เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 22:35:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  ลูกใครเรียนที่โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงรายบ้างคะแชร์ปรสบการณ์หน่อยคะ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน ลูกใครเรียนที่โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงรายบ้างคะแชร์ปรสบการณ์หน่อยคะ  (อ่าน 28256 ครั้ง)
jesada
ชั้นประถม
*

บริการเช่ารถตู้ vip 0816032858 ตั้ม

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2012, 21:05:33 »

ลูกสาวเรียนจบ  ประถม6 ที่นี่ครับ  ตอนนนี้อยู่ ม.2 EPท.6 ลูกสาวยังบ่นคิดถึงครูที่มารีย์รักษ์เลย   ทุกปีจะไปร่วมงานครอบครัวมารีย์รักษ์ ดูแล้วอบอุ่นดี ทั้งนักเรียนและผู้ปกครอง ผมเองเป็นคนต่างจังหวัด ยังคิดปลื้มใจว่าเชียงรายเป็นเมืองน่าอยู่ และมี ร.ร.
ที่มีคุณภาพเยี่ยมอีก  ส่วนตัวชื่นชมเรื่องการดูแลเด็ก และผลการประเมินคุณภาพภายนอก
ตัวบ่งชี้ที่5 ก็ใช้ได้
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2012, 04:02:56 »

คงจะดี  เพราะเห็นมีคนมาเรียนมาก   แต่ลูกผมไม่ได้เรียนที่นั่น  ลองดูผลการสอบเข้าโรงเรียนดังๆประกอบด้วยก็ได้ว่าเด็กจากโรงเรียนไหนเข้าได้มาก ตอนอนุบาล ลูกผมเรียนที่ ในค่าย ประถม เรียนที่ ท.5   ตอนนี้เรียนสามัคคี  
ลูกทั้งสองคนก็เรียนจบที่เดียวกับลูกคุณเนื่องจากอยู่ใกล้บ้าน คนโตตอนนี้เรียนจุฬา ปี 1 คนเล็กเรียน สามัคคี ม.3 ทั้งสองคนไม่เคยเรียนพิเศษ เพราะสมัยก่อนดิฉันก็ไม่เคยเรียนพิเศษ เด็กกรุงเทพฯเค้าจะเรียนกวดวิชาเมื่ออยู่ ป.5 ขึ้นไป ม.ต้น ก็เริ่ม กวดวิชา ตั้งแต่ม. 2 มปลายก็เริ่มที่ ม. 5 ไม่เหมือนเด็กต่างจังหวัดชอบยัดลูกให้เรียนโน่นนี่วุ่นวายน่าปวดหัวตั้งแต่อนุบาลน่าสงสาร แล้วสถาบันก็ไม่ได้ช่วยให้เด็กดีขึ้น แต่บังเอิญว่าสอบได้ การดูแลลูกสำคัญต้องมีเวลา และสอนลูกได้แนะนำเรื่องการเรียนได้แต่ห้ามบังคับลูกให้เรียนนั่นนี่เค้าต้องชอบด้วยเพราะอนาคตเป็นของเขาไม่ใช่ของพ่อแม่ ไม่ใช่เอาไปโยนให้ครูอย่างเดียว สมัยนี้ครูชอบกั๊ก โน่นจะแบไต๋ก็ตอนที่ไปเรียนพิเศษกับครู หุหุ จะเอาลูกเข้าโรงเรียนทีก็ต้องมีค่านิยม เด็กส่วนมากก็ไม่ใช่ว่าจะหัวดีกันซักเท่าไหร่ จากสถิติ เด็ก 50 คน/ห้อง มีเด็กหัวกะทิไม่เกิน 15 คน ปานกลาง กับ แย่สุด เปอร์เซ็นต์เท่ากัน งานนี้ขึ้นอยู่กับพ่อแม่แล้วล่ะค่ะ
+ช่ายครับผมก็ว่าอย่างนั้น

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2012, 12:38:37 »

อยากทราบค่าเทอม อนุบาลหนึ่งค่ะ ตอนนี้กำลังดูเทศบาล 7 กับมารีรักษ์ แล้วพอจะรู้มั้ยค่ะว่ามารีรักษ์เค้ารับสมัครช่วงไหน ช่วยบอกทีนะค่ะ
ERIC_NUI
ชั้นประถม
*

