เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 11:33:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน (ผู้ดูแล: JAMES ..., ©®*)
| | |-+  ร้อนเงินคับ ต้องการเงิน 3000 คับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ร้อนเงินคับ ต้องการเงิน 3000 คับ  (อ่าน 1609 ครั้ง)
chiky01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2014, 15:14:56 »

ไม่ได้กู้ กยศ.หรอครับ คงหมุนไม่ทันสินะ รอท่านอื่นที่ปล่อยกู้ละกันครับ โชคดีครับ ยิ้มกว้างๆ
ออ ทุกเทอมผมได้กู้คับ แตเทอมน้อาจารเขาไม่่ไห้กูคับ ผมก็เลยไม่มีเงินใช้เลย
ผมว่าไม่จริงครับ ผมทำงานอยู่ในแวดวงนี้ ปกติถ้า จขกท.เป็นนักศึกษาเงินกู้ ของ กยศ อยู่แล้วอาจารย์ไม่มีสิทธิ์ที่จะไม่ให้กู้(ยกเว้นกรณียื่นคำร้องขอกู้ใหม่) กรณีที่ จขกท. กู้ทุกเทอมอยู่แล้วแค่มาต่อสัญญายืนยันตัวตน เงินก็เข้าแล้ว มันชักยังไงๆ อยู่นะ  แทนที่จะมาป่าวประกาศในนี้ จขกท. ลองประหยัดอดออมใช้จ่ายเท่าที่จำเป็น หางานPart time เสริม ไม่ต้องเป็นหนี้ใครครับ เซเว่นรับเยอะแยะผมมีลูกศิษย์ทำงานหลังเลิกเรียนถึงเที่ยงคืนเงินก็ออกจะดีนะครับคนเราถ้าไม่งอมืองอเท้าสักอย่างไม่อดหรอก เป็นกำลังใจให้

ออคับ ผมได้ กยศ. ทุกเทอมอยู่แร้วใช่คับ แต่เทอมนี้ผมตกกิจกรรม อาจารเลยไม่ไห้กู้อ่ะคับ
chiky01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2014, 15:16:02 »

การยืมไม่ได้แก้ปัญหาอะไรเลยนะครับ เพราะยังไงก็ต้องหามาคืนอยู่ดี และอย่าลืมว่าน้องต้องกินต้องใช้ทุกวันนะครับ ผมว่าหางาน มีเงินแล้วค่อยเรียนพิเศษ ตอนเรียนผมก็หางานทำตลอดได้น้อยบ้าง มากบ้าง แบ่งเบาภาระทางบ้านได้เยอะครับ

ผมเห็น macro ก็รับคนนะ ร้านอาหารหลายๆ ร้านก็รับคน งานมีเยอะครับ มันขึ้นอยู่กับว่าเราจะทำหรือเปล่า

ขอบคุณคับพี่ ที่ไห้คำแนะนำ แต่ไปทำงานตอนนี้มันไม่ทันคับผม
40Dgree
ระดับ ป.ตรี

ไลน์ salomotion

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2014, 15:29:59 »

มีคอม มีทีวี มือถือ มีตู้เย็น  อะไรไหม ผมรับอยู่นะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2014, 15:48:33 »

พ่อแม่ญาติพี่น้องไม่มีเหรอครับ แค่ถามนะ

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
chiky01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2014, 15:50:29 »

พ่อแม่ญาติพี่น้องไม่มีเหรอครับ แค่ถามนะ

มีคับ แต่ไม่อยากไห้พ่อกับแม่เดือดร้อน
LingJakJak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2014, 16:42:23 »

เอาอย่างนี้คับ
ตอนนี้เลิกเรียนพิเศษไป เหลือค่าเทอมค่าหอเท่าไหร่ ไปคุยกับพ่อแม่ ดีที่สุด อย่าอ้างว่าไม่อย่างรบกวนพ่อแม่ แต่คุณกำลังรบกวนคนอื่นที่เป็นใครก็ไม่รู้ เงินที่ยืมมาคุณก็ต้องหามาใช้คืนอยู่ดี ด้วยวิธี??
ต่อไปคุณควรหางานทำ เซเว่นรับเยอะแยะ ภายในเดือนเดียวคุณจะมีเงินเข้ามาช่วยหมุน มันไม่เหนือบ่ากว่าแรงหรอก คุณยังโชคดีที่เกิดในยุคสมัยที่หางาน part-time ทำได้ไม่ยาก ถ้าเป็นสมัยก่อนก็ต้องดิ้นรนไปเป็นลูกจ้างตามร้านหรือในบ้านเจ้านาย ไม่ก็เป็นขโยมวัดกินข้าวก้นบาตร
ชีวิตคุณ คุณเลือกทำเลือกเดินเองได้
ninjanow
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2014, 18:20:37 »

เอาอย่างนี้คับ
ตอนนี้เลิกเรียนพิเศษไป เหลือค่าเทอมค่าหอเท่าไหร่ ไปคุยกับพ่อแม่ ดีที่สุด อย่าอ้างว่าไม่อย่างรบกวนพ่อแม่ แต่คุณกำลังรบกวนคนอื่นที่เป็นใครก็ไม่รู้ เงินที่ยืมมาคุณก็ต้องหามาใช้คืนอยู่ดี ด้วยวิธี??
ต่อไปคุณควรหางานทำ เซเว่นรับเยอะแยะ ภายในเดือนเดียวคุณจะมีเงินเข้ามาช่วยหมุน มันไม่เหนือบ่ากว่าแรงหรอก คุณยังโชคดีที่เกิดในยุคสมัยที่หางาน part-time ทำได้ไม่ยาก ถ้าเป็นสมัยก่อนก็ต้องดิ้นรนไปเป็นลูกจ้างตามร้านหรือในบ้านเจ้านาย ไม่ก็เป็นขโยมวัดกินข้าวก้นบาตร
ชีวิตคุณ คุณเลือกทำเลือกเดินเองได้
yuri_jaly
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2014, 02:26:21 »

มีคับ แต่ไม่อยากไห้พ่อกับแม่เดือดร้อน

ทำไมพ่อแม่ต้องเดือดร้อนละครับ เราไปทำอะไรผิดเหรอครับ ที่เค้าต้องเดือดร้อน ความเป็นพ่อเป็นแม่ เมื่อลูกมีปัญหา ถึงบ้านยากจนยังไง ไม่มีเงินจะกิน เค้าก็ต้องไปหามาให้ จริงมั้ยครับ ผมไม่ได้ว่าอะไรนะ แต่เรามีอะไรต้องปรึกษาคนใกล้ตัวครบั พ่อแม่ดีที่สุด แต่หากกลัวก็ พี่น้อง ลุงป้า น้าอาครับ หรือครูประจำชั้นดีที่สุด ทุกปัญหามีทางออกเสมอ นอกซะจากเราทำอะไรที่ผิดแล้วไม่อยากให้ท่านรู้เท่านั้นเอง แต่อย่าลืมนะครับ ความลับไม่มีในโลก สักวันเค้าก็ต้องรู้  (แนะนำนะครับ )

ติดต่อสอบถามได้ที่
Line :> yuri_shop
โทร 096-2892916
IdeaIdoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2014, 08:23:06 »

หางานทำก็จบแล้วครับ อาจจะได้มากกว่านั้นก็ได้ เอาเวลาที่เราอยู่หน้าจอมาหางานทำ ไม่ต้องขอยืมใครสังคมมันต้องทำงานแลกเงินครับ จริงๆนะ

หน้า: 1 [2] พิมพ์