เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 13:00:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลาง-ซื้อขายรถยนต์ (ผู้ดูแล: nuifish, NOtis, Krit_66, Active Oper)
| | | |-+  ตัดใจขายฟอร์ด แองเกลีย 105E ( ปิดการขายแล้วครับ )
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน ตัดใจขายฟอร์ด แองเกลีย 105E ( ปิดการขายแล้วครับ )  (อ่าน 10058 ครั้ง)
MozartEffect
ชั้นประถม
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 22:42:31 »

ยิงฟันยิ้ม วันเสาร์ที่ 18.10.2557 หลังจากอยู่อู่ระบบไฟฟ้า มาประมาณ 2 อาทิตย์ ระบบไฟฟ้าเสร็จตั้งแต่อาทิตย์แรกแล้วครับ ช่างไฟ เรียกช่างเครื่องมารับรถ จับปุ๊ปคาร์บูต้องจูน รอช่างจูนคาร์บูอีก เป็นอาทิตย์ วันนี้รอทั้งวันจูนเสร็จขับได้แล้ว เวลา 15.00 น. คอฟฟี่เบรค
       พี่ครับ มาได้หรือยังครับ เออ...งานเค้ายุ่งมาก มาไม่ได้ ต้องวันจันทร์ 
       ได้ครับพี่ จับมอไซด์ วิ่งไปหลังออฟฟิศเลี้ยว 2 โค้ง ถึงอู่หนึ่งที่เอารถ 6 ล้อบริษัมมาซ่อม ช่างสม ไปอยู่ลาวมาหลายปี จัดเลยดีกว่า...พี่ครับ เอารูปให้ดู ฟอร์ด แองเกลียคันนี้ประตูต้องซ่อม อาจมีเชื่อมมีแปลงทำได้ไหมครับ ช่างสม...ได้เอามาเลย 
       เออ...แล้วพี่จูนคาร์บูได้ไหมครับ  .....ได้  พี่ไปกับผมเลยได้ไหม ประมาณ 2 กิโลจูนเสร็จ พี่ขับมาทำประตูให้ผมต่อเลย
       วันนี้คงไม่ทันครับ (ติดซ่อมรถเต็มร้าน)  วันอาทิตย์พี่ทำงานไหมครับ ไม่ทำครับ แต่เด๋วพี่ไปดูให้ แจ่มค๊อด กี่โมงดีครับพี่ 7 โมงเช้ามารับพี่ได้เลย สุดยอด...
       จับมอไซด์วิ่งไป 5 โมงเย็นแล้ว ไปอู่ระบบไฟ พรุ่งนี้วันอาทิตย์อู่เค้าปิด
ไปถึงพี่ถอยรถไว้นอกร้านเลยนะครับ พรุ่งนี้เช้าผมมาเอาไป กุญแจคาไว้เลย มีปัญญาให้ขโมยมันเอาไปเลย ขับไม่ได้ดับตลอด ต้องจูนคาร์บูก่อน เหลือแค่นี้หลังจากทำมา 2 ปี
       พรุ่งนี้เช้าไว้จะมาอัพเดตใหม่ครับว่าผลเป็นเช่นไร เออลืม....
งานระบบไฟฟ้าค่าเสียหาย 5,000 บาท ช่างเครื่องรับปากว่าจ่ายเอง เพราะผมจ่ายไปก่อนเพียบแล้ว
พอวันรับรถ เออ...คุณสำรองไปก่อนนะ ผมกรอบมากเดือนนี้
เออ...รถผมคาร้านเค้าอยู่อ่ะพี่ ไม่เอาออกมันเกะกะเค้า...
       ผมก็เลยไปแก้ตังค์กะพี่เค้า จบไป งานเข้าเต็มๆๆๆ มาลุ้นกันพรุ่งนี้โดนอีกเท่าไหร่
เหลือติดกระเป๋าไม่ถึง 2 พันเวรกำำำ

ํYOU SHOULD BE HERE !
ชั้นประถม
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 09:18:39 »