ไม่สำคัญว่าคุณจบอะไรมา สำคัญว่าคุณทำอะไรเป็น

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 19:42:02 »

ตอนนี้ลูกชายอยู่อนุบาล 3 โรงเรียนอื่นค่ะ พอดีว่า ป. 1อยากเข้าที่มารีย์รักษ์ ต้องเตรียมตัวอยู่อย่างไรบ้าง สมัคเรียนยังไง เค้ารับสมัคกันช่วงไหน
อย่าถามว่ารักเมียมั๊ย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 19:55:23 »

ตอนนี้ลูกชายอยู่อนุบาล 3 โรงเรียนอื่นค่ะ พอดีว่า ป. 1อยากเข้าที่มารีย์รักษ์ ต้องเตรียมตัวอยู่อย่างไรบ้าง สมัคเรียนยังไง เค้ารับสมัคกันช่วงไหน

เค้าจะให้โควต้าภายในก่อนถ้าเด็กไม่เต็มจำนวนถึงจะเปิดสอบแข่งขันครับ
แต่ล่ะปีรับไม่เท่ากันต้องลองไปติดต่อที่มารีรักษ์แผนกประถมดูครับ

ถามทำไมยังไงก็รัก
auto!atom
ระดับ ป.ตรี

รับทำระบบไฟฟ้าโรงงาน อุตสาหกรรม โรงแรม

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 09:29:34 »

ตอนนี้ ร.ร.มารีย์รักษ์ รับนักเรียนชั้น อ.1 เพิ่มขึ้นอีก 1 ห้อง ผู้ปกครองคนไหนยังไม่รู้จะเอาน้องไป ร.ร. ลองไปสอบถามดูนะค่ะเพราะลูกชายคนเล็กก็จะเข้า รีบๆหน่อยนะค่ะ เพราะน้องจะเริ่มซัมเมอร์ประมาณวันที่ 4 มีนาคมนี้แล้ว 
ปล.ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับ ร.ร.นี้นะค่ะเพราะพึ่งจะเอาลูกเข้าเหมือนกัน ( ลูกชายคนแรกเข้า ท.7 ระดับ ป.1  และลูกชายคนเล็กจะเข้า อ.1 มารีรักษ์ค่ะ)
ฮั้นแน่ ผู้ปกครองหลายท่านกำลังคิดอยู่ในใจใช่ไหมว่าทำไมไม่เอาน้องเข้า ร.ร.เดียวกัน คำตอบคือ คลุมเครือ 55+

รับทำระบบไฟฟ้า อาคารพาณิชย์ บ้าน ห้องแถว โรงแรม โรงเรียน
ติดตั้งหม้อแปลงไฟฟ้า
ติดตั้งและจำหน่ายกล้องวงจรปิด
momGiso
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 22:12:37 »

ลูกสาวก็ไปมารีรักวันที่4มีนาค่ะ ไปมาได้3วันแล้วร้องไห้ตลอดเลยลูกแม่คนไหนเป็นเหมือนกันบ้างค่ะ
ERIC_NUI
ชั้นประถม
*

ไม่สำคัญว่าคุณจบอะไรมา สำคัญว่าคุณทำอะไรเป็น

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2013, 23:37:32 »

ประถมเริ่มซัมเมอร์ 25/3/2556 เราสามารถไปรอลูกได้ไหมเพราะพึงเข้า ปฺ1 เป็นเด็กใหม่ด้วยค่ะ.     อีกอย่างเว็บไซน์ของโรงเรียนก็เสียอีกไม่ได้ข่าวสารเลย.  (ขอบคุณค่ะ)
auto!atom
ระดับ ป.ตรี

รับทำระบบไฟฟ้าโรงงาน อุตสาหกรรม โรงแรม

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2013, 11:28:21 »

ลูกสาวก็ไปมารีรักวันที่4มีนาค่ะ ไปมาได้3วันแล้วร้องไห้ตลอดเลยลูกแม่คนไหนเป็นเหมือนกันบ้างค่ะ
เหมือนกันค่ะ เพราะลูกไปอาทิตย์แรกก็ร้องค่ะ แต่ร้องตอนแค่คุณครูมารับหน้า ร.ร. แต่ขากลับยังกับฮีโร่แมน 55 เป็นอย่างนี้ตลอดเป็นอาทิตย์ แต่ตอนนี้ปิดอีกแระ นับ 1ใหม่อีก อิอิ

