขับไปในเมืองทีเหมือนแม้วกำลังลงดอยมา อายมากค่ะ  เศร้า  โกรธ
NJ
มัธยม
**

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 10:25:42 »

เยี่ยมเลยครับท่านไอ้พวก อบต ก็เอาแต่แดกครับไม่สนใจว่าส่วนรวมเค้าลำบากแค่ไหน
อบต เข้มงวดสุดๆ (แต่เป็นเรื่องก่อสร้างรั้ว  อบต ที่ไม่ได้มาตฐาน เพราะความสูงหายไป1เซนติเมตร บางจุด)
แต่เรื่องรถบรรทุก10ล้อ  อบต กลับไม่สนใจ   
freedom111
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 13:06:08 »

ฝุ่น อะไม่เท่าไหร่หรอกนะครับ แต่ไอ้หลุมที่ไอ้พวกรถบรรทุกดินทำไว้สิครับ
ทำเอาผมเกิบ รถล้ม อันตรายสุดๆๆๆ
น้ำพริกน้ำปู๋
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 14:05:16 »

ฝุ่น อะไม่เท่าไหร่หรอกนะครับ แต่ไอ้หลุมที่ไอ้พวกรถบรรทุกดินทำไว้สิครับ
ทำเอาผมเกิบ รถล้ม อันตรายสุดๆๆๆ

ใช่เลยครับ หลบซ้ายก็ ไม่ได้ กลางถนนก็ไม่ได้ อันใดก็ บ่าดี เพลียมาก

นอ.น้ำตาล
โปรดส่งใครมารักฉันที
มัธยม
**

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 14:22:37 »

ออกสรยุทธิ์รับรองดัง !!

พักใจชั่วคราว
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 17:34:12 »

คนขับรถก็คนทำงานน่ะค่ะ  ทำงานหาเลี้ยงครอบครัวเหมือนกับเราๆ  ใจเขาใจเราเถอะค่ะ
แต่ท่าจะให้ดี  เจ้าของรถควรมีรถน้ำไว้คอยล้างถนนด้วย  ซึ่งบางที่เค้าก็ทำกันน่ะค่ะ

ชีวิตคือบททดสอบ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์