เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 05:42:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  หาครูสอนภาษาอังกฤษแบบตัวต่อตัว สำหรับวัยทำงานหน่อยค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาครูสอนภาษาอังกฤษแบบตัวต่อตัว สำหรับวัยทำงานหน่อยค่ะ  (อ่าน 3172 ครั้ง)
THANK YOU
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2014, 20:14:10 »

อยากเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมค่ะ ทั้งฟัง พูด อ่าน เขียน แบบตัวต่อตัวกับครูไทย หรือชาวต่างชาติยิ่งดีค่ะ ใครมีที่ไหนแนะนำบ้างไหมค่ะ อยากเก่งภาษาอังกฤษค่ะ ยิ้มกว้างๆ
คนดี
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2014, 10:31:34 »

ผมขออนุญาตช่วยเสนออาจารย์ดร.อ้อม ได้ครับ เรียนที่หน้าม.ราชภัฏเชียงรายนี้เองครับ มีสถานที่เรียนเป็นส่วนตัวชั้น 2 อาจารย์จบปริญญาตรี-โท-เอก ออสเตเลียและอเมริกามาครับ เกียรตินิยมด้วยครับ ถ้าสนใจโทร.คุยกับท่านได้เลยครับ ท่านเป็นกันเองสำเนียงฝรั่งเลยเวลาพูดอังกฤษครับ ท่านรับสอนตามรายละเอียดด้านล่างเลยครับ

รับสอนภาษาอังกฤษ หรือคอมพิวเตอร์ ตัวต่อตัวจากอาจารย์ที่ศูนย์แปลเอกสาร เอส.พี.เอ็ม ทรานสเลชั่นเซอร์วิส หน้าม.ราชภัฏเชียงราย

ใครที่ไม่เข้าใจภาษาอังกฤษ ไม่มีพื้นฐาน หรือมีพื้นฐานมาแล้ว สำหรับเด็ก-ผู้ใหญ่ หรือนักศึกษา สามารถโทร.สอบถามได้ที่ดร.อ้อม โดยตรงที่เบอร์ 080-2045109

หรือแม้แต่คอร์สที่ต้องการเตรียมสอบ TOEFL, IELTS, TOEIC, CU-TEP หรือแม้แต่การพัฒนาภาษาอังกฤษในการพูด - ฟัง - อ่าน - เขียน สนทนาภาษาอังกฤษ ไวยากรณ์ภาษาอังกฤษ เพิ่มพูนคำศัพท์ การเขียนจดหมายภาษาอังกฤษเชิงธุรกิจ และการนำเสนองานภาษาอังกฤษ ทั้งหมดนี้สามารถโทร.สอบถามคอร์สค่าเล่าเรียนต่างๆ ได้ ราคาเป็นกันเอง
thangthavorn
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2014, 10:06:54 »

อยากเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมค่ะ ทั้งฟัง พูด อ่าน เขียน แบบตัวต่อตัวกับครูไทย หรือชาวต่างชาติยิ่งดีค่ะ ใครมีที่ไหนแนะนำบ้างไหมค่ะ อยากเก่งภาษาอังกฤษค่ะ ยิ้มกว้างๆ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=491166.0
ตอนนี้รับสอนตามบ้านอยู่คะ สอนทั้งฟังพูดอ่านเขียน มีน้องอีกคนนึงสอนเรื่องการพูดคะ เป็นลูกครึ่งไทย มาเลเซีย ตอนี้ฝึกพูด 1ช.ม เต็มทุกวันที่น้องเรียน ทั้งสำนวนฝรั่ง การพูด ที่ถูกต้อองในการสื่อสารภาษาอังกฤษ ปรากฏว่า น้องเริ่มพูดการชี้แผนที่ บอกทางเป็นภาษาอังกฤษได้ ที่ละนิดแล้วคะ ตำราราเรียนที่แจกให้ในช.ม เรียนเป็นตำราเรียน ฝรั่งโดยแท้คะ สนใจนะคะ ลองเข้าไปดูที่กระทูคะ ตารางการสอนเดือนนี้ ก.พ 2557เกือบเต็มแล้วคะ ถ้าสนใจเรียนอย่ารอช้านะคะ นี้ปั้นเด็กหลายคนแล้ว พูดภาษาแล้วได้ไปเมืองนอกคะ ตอนนี้ก็มีสอนนักศึกษาแพทย์ ม.ช 1คนด้วยคะ ยังใงสนใจโทรมานะคะ พูดได้ทั้งภาษา อังกฤษ และญี่ปุ่นคะ
หน้า: [1] พิมพ์