รับทำระบบไฟฟ้า อาคารพาณิชย์ บ้าน ห้องแถว โรงแรม โรงเรียน
ติดตั้งหม้อแปลงไฟฟ้า
ติดตั้งและจำหน่ายกล้องวงจรปิด
Rumsook
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 10:32:03 »

ตอนนี้ลูดเรียนอยู่อนุบาลพรรณี ครูแย่มากไม่ใส่ใจดูแลเด็กดูแลไม่ทั่วถึงนิสัย
ก็แย่ไม่มีจัญญาบรรณในความเป็นครูเลยยตอนนี้กำลังจะย้ายไปมารีย์รักค่ะ
**LaDiizzz**
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2014, 12:09:56 »

ลูกสาวก็ร้อง 1 อาทิตย์แรกหลังจากนั้นก็ไม่ร้องอีกเลย(ไปฝาก 2 ที่ก่อนจะย้ายมามารีรักษ์ ร้องทุกวัน ร้องอยู่ครึ่งปี  ยิงฟันยิ้ม)
momGiso
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2014, 23:05:21 »

ตอนนี้ลูกสาวไม่ร้องไห้แล้วค่ะครูเอาใจใส่ดีมากเลย
aut1234
สินเชื่อรถยนต์(AUTO FINANCE)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2014, 09:32:15 »

พอดีอยากจะทราบวิธีดูกล้องวงจรปิดของทาง รร มารีย์รักษ์อ่ะค่ะ
(อยากแอบดูลูกบ้าง อิอิ+++)  ใครพอทราบช่วยแนะนำวิธี และ
ช่วยแชร์ลิงค์ให้ด้วยนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ
เด็ด ฟิชชิ่ง (บ้านป้าห้า)
มัธยม
**

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2014, 15:31:23 »

ตอนนี้เตรียมอนุบาล 2500/เดือนค่ะ
ระดับอนุบาลไม่รวมชุดน่าจะประมาณ 12000-15000 / เทอมค่ะ
นักเรียนประมาณ 40/ครู 2 คนค่ะ
การเรียนการสอนดีน่ะค่ะ ครูก็เอาใจใส่ดีค่ะ โดยรวมดีค่ะ

( ร้านเด็ดฟิชชิ่ง )
         เข้าสั่งมาลุย สนใจอุปกรณตกปลาราคากันเอง คุยประทับใจ
ลดราคาให้อีกพิเศษ ของดีราคากันเองที่นี้ T. 0861908998
poohchi_ywr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2014, 16:19:12 »

พอดีอยากจะทราบวิธีดูกล้องวงจรปิดของทาง รร มารีย์รักษ์อ่ะค่ะ
(อยากแอบดูลูกบ้าง อิอิ+++)  ใครพอทราบช่วยแนะนำวิธี และ
ช่วยแชร์ลิงค์ให้ด้วยนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ
ไปที่ลิ้งค์นี้นะคะ http://www.mareerukchiangrai.com/
จากนั้นผู้ปกครองสามารถรับชมกล้อง webcam ผ่านทาง สมาทโฟนและ          แทปเล็ตได้ ทั้ง iphone   ipad   glaxy
1.ให้โหลด App meye ก่อน ระบบแอนดรอยโหลดที่ Google play ,  ระบบ ios โหลดที่ App store  ทั้งแผนกอนุบาลและประถม
2.ใน Appให้กรอกค่าดั้งนี้

แผนกอนุบาล  **ตึกเก่า สำหรับห้องเตรียม และอนุบาล 1
ช่อง NAME           = kin
Address               = mareeruk3.dyndns.tv
port                       = 100
Username            = admin
password             =  ไม่ต้องใส่ให้ว่างไว้

แผนกประถม
ช่อง NAME           = Pri
Address               = mareeruk4.dyndns.tv
port                       = 100
Username            = admin
password             = 2631

ตามนี้นะคะ
อีกหนึ่งเสียงยืนยันว่าโรงเรียนนี้ดูแลเด็กได้ดีมากๆ ประทับใจ อาจารย์พูดเพราะ มารยาทดีมาก
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์