เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 23:44:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ด่านตรวจกิ่วทัพยั้ง
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ด่านตรวจกิ่วทัพยั้ง  (อ่าน 5325 ครั้ง)
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 21:14:48 »

ถ้าจะผ่านช่วงเร่งด่วนควรเพื่อเวลาสักหน่อยก็ดีนะครับ
ยังไงคุณตำรวจก็ต้องทำตามหน้าที่ เพื่อเป็นหน้าเป็นตาให้กับคนเชียงราย

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
0440
ชั้นประถม
*

ชีวิตมันสั้น เกินกว่าจะไล่ตาม "คนที่เขาไม่มองเรา"

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2014, 12:10:57 »

แม่สอด โมเดลไงครับ เจ้าหน้าที่ไปดูที่นั่นเป็นกรณีศึกษาก็น่าจะดีครับ
เปิดสองช่องทาง รถบรรทุก กับรถเล็กแยกกัน มีกำลังทหารเข้าช่วยตรวจค้น อย่าอ้างครับว่าเจ้าหน้าที่ไม่พอ
ถ้าเป็นความเดือดร้อนของประชาชนคุณต้องหาทางแก้ไข เงินเดือนพวกเจ้าหน้าที่ ก็ภาษีพวกเราทั้งนั้น
สมมุติว่าคุณเป็นคนต่างจังหวัดมาเที่ยว แล้วเจอแบบนี้ ถามหน่อยครับว่าอยากจะมาไหม?
Aec ยังไม่เปิดนะครับ คิดดูถ้าเปิดจะขาดไหน?
5-10 นาที พอไหว แต่เป็นครึ่ง ชม. มันเกินไปครับ

.

ID Line : n0804988255
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2014, 15:19:53 »

มันช้าไอ้พวกที่แซงซ้ายแซงขวามาเบียด ไม่รู้จักต่อคิวอ่ะ

สังสัยไปดู โน็ตอุดม มา ๆๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เด็กข้างครัว
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

ขายจริง ส่งจริง แต่โอนเงินมาก่อน ส่งจริงแน่นอนครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2014, 19:29:04 »

แม่สอด โมเดลไงครับ เจ้าหน้าที่ไปดูที่นั่นเป็นกรณีศึกษาก็น่าจะดีครับ
เปิดสองช่องทาง รถบรรทุก กับรถเล็กแยกกัน มีกำลังทหารเข้าช่วยตรวจค้น อย่าอ้างครับว่าเจ้าหน้าที่ไม่พอ
ถ้าเป็นความเดือดร้อนของประชาชนคุณต้องหาทางแก้ไข เงินเดือนพวกเจ้าหน้าที่ ก็ภาษีพวกเราทั้งนั้น
สมมุติว่าคุณเป็นคนต่างจังหวัดมาเที่ยว แล้วเจอแบบนี้ ถามหน่อยครับว่าอยากจะมาไหม?
Aec ยังไม่เปิดนะครับ คิดดูถ้าเปิดจะขาดไหน?
5-10 นาที พอไหว แต่เป็นครึ่ง ชม. มันเกินไปครับ

.

ใช่ครับควรหาวิธีแก้ไขโดยด่วย

FB : ริน เชียงราย
Line ID : 0953651897
T. 0953651897 ture
นรินทร์ ชนิตตาวงศ์ ธ.ทหารไทย ออมทรัพย์ 634-2-06424-0
มาก่อนได้ก่อนครับ ไม่รับจองปากเปล่า จองแล้วโอนเงิน เก็บไว้ให้แน่นอน
Phongsathon Bp.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2014, 20:30:49 »

โดน ขี่ตัด หน้า แซง แย่ง เข้าเลน หมั่น ขนาด ครับ บางครั้งต้องขี่กั้นๆ ไว้ เอาเป้นว่า ปรับปรุง หื้อมันโว้ยๆ ดูยาก็ง่าย คนตี่ขี่ รถขี่รา ก้ง่าย น้อคับ กำลังใจ หื้อตำรวจคับ
Phaksaran
ระดับ ป.ตรี

P H A K S A R A N

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 11:38:57 »

ผมก่าเกลียดขนาดครับ ผมจะตามคิวด้านขาวตลอด แต่มักมีพวกแซงซ้ายละใกล้ถึงด่าน มันจะชอบมาเบียดเข้าขวาตลอด ผมไม่เคยให้พวกนี้แทรกผมได้เลยสักคัน น่าเกลียดมากครับพวกนี้ เข้าใจนะครับว่าเร่งดวน แต่ทุกคนเขาก็เร่งด่วนเหมือนกันหมดขอแค่ทำตามกฎจาจร นี่เล่นแซงไปหน้าตาเฉย ละทุกคันที่ผมเห็นก็ รถทะเบียนเชียงรายทั้งนั้น รถทะเบียนต่างจังหวัดเค้ายังเข้าตามคิวเลย อายเค้าจริง ๆ ครับ  โกรธ โกรธ
thetgo
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 11:45:04 »