ตกใจ วันอาทิตย์ 19.10.57 ผมกับพี่ช่าง รีบไปรับรถ เวลา 7.00 น. ช่างปรับจูนคาร์บูอยู่นาน เอาไม่อยู่ครับ ต้องถอดล้างใหม่หมด ลากครับ...ลากกลับอู่พี่เค้า
     จัดไป...เริ่มต้นด้วยออกตัวจาก อู่ระบบไฟ ปาดหน้ารถที่กำลังออกตัวไฟแดงมา 5 คนรวด เบรกกันหัวทิ่ม เพราะเค้าไม่เห็นว่ารถเราพ่วง โบกมือแล้วก็ตาม รอดตายมาได้...
     เจอโค้งกลับรถ พี่ช่างกระชากอย่างแรง รถผมตีโค้งตามแรงเหวี่ยงเกือบปะทะกับเสาไฟฟ้า อีกฟุตเดียว ลงร่องน้ำแล้ว ป๊าดดด...พี่คนที่ขับเพื่อนพี่ช่าง โวยเสียงดังลั่น 555+
แต่ก็ขับมาได้จนถึงอู่ รอดแล้วตรู
     พอมาถึงอู่ วันนี้พี่เค้าหยุด ผมเลยขอล้างรถหน่อย พี่ทำงานจะได้ไม่เปื้อนฝุ่น หุหุ
เราก็วิ่งไปหอพักไปเอาถังน้ำมา กะลูบๆ ออก ไม่ให้พื้นมันแฉะ แต่พี่เค้าก็ดึงสายยางมาให้เลย จัดไปเลยเต็มที่ 555+
     ผมเลยมีโอกาส ล้างรถแบบจัดหนัก ตั้งแต่ได้รถมา วันที่ 26.10.57 นี้ ก็จะทำครบ 2 ปีแล้ว ยังไม่เคยได้ล้างเลยครับ ผมล้างตั้งแต่เกือบ 8 โมงเช้า ถึง บ่าย 2 ทั้งล้าง ทั้งทำความสะอาดกระจก ทั้งลงแว๊ก สุดยอดเลยครับ
     ได้เห็นพื้นผิวรถที่สี คงต้องทำแล้ว แต่พอใช้งานได้ สีผิวกระเทาะออกมาเป็นแผ่นบางจุด เห็นเหล็กแล้ว แต่เหล็กเค้าดีจริงๆ สนิมยังไม่ได้กิน
     เลยเอารูปมาให้ดูกันครับ หลังจากขัดล้างได้เท่านี้แหละครับ หุหุ

* 19102014524.jpg (51.12 KB, 448x304 - ดู 211 ครั้ง.)

* 19102014528.jpg (58.28 KB, 448x327 - ดู 221 ครั้ง.)

* 19102014535.jpg (53.93 KB, 448x295 - ดู 222 ครั้ง.)

* 19102014531.jpg (49.21 KB, 448x336 - ดู 212 ครั้ง.)

* 19102014532.jpg (38.5 KB, 448x336 - ดู 210 ครั้ง.)

ชั้นประถม
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 09:20:04 »

ยิงฟันยิ้ม เพิ่มอีกนิด วันนี้พี่ช่างจะล้างคาร์บู และเดินเครื่องให้เรียบร้อยครับ และจัดทำประตูที่ต้องใส่บูทใหม่ให้เรีบร้อย ไม่ตกและปิดสนิทครับ

* 19102014527.jpg (55.13 KB, 445x336 - ดู 206 ครั้ง.)

* 19102014533.jpg (49.71 KB, 448x336 - ดู 218 ครั้ง.)

ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 14:47:13 »

ยิงฟันยิ้ม วันที่ 21.10.57 เทีี่ยงเข้าไปดูครับ เครื่องสตาร์ทติดเรียบร้อย ลองเมื่อวานเย็นไม่ติด วันนี้เลยทราบสาเหตุแล้วครับ เพราะไม่ได้ใช้งานนานแบ็ตเกลี้ยงเลยครับ ต้องชาร์จใหม่และต้องสตาร์ททุกวัน แบ็ตจะค่อยๆ กลับมาดีเองครับ แหล่มเลย แต่ยังไม่กล้าจับเท่าไหร่ หุหุ รอพี่ช่างซ่อมประตูเสร็จก่อนครับ  และทำสีฝากระโปรงให้เสร็จ
        เอาฝากระโปรงลง เอามือลูบดูเห็นเป็นละอองสีขาวๆ ว่าแล้วเชียว จากอู่ก่อนโน้นคงมีการสาดสีแล้วละอองมันกระเซ็นมา โปรดตั้งแต่กระโปรงหน้ายันกระจกหน้ารถ ต้องใช้มือลูบและมองใกล้ๆ จึงจะเห็น เซ็งเป็ด  ลังเล
        แต่พี่ช่างบอกไม่เป็นไร เด๋วจัดการให้ เอาน้ำยาของแกขัดก็ออกแล้ว ค่อยยังชั่ว สียังไม่กะจะทำ เพราะหลายตังค์อยู่อ่ะ  รอพร้อมค่อยจัดครับผม

ชั้นประถม
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 10:28:12 »

ยิงฟันยิ้ม วันนี้ทดลองขับ สุดยอดรถวิ่งชิ่ว เครื่องนิ่งเดินเรียบ แหล่มค๊อดๆ เลยใส่พวงกุญแจบิตมาไว้นานล่ะ ได้ใช้ซะที พร้อมกับนาฬิกา บิตมาเหมือนกันครบเซ็ท ใครได้ไปแถมให้เลยครับผม  ทำประตู ขอจัดอาทิตย์หน้าครับงานเต็มร้านเลย สรุปงานนี้ประตูไม่มีบูต เป็นงานเชื่อมยึดต้องรื้อทำเป็นวันครับ  เสร็จก็สาดสีฝากระโปรงพอสวย ขัดละอองสีขาวออกให้เกลี้ยง เท่านี้ผมจะขอเอาไปโอนล่ะครับผม (จะได้เรียบร้อยสมใจ ... เป็นชื่อของเรา คริคริ)

* 22102014537.jpg (69.67 KB, 640x439 - ดู 195 ครั้ง.)

ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2014, 20:40:53 »

ยิงฟันยิ้ม วันพุธที่ 29.10.57 เข้าไปดูงานทำประตู ก็ดีใจนะครับเสร็จไปข้างเดียว ข้างนี้อาการหนักสุด ก็เสร็จเรียบร้อย จัดไป 550 บาทสบายใจ  เหลือข้างคนขับ ซึ่งด้านนี้ปิดได้แต่ไม่สนิท พี่ช่างบอกงานเข้าเต็มร้านไม่มีเวลาทำเลย
       เอาไปขับเล่นก่อนไหม ดูแล้วเยอะจิงๆ ขอกุญแจจ่ายตังค์ ขับออกมาเลย...เฟี้ยวว
ป๊าดด...เหยียบตามสั่งจริงๆ วิ่งชิวๆ เลย แต่ครัชนี้ต้องใช้เวลากับเค้าหน่อย ค่อนข้างมีหลายสเต็ป แต่ก็พอขี่ได้ ออกถนนท่าอากาศยานแม่ฟ้าหลวง ผ่านหน้าบริษัท
      หลายจัดไปสักรอบแล้วกัน เหยียบนิดนึง ใช้ได้เลยครับ เยี่ยม..
      พอมืด...นั่งทำงานต่อ ลุกขึ้นไปลองทดสอบระบบไฟ โอเชเลย ไฟหน้า สูง-ต่ำ
ไฟเลี้ยว ไฟหรี่ ไฟท้าย ครบถ้วน... ตรวจตรอ.ผ่านละ 
      แต่ต้องไปทำสีฝากระโปรงก่อน กับประตูที่เหลือ และเก็บงานภายในอีกนิดหน่อย ก็คงวิ่งไปโอนได้แล้วครับผม  จุมพิต

ชั้นประถม
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 14:38:40 »

