เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 17:24:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  กรุแตก พระครูสิกขาลังการ วัดพระสิงห์ เชียงราย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน กรุแตก พระครูสิกขาลังการ วัดพระสิงห์ เชียงราย  (อ่าน 688 ครั้ง)
ซอยหนึ่ง
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2014, 12:49:50 »

พระครูสิกขาลังการ

* DSC05205.JPG (279.5 KB, 800x752 - ดู 371 ครั้ง.)

* DSC05208.JPG (206.02 KB, 697x800 - ดู 376 ครั้ง.)

* DSC05207.JPG (232.07 KB, 693x800 - ดู 361 ครั้ง.)
mote79513
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2014, 19:21:03 »

ขอราคาด้วยครัฟ ยิงฟันยิ้ม
js23.nunui
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2014, 19:48:41 »

สวัสดีครับ ตัวผมได้เข้ามา ดูแลห้องพระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางฯ ของเชียงรายโฟกัส และเห็นถึงปัญหา ของห้อง และเพื่อความเป็นระเบียบ จึงอยากเรียนทุกท่านให้ทำตามกฏระเบียบ อย่างเคร่งครัด เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของห้องเรา
สำหรับท่านที่ไม่ทำตามฎ ผมจะตักเตือนรวมไปจนถึงถ้าไม่ปฏิบัติตาม ผมจะล็อคกระทู้นะครับ ช่วยกันคนละไม้ละมือ ห้องเราจะเป็นระเบียบเรียบร้อยและน่าเชื่อถือ ของคุณครับ
      1)  อนุญาติให้ลงกระทู้ได้ 1กระทู้ ต่อ1ท่าน
      2)  โปรดระบุรายละเอียดในกระทู้ ด้วยว่า จะโชว์ จะขาย จะซื้อ เพื่อป้องกันความ    สับสน และง่ายต่อความเข้าใจของผู้เข้าชมกระทู้
      2.1)โปรดระบุ ชื่อพระ และรายละเอียดของพระด้วย เช่น เนื้ออะไร วัดอะไร (ถ้าท่านรู้)
      2.2)ช่วยระบุราคาด้วยครับ ถ้าท่านต้องการขาย(ให้เช่า) อยากขายก็ต้องลงราคา ไม่มั่นใจว่าจะขายเท่าไหร่ ไม่ต้องลงขายนะครับ ลงราคาไว้ ถ้ามีคนสนใจก็สามารถไปต่อรองราคากันหลังไมค์    
      2.3)ระบุเงื่อนไขการรับประกันด้วยนะครับ  เช่น เก๊รับคืนเงิน หรือ ซื้อแล้วไม่รับคืน ขายแบบวัดดวง
      3)  ปรับขนาดภาพให้เหมาะสมด้วยนะครับ
  ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆ ที่ให้ความร่วมมือนะครับ สงสัยหรือมีอะไรสอบถามหรือ พีเอ็ม  มาได้นะครับ
ซอยหนึ่ง
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2014, 10:04:44 »

สวัสดีครับ ตัวผมได้เข้ามา ดูแลห้องพระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางฯ ของเชียงรายโฟกัส และเห็นถึงปัญหา ของห้อง และเพื่อความเป็นระเบียบ จึงอยากเรียนทุกท่านให้ทำตามกฏระเบียบ อย่างเคร่งครัด เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของห้องเรา
สำหรับท่านที่ไม่ทำตามฎ ผมจะตักเตือนรวมไปจนถึงถ้าไม่ปฏิบัติตาม ผมจะล็อคกระทู้นะครับ ช่วยกันคนละไม้ละมือ ห้องเราจะเป็นระเบียบเรียบร้อยและน่าเชื่อถือ ของคุณครับ
      1)  อนุญาติให้ลงกระทู้ได้ 1กระทู้ ต่อ1ท่าน
      2)  โปรดระบุรายละเอียดในกระทู้ ด้วยว่า จะโชว์ จะขาย จะซื้อ เพื่อป้องกันความ    สับสน และง่ายต่อความเข้าใจของผู้เข้าชมกระทู้
      2.1)โปรดระบุ ชื่อพระ และรายละเอียดของพระด้วย เช่น เนื้ออะไร วัดอะไร (ถ้าท่านรู้)
      2.2)ช่วยระบุราคาด้วยครับ ถ้าท่านต้องการขาย(ให้เช่า) อยากขายก็ต้องลงราคา ไม่มั่นใจว่าจะขายเท่าไหร่ ไม่ต้องลงขายนะครับ ลงราคาไว้ ถ้ามีคนสนใจก็สามารถไปต่อรองราคากันหลังไมค์    
      2.3)ระบุเงื่อนไขการรับประกันด้วยนะครับ  เช่น เก๊รับคืนเงิน หรือ ซื้อแล้วไม่รับคืน ขายแบบวัดดวง
      3)  ปรับขนาดภาพให้เหมาะสมด้วยนะครับ
  ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆ ที่ให้ความร่วมมือนะครับ สงสัยหรือมีอะไรสอบถามหรือ พีเอ็ม  มาได้นะครับ
รับทราบคับ
ซอยหนึ่ง
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2014, 10:14:23 »

ขอราคาด้วยครัฟ ยิงฟันยิ้ม
ราคา 600 - 800 บาท ตามสภาพครับ พระขุดพบตอนบูรณะกำแพงวัดพระสิงห์(ฝั่งสหทวีกิจ)โดยใช้รถแบคโฮขุดใส่รถดั้มไปทิ้งดอยตอง ชาวบ้านเจอในกองดิน น่าจะประมาณ 40-50 องค์ครับ
js23.nunui
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2014, 11:00:09 »

ดูพระได้ที่ไหนครับ ลงเบอร์ไว้ด้วยจะดีมากครับ
ซอยหนึ่ง
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2014, 13:23:46 »

ดูพระได้ที่ไหนครับ ลงเบอร์ไว้ด้วยจะดีมากครับ
บ้านดู่  0946371380
หน้า: [1] พิมพ์