เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 19:37:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รถขนดินแม่ข้าวต้มหลวง ขนดิน สร้างความเดือดร้อนอย่างหนัก
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน รถขนดินแม่ข้าวต้มหลวง ขนดิน สร้างความเดือดร้อนอย่างหนัก  (อ่าน 5332 ครั้ง)
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 22:46:46 »

ครับ

* image.jpg (60.04 KB, 548x277 - ดู 561 ครั้ง.)

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
NJ
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 11:43:10 »

ครับ
คับ คือ จุดที่เขาไปตักดินเป็นจุดเดียวกัน  แต่ไม่ได้มีแค่โครงการของ ม.มฟล อย่างเดียว เขาเอาไปถมที่อื่นด้วย จากปกติรถเยอะอยู่แล้ว พอมีโครงการนี้ ผู้รับเหมาก็ได้ว่าจ้างรถ10ล้อจากที่อื่นมาลากดิน แล้วคนขับจึงขับเร็วเพื่อทำเวลา กลัวได้เงินค่าเที่ยวรถน้อย
8758
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 12:57:32 »

บริษัทฯผู้ประกอบการถมดินศูนย์การแพทย์ มฟล. ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ทุกท่าน และพี่น้องประชาชนทุกท่าน ที่ได้รับผลกระทบจากการทำงานในครั้งนี้ ทางบริษัทฯมิได้นิ่งดูดาย ได้หาวิธีการที่จะบรรเทาความเดือดร้อนให้ทุกท่าน ในขณะนี้ได้เพิ่มจำนวนรถน้ำและคนกวาดถนน พร้อมทั้งได้ลดปริมาณการบรรทุกให้น้อยลง พร้อมทั้งกระชับเวลาให้งานทุกอย่างได้เสร็จสิ้นภายในเดือนมีนาคม ขอทุกท่านโปรดให้อภัยและอดทนต่อไปอีกสักนิด เพื่อเราจะได้มีศูนย์การแพทย์ที่ทันสมัยรองรับพี่น้องประชาชนในเชียงรายและใกล้เคียงต่อไปครับ
น้ำพริกน้ำปู๋
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 13:24:35 »

แล้ว ถนนที่เป็นหลุมเป็นบ่อ พอเสร็จ งาน จะมาซ่อมให้ไหมครับ หรือว่าต้องรอหน่วยงาน มาทำ

yod2012
JuliustibJD
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 15:37:09 »

ผมเห็นเค้าขุดดินถมดินบริเวณแม่ข้าวต้มมาเป็นปีๆแล้วครับ จนถนนพังหมดแล้ว ท่าจะแก้ยากครับประเทศนี้

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 17:22:44 »

ผมเห็นเค้าขุดดินถมดินบริเวณแม่ข้าวต้มมาเป็นปีๆแล้วครับ จนถนนพังหมดแล้ว ท่าจะแก้ยากครับประเทศนี้

เห็นด้วยครับ ผมก็ใช้เส้นทางนี้มาหลายปี จากที่ซิ่งบ่อยๆ ตอนนี้ผมไม่กล้าซิ่งแล้วครับ เละหมด

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
NJ
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 19:04:17 »

บริษัทฯผู้ประกอบการถมดินศูนย์การแพทย์ มฟล. ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ทุกท่าน และพี่น้องประชาชนทุกท่าน ที่ได้รับผลกระทบจากการทำงานในครั้งนี้ ทางบริษัทฯมิได้นิ่งดูดาย ได้หาวิธีการที่จะบรรเทาความเดือดร้อนให้ทุกท่าน ในขณะนี้ได้เพิ่มจำนวนรถน้ำและคนกวาดถนน พร้อมทั้งได้ลดปริมาณการบรรทุกให้น้อยลง พร้อมทั้งกระชับเวลาให้งานทุกอย่างได้เสร็จสิ้นภายในเดือนมีนาคม ขอทุกท่านโปรดให้อภัยและอดทนต่อไปอีกสักนิด เพื่อเราจะได้มีศูนย์การแพทย์ที่ทันสมัยรองรับพี่น้องประชาชนในเชียงรายและใกล้เคียงต่อไปครับ
ปัญหาหลักคือคนขับรถ10ล้อกับเจ้าของที่ขุดดินคับ
NJ
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 19:06:40 »