ยิงฟันยิ้ม วันที่ 30..10.57 วิ่งไปทำที่ฉีดน้ำกระจก เสร็จเรียบร้อย กลับบริษัท ไปดับแยกทางเข้าสนามบิน เสียวค๊อดๆ กลางไปแดงเลนเข้าเมืองเลยทีเดียว
     งานเข้า น้องเขียวหวาน...อย่างอแงกับพี่น๊าา คลิ๊ก..ติดครับ แม่เจ้าาา ขับมาหน้าบริษัทดับอีกครับ เลยจอดไว้ ไปทำงานสักพัก มาสตาร์ทใช้งานได้เหมือนเดิม
     วันนี้ 31.10.57 สาวๆ ที่ทำงานจะไปกินส้มตำ ตอนพักเที่ยง เอารถใหม่พี่ไปไหมล่ะ
เออ...พี่ว่าไม่ไหวน๊าาา  ไปเลย ไปเลย เอาไปก็ไป  ที่เหลือก็ตามภาพเลยไปไม่ถึงร้านส้มตำครับ ได้กินน้ำเงี้ยวแทน และพลังงานก็หมดไปกับการเข็นรถกลับอู่ และเดินกลับบริษัท 555+ เข็ดกันไหมคร๊าบบบ

* เหนื่อยโฮก.jpg (44.64 KB, 482x480 - ดู 186 ครั้ง.)

* บั้นท้ายอันสวยงาม.jpg (53.61 KB, 480x582 - ดู 182 ครั้ง.)

* พลขับสาบายย.jpg (40.89 KB, 487x480 - ดู 185 ครั้ง.)

ชั้นประถม
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2014, 13:01:04 »

ยิงฟันยิ้ม ไปดูรถมาเมื่อ 2 วัน สรุปสาเหตุที่ต้องเข็น คือ............... น้ำมันหมด
อารายฟ่ะ...ขำทั้งออฟฟิศครับงานนี้ เรื่องของเรื่องคือลูกลอยน้ำมัน คงไม่ใช่อ่ะครับ หน้าปัทเลยโชว์ซะครึ่งถังเลยทีเดียว หรือผมมองหน้าปัทผิดก็ไม่รุ๊
          วันนี้พุธที่ 5.10.57 เลยวิ่งไปเอาน้ำมันไปเติมแล้ว ขออยู่ให้จบดีกว่า
- ซ่อมประตู ด้านคนขับ แปลงที่หมุนกระจก ให้เสร็จไปเลย
- ทำสีฝากระโปรงพอ โอนเสร็จค่อยว่ากันครับ
- ทำครัช ขอพี่ช่างรื้อเช็คให้หน่อยพี่ เอาแบบเรียบๆ ฟืดๆ เลย
- ท่อไอเสีย ที่เชื่อมไว้หลุด ซ่อมให้เรียบร้อย
- ทดสอบวิ่งสัก 2-3 รอบ เอาน้ำมันหมดไปเลย เพียงขอให้วิ่งดีเป็นใช้ได้
          จบหมด จะวิ่งไปโอนที่ขนส่งล่ะครับผม เจ็บใจน้ำมันหมด..เข็นซะเหนื่อย 555+

ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2014, 15:42:38 »

ยิงฟันยิ้ม ในที่สุดเครื่องแก้เสร็จแล้วครับ ประตูซ้าย-ขวาเสร็จแล้วครับ กำลังเปลี่ยนสายครัชใหม่ให้เหยียบลื่นขึ้นครับ เหลือทำสีฝากระโปรง  สำหรับมิตรรักแฟนเพลง ที่ติดตามราคาขายผมมา วันนี้ผมต้องรีบใช้เงินด่วนๆๆ ใครมาก่อนได้ก่อนครับ จากราคาที่ผมเคยตั้งไว้ 180,000 บาท  วันนี้ผมขอขาย 150,000 บาทด๋วผมวิ่งไปโอนเป็นชื่อผมก่อน พร้อมเสียภาษีทั้งหมดและต่อพรบ.ให้เรียบร้อยพร้อมโอนครับ ท่านเพียงทำเรื่องโอนเท่านั้นไม่ถึงพันบาทครับผม  ผมส่งเรื่องให้พ่อค้าไปแล้ว ก่อนหน้านั้นไม่อยากขายเท่าไหร่ ตอนนี้ความจำเป็นส่งจริงจังล่ะครับ รีบด่วนนะครับผม 080-048-0534