แยกช่องนะผมว่าจะดี ไวด้วย ฮืม
Ramil
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 15:19:56 »

ยังไม่มีใครเบียดผมได้ครับ
แต่มันเบียดคันหน้าเรา  ก็ทำให้เราช้าไปด้วยนะ
Ramil
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 15:30:56 »

ผมว่าตอนรถติดมากๆ ตำรวจก็ต้องหาทางระบายรถ
ให้คนหากินสุจริตผ่านง่ายๆ สิครับ  การปราบยาเสพติดก็ส่วน
ปราบยาเสพติดสิครับ จะมาเบียดเบียนคนบริสุทธิ์ มันก็ไม่ถูกต้อง
แล้วใครตอบได้มั่งว่าตำรวจดั้งด่านจับยาเสพติดได้เพราะอะไรครับ
ทำไมเวลาเราผ่านด่านไม่เห็นว่าตำรวจจะค้นอะไร แค่เอามือบังแล้วโบก
ให้ผ่าน รถก็ติดแทบตาย  แล้วแบบนี้ถ้าผมมียาบ้า จะตรวจเจอเหรอครับ

+ล้านครับ  อย่างผมเอง  ไปกลับทุกวัน  ถามไปใหน  ทำไร  อยู่ใหน  อีกวันถามอีกล่ะ
ผมก็อยากถามเหมือนกัน  "เพื่อ"?
บางครั้งถามเหมือนเดิม  และตอบเหมือนเดิม  ให้ชิดซ้ายแล้วก็ตรวจ  บางครั้งก็ไม่ตรวจ  
แล้วเขาใช้อะไรมาวัด  หลักจิตวิทยาเหรอ  ก็ไม่น่าใช่  เพราะผมเองไม่มีพิรุท  
ตอบเหมือนเดิมทุกครั้ง  อีกอย่าง บางครั้งเห็นรถที่สาวๆสวยๆนั่งมาเต็มรถ  
สนใจมากเลยครับดักนาน  คุยนานเชียว  และยังกรูกันไปหมดเลยนะ
ให้มันได้อย่างนี้สิ  แต่ก็ดีนะ  เพราะเราผ่านฉลุย
แล้วอีกประการที่ไม่พูดถึงไม่ได้  ผมคิดเห็นว่าหากรถคันใหนที่เค้าจะขนอะไรผิดกฏหมายมา 
เค้าก็ต้องมีรถนำทาง  หรือว่าวางแผนมาดีแล้วล่ะ  คงไม่มาจอดให้ตรวจหรอกครับ  จริงมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 15:38:52 โดย Ramil » IP : บันทึกการเข้า
“TumFishing”
"ไม่หล่อ แต่ก็มองไม่เบื่อ"
ระดับ :ป.โท
*

I Luke MusiC

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 15:36:36 »

ยังไม่มีใครเบียดผมได้ครับ

เช่นกันครับ 555

Ramil
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 15:46:43 »

เปิดสองเลน แต่เพิ่มเจ้าหน้าที่ตรวจ (เฉพาะชั่วโมงเร่งด่วน) น่าจะดี ยิ้ม
เห็นด้วยครับ  ตรวจทั้ง 2 ช่องเลย  จะได้ไม่ต้องแซงกัน  ไม่ใช่ว่าหงุดหงิดที่เจ้าหน้าที่ตรวจ  แตะหงุดหงิด  พวกที่ไม่ได้รับการอบรมมารยาท(พวกชอบเบียดแซงโดยเฉพาะรถคันใหญ่ๆ ส่วนมากจะเป็นรถทัวร์) ครับ  ถ้าหากจะเปิดช่องเดียวก็ต้องบริหารจัดการให้ดีกว่านี้  (ให้มีมาตรการจัดการเชือดไก่ให้ลิงดู  ครับ)
Ramil
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 16:22:57 »

คนทำตามกฎเข้าคิวต่อแถวเป็น 20 นาที แต่พวกมักง่ายเข้าซ้ายตัดหน้า  ตำรวจก็ไม่ทำไรสักอย่าง เห็นใจคนทำตามกฏบ้างสิครับ ป้ายก็มีติดไว้ว่าขับตัดหน้าแซงจะโดนจับปรับ 400-2000 ประมาณนี้ แต่ไม่เคยเห็นทำ