ปัญหาหลักคือคนขับรถ10ล้อกับเจ้าของดินที่ตักดินขายนั้นแหละคับ  ผมว่าน่าจะคุมรถ ป้องกันฝุ่น และดินที่ร่วงลงมาจากรถ  อีกอย่างคนขับ ขับรถเร็ว  น่าจะจำกัดความเร็วด้วย  จุดตรวจ ความเร็วและฝุ่น รถบรรทุก หิน ดิน ทราย ที่มีการตั้งเต้น น่านะมีเครื่องมือที่ใช้ตรวจด้วยคับ ไม่ใช่ใช้หนังสือพิมพ์ตรวจคับ
ratchata
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 20:00:22 »

แบบว่ามารยาทการขนดินไม่มีเลยจ้าว
ใช่ครับ
timetime
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 08:29:52 »

วันไหนล้างรถใหม่ ไม่อยากผ่านเส้นทางนี้เลยยยยย............ โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 08:40:19 โดย timetime » IP : บันทึกการเข้า
8758
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 09:28:26 »

เรียน ท่านผู้ได้รับผลกระทบจากรถขนดินทุกท่าน
                ในวันที่ 2 มีนาคม 2557 ทางบริษัทฯจะทำการหยุดขนดิน 1 วัน เพื่อทำความสะอาดถนนตลอดเส้นทาง อันเป็นผลช่วยบรรเทาความเดือดร้อนได้ไม่มากก็น้อย ขอให้ทุกท่านโปรดให้อภัยและอดทนต่ไปอีกสักนิดนะครับ สำหรับเรื่องมารยาทในการขับรถทางบริษัทฯได้เรียกพนักงานขับรถมาทำการอบรมและตักเตือนแล้ว ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การชี้แนะ บริษัทฯจะดำเนินการแก้ไขให้ดีขึ้นกว่าเดิม ขอบคุณครับ
Big Daddy
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 09:33:09 »

เรียน ท่านผู้ได้รับผลกระทบจากรถขนดินทุกท่าน
                ในวันที่ 2 มีนาคม 2557 ทางบริษัทฯจะทำการหยุดขนดิน 1 วัน เพื่อทำความสะอาดถนนตลอดเส้นทาง อันเป็นผลช่วยบรรเทาความเดือดร้อนได้ไม่มากก็น้อย ขอให้ทุกท่านโปรดให้อภัยและอดทนต่ไปอีกสักนิดนะครับ สำหรับเรื่องมารยาทในการขับรถทางบริษัทฯได้เรียกพนักงานขับรถมาทำการอบรมและตักเตือนแล้ว ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การชี้แนะ บริษัทฯจะดำเนินการแก้ไขให้ดีขึ้นกว่าเดิม ขอบคุณครับ

แล้วเรื่องถนนที่มันพัง ล่ะครับจะแก้ยังไง
NP!
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 09:57:06 »

ไหนจะฝุ่น ถนนพัง พัฒนาอีกเยอะ

สนใจสินค้า ติดต่อ.098-5845275 .086-9178386
ครูตุ๋ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 14:39:24 »

[/quote
แล้วไอ่ที่ขับเร็วๆ จะทำอย่างไรครับ ปล่อยไปจนให้เกิดอุบัติเหตุก่อนใช้ไหม
chartee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2014, 13:21:57 »

ปัญหาฝุ่น มลพิษ ถนนเสียหายหนัก ถนนเลนซ้ายเสียหายอย่างหนักแล้วสิบล้อย้ายไปวิ่งเลนขวาอีก อันตรายมาก
nop@nery
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2014, 14:04:27 »

ปัญหาถนนท่านผู้เดือดร้อน  ก็รอไล่บี้เอากับกรมทางหลวงครับ ถ้าเส้นนั้นอยู่ในความดูแลของกรมทางหลวง หากอยู่ในความดูแลของท้องถิ่น (ท้องถิ่นสร้าง/โอนให้ท้องถิ่นแล้ว) ก็ตามให้ท้องถิ่นมาซ้อม/แก้ไข  เรื่องนี้มันเศร้าอีกนานครัช 
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2014, 14:55:22 »