ชั้นประถม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2014, 15:03:55 »

ตกใจ สวัสดีครับ 18.11.57 สามารถติดต่อดูรถได้ครับผม แต่ไม่รับจองดีกว่าเนาะ ใครมาก่อนรับไปดูแลกันได้เลยจ้า... งานแก้ไขครัชเสร็จเรียบร้อย เหยียบนิ่มได้ดั่งใจแล้วครับผม เหลือทำสีฝากระโปง ขอแบบให้มันมองดูดีอีกหน่อยก็พอแล้วครับ
     เรื่องทำสีขอทำเต็มรูปแบบดีกว่าครับ จะได้จบทีเดียวครับ ต่อด้วยภายใน เปลี่ยนล้อกะทะเดิม คราวนี้รับรองสวยจนสาวแลเลยทีเดียว คริคริ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 14:35:31 »

ร้องไห้ ถึงตอนจบของน้องเขียวหวานครับ ผมวิ่งไปตรวจตรอ. ก็พบว่าเลขตัวรถหายครับ หากันไม่เจอ ซึ่งก็จะโอนไม่ได้ ..... งานเข้าเต็มๆ  เลยโทรไปถามเจ้าของเก่าที่เชียงใหม่ เค้าก็บอกว่าหาไม่เจอละ....โอว..ชีวิต
          มีวิธีเดียวคือแจ้งหาย แล้วก็ไปยื่นตอกใหม่ แต่ต้องไปทำจังหวัดที่รถจดทะเบียนเท่านั้น เป็นหนังชีวิตอีกแว้ววว...ตัดสินใจ ไม่ต่อไม่จบ
          ลากไปเลยครับเชียงใหม่...พอดีเจ้าของเก่าเค้าจะช่วยดูให้ คุณพ่อเจ้าของรถก็กำลังไปเชียงใหม่พอดี ก็ให้คุณพ่อแจ้งความและมอบอำนาจให้คุณเจ้าของไปยื่นขอตอกใหม่ครับ  ไปเชียงใหม่ยกหน้าไป 4,500 บาท ยางหลังระเบิดเลยเปลี่ยนยางเปอร์เซนอีก 2 ล้อหลัง 500 บาท  แต่พอรถไปถึงบ้านเจ้าของเก่าที่เชียงใหม่.......แม่เจ้าา
          สตาร์ทไม่ติดครับ ลากไปอู่ค่าลาก 1,500 บาท ตรวจเช็คตั้งคาบูร์ 1,000 บาท โอเครไปรับกลับ จะไปขนส่งละน๊าาา...........
          ดับกลางถนนหลายรอบ โดนอีกแว้วววว......
น้องเค้าก็เรียกเจ้าของอู่มาลากกลับ.........นาทีนี้แหละครับ ช่างเปิดดูต้องจัดคาบูร์ใหม่ ไดร์สตาร์ทไหม จบ 1 หมื่น...
          หมดพลังเลยผม........ตัดสินใจต้องหาคนที่คู่ควร เราดูแลต่อไม่ไหวแล้ว แสนเสียดายอีกรอบ ลากกลับมาบ้านน้องเจ้าของเก่าก่อนครับ จบเคสนี้ 2,800 บาท รวมไปเสร็จไปทริปเชียงใหม่ 2 วัน 3 คืน เท่ากับ 10,300 บาท ไม่รวมเติมน้ำมัน 500 และให้น้องเค้าช่วยเดินเอกสาร 1 พันครับ  แลบลิ้น

ชั้นประถม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 14:39:07 »

ตกใจ  ตัดสินใจขายตามอาการครับ มีพี่ที่กรุงเทพฯ รับไปดูแลต่อแล้วครับตอนนี้ ส่งรถขึ้นสไลด์ไปจบที่เมืองหลวง ราคาก็ตกลงมาตามสภาพ แต่เราก็ต้องใช้ตังค์เนาะ สรุป ปิดการขายแล้วครับ ขอขอบคุณครับ ทุกท่านที่ติดตาม

หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์