เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 17:43:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  โรงแรม รีสอร์ท ห้องพัก (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ประสบการณ์การแต่งงานตามโรงแรม
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ประสบการณ์การแต่งงานตามโรงแรม  (อ่าน 5560 ครั้ง)
Ni//cha
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 15:57:30 »

ใครเคยจัดงานแต่งงานตามโรงแรม  ขอแชร์หน่อยคะ  ไม่รู้ที่ไหนจัดเป็นอย่างไร  ราคาประมาณไหน
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 17:03:04 »

อยากรู้ด้วยคับ รวมถึงงบที่ต้องใช้

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 18:39:19 »

...แต่งตามโรงแรม ตั้งงบเผื่อทัวร์จีนแผ่นดินใหญ่ด้วยนะครับ อาจเจอแจ๊ตพอร์ต เพราะห้องจัดงานแต่งไม่มียาม หรือ รปภ. คอยห้ามหน้าห้อง จัดแต่งงานร้านอาหารดีกว่า เช่น เอกโอชา ผมไปงานแต่งงานที่นี่บ่อย เจ้าของร้านอัธยาศรัยดีมาก ดูแลอำนวยความสะดวกตลอดงาน จะจัดตามจำนวนแขกก็ได้ มีทั้งอาคารหลังเล็กหลังใหญ่ ที่จอดรถกว้างขวางครับ ถ้ามีงานแต่งงาน เค้าจะปิดร้านอาหารเลยครับไม่รับลูกค้า ปลอดทัวร์จีนแน่นอนครับ เรื่องงบผมไม่ทราบครับต้องไปถามดูเอง
orenuf
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 23:22:51 »

เมื่อ6ปีที่แล้วประมาณ8หมื่น ที่พิมานอินน์ 1ห้องสัมมนา1ห้องจัดเลี้ยง2ห้องนอน(ผมเขยเชียงราย อิอิ)
orenuf
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 23:25:23 »

เมื่อ6ปีที่แล้วประมาณ8หมื่น ที่พิมานอินน์ 1ห้องสัมมนา1ห้องจัดเลี้ยง2ห้องนอน(ผมเขยเชียงราย อิอิ)
ลืมบอกไปรวมอาหารโต๊ะจีนด้วยนะ
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 23:29:06 »

มาดูด้วยคนค่ะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 23:37:37 »

ลืมบอกไปรวมอาหารโต๊ะจีนด้วยนะ
คับผม 6ปีแล้ว ตอนนี้น่าจะเพิ่มขึ้นเยอะอยู่มั้งคับเนอะ ประมาณหนึ่งแสนนี่ไม่รู้จะได้มั้ยเนาะ เหอๆ ขอบคุณคับผม

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Ni//cha
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2014, 21:18:51 »

ตกใจ เจ๋ง

ขอบคุณกูรูด้านสถานที่คะ

ส่วนรายละเอียดด้านราคายังไม่มีกูรูมาเล่าประสบการณ์เลยเน๊าะ
watkung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2014, 22:58:26 »

จากประสบการณ์ ทำงานโรงแรม มา ถ้าเป็นโรงแรมห้าดาว ราคาจะเริ่มต้น ประมาณ 100,000 - 300,000 แล้วแต่ PGK ที่คุณละเลือก มีอยู่หลาย PGK  ตามงบประมาณ และหากคิดว่าส่วนไหนไม่สำคัญก็ตัดทอนลงได้ครับผม แต่รับรองว่างานออกมาสวยแน่นอนครับผม
jackie
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2014, 23:00:48 »

ไปสอบถามแต่ละโรงแรมเลยครับ ไปดูบรรยากาศ จะจัดในห้องประชุม หรือด้านนอก เช็คราคาแพ็กเก็ต เสียเวลาซัก 2 วัน

recycle.j
ชั้นประถม
*

www.legend95.com

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 09:04:22 »

ประมาณ5 ปีที่แล้วเคยถามลิตเติลดั๊ก ห้องจัดเลี้ยงเฉพาะห้องกับโต๊ะเก้าอี้ เปิดแอร์เปิดไฟให้ 5โมงเย็นถึง4ทุ่ม คิด 60000 หกหมื่นบาท ดนตรีเครื่องเสียงดอกไม้อาหารต้องเอาไปเอง

ปัญญาวุฒิ
เดินต่อไป
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 09:10:10 »

ไม่รู้เรื่องราคาเหมือนกัน

แต่อยากแชร์เรื่องสถานที่ คือ เห็นบางคนเขาก็จัดแบบทางการที่ รร. เอาห้องเล็กๆ ก็ได้ (ประหยัด) ส่วนงานเลี้ยงค่อยไปว่ากันที่อื่น ก็ดีไปอีกแบบ

บล็อกเศรษฐี blogger    แบบบ้านน่ารัก
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 09:26:01 »

...แต่งตามโรงแรม ตั้งงบเผื่อทัวร์จีนแผ่นดินใหญ่ด้วยนะครับ อาจเจอแจ๊ตพอร์ต เพราะห้องจัดงานแต่งไม่มียาม หรือ รปภ. คอยห้ามหน้าห้อง จัดแต่งงานร้านอาหารดีกว่า เช่น เอกโอชา ผมไปงานแต่งงานที่นี่บ่อย เจ้าของร้านอัธยาศรัยดีมาก ดูแลอำนวยความสะดวกตลอดงาน จะจัดตามจำนวนแขกก็ได้ มีทั้งอาคารหลังเล็กหลังใหญ่ ที่จอดรถกว้างขวางครับ ถ้ามีงานแต่งงาน เค้าจะปิดร้านอาหารเลยครับไม่รับลูกค้า ปลอดทัวร์จีนแน่นอนครับ เรื่องงบผมไม่ทราบครับต้องไปถามดูเอง