ถนนพังและ ก็เพราะแบบนี้แหละ   โกรธ

8758
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2014, 20:38:33 »

เรียน ผู้ได้รับผลกระทบและ จขกท.ทุกท่าน
            ตลอดระยะเวลาที่มีการขนดินทางบริษัทฯได้ประสานขออนุเคราะห์ไปยังหมวดการทางเพือกรุณาซ่อมถนนเป็นครั้งคราวไปเพื่อประทังความเดือดร้อนไปถึงแม้ไม่ได้มากก็น้อยมาโดยตลอด และเสร็จสิ้นงานแล้วจะได้ทำการซ่อมเพิ่มขึ้นให้ดีกว่าเดิม สำหรับเรื่องฝุ่นนั้นตั้งแต่บริษัทฯได้นำรถไปปรับเกรดดินตามไหล่ทางและเพิ่มคนกวาดและรถน้ำให้ถี่กว่าเดิม และในวันที่ 2 นี้จะหยุดขนดินและล้างถนน คงช่วยบรรเทาความเดือดร้อนให้กับทุกท่านได้มากขื้นครับ ขอขอบคุณในความเมตตาจากทุกท่านครับ
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2014, 21:06:38 »

เรียน ผู้ได้รับผลกระทบและ จขกท.ทุกท่าน
            ตลอดระยะเวลาที่มีการขนดินทางบริษัทฯได้ประสานขออนุเคราะห์ไปยังหมวดการทางเพือกรุณาซ่อมถนนเป็นครั้งคราวไปเพื่อประทังความเดือดร้อนไปถึงแม้ไม่ได้มากก็น้อยมาโดยตลอด และเสร็จสิ้นงานแล้วจะได้ทำการซ่อมเพิ่มขึ้นให้ดีกว่าเดิม สำหรับเรื่องฝุ่นนั้นตั้งแต่บริษัทฯได้นำรถไปปรับเกรดดินตามไหล่ทางและเพิ่มคนกวาดและรถน้ำให้ถี่กว่าเดิม และในวันที่ 2 นี้จะหยุดขนดินและล้างถนน คงช่วยบรรเทาความเดือดร้อนให้กับทุกท่านได้มากขื้นครับ ขอขอบคุณในความเมตตาจากทุกท่านครับ

sr400af
"W.O.project"
ระดับ ป.ตรี

ดีชั่วอยู่ที่"ตัวทำ" สูงต่ำอยู่ที่"ทำตัว"

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2014, 21:20:17 »

ผมว่า มันต้องแก้ ปัญหาที่ต้นสาเหตุนะครับ เอาน้ำมาฉีด เอาคนมากวาด นั่นมันปลายเหตุ ต้นสาเหตุ จากที่ดูๆ
1. รถคนดินไม่มีการคลุมผ้าใบ เพื่อป้องกัน เวลาขับแล้วดินกระเด็น แต่เพียงแค่เอากระสอบมาอุดตามช่องๆ ไม่รู้กันคนเห็นเปล่าว่าไม่ได้คลุมผ้าที่ดิน ถ้าอย่างเช่น ดินกระเด็น ลงบนกระจกรถหรือฝากระโปรงรถได้รับความเสียหาย จะร้องเรียนได้ที่ไหนครับ
2. ก่อนที่รถขนดินจะออกมาจากบ่อดิน ทำไมไม่มีการตรวจเช็คทำความสะอาดรถ เช่น ฝุ่นดินที่ติดล้อ หรือดินที่ เลอะเทอะอยู่ขอบกระบะ เวลาขับมันก็ดีดมันก็ ปลิวลงถนนตามเดิม
3.รถขนดินขับเร็วมาก (ยิ่งรถเปล่ายิ่งโคตรเร็ว) ทำไมไม่จัดมาเป็นชุด เช่น ชุดละ5-7 คัน ขับตามๆกันมา
ปล.ถ้ารถสะอาด ไม่ว่าจะก่อนออกจากบ่อดินหรือเมื่อ เทดินเสร็จแล้ว รับรองว่า ไม่ต้องเพิ่มการฉีดน้ำ หรือคนกวาด
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์