สรุป คนขับตัดหน้าผิด...แต่ได้ไปก่อน
       อีกคนที่ผิดก็คือคนที่ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่

นอกจากหงุดหงิดแล้วที่โดนแซงแล้ว  ยังอันตรายด้วยครับที่ตัดหน้ากันแบบกระชั้นชิด ดูแลด่วนด้วยครับ ผู้เกี่ยวข้องทั้งหลายๆ
▄▀▄ l ท W บุ ต S ▄▀▄
ระดับ ป.ตรี

トヨタ クラウン ロイヤル

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 16:47:51 »

คนทำตามกฎเข้าคิวต่อแถวเป็น 20 นาที แต่พวกมักง่ายเข้าซ้ายตัดหน้า  ตำรวจก็ไม่ทำไรสักอย่าง เห็นใจคนทำตามกฏบ้างสิครับ ป้ายก็มีติดไว้ว่าขับตัดหน้าแซงจะโดนจับปรับ 400-2000 ประมาณนี้ แต่ไม่เคยเห็นทำ

สรุป คนขับตัดหน้าผิด...แต่ได้ไปก่อน
       อีกคนที่ผิดก็คือคนที่ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่

ค่าปรับ 400-1000 คงไม่เท่าไร...ถ้าถ่ายรูปคน+รถ ประจานเลยน่าจะดี พวกไม่เข้าคิวววว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
mrannforever
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 18:40:03 »

เราต้องเข้าใจเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานนะครับเราเผื่อเวลาออกเช้าหน่อยรถก็ไม่เยอะนะผมก็ไปเชียงรายบ่อยเหมือนกัน
ยิงฟันยิ้ม

อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย
Ramil
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2014, 09:42:12 »

เมื่อเช้าถามอีกแระ  อยู่ใหน  ไปใหน  ทำไร 
ถาม  เพื่อ?
เด็กข้างครัว
แฟนพันธ์แท้
*

ขายจริง ส่งจริง แต่โอนเงินมาก่อน ส่งจริงแน่นอนครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2014, 08:47:41 »

แก้ไขด่วนครับ มุ่งหน้าสู่อาเซี่ยนแล้วครับ  อย่าทำอะไรที่มันถอยหลังครับ

FB : ริน เชียงราย
Line ID : 0953651897
T. 0953651897 ture
นรินทร์ ชนิตตาวงศ์ ธ.ทหารไทย ออมทรัพย์ 634-2-06424-0
มาก่อนได้ก่อนครับ ไม่รับจองปากเปล่า จองแล้วโอนเงิน เก็บไว้ให้แน่นอน
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2014, 11:42:27 »

มันช้าไอ้พวกที่แซงซ้ายแซงขวามาเบียด ไม่รู้จักต่อคิวอ่ะ

+9999 เจอมากับตัว เลยครับ

เห็นด้วย บางทีไปซื้อกับข้าวที่แม่จันกลับมา เราเข้าคิวตั้งแต่หน้าโรงพยาบาลแม่จัน
พวกจังไร กลับแซงซ้ายกันไปเป็นว่าเล่น
แล้วไปเบียดตรงช่องก่อนถึงป้อม
ตำรวจก็ไม่ว่าอะไร  น่าจะทำป้ายติดเนิ่นๆ ว่าต่อแถว
ใครแซงแล้วเบียดเข้ามาจับปรับเลย เอาเปรียบคนอื่น
Wipawadee
มัธยม
**

กรุณาติดต่อกลับ0947578229ค่ะ

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 16:11:04 »

เห์นด้วย  ตำรวจจัดระเบียบหน่อย  คนไทยชอบจ่อแซงคิว  ( บางคน )
เจอแบบนี้ก้อจับตรวจฉี่ไปเลยค่ะเก่งนิคะลองดูมันรีบนักก้อจับมันนั่งแช่ที่ด่านนั่นแหละ

รับขายฝาก- ฝากขาย-จำนำ-ที่ดิน-บ้าน- รถยนต์ -มอไซช่วยได้จะช่วยรับรูดบัตรเครดิตเป็นเงินด้วยนะคะลองโทรมานะคะ0947578229 LINE:zuuzaa55(ติดไฟแนนซ์ก้อรับค่ะ)
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 17:47:31 »

ผมรอได้
Kalilee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 21:49:04 »

มาเบียดเข้าอย่างนี้ ดิฉันไม่ยอมบีบแตรไล่มัน ขืนเข้ามาชนแน่ ๆ  มันนั่นแหละเป็นฝ่ายผิดเพราะขับปาดหน้าแบบกระชั้นชิด เพราะมันเบียดมาเลนเราไง
หน้า: 1 [2] พิมพ์