มันตึงบ่ฮู้ฟ้าเนาะหมุ้นี้
auddy2507
" ผู้มีความกล้า " ย่อมมี " ความหวังเสมอ "
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 10:19:59 »

ประมาณ5 ปีที่แล้วเคยถามลิตเติลดั๊ก ห้องจัดเลี้ยงเฉพาะห้องกับโต๊ะเก้าอี้ เปิดแอร์เปิดไฟให้ 5โมงเย็นถึง4ทุ่ม คิด 60000 หกหมื่นบาท ดนตรีเครื่องเสียงดอกไม้อาหารต้องเอาไปเอง
     ขอแชร์ประสบการณ์เมื่อ 12 ปี ที่ผ่านมาด้วยคนครับ..ผมก็ใช้บริการ ร.ร.ลิตเติ้ลดั๊ก
ณ ห้องเชียงรายคอนแวนชั่นฮอลล์ เชิญแขก 300 คน โรงแรมคิดเป็นรายหัวๆ 200.- บาท
รวมเป็นเงิน 60,000.-บาท ( เป็นค่าบริการให้ใช้สถานที่ และอาหารบุฟเฟ่ต์ ) ส่วนอื่นๆ
ขบวนกลองยาว สำหรับ แห่ขันหมาก
ดนตรีเครื่องเสียง/พิธีกร/นักร้อง
ดอกไม้ในงาน/หน้างาน
เครื่องดื่มทุกชนิด..
     เจ้าภาพต้องจัดหามาเองครับ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เมื่อมีจงรู้จักให้  เมื่อได้จงรู้จักพอ  เมื่อขอจงรู้จักคุณค่า"
kaetoon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 14:32:16 »

ลองสอบถามเวียงอินทร์ซิค่ะ แต่งงานเมื่อปีที่แล้ว พี่ที่เป็นเซลล์โรงแรมดูแลดีมากค่ะ อาหารอร่อยเราสามารถชิมอาหารก่อนแล้วค่อยเลือกเมนูค่ะ แขกส่วนใหญ่ชมเรื่องอาหารค่ะ การจัดห้องประชุมดีในระดับนึงถ้าอยากได้ตามความต้องการก็จ้างทีมดอกไม้เพิ่มได้ค่ะ เมื่อก่อนมีโปรโมชั่นห้องงานเลี้ยงและห้องสวีท 1คืน เพราะใช้ในการแต่งตัวบ่าวสาวและบริการมีอาหารเสริ์ฟหลังแต่งงานเพราะตอนงานไม่ได้กินค่ะ ตอนนี้ไม่แน่ใจราคาต่อหัวแขกเพราะน่าจะมีการปรับราคา ที่อยู่รถเพียงพอ และอยู่ใจกลางเมืองค่ะ
boykung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 16:39:17 »

กระทู้สำหรับคนที่ต้องการแต่งงานเชิญๆๆๆ555 จัดโรงแรมหรือสวนอาหารดี ประหยัดกว่าบ้านแน่นอน ถ้าจัดที่บ้านวันแรกขนเต้น เสียตังล่ะ55 ไม่รวมวันเก็บเต้นหนา(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

รับซื้อมือถือ รับซ่อมมือถือ เปลี่ยนจอ มือถือ ติดฟิล์มกระจก 79 บาท ทุกรุ่น
LINE : noppon2530
โทร 095-6980942
toto
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 20:18:43 »

เอกโอชา  คำตอบเดียวครับ  อาหารอร่อย  กินอิ่ม บริการดี  ดอกไม้สวยมากๆๆๆ
yammaha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 21:19:59 »

เอกโอชา  คำตอบเดียวครับ  อาหารอร่อย  กินอิ่ม บริการดี  ดอกไม้สวยมากๆๆๆ
แม่นครับ ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย อยู่ที่เราจะเอาอาหารขึ้นโต๊ะเยอะไหม ส่วนตัวไปส่อบถามเองดีกว่าครับพาคู่ชีวิตไปด้วย หาโรงแรม รีสอร์ท ร้านอาหาร ที่เราถูกใจ ราคาสมเหตุสมผล ก็เสียเถอะครับ ได้ซองกลับมา จะคุ้มปล่าวไม่แน่ใจ แต่ที่แต่ง ไปแต่งที่ ชม. โรงแรมปางสวนแก้วข้าง กาดสวนแก้ว จัดมาเสร็จ แขกฝ่ายหญิงชมใหญ่เลย เราก็ไม่เสียหน้าเสียตา จัดสมฐานะ ส่วนตัวมองว่าประหยัดกว่าจัดที่้บ้าน ไม่ต้องรบกวนญาติผู้ใหญ่มากนัก เลี้ยงเสร็จ จ่ายตังค์ จบพิธี ไม่ต้องเก็บเต้นท์ฺ งบไม่บาน
Ni//cha
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 05:55:02 »

ขอบคุณกูรูทุกท่านคะ
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 22:38:09 »

053 600575  เรื่องแต่งงานปรึกษาเราได้ค่ะ  ฮา นี่  ออแกไนเซอร์ 
เข้าไปดูตัวอย่างงานแต่งที่ผ่านมาได้ในเวปไซด์ได้ค่ะที่  www.haaneeagency.com
โทรมาปรึกษาได้ค่ะ 

ชีวิตคือบททดสอบ
หน้า: [1] 2 พิมพ์